Ukaguzi wa simu unaofanywa na shivacom utakapo huduma ya mpesa


M

mnozya

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2009
Messages
206
Likes
20
Points
35
M

mnozya

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2009
206 20 35
Wakuu habari za majukumu?

Leo nimekutana na kali ya mwaka katika duka la Shivacom lilopo Samora Avenue karibu na makutano ya Morogoro road na Samora avenue, wanaopafahamu ni karibu na JJ Restaurant.

Nilikwenda kudeposit hela kwenye MPESA yangu, dada wa kihindi akaniambia lete hiyo handset yako. Nikamuuliza ya nini? Akasema nataka niiangalie kama ya kwako NIKAMWAMBIA hufahamu kuwa hupaswi kukagua simu yangu? Nikamuuliza huoni kuwa unaingilia privacy zangu? Nikamwambia Ok nawasiliana na Vodafone kujua hiyo policy yao kwa undani AKASEMA ni si policy ya vodafone bali ya Shivacom.

Baada ya kumkatalia akaniambia nenda sehemu nyingine.

Nimeandika haya kwa kifupi ili jamii ijue public ijue kuwa ina haki kwa mujibu wa sheria kutoingiliwa haki ya kuwa na usiri kwa mambo binafsi

Aidha nawaomba waandishi wa habari walifanyie utafiti hili ili isaidie kulinda haki na utu wa mteja. Iliniuma maana nilijiuliza watanzania wenzangu wasiojua haki zao za kisheria si wanadhalilishwa na hao wahindi?

Atakayehitaji ushirikiano wangu naomba ani PM
 
Likwanda

Likwanda

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2011
Messages
3,875
Likes
75
Points
145
Likwanda

Likwanda

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2011
3,875 75 145
Hii mpya, ngoja tuone wanajua watasemaje.
 
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2009
Messages
10,091
Likes
691
Points
280
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined May 3, 2009
10,091 691 280
What i know ni kwamba kuna kitu kinaitwa direct deposit yaani wewe uliyeingia kwenye duka la shivacom unataka kumtumia nduguyo pesa huruhusiwi kutoa namba ya nduguyo akatumiwa pesa moja kwa moja na wakala. Unachopaswa kufanya ni ku deposit kwenye simu yako wewe uliyefika pale kwa wakala halafu umtumie huyo ndugu yako.

Ukaguzi si kuangalia nini kilichopo ktk simu, yako unapotuma pesa na kutoa pesa meseji itaingia kwenye simu yako wakala anachofanya kujiridhisha ni kukuomba simu yako ili aone kweli ile sms imeingia kwako?

Kama ulitoa namba ya mtu wa tatu yule wakala ata reverse ile pesa yote irudi kwako na kukushauri u deposit kwako kwanza. ukienda kwa wakala akakubali direct deposit voda wakigundua till inafungiwa. Fraud ni nyingi sana zinazotokana na direct deposit mteja anaweza piga simu voda akasema kaibiwa na wakala.

Kwenye kutoa pesa kuna wizi mkubwa unendelea. so hizo ni mbinu za kujiridhisha kwamba mteja ni yeye aliyepo mbele yako na si mtu nwingine wa tatu, hiki ni kidogo ninachokifahamu.
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
14,624
Likes
3,786
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
14,624 3,786 280
hata mimi huo mtindo wa vodafone mpesa unaniudhi sana,sihitaji tena kutumia huduma hiyo.wanalazimisha utembee na simu ya vodacom muda wote!TCRA naomba waingilie kati haraka sana ukaguzi huo wa sim card usio rasmi
 
M

mnozya

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2009
Messages
206
Likes
20
Points
35
M

mnozya

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2009
206 20 35
what i know ni kwamba kuna kitu kinaitwa direct deposit yaani wewe uliyeingia kwenye duka la shivacom unataka kumtumia nduguyo pesa huruhusiwi kutoa namba ya nduguyo akatumiwa pesa moja kwa moja na wakala. Unachopaswa kufanya ni ku deposit kwenye simu yako wewe uliyefika pale kwa wakala halafu umtumie huyo ndugu yako.

Ukaguzi si kuangalia nini kilichopo ktk simu, yako unapotuma pesa na kutoa pesa meseji itaingia kwenye simu yako wakala anachofanya kujiridhisha ni kukuomba simu yako ili aone kweli ile sms imeingia kwako? Km ulitoa namba ya mtu wa tatu yule wakala ata reverse ile pes yote irudi kwako na kukushauri u deposit kwako kwanza.

Ukienda kwa wakala akakubali direct deposit voda wakigundua till inafungiwa. Fraud ni nyingi sana zinazotokana na direct deposit mteja anaweza piga simu voda akasema kaibiwa na wakala. Kwenye kutoa pesa kuna wizi mkubwa unendelea. So hizo ni mbinu za kujiridhisha kwamba mteja ni yeye aliyepo mbele yako na si mtu nwingine wa tatu. Hiki ni kidogo ninachokifahamu.
Mi simu yangu alitaka nimpe hand set approve kama kweli ni simu yangu. Nadhani nimekuwa direct na nimeeleweka
 
BornTown

BornTown

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2008
Messages
1,718
Likes
106
Points
160
BornTown

BornTown

JF-Expert Member
Joined May 7, 2008
1,718 106 160
huyo mama/dada wa kihindi kakupenda sasa alitaka akupe simu yake kijanja umtwangie sema tu ww hukuelewa somo....@joke

but pole kwa yaliokukuta
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
58,159
Likes
22,593
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
58,159 22,593 280
Wakuu habari za majukumu?

Leo nimekutana na kali ya mwaka katika duka la Shivacom lilopo Samora Avenue karibu na makutano ya Morogoro road na Samora avenue, wanaopafahamu ni karibu na JJ Restaurant.

Nilikwenda kudeposit hela kwenye MPESA yangu, dada wa kihindi akaniambia lete hiyo handset yako. Nikamuuliza ya nini? Akasema nataka niiangalie kama ya kwako NIKAMWAMBIA hufahamu kuwa hupaswi kukagua simu yangu? Nikamuuliza huoni kuwa unaingilia privacy zangu? Nikamwambia Ok nawasiliana na Vodafone kujua hiyo policy yao kwa undani AKASEMA ni si policy ya vodafone bali ya Shivacom.

Baada ya kumkatalia akaniambia nenda sehemu nyingine.

Nimeandika haya kwa kifupi ili jamii ijue public ijue kuwa ina haki kwa mujibu wa sheria kutoingiliwa haki ya kuwa na usiri kwa mambo binafsi

Aidha nawaomba waandishi wa habari walifanyie utafiti hili ili isaidie kulinda haki na utu wa mteja. Iliniuma maana nilijiuliza watanzania wenzangu wasiojua haki zao za kisheria si wanadhalilishwa na hao wahindi?

Atakayehitaji ushirikiano wangu naomba ani PM
Lazima wa verify kama kweli ni simu yako, kuna tatizo lipi hapo. Hujasikia wizi na utapeli wa Mpesa kwenye masimu?

Kwani walikuambia wanataka kusoma meseji zako? au walikwambia wanataka kuona namba zako za simu?

Kila simu ina identification kuanzia kiwandani ilipotengenezwa, sasa kwa nini iliwekwa hiyo?

Mambvo mengine msiyachukulie kijuujuu tu, siku hizi kuna wizi aina nyingi na alivyofanya ni sawasawa, kama umeona unaonewa nenda kwingine mbona mawakala ni wengi tu?
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
58,159
Likes
22,593
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
58,159 22,593 280
what i know ni kwamba kuna kitu kinaitwa direct deposit yaani wewe uliyeingia kwenye duka la shivacom unataka kumtumia nduguyo pesa huruhusiwi kutoa namba ya nduguyo akatumiwa pesa moja kwa moja na wakala. unachopaswa kufanya ni ku deposit kwenye simu yako wewe uliyefika pale kwa wakala halafu umtumie huyo ndugu yako.

Ukaguzi si kuangalia nini kilichopo ktk simu, yako unapotuma pesa na kutoa pesa meseji itaingia kwenye simu yako wakala anachofanya kujiridhisha ni kukuomba simu yako ili aone kweli ile sms imeingia kwako?

Km ulitoa namba ya mtu wa tatu yule wakala ata reverse ile pes yote irudi kwako na kukushauri u deposit kwako kwanza. ukienda kwa wakala akakubali direct deposit voda wakigundua till inafungiwa. Fraud ni nyingi sana zinazotokana na direct deposit mteja anaweza piga simu voda akasema kaibiwa na wakala.

Kwenye kutoa pesa kuna wizi mkubwa unendelea. so hizo ni mbinu za kujiridhisha kwamba mteja ni yeye aliyepo mbele yako na si mtu nwingine wa tatu. hiki ni kidogo ninachokifahamu.

Hiyo ni kweli kabisa hata mimi nimeshafanyiwa na ni kitu cha kawaida kabisa.
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
58,159
Likes
22,593
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
58,159 22,593 280
hata mimi huo mtindo wa vodafone mpesa unaniudhi sana,sihitaji tena kutumia huduma hiyo.wanalazimisha utembee na simu ya vodacom muda wote!TCRA naomba waingilie kati haraka sana ukaguzi huo wa sim card usio rasmi
Kuna wizi umeingia kama alivyoueleza chimunguru post #3, voda wanafanya hivyo kukulinda wewe na wateja wengine kutokana na utapeli ulioingia kutokana na simu.
 
dmaujanja1

dmaujanja1

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2008
Messages
225
Likes
4
Points
35
dmaujanja1

dmaujanja1

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2008
225 4 35
Kwa kifupi dada alitaka kuthibitisha kama namba uliyotoa niya kwako au unamtumia ndugu yako via wakala kitu ambacho hakiruusiwi.
Mimi kwa mazingira yangu ni jambo la kawaida nimelizoea labda wewe huo utaratibu umekuwa mgeni kwako. Lengo lao kuu nikuepusha usumbufu kama kutatokea usumbufu wa aina yoyote ile
 
RasJah

RasJah

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2009
Messages
702
Likes
18
Points
35
RasJah

RasJah

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2009
702 18 35
Hilo balaa nilishakutana nalo hapo hapo samora kwa huyo mdada wa kidosi mwembamba hivi... Mbaya zaidi unaanza kujieleza kwa wale walinzi wao wenye magwanda yakupauka.. Niliondoka bila kinga nikaenda pale kwenye container oposite na exim bank
 
Mr. Miela

Mr. Miela

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2007
Messages
250
Likes
4
Points
35
Mr. Miela

Mr. Miela

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2007
250 4 35
Kwa kifupi dada alitaka kuthibitisha kama namba uliyotoa niya kwako au unamtumia ndugu yako via wakala kitu ambacho hakiruusiwi.<br /> Lengo lao kuu nikuepusha usumbufu kama kutatokea usumbufu wa aina yoyote ile
<br />
<br />
Ukweli ni kwamba direct deposit inapunguza faida kwa voda kwani kumtumia mtu pesa kwa kutumia simu yako unakatwa mia mbili na yeye wakati wa kutoa atakatwa pesa kulingana na kiwango anachotoa! kwa maoni yangu kuwe na deposit charge!
 
E

Evergreen

Senior Member
Joined
Jun 6, 2011
Messages
145
Likes
0
Points
0
E

Evergreen

Senior Member
Joined Jun 6, 2011
145 0 0
&lt;br /&gt;<br />
&lt;br /&gt;<br />
Ukweli ni kwamba direct deposit inapunguza faida kwa voda kwani kumtumia mtu pesa kwa kutumia simu yako unakatwa mia mbili na yeye wakati wa kutoa atakatwa pesa kulingana na kiwango anachotoa! kwa maoni yangu kuwe na deposit charge!
<br />
<br />


Sure,ni swala la kibiashara zaidi kuliko usalama kwa wateja,direct deposit inapunguza Transactional fee!!
 
N

Natasha Ismail

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2008
Messages
558
Likes
204
Points
60
N

Natasha Ismail

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2008
558 204 60
Chukua taimu huko!!
Usiogope,ni suala la kibiashara tu kumbuka nao wapo pale kwa faida ukimwekea mtu direct hupunguza faida.Mlichoshindwa kuelewana ni lugha tu nia yake alitaka kuproove kama wewe kweli ni owner wa hiyo simcard,period.
 
M

MWENDAKULIMA

JF-Expert Member
Joined
Jul 17, 2009
Messages
961
Likes
24
Points
35
M

MWENDAKULIMA

JF-Expert Member
Joined Jul 17, 2009
961 24 35
What i know ni kwamba kuna kitu kinaitwa direct deposit yaani wewe uliyeingia kwenye duka la shivacom unataka kumtumia nduguyo pesa huruhusiwi kutoa namba ya nduguyo akatumiwa pesa moja kwa moja na wakala. Unachopaswa kufanya ni ku deposit kwenye simu yako wewe uliyefika pale kwa wakala halafu umtumie huyo ndugu yako.

Ukaguzi si kuangalia nini kilichopo ktk simu, yako unapotuma pesa na kutoa pesa meseji itaingia kwenye simu yako wakala anachofanya kujiridhisha ni kukuomba simu yako ili aone kweli ile sms imeingia kwako?

Kama ulitoa namba ya mtu wa tatu yule wakala ata reverse ile pesa yote irudi kwako na kukushauri u deposit kwako kwanza. ukienda kwa wakala akakubali direct deposit voda wakigundua till inafungiwa. Fraud ni nyingi sana zinazotokana na direct deposit mteja anaweza piga simu voda akasema kaibiwa na wakala.

Kwenye kutoa pesa kuna wizi mkubwa unendelea. so hizo ni mbinu za kujiridhisha kwamba mteja ni yeye aliyepo mbele yako na si mtu nwingine wa tatu, hiki ni kidogo ninachokifahamu.
Kuna wakati msg inachelewa kufika kwa recepient je itabidi asubiri hadi msg itkapoingia ili mhindi ajiridhishe hata kama ni masaa mawili? Nadhani ni vizuri kuomba kitambulisho cha anaye deposit pesa siyo simu yake
 
Dio

Dio

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2011
Messages
1,278
Likes
4
Points
135
Dio

Dio

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2011
1,278 4 135
Kuna wizi umeingia kama alivyoueleza chimunguru post #3, voda wanafanya hivyo kukulinda wewe na wateja wengine kutokana na utapeli ulioingia kutokana na simu.
<br />
<br />
kwel&#305; kab&#305;sa FF
 
M

MWENDAKULIMA

JF-Expert Member
Joined
Jul 17, 2009
Messages
961
Likes
24
Points
35
M

MWENDAKULIMA

JF-Expert Member
Joined Jul 17, 2009
961 24 35
Lazima wa verify kama kweli ni simu yako, kuna tatizo lipi hapo. Hujasikia wizi na utapeli wa Mpesa kwenye masimu?

Kwani walikuambia wanataka kusoma meseji zako? au walikwambia wanataka kuona namba zako za simu?

Kila simu ina identification kuanzia kiwandani ilipotengenezwa, sasa kwa nini iliwekwa hiyo?

Mambvo mengine msiyachukulie kijuujuu tu, siku hizi kuna wizi aina nyingi na alivyofanya ni sawasawa, kama umeona unaonewa nenda kwingine mbona mawakala ni wengi tu?
Hiyo ni kweli kabisa hata mimi nimeshafanyiwa na ni kitu cha kawaida kabisa.
Kwa kifupi dada alitaka kuthibitisha kama namba uliyotoa niya kwako au unamtumia ndugu yako via wakala kitu ambacho hakiruusiwi.
Mimi kwa mazingira yangu ni jambo la kawaida nimelizoea labda wewe huo utaratibu umekuwa mgeni kwako. Lengo lao kuu nikuepusha usumbufu kama kutatokea usumbufu wa aina yoyote ile

Wakuu si kuna vitambulisho kwa nini wasicheki hivyo?Kwa mfano wakati unataka kutoa pesa mbona wanacheki kitambulisho why not wakati wa kuweka? I suppose watu hutumia vitambulisho kutengenezewa hizo account za mpesa kwa hiyo no way majina yanaweza kusigana.Tumieni vichwa kufikiri!! Kupekua simu za watu ni kuingilia privacy period!
 
M

MWENDAKULIMA

JF-Expert Member
Joined
Jul 17, 2009
Messages
961
Likes
24
Points
35
M

MWENDAKULIMA

JF-Expert Member
Joined Jul 17, 2009
961 24 35
hata mimi huo mtindo wa vodafone mpesa unaniudhi sana,sihitaji tena kutumia huduma hiyo.wanalazimisha utembee na simu ya vodacom muda wote!TCRA naomba waingilie kati haraka sana ukaguzi huo wa sim card usio rasmi
Well said.Soon you'll have to drop your id as it'll no longer be representing your character!Big up Mkuu,baelezee.Kwa hiyo kama mtu ameisahau simu yake nyumbani (majority ya watu wa mijini wana simu zaidi ya moja)asipate huduma?
 
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2011
Messages
605
Likes
15
Points
0
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2011
605 15 0
Nachojua ni kwamba alitakiwa aombe kitambulisho, then amwambie mteja mapema kwamba pesa hazitumwi kwa third party moja kwa moja kutoka kwa agent. Wakikubaliana hapo ndo transaction inakuwa initiated na agent.
Msg ambayo agent ataipata baada ya transaction pia inatosha ku-verify pesa zimekwenda kwa nani.
 

Forum statistics

Threads 1,214,248
Members 462,615
Posts 28,506,434