UKAWA ni Genge hatari kwa amani, utulivu na maslahi mapana ya Tanzania | Page 8 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

UKAWA ni Genge hatari kwa amani, utulivu na maslahi mapana ya Tanzania

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by meningitis, Sep 6, 2015.

  1. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #1
    Sep 6, 2015
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,994
    Likes Received: 894
    Trophy Points: 280
    Mimi nilikuwa muumini makini wa Chama makini cha upinzani kilichojijenga taratibu mpaka kuonekana kuwa pengine kinaweza kuwa mbadala wa CCM.

    CHADEMA ilikuwa taratibu bila misukosuko mingi mpaka pale kilipoanza kuonekana pengine kinaweza kuwa mbadala wa CCM.

    Wananchi walianza kazi kwa umakini kabisa wa kuipa chadema majimbo ya ubunge kadhaa na serikali za mitaa.

    Wananchi walianza kuitambua na kuisaidia chadema kwa michango ya kadiri mbalimbali.

    Ni maumivu makali kwa CHADEMA kupoteza focus na kutaka kukimbilia kile ambacho wananchi hawakukiandaa au kukipanga kwa ajili yao.

    Hii ina maana Chadema itarudi miaka 20 nyuma na mbaya zaidi kuiacha Tanzania bila mbadala wa Chama bora cha upinzani.

    KUHUSU GENGE LA UKAWA:

    Itoshe kusema kuwa UKAWA ni genge hatari sana kwa usalama na Ustawi wa Taifa letu kwa sababu au chambuzi zifuatazo:

    1 - Edward Lowassa:
    Yuko serious katika kuutaka urais na alipenda kwa udi na uvumba kuupata urais kupitia ccm ingawa ilishindikana iwe kwa fitina au kwa kukosa vigezo. Huyu yuko Ukawa kwa lengo la urais tu na anaitumia chadema kama chombo cha kuupata urais. Anaweza akawa na sababu zake lakini sitajadili kwa leo. Lakini haipendi Chadema au UKAWA.

    2 - Maalim Seif na CUF:
    Huyu naye ni mtaka urais tu lakini anaweza kuwa na ajenda yake ile ile iliyobebwa na CUF Zanzibar yaani kuitaka Zanzibar huru. Alitulizwa baada ya kupewa cheo lakini baada ya vuguvugu la katiba na shinikizo la kichama amejikuta akianza chokochoko upya.

    Pia tusisahau CUF inaungwa mkono na makundi kama yale ya uamsho kiasi cha kumfanya mgombea urais wa UKAWA kutamka hadharani kuwa atawaachia huru watuhumiwa wa ugaidi.

    3 - CHADEMA Asilia na Maslahi:
    Kuna kundi la wanachadema walio serious na kutaka mabadiliko ya kweli.kundi hili limekatishwa tamaa na mambo makubwa mawili yaliyotokea yaani kumpokea lowassa bila maelezo ya kueleweka na kumpa kijiti cha kugombea urais,pili kukatwa kwa Dr Slaa na kutothaminiwa kwa mchango wake ndani ya Chadema.

    Chadema maslahi ni kina Mbowe na washkaji kibao kutoka pande za Arusha na Moshi. Hawa wako kimaslahi zaidi, Issue kwao ni chama kinaingizaje fedha au mikutano inaingizaje fedha au nguo na adverts za chama zinaingizaje fedha. Hawa wanaendesha Chadema kama kamati ya harusi za kichaga.

    4 - Team Lowassa, Ulipo tupo na 4UMovement:
    Hili ni genge ndani ya genge! Katika kundi hili kuna watoto wa kishua wanaosubiri kupiga dili kama za watoto wa vigogo.

    Katika kundi hili kuna waliokosa ajira na fursa na hivyo kujishikiza kwa lowassa ili ikitokea kapata na wao watoke(hawajui uhuni wa mwanasiasa)

    Katika kundi hili kuna watoto ambao wako tu kwenye age yao ya 'fantancy' na kuburudika na maisha.

    5 - WanaCCM viongozi waliomfuata Lowassa:
    Hapa kuna mchanganyiko wa waliokatwa kwa kuwa ni makapi haswa. Pia wako walioshtukia dalili za kukosa wakigombea kupitia CCM(Lembeli).

    Pia wapo wanaojaribu kuibuka upya kwa mgongo wa Lowassa. Humu pia kuna mashushu kutoka CCM.

    6 - NCCR na Mbatia na NLD:
    Hili ni kundi lisilojielewa linahitaji nini. Mbatia anaweza kuwa ni mpiga dili flani hivi na pia baada ya kuonja ubunge wa kuteuliwa anatamani angepata ubunge ili aweke mambo sawa.

    7 - Wanaharakati na waandishi:
    Hawa wako katika kutegemea nafasi za kuteuliwa kama ilivyozoeleka huku wakisahau kuna vijana wengi na wenye weledi. Wengi wao wameumizwa na tendo la CCM kukata na kuvunja makundi na option waliyobakiwa nayo ni kujipendekeza UKAWA.

    8 - Wafanyabiashara:
    Hawana uhakika kabisa wa EL kushinda nje ya CCM na wamebaki kuuma na kupuliza.
    Ingawa kuna wachache bado wanagamble kuendelea kuamini katika EL kuchukua kijiti.

    9 - Wachungaji/Maaskofu:
    Ni wachache na wanajaribu kutumia karata ya zamu ya mlutheri lakini kimsingi wanataka kutetea matumbo yao tu.


    Ukiwa na genge la namna hii na likiwa halina uongozi au miongozo inayoeleweka utakuwa unaongelea nchi iliyoanguka. Ni lazima genge hilo lipate Kiongozi na Muongozo kwanza ndio ufikirie kuwapa nchi.
     
  2. M

    Malyenge JF-Expert Member

    #141
    Nov 13, 2015
    Joined: Jan 16, 2012
    Messages: 4,032
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    Duuuu!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  3. n

    nguvu JF-Expert Member

    #142
    Nov 13, 2015
    Joined: Jun 13, 2013
    Messages: 4,684
    Likes Received: 1,050
    Trophy Points: 280
    Sheria ya mitandao inakuhusu dogo
     
  4. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #143
    Nov 13, 2015
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 58,115
    Likes Received: 22,081
    Trophy Points: 280
    Kutafuta wanachama leo tena?

    Umechelewa jamvini karamu imeshaliwa.
     
  5. kambagasa

    kambagasa JF-Expert Member

    #144
    Nov 13, 2015
    Joined: Aug 18, 2014
    Messages: 1,987
    Likes Received: 857
    Trophy Points: 280
    FaizaFoxy Jihad John kauliwa na rocket za Marekani muda mfupi uliopita. Kama utaenda Syria safari njema.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. GWIPYANA

    GWIPYANA Senior Member

    #145
    Nov 13, 2015
    Joined: Sep 29, 2014
    Messages: 131
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 45
    Acheni kutuzingua porojo zenu andika vitu vyenye tija.Sio unaposti utumbo we unafikiri ukawa wasingekua na busara hii nchi ingekalika.We tulia kula ugali wako ----- we Lowasa Lowasa kuna mwenye hekma kama Lowasa
     
  7. Ramark

    Ramark JF-Expert Member

    #146
    Nov 13, 2015
    Joined: May 19, 2015
    Messages: 707
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 60
    Quiet strange with ur words
    These are justification of what discuss now
    Every person in tanzania under world are multicasting something weird

    Election election election campaign at last to face families
    Ukawa supporters and fans be amuted faintest
     
  8. Goodluck TZ

    Goodluck TZ JF-Expert Member

    #147
    Nov 13, 2015
    Joined: Oct 24, 2015
    Messages: 1,467
    Likes Received: 644
    Trophy Points: 280
    hayo majungu tu ccm hawana jpya
     
  9. G'taxi

    G'taxi JF-Expert Member

    #148
    Nov 14, 2015
    Joined: Sep 15, 2013
    Messages: 2,980
    Likes Received: 2,374
    Trophy Points: 280
    Acha maneno ya upenzi usio na tija ndugu yangu,ungekua kanda ya ziwa na ukachunguza vzr kwa nini Magufuli kashinda usingelaumu ccm,ungeenda kutoa ushauli cdm waje na kasi mpya ya umoja wa kimakabila na siyo uongozi ulojaa watu wote wenye vinasaba vya ukanda m1.kisha wape ushauli wa kuwapoza na wengine walioumia kwa sababu ya Dr Slaa..hawakupata elimu ya kutosha kwa nini kafukuzwa mtu walomuamini na kwa nini wamemleta mtu walosema hafai,hili halihitaji degree kujua,huku kanda ya ziwa tulipiga kura na watu wengi tu wakilipa kisasi cha Dr Slaa kwa kumpa kura Magufuli na wengine kwa kuwalalamikieni na jambo la ukanda.mahala pengine siyo lazima utukane au utoe kauli mbovu,ni vzr kufanya uchunguzi.
     
  10. playboy babu

    playboy babu JF-Expert Member

    #149
    Nov 14, 2015
    Joined: Nov 12, 2015
    Messages: 1,027
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Umemaliza?....kafikiri vizuri kisha Rudi
     
  11. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #150
    Nov 14, 2015
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 32,318
    Likes Received: 5,260
    Trophy Points: 280
    Wehu wanapovamia jf shida
     
  12. zugimlole

    zugimlole JF-Expert Member

    #151
    Nov 14, 2015
    Joined: Aug 23, 2012
    Messages: 1,661
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Interesting
     
  13. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #152
    Nov 14, 2015
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 18,739
    Likes Received: 9,790
    Trophy Points: 280
    Naona lowassa amekamata usukani wa GENGE
     
  14. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #153
    Nov 20, 2015
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 18,739
    Likes Received: 9,790
    Trophy Points: 280
    Leo wamejitia aibu sana
     
  15. mwasipenjele

    mwasipenjele JF-Expert Member

    #154
    Nov 20, 2015
    Joined: Jun 2, 2012
    Messages: 516
    Likes Received: 208
    Trophy Points: 60
     
  16. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #155
    Nov 20, 2015
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 18,739
    Likes Received: 9,790
    Trophy Points: 280
     
  17. P

    Pima mwenyewe JF-Expert Member

    #156
    Nov 20, 2015
    Joined: Nov 20, 2012
    Messages: 892
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ryaro hujambo?
     
  18. b

    boyayoparuparu JF-Expert Member

    #157
    Nov 20, 2015
    Joined: Jul 30, 2015
    Messages: 344
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu yangu waheshimu sana ukawa,acha kabisa ushabiki usio na maslahi kwa taifa,ukawa wametufanya tuelewe wizi mwingi unafanywa na viongozi,angalia aliyosema magufuri mengi niyale waliyokuwa wakiyapigia kelele ukawa
     
  19. G'taxi

    G'taxi JF-Expert Member

    #158
    Nov 20, 2015
    Joined: Sep 15, 2013
    Messages: 2,980
    Likes Received: 2,374
    Trophy Points: 280
    Siyo waliyokua wakiyapigia kelele ukawa,kweni mambo yanayoendelea yeye alikua hayaoni ameyasikilia kwa ukawa?kuweni wapole Magu afanye kazi,keshashinda na yeye ndo rais,kaeni kimya na mpige kazi pia.ni kweli upinzani unaiweka serikali mguu sawa ndiyo lakini siyo kitu cha sifa ni kufanya kazi,haupo muda wa kulaumu au kujisifia sifia ni kazi tu..wanayosema ukawa hayo ndo tunataka waseme japo upinzani bado haujafit kuiweza nchi kuongoza
     
  20. Ryaro wa Ryaro

    Ryaro wa Ryaro JF-Expert Member

    #159
    Nov 20, 2015
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 2,664
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    Sijambo Ndg...Duuh!!!!! Politics.
     
  21. Mr.Junior

    Mr.Junior JF-Expert Member

    #160
    Nov 20, 2015
    Joined: Sep 8, 2013
    Messages: 7,833
    Likes Received: 3,484
    Trophy Points: 280
     
Loading...