Ukiambiwa shukran unapaswa kujibu hivi


Alvajumaa

Alvajumaa

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2018
Messages
1,708
Points
2,000
Alvajumaa

Alvajumaa

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2018
1,708 2,000
Nukta muhimu ya lugha: ukiambiwa *shukran* ni makosa kurudisha neno *afwan*(nimekusamehe)
kwani hayaendani; kwamba vipi unasamehe anayekushukuru!
Sahihi mtu anapokwambia *shukran* umjibu kwa maneno mawili haya: *hubban wakarama*(kwa mapenzi na karama)
hakuna katika Lugha ya kiarabu (safi) neno afwan baada ya shukran..
hili ni kosa lililoenea kwa watu wengi, na kutengenea kwa mambo ni kutengeneza ndimi
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
110,848
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
110,848 2,000
Nukta muhimu ya lugha: ukiambiwa *shukran* ni makosa kurudisha neno *afwan*(nimekusamehe)
kwani hayaendani; kwamba vipi unasamehe anayekushukuru!
Sahihi mtu anapokwambia *shukran* umjibu kwa maneno mawili haya: *hubban wakarama*(kwa mapenzi na karama)
hakuna katika Lugha ya kiarabu (safi) neno afwan baada ya shukran..
hili ni kosa lililoenea kwa watu wengi, na kutengenea kwa mambo ni kutengeneza ndimi
Kiarabu zaidi... Basi sawa....!!!
 
SaidAlly

SaidAlly

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2011
Messages
2,232
Points
2,000
SaidAlly

SaidAlly

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2011
2,232 2,000
Kiarabu zaidi... Basi sawa....!!!
Sijamuelewa na nimemshangaa..

Wapi mtu akisema "shukran" akajibiwa hiyo "atwan(nimekusamehe)" sijawahi kusikia.

Yani eti; Shukran kwa salaam, alafu unajibu Nimekusamehe....

Hebu ondoka hapa tz, peleka hicho kiswahili chako mbofumbofu huko huko ulikokitoa
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
110,848
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
110,848 2,000
Sijamuelewa na nimemshangaa..

Wapi mtu akisema "shukran" akajibiwa hiyo "atwan(nimekusamehe)" sijawahi kusikia.

Yani eti; Shukran kwa salaam, alafu unajibu Nimekusamehe....

Hebu ondoka hapa tz, peleka hicho kiswahili chako mbofumbofu huko huko ulikokitoa
pengine ni mchicha mwiba
 
life is Short

life is Short

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2013
Messages
4,445
Points
2,000
life is Short

life is Short

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2013
4,445 2,000
Nukta muhimu ya lugha: ukiambiwa *shukran* ni makosa kurudisha neno *afwan*(nimekusamehe)
kwani hayaendani; kwamba vipi unasamehe anayekushukuru!
Sahihi mtu anapokwambia *shukran* umjibu kwa maneno mawili haya: *hubban wakarama*(kwa mapenzi na karama)
hakuna katika Lugha ya kiarabu (safi) neno afwan baada ya shukran..
hili ni kosa lililoenea kwa watu wengi, na kutengenea kwa mambo ni kutengeneza ndimi
Jee nikisema Shukraan Jazeelan...?
au JazzakaAllahu kheyrn?
 
Yamakagashi

Yamakagashi

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2016
Messages
7,591
Points
2,000
Yamakagashi

Yamakagashi

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2016
7,591 2,000
Nukta muhimu ya lugha: ukiambiwa *shukran* ni makosa kurudisha neno *afwan*(nimekusamehe)
kwani hayaendani; kwamba vipi unasamehe anayekushukuru!
Sahihi mtu anapokwambia *shukran* umjibu kwa maneno mawili haya: *hubban wakarama*(kwa mapenzi na karama)
hakuna katika Lugha ya kiarabu (safi) neno afwan baada ya shukran..
hili ni kosa lililoenea kwa watu wengi, na kutengenea kwa mambo ni kutengeneza ndimi
Hapa sijui umenena kwa lugha hata sikuelewi
 
Kipala

Kipala

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2009
Messages
3,589
Points
1,250
Kipala

Kipala

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2009
3,589 1,250
Nukta muhimu ya lugha: ukiambiwa *shukran* ni makosa kurudisha neno *afwan*(nimekusamehe)
kwani hayaendani; kwamba vipi unasamehe anayekushukuru!
Sahihi mtu anapokwambia *shukran* umjibu kwa maneno mawili haya: *hubban wakarama*(kwa mapenzi na karama)
hakuna katika Lugha ya kiarabu (safi) neno afwan baada ya shukran..
hili ni kosa lililoenea kwa watu wengi, na kutengenea kwa mambo ni kutengeneza ndimi
Bila shaka mtu alikuambia hivi. Sioni kuna lazima. Kati ya Waarabu (maarifa yangu Syria, Lebanoni, Misri) nikisema SHUKRAN wengi wao hujibu "AFWAN". Wengine husema "AHLAN" (=karibu!). Hubban wakarama sijasikia, lkn bila shaka pale huyu alyekuambia iko. Ila tu usijaribu kuweka hapa sheria kuhusu lugha.
 
GHIBUU

GHIBUU

JF-Expert Member
Joined
Jan 13, 2011
Messages
3,892
Points
2,000
GHIBUU

GHIBUU

JF-Expert Member
Joined Jan 13, 2011
3,892 2,000
Kiarabu zaidi... Basi sawa....!!!
Tatizo Nyerere alitaka Tanzania Lugha ya kiswahili itumeke kama Lugha ya taifa, ili aweze kiutawala zanzibar vizuri.

Zanzibar Ndio ilikuwa kitovu cha Lugha hii, na history ya Lugha hii, Lugha ya kiswahili ina maneno mengi ya kiarabu, kihindi, English etc..

Mkubali tu kufunzwa kiswahili..
 
Nyamagondo

Nyamagondo

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2018
Messages
378
Points
1,000
Nyamagondo

Nyamagondo

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2018
378 1,000
Tatizo Nyerere alitaka Tanzania Lugha ya kiswahili itumeke kama Lugha ya taifa, ili aweze kiutawala zanzibar vizuri.

Zanzibar Ndio ilikuwa kitovu cha Lugha hii, na history ya Lugha hii, Lugha ya kiswahili ina maneno mengi ya kiarabu, kihindi, English etc..

Mkubali tu kufunzwa kiswahili..
Mbona pia Kiswahili kina maneno mengi ya Kibantu, hakuna sehemu inayotakiwa kujibebea umiliki wa lugha hii.
 

Forum statistics

Threads 1,296,486
Members 498,655
Posts 31,249,902
Top