Ukereketwa wa dini


Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,343
Likes
38,356
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,343 38,356 280
Hivi ni kwa nini watu wanaoziacha dini zao za awali na kuingia kwenye dini mpya wanakuwa ni wakereketwa sana kuliko wenye dini haswa.
Mfano mtu akitoka kwenye uislamu akiingia ukristo anakuwa mkereketwa sana kuliko aliowakuta na ukristo wao,
hali kadhalika mtu akitoka kwenye ukristo na kuingia uislamu anakuwa mfurukutwa sana kuliko hata ma sheikh wa mujahidin aliowakuta na wakamfunza dini?
 
October

October

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2009
Messages
2,147
Likes
5
Points
135
October

October

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2009
2,147 5 135
Hivi ni kwa nini watu wanaoziacha dini zao za awali na kuingia kwenye dini mpya wanakuwa ni wakereketwa sana kuliko wenye dini haswa.
Mfano mtu akitoka kwenye uislamu akiingia ukristo anakuwa mkereketwa sana kuliko aliowakuta na ukristo wao,
hali kadhalika mtu akitoka kwenye ukristo na kuingia uislamu anakuwa mfurukutwa sana kuliko hata ma sheikh wa mujahidin aliowakuta na wakamfunza dini?
Duu Terminology zako zimeniacha hoi!!
Kwani kuna tofauti gani hasa kati ya mkereketwa na mfurukuta?
 
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2008
Messages
35,816
Likes
136
Points
160
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2008
35,816 136 160
Hivi ni kwa nini watu wanaoziacha dini zao za awali na kuingia kwenye dini mpya wanakuwa ni wakereketwa sana kuliko wenye dini haswa.
Mfano mtu akitoka kwenye uislamu akiingia ukristo anakuwa mkereketwa sana kuliko aliowakuta na ukristo wao,
hali kadhalika mtu akitoka kwenye ukristo na kuingia uislamu anakuwa mfurukutwa sana kuliko hata ma sheikh wa mujahidin aliowakuta na wakamfunza dini?
There is no truth in your words.
 
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
39,934
Likes
5,182
Points
280
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
39,934 5,182 280
Hivi ni kwa nini watu wanaoziacha dini zao za awali na kuingia kwenye dini mpya wanakuwa ni wakereketwa sana kuliko wenye dini haswa.
Mfano mtu akitoka kwenye uislamu akiingia ukristo anakuwa mkereketwa sana kuliko aliowakuta na ukristo wao,
hali kadhalika mtu akitoka kwenye ukristo na kuingia uislamu anakuwa mfurukutwa sana kuliko hata ma sheikh wa mujahidin aliowakuta na wakamfunza dini?
atakuwa mkereketwa kwa sababu anaona ukweli wa mambo na watu aliowakuta hafuati dini kama ifuatavyo ndio maana anakua mkali wa dini na mfuasi mzuri wa Dini lakini itabidi ajifunze vizuri sio tu kutoka katika dini moja na kujiunga na dini ingine unakuwa mkereketwa mkali itabidi ujifunze dini unayoingia vizuri na uijuwe hiyo dini mpya kwa uzuri zaidi ndio utakuwa mkereketwa mzuri hayo ni mawazo yangu mimi
 
October

October

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2009
Messages
2,147
Likes
5
Points
135
October

October

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2009
2,147 5 135
atakuwa mkereketwa kwa sababu anaona ukweli wa mambo na watu aliowakuta hafuati dini kama ifuatavyo ndio maana anakua mkali wa dini na mfuasi mzuri wa Dini lakini itabidi ajifunze vizuri sio tu kutoka katika dini moja na kujiunga na dini ingine unakuwa mkereketwa mkali itabidi ujifunze dini unayoingia vizuri na uijuwe hiyo dini mpya kwa uzuri zaidi ndio utakuwa mkereketwa mzuri hayo ni mawazo yangu mimi
Asante kwa mawazo mazuri.
Je inakuaje pale dini uliyoiingia inapokuwa ina discourage kuuliza uliza maswali ili uijue vizuri?
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,343
Likes
38,356
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,343 38,356 280
asante kwa mawazo mazuri.
je inakuaje pale dini uliyoiingia inapokuwa ina discourage kuuliza uliza maswali ili uijue vizuri?
kama umefanya uchambuzi yakinifu utatambua huku niendako kukoje.
Lakini ikiwa umekurupuka tu, you are in for it.
 
Buchanan

Buchanan

JF Diamond Member
Joined
May 19, 2009
Messages
13,211
Likes
385
Points
180
Buchanan

Buchanan

JF Diamond Member
Joined May 19, 2009
13,211 385 180
Asante kwa mawazo mazuri.
Je inakuaje pale dini uliyoiingia inapokuwa ina discourage kuuliza uliza maswali ili uijue vizuri?
Kuna baadhi ya dini hutakiwi kuuliza maswali sensitive ndugu! Watakutishia muda si mrefu! Na ukiamua kuiacha hiyo dini baada ya kugundua ukweli na ikiwa uko Saud Arabia, Northern Nigeria, Darfur-Sudan, Somalia, Pakistan, Iran, Indonesia, nk, utaangamizwa maisha yako kabisa, hata kama ni kwa kujilipua mwangamizaji!
 
H

HM Hafif

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2009
Messages
1,359
Likes
4
Points
0
H

HM Hafif

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2009
1,359 4 0
Asante kwa mawazo mazuri.
Je inakuaje pale dini uliyoiingia inapokuwa ina discourage kuuliza uliza maswali ili uijue vizuri?

Ukiuliza maswali ya ndani sana UTAAMBIWA HAUNA ROHO MTAKATIFU na hata ukitaka kusoma kwenye kitabu chenyewe unaambiwa huwezi elewa wewe unapewa vile vilivyorahisishwa katekism na chuo kidogo cha Sala
 
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
16,675
Likes
671
Points
280
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
16,675 671 280
swali lako kwa mie naona kama lina ukweli kwa asilimia fulani
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,343
Likes
38,356
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,343 38,356 280
kuna baadhi ya dini hutakiwi kuuliza maswali sensitive ndugu! Watakutishia muda si mrefu! Na ukiamua kuiacha hiyo dini baada ya kugundua ukweli na ikiwa uko saud arabia, northern nigeria, darfur-sudan, somalia, pakistan, iran, indonesia, nk, utaangamizwa maisha yako kabisa, hata kama ni kwa kujilipua mwangamizaji!
ukiongea hivyo utapigwa mawe hadi ufe
 
Barubaru

Barubaru

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2009
Messages
7,161
Likes
31
Points
0
Barubaru

Barubaru

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2009
7,161 31 0
Ukiuliza maswali ya ndani sana UTAAMBIWA HAUNA ROHO MTAKATIFU na hata ukitaka kusoma kwenye kitabu chenyewe unaambiwa huwezi elewa wewe unapewa vile vilivyorahisishwa katekism na chuo kidogo cha Sala
Hivi huyu Roho mtakatifu ni nani? Nini athari yake kama utamkosa?
 
U

ukurutu

Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
5
Likes
0
Points
0
U

ukurutu

Member
Joined Jan 7, 2010
5 0 0
Hilo hata mimi nilikuwa naliwaza kwa muda sana, ila nafikiri mara nyingi mtu akihamia dini nyingine huwa kuna imani fulani imemvuta kuwa kule. na hivyo hujikita sana kiimani ili waumini wengine nao wavutiwe kuelekea huko alikohamia sasa.
 
BabaBabuu

BabaBabuu

Member
Joined
Mar 31, 2009
Messages
86
Likes
1
Points
15
BabaBabuu

BabaBabuu

Member
Joined Mar 31, 2009
86 1 15
Hivi ni kwa nini watu wanaoziacha dini zao za awali na kuingia kwenye dini mpya wanakuwa ni wakereketwa sana kuliko wenye dini haswa.
Mfano mtu akitoka kwenye uislamu akiingia ukristo anakuwa mkereketwa sana kuliko aliowakuta na ukristo wao,
hali kadhalika mtu akitoka kwenye ukristo na kuingia uislamu anakuwa mfurukutwa sana kuliko hata ma sheikh wa mujahidin aliowakuta na wakamfunza dini?
swali lako ni zuri ingawa naona wazee wa ligi washaanza kuliteka na kulipeleka kwenye ligi yao.
kuna ukweli hapo, mfano uislam na ukristo umetoka huko kwa wenyewe, lakini ulivyokuja kwetu sisi tuliokua na dini za kijadi ndo tumekuwa wakereketwa na wafurukutwa kushinda wao
mi nafikiri kwa wengi ni kutaka kupata uhalali machoni pa wale alojiunga nao, au kutafuta sifa au ulimbukeni. na mifano sio hiyo tu ya kutoka dini moja kwenda nyingine, ni pamoja na kuhama ndani ya dhehebu moja kwenda lingine.tatizo letu ni kuwa mtazamo wetu umejikita kwamba kuna dini mbili tu yaani uislam na ukristo.
hilo swala haliko kwenye dini tu bali ni maisha kwa ujumla. just imagine ukitoka tanzania na kwenda marekani utakavyotaka uijue USA na kuwaonyesha hata wenyeji kwamba na wewe unaijua tena ikiwezekana hata kushinda wao. ukihama kutoka manzese na kuhamia masaki itakavyokua kwa uliowaacha kule manzese. ukibalehe/vunja ungo utakavyokua na hamu ya ku-do kushinda hata wale walioanza kabla yako etc etc.
nafikiri pia umewahi kuwaona hao wenye dini bora wakiziacha/asi (wakifuata upande wa shetani) huwa wanavyokua wakereketwa na wafurukutwa wa maraha na maasi
 

Forum statistics

Threads 1,214,682
Members 462,829
Posts 28,519,684