Ukichunguza sana Taasisi nyingi zikiwemo za serikali zinaendesha mambo kitapeli tapeli


D

dmkali

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2014
Messages
3,404
Likes
5,735
Points
280
D

dmkali

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2014
3,404 5,735 280
Watu wengi matajili bongo hii ukichunguza utajili wao haueleweki;
Miaka ya hivi karibuni wizara ya elimu ya juu walikuwa na utaratibu Wa kutangaza "Application Form" za kujiunga na chuo kikuu zichukuliwe mapema Kwa wahitimu woote kabla ya matokeo ya form six kutangazwa.
Ukitafakari malengo ya kuweka deadline ya kuchukuwa form na kurejesha kuwa kabla ya kutangazwa matokeo ni kutaka Kukusanya Pesa nyingi hata Kwa wasio husika. Unapochukua Pesa za application form Kwa watu laki moja maanake unakusanya (3 BILLION) hata kwa wasiohusika halafu baadae unahudumia watu elfu ishirini tu maana yake nini? hapo ndipo utapeli unahusika! Lakini kwakuwa hatuhoji huwa tunanyamaza!
Kwanini serikali ilikuwa inachukua gharama za application form kabla ya matokeo kutangazwa?
Njoo wizara ya nishati- kwenye umeme! Mtu anaomba huduma analipishwa nguzo, transformer n.k halafu anaambiwa hii siyo Mali yako ni ya shirika na bado anaendelea kulipia huduma.
Mambo haya ukiyatafakari ndipo utagundua utapeli upo Kwa kiasi gani
Hawa kina Dr.shika ni moja tu ya matunda ya kuzoea mifumo ya kitapeli!
Ukiangalia promosheni nyingi ni utapeli mtupu na serikali huwa haisemi chochote!
Ukipita huko mtaani utakutana na mabango ya nafasi za kazi zenye masharti ya kulipia elfu 2 ya form.
Wooote huo ni utapeli mtupu!
Lakini mwisho Wa siku wenye ujasiri ndiyo wanao fanikiwa!
Leo hii mtu au taasisi ikitaka kuchunguzwa ionyeshe statement ya Pesa ilizonazo kwenye akaunti, Mifumo ya kitapeli iliyopo nchini inauwezo Wa kuingiza Pesa zozote kwenye akaunti ya Taasisi na baadae zikaondolewa.
Haya ndiyo maisha ya kibongo. Utapeli upo kuanzia serikalini hadi ngazi ya chini kabisa ya kina Dr. Shika.
=================
 
sinajinasasa

sinajinasasa

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
1,099
Likes
1,343
Points
280
sinajinasasa

sinajinasasa

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2013
1,099 1,343 280
Watu wengi matajili bongo hii ukichunguza utajili wao haueleweki;
Miaka ya hivi karibuni wizara ya elimu ya juu walikuwa na utaratibu Wa kutangaza "Application Form" za kujiunga na chuo kikuu zichukuliwe mapema Kwa wahitimu woote kabla ya matokeo ya form six kutangazwa.
Ukitafakari malengo ya kuweka deadline ya kuchukuwa form na kurejesha kuwa kabla ya kutangazwa matokeo ni kutaka Kukusanya Pesa nyingi hata Kwa wasio husika. Unapochukua Pesa za application form Kwa watu laki moja maanake unakusanya (3 BILLION) hata kwa wasiohusika halafu baadae unahudumia watu elfu ishirini tu maana yake nini? hapo ndipo utapeli unahusika! Lakini kwakuwa hatuhoji huwa tunanyamaza!
Kwanini serikali ilikuwa inachukua gharama za application form kabla ya matokeo kutangazwa?
Njoo wizara ya nishati- kwenye umeme! Mtu anaomba huduma analipishwa nguzo, transformer n.k halafu anaambiwa hii siyo Mali yako ni ya shirika na bado anaendelea kulipia huduma.
Mambo haya ukiyatafakari ndipo utagundua utapeli upo Kwa kiasi gani
Hawa kina Dr.shika ni moja tu ya matunda ya kuzoea mifumo ya kitapeli!
Ukiangalia promosheni nyingi ni utapeli mtupu na serikali huwa haisemi chochote!
Ukipita huko mtaani utakutana na mabango ya nafasi za kazi zenye masharti ya kulipia elfu 2 ya form.
Wooote huo ni utapeli mtupu!
Lakini mwisho Wa siku wenye ujasiri ndiyo wanao fanikiwa!
Leo hii mtu au taasisi ikitaka kuchunguzwa ionyeshe statement ya Pesa ilizonazo kwenye akaunti, Mifumo ya kitapeli iliyopo nchini inauwezo Wa kuingiza Pesa zozote kwenye akaunti ya Taasisi na baadae zikaondolewa.
Haya ndiyo maisha ya kibongo. Utapeli upo kuanzia serikalini hadi ngazi ya chini kabisa ya kina Dr. Shika.
=================
sawa sawa, uko sahihi. kwa hisani ya Joseverest
 
M

mswangilishi

JF-Expert Member
Joined
Sep 12, 2016
Messages
431
Likes
1,072
Points
180
M

mswangilishi

JF-Expert Member
Joined Sep 12, 2016
431 1,072 180
Hadi Taasisi za dini umesahau
 
K

kikuna

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2015
Messages
2,115
Likes
1,325
Points
280
K

kikuna

JF-Expert Member
Joined May 26, 2015
2,115 1,325 280
900 naona inafaa zaidi...mkuu
 
K

KUTATABHETAKULE

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
1,242
Likes
685
Points
280
K

KUTATABHETAKULE

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
1,242 685 280
Watu wengi matajili bongo hii ukichunguza utajili wao haueleweki;
Miaka ya hivi karibuni wizara ya elimu ya juu walikuwa na utaratibu Wa kutangaza "Application Form" za kujiunga na chuo kikuu zichukuliwe mapema Kwa wahitimu woote kabla ya matokeo ya form six kutangazwa.
Ukitafakari malengo ya kuweka deadline ya kuchukuwa form na kurejesha kuwa kabla ya kutangazwa matokeo ni kutaka Kukusanya Pesa nyingi hata Kwa wasio husika. Unapochukua Pesa za application form Kwa watu laki moja maanake unakusanya (3 BILLION) hata kwa wasiohusika halafu baadae unahudumia watu elfu ishirini tu maana yake nini? hapo ndipo utapeli unahusika! Lakini kwakuwa hatuhoji huwa tunanyamaza!
Kwanini serikali ilikuwa inachukua gharama za application form kabla ya matokeo kutangazwa?
Njoo wizara ya nishati- kwenye umeme! Mtu anaomba huduma analipishwa nguzo, transformer n.k halafu anaambiwa hii siyo Mali yako ni ya shirika na bado anaendelea kulipia huduma.
Mambo haya ukiyatafakari ndipo utagundua utapeli upo Kwa kiasi gani
Hawa kina Dr.shika ni moja tu ya matunda ya kuzoea mifumo ya kitapeli!
Ukiangalia promosheni nyingi ni utapeli mtupu na serikali huwa haisemi chochote!
Ukipita huko mtaani utakutana na mabango ya nafasi za kazi zenye masharti ya kulipia elfu 2 ya form.
Wooote huo ni utapeli mtupu!
Lakini mwisho Wa siku wenye ujasiri ndiyo wanao fanikiwa!
Leo hii mtu au taasisi ikitaka kuchunguzwa ionyeshe statement ya Pesa ilizonazo kwenye akaunti, Mifumo ya kitapeli iliyopo nchini inauwezo Wa kuingiza Pesa zozote kwenye akaunti ya Taasisi na baadae zikaondolewa.
Haya ndiyo maisha ya kibongo. Utapeli upo kuanzia serikalini hadi ngazi ya chini kabisa ya kina Dr. Shika.
=================
Maji napo ni wizi mtupu. Bomba la maji safi na majitaka uweke Mteja, halafu baadae litakuwa mali ya DUWASA!
 
W

wa hapahapa

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2012
Messages
5,669
Likes
1,696
Points
280
W

wa hapahapa

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2012
5,669 1,696 280
umesahau iptl, epa, kupungua kwa tembo awamu iliyopita, makontena kupotea bandarini bila kulipa kodi... bado yale yanayotolewa taarifa na CAG...
 
Nyendeke

Nyendeke

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2013
Messages
1,381
Likes
2,035
Points
280
Nyendeke

Nyendeke

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2013
1,381 2,035 280
Watumishi wengi Maisha yao ni ya kubahatisha, hawana uhakika na kesho yao hivyo hayo ndo yanawapunguzia ugumu wa Maisha!!
 
rushanju

rushanju

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2011
Messages
2,444
Likes
1,232
Points
280
Age
53
rushanju

rushanju

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2011
2,444 1,232 280
Umeaema kweli ila kwasababu ni sehemu ya maisha yetu tumeishaona ni kawaida
 
K

kiatu kipya

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2016
Messages
3,287
Likes
1,925
Points
280
Age
29
K

kiatu kipya

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2016
3,287 1,925 280
Mpaka tunanunua vichwa vya treni vya wamiliki walikuwa hawajulikani aisee
 

Forum statistics

Threads 1,239,089
Members 476,369
Posts 29,341,802