UKAWA, anzeni Mapema Kumwomba Mhe. Tundu Lissu Agombee Urais Mwaka 2020 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

UKAWA, anzeni Mapema Kumwomba Mhe. Tundu Lissu Agombee Urais Mwaka 2020

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mchokoo, Oct 17, 2016.

  1. M

    Mchokoo JF-Expert Member

    #1
    Oct 17, 2016
    Joined: Jul 28, 2015
    Messages: 629
    Likes Received: 528
    Trophy Points: 180
    Wadau, nimewaza sana kuhusu nani anafaa kuipeperusha bendera ya UKAWA mwaka 2020 kwenye nafasi ile nyeti.
    Kwa upande wa CCM najua kuwa bado mheshimiwa John Pombe Magufuli ataendelea kugombea kulingana na utaratibu uliozoeleka.

    Hata hivyo changamoto kubwa bado inasaria kwenye vyama vinavyounda Ukawa! Ni yupi safari ijayo; anafaa kugombea urais kupitia wa vyama hivi?
    Hili ni swali moja kubwa mno, si kwao tu bali na kwa watanzania kwa ujumla.

    Swali ambalo kulingana na unyeti wake, linahitaji uwekevu wa hekima, au tuseme utulivu wa mawazo unaoweza kupalilia njia ya kuliendea jawabu, kinyume kabisa na ule utaratibu wa kukimbilia majibu mepesi; ambayo aghalabu huwa hayawezi kukidhi haja ya jamii yenye upevu wa kifikra.

    Pengine kabla sijaanza kuitetea hoja yangu; ni vizuri watawala wetu; katika nyakati zote, wakafahamu kwamba watanzania wa leo wanahitaji maisha bora tu, na si hadithi za alfulela-ulela.

    Sasa kwenye mada, kwa nini Tundu Antipas Lissu na si mwingine?

    1) Tundu Lissu ana uwezo mkubwa wa kujenga hoja mpaka mtoto mdogo akamwelewa!
    Ukizingatia kuwa nchi yetu kwa sasa uelewa wa watu si haba, na unazidi kuongezeka kila mwaka.

    2) Tundu Lissu ni Mwanasheria mwenye akili nyingi, na mtazamo mpana mno!
    Na kwa kutumia ufahamu wake huo atasaidia sana wakati wa kampeni kuongeza ushawishi pindi atakapogusa nyanja mbalimbali na kuja na majibu muafaka kwa jamii ambayo kimsingi imekuwa kama watazamaji tu ilihali sherehe ni yao!

    3) Tundu Lissu Hana kashfa yoyote ndani ya taifa hili.

    4) Tundu Lissu ni jasiri wa asili yake, ambae wakati wote huenda mbele tuu, na kamwe harudi nyuma katika lile analolisimamia.

    5) Ndiye Mwanasheria ambaye anaweza kutupatia katiba ya wananchi ambayo wanasiasa wengi wameonesha uoga kuitetea!

    6) Ni kijana pia, ambapo katika daftari la wapiga kura; wengi wao ni vijana.

    7) Tundu Lissu ana uwezo mkubwa wa kuhoji mambo yaliyopinda hivyo anawezakutoa changamoto kubwa kwa wale walio madarakani sasa.
    Sababu ziko nyingi mnaweza kuziongeza

    Na mwisho pengine niseme hivi labda nitaeleweka zaidi.

    Ukawa, au tuseme upinzani kwa ujumla, kutokumtumia mwanasheria huyu mbobevu katika eneo hili muhimu, hiyo haina tofauti kabisa na ile hadithi ya wale wazungu wa kale waliowakuta wasukuma wa Mwadui Shinyanga; wakicheza bao kwa kutumia vipande vya almasi kama kete!!

    Je wewe unasemaje kuhusu hili?
     
  2. E

    Elimu ya hapa na pale JF-Expert Member

    #2
    Oct 17, 2016
    Joined: Aug 23, 2016
    Messages: 846
    Likes Received: 812
    Trophy Points: 180
    Mimi naona wampitishe mzee LEMBELI kwani ndiye anafaaa. Ukawa wanavifaa vingi sanaa
     
  3. Y

    Yaleyale JF-Expert Member

    #3
    Oct 17, 2016
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 1,025
    Likes Received: 804
    Trophy Points: 280
    Tutamsubiri atakayekatwa ndo atagombea maana historia inaonesha wanakuwa asset kwa chama.
     
  4. Kisesa Yetu

    Kisesa Yetu JF-Expert Member

    #4
    Oct 17, 2016
    Joined: Aug 2, 2015
    Messages: 417
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 60
    Katika kila watanzania wanne, mmoja ni.....
     
  5. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #5
    Oct 17, 2016
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 9,323
    Likes Received: 2,534
    Trophy Points: 280
    Acha kumtaja mapema ... CCM wameshaliona hilo ndiyo maana wanampachika kesi ili apoteze sifa huko mbeleni kama watafanikiwa!!
     
  6. DEPETERO

    DEPETERO JF-Expert Member

    #6
    Oct 17, 2016
    Joined: Jul 29, 2016
    Messages: 825
    Likes Received: 558
    Trophy Points: 180
    Tuliza mshono
     
  7. elmagnifico

    elmagnifico JF-Expert Member

    #7
    Oct 17, 2016
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 7,210
    Likes Received: 6,260
    Trophy Points: 280
    Haaa hafai maana jamaa muongo sana
     
  8. Songambele

    Songambele JF-Expert Member

    #8
    Oct 17, 2016
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 3,370
    Likes Received: 968
    Trophy Points: 280
    Hata mwaka bado mnaanza kutafuta SUB ebu achene watu wafanye kazi, wagombea liwe swala la mwisho na tengenezeni vizazi vipya wapeni nafasi watu wenu wa excel mkianza kuweka masultan mtaendelea kuokota kwenye nyavu.
     
  9. orthogonal

    orthogonal Member

    #9
    Oct 17, 2016
    Joined: Aug 9, 2016
    Messages: 99
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 40
    Masaju na wabunge wa ccm lazima watafurahi kukosekana kwa Lissu bungeni.
     
  10. manchoso

    manchoso JF-Expert Member

    #10
    Oct 17, 2016
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 829
    Likes Received: 835
    Trophy Points: 180
    labda wampigie magoti kumuomba mzee
    sababu walishapiga hela sasa ujasiri wa kumkata hawana
     
  11. Upepo wa Pesa

    Upepo wa Pesa JF-Expert Member

    #11
    Oct 17, 2016
    Joined: Aug 8, 2015
    Messages: 7,897
    Likes Received: 7,716
    Trophy Points: 280
    Umeona mbali sana...nlisha pendekeza lissu angekua mwanasheria mkuu wa serikali
     
  12. H

    Hwasha JF-Expert Member

    #12
    Oct 18, 2016
    Joined: Aug 22, 2015
    Messages: 1,282
    Likes Received: 631
    Trophy Points: 280
    Mgombea aliyeleta "kula" nyingi kasema hagombei tena? msinitukane nauliza tu maana nilifundishwa kuwa aulizaye ataka kujua.
     
  13. Jitu Refu

    Jitu Refu JF-Expert Member

    #13
    Oct 18, 2016
    Joined: Sep 9, 2016
    Messages: 830
    Likes Received: 747
    Trophy Points: 180
    Wamchukue rungwe
     
  14. Mudawote

    Mudawote JF-Expert Member

    #14
    Oct 18, 2016
    Joined: Jul 10, 2013
    Messages: 5,213
    Likes Received: 3,598
    Trophy Points: 280
    Kweli injini imenokishwa na oili chafu. Poleni sana wadau. Sisi huku CCM ni hili jembe letu Dkt Magufuli usiku na mchana wala hatuwazi. Ila wasi wasi wangu Tundu Lisu hana bil 10.
     
  15. ketete

    ketete JF-Expert Member

    #15
    Oct 18, 2016
    Joined: Sep 22, 2016
    Messages: 529
    Likes Received: 438
    Trophy Points: 80
    lisu ndiye jembe la taifa
     
  16. SHIMBA YA BUYENZE

    SHIMBA YA BUYENZE JF-Expert Member

    #16
    Oct 18, 2016
    Joined: Dec 22, 2014
    Messages: 36,505
    Likes Received: 198,555
    Trophy Points: 280
    Nyeti za kuku. Thubutuuuu!
     
  17. n

    neemajames Member

    #17
    Oct 18, 2016
    Joined: Oct 13, 2016
    Messages: 25
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 5
    Tutamnunua Prof Lipumba......
     
  18. Izc

    Izc JF-Expert Member

    #18
    Oct 25, 2016
    Joined: Aug 4, 2015
    Messages: 542
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 80
    Pia itakuwa ni kumwandaa kwa ajiri ya uchaguzi mkuu wa mwaka 2025.
     
  19. l

    lipoprotein Member

    #19
    Oct 27, 2016
    Joined: Oct 4, 2016
    Messages: 50
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 25
    Acha kuchekesha wewe yaani tundu lisu apambane na jemedari magufuri, mapema sana! Mtaanza kulalama oooh kura zimeibiwa
     
  20. M

    Mgango JF-Expert Member

    #20
    Nov 14, 2016
    Joined: Oct 27, 2016
    Messages: 2,350
    Likes Received: 1,032
    Trophy Points: 280
    Wewe nani? Ya ngoswe mwachie mwenyewe
     
Loading...