UKAWA wakubaliana kuwanyima mafuta wakuu wa Wilaya


Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2015
Messages
13,489
Likes
27,312
Points
280
Age
48
Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2015
13,489 27,312 280
Mwenyekiti wa CHADEMA, Freeman Mbowe ameagiza wenyeviti wa halmashauri 18 nchini zinazoongozwa na UKAWA kuacha utaratibu wa kutoa fedha za halmashauri kuwasaidia mafuta ya magari wakuu wa wilaya au kuzitumia kwa ajili ya masuala ya kisiasa ya vyama vyao.

Akizungumza na mameya na wenyeviti wa halmashauri zinazoongozwa na Ukawa katika mkutano uliofanyika juzi mjini Arusha, Mbowe alisema viongozi hao wanapaswa kuhakikisha fedha zote zinazokusanywa na halmashauri hizo zinatumika kwa ajili ya maendeleo ya wananchi.

Alisema katika kikao hicho cha mameya na wenyeviti wa halmashauri, wametambua kuwa kuna matumizi mabaya ndani ya Serikali, mbali na wafanyakazi hewa ambao wapinzani wamekuwa wakilalamika tangu mwaka 2005.

Mbowe alisema bado kuna halmashauri ambazo zimekuwa zikitumia fedha kufadhili ofisi za wakuu wa wilaya na chama tawala, jambo ambalo sasa kwa halmashauri za UKAWA halitakuwapo.

“Maeneo ambayo wakuu wa wilaya wamezoea kuomba fedha za mafuta na CCM wamekuwa wakiomba fedha kwa ajili ya kazi zao tunawaambia wasithubutu tena kwenda kwenye halmashauri zinazoongozwa na UKAWA, kwani hatutawapa fedha na tunawaumbua,” alisema.

Mbowe alisema katika halmashauri za UKAWA hawataki kusikia kuna fedha zimetolewa kwa wakuu wa wilaya au chama chochote cha siasa.
Alisema katika kikao hicho wamekubaliana kuanzisha mipango mikakati ambayo itawezesha kubuniwa vyanzo vipya vya mapato ambavyo ni rafiki kwa wananchi, kupatikana kwa ajira na kuboresha huduma muhimu za Watanzania.

Akizungumza baada ya maelekezo hayo, Mwenyekiti wa Madiwani CHADEMA nchini ambaye pia ni Meya wa Jiji la Arusha, Calist Lazaro alisema watatekeleza na hawatakubali kuingiliwa na wakuu wa wilaya, wakuu wa mikoa na makatibu tawala.

Calist alisema katika halmashauri za UKAWA uamuzi wa mwisho wa uendeshaji wa halmashauri utafanywa na madiwani na siyo mtu kutoka nje ya halmashauri hizo.

“Tutasimama na kutetea mamlaka ya kisheria ya Serikali za mitaa hapa nchini,” alisema.

Katibu wa Madiwani wa UKAWA nchi nzima ambaye ni Meya wa Kinondoni, Boniface Jacob alisema watahakikisha wanasimamia utendaji mzuri wa halmashauri zote wanazoziongoza ili kuhakikisha wananchi wanapata huduma bora.
 
mandella

mandella

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2011
Messages
2,865
Likes
2,192
Points
280
mandella

mandella

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2011
2,865 2,192 280
Hahaha wanataka watembee na miguu ...idea .nzurI ya ukusanyaji wa Kodi .. mpaka Ukawa wameigia..
Tunakisanya kodi huku tunarudi kwnye Primitive life .
 
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
14,047
Likes
13,742
Points
280
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
14,047 13,742 280
Kuanza vita ni rahisi, lakini kuimaliza ni shida.

Mbowe be careful what you wish for.
Madiwani ni sawa na wabunge sio waajiriwa wala watendaji wa serikali.Meya ni sawa na spika wa bunge yeye ni spika wa baraza la madiwani si mtendaji wala mwajiriwa wa halmashauri.Naona hicho kikao chao koko wameongelea utendaji AS IF mameya na madiwani ni watendaji na waajiriwa wa Halmashauri.Kwa hiyo yakija malipo watagoma kuidhinisha na kulipa!!!! Hivi wanajua mipaka yao?
 
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
14,047
Likes
13,742
Points
280
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
14,047 13,742 280
Pia kodi inakusanywa kwa ajili ya maemdeleo wanyimwe vyama vya siasa ruzuku. Hizi hela zinaenda kufanya siasa na maandamano yasiyo na tija
Kabisa nashauri hata mimi serikali ifute Ruzuku ZA VYAMA VYA SIASA PESA ZIENDE kwenye miradi ya maendeleo.Vyama viendeshwe kwa michango ya wanachama wao kama ambavyo simba na yanga wanafanya.Raisi Magufuli peleka mswada bungeni wa kufuta ruzuku ya vyama haraka iwezekanavyo
 
K

kISAIRO

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
1,799
Likes
638
Points
280
K

kISAIRO

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
1,799 638 280
Hahaha wanataka watembee na miguu ...idea .nzurI ya ukusanyaji wa Kodi .. mpaka Ukawa wameigia..
Tunakisanya kodi huku tunarudi kwnye Primitive life .
Haujaelewa, amesema kwenye kazi za kisiasa
 
Msambichaka Mkinga

Msambichaka Mkinga

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2015
Messages
1,401
Likes
2,290
Points
280
Msambichaka Mkinga

Msambichaka Mkinga

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2015
1,401 2,290 280
Wapo sahihi. Mkuu wa wilaya siyo mwajiriwa wa Halmashauri.
 
Econometrician

Econometrician

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2013
Messages
9,189
Likes
9,042
Points
280
Econometrician

Econometrician

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2013
9,189 9,042 280
Madiwani ni sawa na wabunge sio waajiriwa wala watendaji wa serikali.Meya ni sawa na spika wa bunge yeye ni spika wa baraza la madiwani si mtendaji wala mwajiriwa wa halmashauri.Naona hicho kikao chao koko wameongelea utendaji AS IF mameya na madiwani ni watendaji na waajiriwa wa Halmashauri.Kwa hiyo yakija malipo watagoma kuidhinisha na kulipa!!!! Hivi wanajua mipaka yao?
kwani matumizi ya Halmashauri ni akina nani wanadhibiti,si baraza la madiwani au hujui???
 
Weston Songoro

Weston Songoro

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2014
Messages
2,793
Likes
494
Points
180
Age
38
Weston Songoro

Weston Songoro

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2014
2,793 494 180
Wapo sahihi. Mkuu wa wilaya siyo mwajiriwa wa Halmashauri.
Mkuu wa Wilaya ndio Mkuu wa wilaya ikiwemo na Halmashauri. Kwani wewe hutumi fedha kumsaidia baba yako eti tu kwa vile umesoma sana na una kipato kizuri ilhali aliyekusomesha ni huyo baba yako Maskini?
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
27,217
Likes
30,480
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
27,217 30,480 280
Mimi ninavyojua, Mkurugenzi wa Halmashauri iwe Wilaya, Mji, Mkoa au Jiji ndiye mwenye fungu la fedha na si mwenyekiti, au huo utaratibu siku hizi umebadilishwa?
Mkurugenzi anaidhinisha matumizi yaliyopitishwa na baraza la madiwani, anapokwenda kinyume atakumbana na rungu la madiwani. Ndio sheria ya fedha za halmashauri.
Huo mtindo wa RCs na DCs kuwa na upungufu wa bajeti ofisi zao na kuagiza mafuta na hata stationery kutoka Halnashauri ulisha ota mizizi na wengine wanapanga safari na kudai mpaka posho wapewe.
Well done Ukawa
 
Econometrician

Econometrician

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2013
Messages
9,189
Likes
9,042
Points
280
Econometrician

Econometrician

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2013
9,189 9,042 280
Mkuu wa Wilaya ndio Mkuu wa wilaya ikiwemo na Halmashauri. Acha ukuda wewe. Kwani wewe hutu,i fedha kumsaidia baba yako eti tu kwa vile umesoma sana na una kipato kizuri ilhali aliyekusomesha ni huyo baba yako Maskini?
kweli Watanzania ni wajinga-Halmashauri itoe fedha kutoka wapi kwa ajili ya kusaidia ofisi ya Mkuu wa wilaya hivi hujui fedha zinabajetiwa-au unadhani kuna fungu limetengwa kwa ajili ya kusaidia kazi za Mkuu wa wilaya au CCM??
 
Ufipa-Kinondoni

Ufipa-Kinondoni

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2012
Messages
4,568
Likes
2,221
Points
280
Ufipa-Kinondoni

Ufipa-Kinondoni

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2012
4,568 2,221 280
Hivi mnajuaga DED wa serikali na Meya wa siasa nani zaidi zaidi. Mnajua nani anatoa hela kwa halmashauri?

Mkisikia mbowe kasema manakimbia kuandika huku. Msubiri njaa
Mwenyekiti wa Chadema, Freeman Mbowe ameagiza wenyeviti wa halmashauri 18 nchini zinazoongozwa na Ukawa kuacha utaratibu wa kutoa fedha za halmashauri kuwasaidia mafuta ya magari wakuu wa wilaya au kuzitumia kwa ajili ya masuala ya kisiasa ya vyama vyao.

Akizungumza na mameya na wenyeviti wa halmashauri zinazoongozwa na Ukawa katika mkutano uliofanyika juzi mjini Arusha, Mbowe alisema viongozi hao wanapaswa kuhakikisha fedha zote zinazokusanywa na halmashauri hizo zinatumika kwa ajili ya maendeleo ya wananchi.

Alisema katika kikao hicho cha mameya na wenyeviti wa halmashauri, wametambua kuwa kuna matumizi mabaya ndani ya Serikali, mbali na wafanyakazi hewa ambao wapinzani wamekuwa wakilalamika tangu mwaka 2005.

Mbowe alisema bado kuna halmashauri ambazo zimekuwa zikitumia fedha kufadhili ofisi za wakuu wa wilaya na chama tawala, jambo ambalo sasa kwa halmashauri za Ukawa halitakuwapo.

“Maeneo ambayo wakuu wa wilaya wamezoea kuomba fedha za mafuta na CCM wamekuwa wakiomba fedha kwa ajili ya kazi zao tunawaambia wasithubutu tena kwenda kwenye halmashauri zinazoongozwa na Ukawa, kwani hatutawapa fedha na tunawaumbua,” alisema.

Mbowe alisema katika halmashauri za Ukawa hawataki kusikia kuna fedha zimetolewa kwa wakuu wa wilaya au chama chochote cha siasa.

Alisema katika kikao hicho wamekubaliana kuanzisha mipango mikakati ambayo itawezesha kubuniwa vyanzo vipya vya mapato ambavyo ni rafiki kwa wananchi, kupatikana kwa ajira na kuboresha huduma muhimu za Watanzania.

Akizungumza baada ya maelekezo hayo, Mwenyekiti wa Madiwani Chadema nchini ambaye pia ni Meya wa Jiji la Arusha, Calist Lazaro alisema watatekeleza na hawatakubali kuingiliwa na wakuu wa wilaya, wakuu wa mikoa na makatibu tawala.

Calist alisema katika halmashauri za Ukawa uamuzi wa mwisho wa uendeshaji wa halmashauri utafanywa na madiwani na siyo mtu kutoka nje ya halmashauri hizo.

“Tutasimama na kutetea mamlaka ya kisheria ya Serikali za mitaa hapa nchini,” alisema.

Katibu wa Madiwani wa Ukawa nchi nzima ambaye ni Meya wa Kinondoni, Boniface Jacob alisema watahakikisha wanasimamia utendaji mzuri wa halmashauri zote wanazoziongoza ili kuhakikisha wananchi wanapata huduma bora.
 
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
13,132
Likes
9,851
Points
280
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
13,132 9,851 280
Kabisa nashauri hata mimi serikali ifute Ruzuku ZA VYAMA VYA SIASA PESA ZIENDE kwenye miradi ya maendeleo.Vyama viendeshwe kwa michango ya wanachama wao kama ambavyo simba na yanga wanafanya.Raisi Magufuli peleka mswada bungeni wa kufuta ruzuku ya vyama haraka iwezekanavyo
Mbona kama umepanic...eeeh! Hidaya, huu mchezo hautaki hasira. Cool down tuzungumze kiungwana. Huyu unayemuamrisha kufuta kupeleka muswada ni nani wako?

Madiwani ni sawa na wabunge sio waajiriwa wala watendaji wa serikali.Meya ni sawa na spika wa bunge yeye ni spika wa baraza la madiwani si mtendaji wala mwajiriwa wa halmashauri.Naona hicho kikao chao koko wameongelea utendaji AS IF mameya na madiwani ni watendaji na waajiriwa wa Halmashauri.Kwa hiyo yakija malipo watagoma kuidhinisha na kulipa!!!! Hivi wanajua mipaka yao?
Ni kweli madiwani ni sawa na wabunge, kwa hiyo unapaswa kujua kuwa hakuna bajeti ya halmashauri inapaswa kupita bila idhini yao. Ni vile bunge letu limehodhiwa na mhimili mwingine kiasi hujui kuwa hata bajeti ya nchi na matumizi mengine ya fedha yanapaswa kuamuliwa na bunge.

Mkuu Hidaya, huu mchezo...hauhitaji hasira!
 
B

bdo

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2006
Messages
5,757
Likes
1,645
Points
280
B

bdo

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2006
5,757 1,645 280
Haujaelewa, amesema kwenye kazi za kisiasa
How come kazi ya siasa zifadhiliwe na halmashauri? Au haujamwelewa mwenyekiti wako Mbowe.

Naamini hata Mbowe hafahamu nani ndiye afisa masurufu (accounting officer) wa Halmashauri.

Mkuu wa Wilaya ana bajeti yake, how achukue za halmashauri?
 

Forum statistics

Threads 1,235,149
Members 474,353
Posts 29,213,248