Ukaguzi Wa Magari Ya South Africa


Domo Kaya

Domo Kaya

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2007
Messages
530
Likes
9
Points
0
Domo Kaya

Domo Kaya

JF-Expert Member
Joined May 29, 2007
530 9 0
Jamani watanzania wenzangu naombeni kuuliza kuhusu huu ukaguzi unaoendelea kuhusu magari yalioyoibiwa south Africa ni halali?????? mtu umedungiliza umenunua gari lako zuri ili likusaidie ktk kuwahi makazini unafika barabarani unasimamishwa eti makaburu walikague kama ni la wizi huku wewe unachelewa kazini. Swali je kama Mtanzania kaibiwa gari na ameenda South Africa kuomba ukaguzi kama huu ufanyike nchini kwao watakubali.?? Nchi yetu imezidi kuendekeza ngozi nyeupe au kwa sababu Rais wetu anaenda nchi na ulaya kuomba misaada kila kukikucha. Wenzetu Wakenya wamekataa zoezi hili lisifanyike chini kwao vipi sisi tukubari kila kitu wazungu wanachoamua?????
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
61
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 61 135
eti makaburu walikague
Kaka inabidi uangalie kwanza lugha yako, si vizuri kuwaaita binadamu wenzako lugha za Kejeli. Lakini ni kweli kuwa magari mengi yanaibiwa Afrika kusini yanauzwa Tanzania. Mengine hayaibiwa isipokuwa yanauzwa na wenyewe tena wanakusaidia kulivusha mpaka Botswana halafu wanatanganza kwao kuwa wameibiwa ili waweze kupewa jipya na bima. Kwa hiyo kazi wanayofanya ni halali kwa sababu Dar ni sehemu ambayo kuna magari mengi ya wizi. Again watch your language.
 
Domo Kaya

Domo Kaya

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2007
Messages
530
Likes
9
Points
0
Domo Kaya

Domo Kaya

JF-Expert Member
Joined May 29, 2007
530 9 0
Kaka inabidi uangalie kwanza lugha yako, si vizuri kuwaaita binadamu wenzako lugha za Kejeli. Lakini ni kweli kuwa magari mengi yanaibiwa Afrika kusini yanauzwa Tanzania. Mengine hayaibiwa isipokuwa yanauzwa na wenyewe tena wanakusaidia kulivusha mpaka Botswana halafu wanatanganza kwao kuwa wameibiwa ili waweze kupewa jipya na bima. Kwa hiyo kazi wanayofanya ni halali kwa sababu Dar ni sehemu ambayo kuna magari mengi ya wizi. Again watch your language.
Naomba nikuulize ndugu yangu hivi wa-sauth africa wanaitwaje kama sio makaburu???????? naomba nipe jina lao tafadhari.
 
K

Kalimanzira

Senior Member
Joined
Aug 15, 2007
Messages
100
Likes
1
Points
0
K

Kalimanzira

Senior Member
Joined Aug 15, 2007
100 1 0
Naomba nikuulize ndugu yangu hivi wa-sauth africa wanaitwaje kama sio makaburu???????? naomba nipe jina lao tafadhari.
Teh,teh,te..... labda alitaka uwaite wazungu! Maana hata mimi simuelewi. Labda atusaidie jina la kiuungwana.
 
G.MWAKASEGE

G.MWAKASEGE

Senior Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
153
Likes
2
Points
0
G.MWAKASEGE

G.MWAKASEGE

Senior Member
Joined Jun 29, 2007
153 2 0
Jamani kumwita mtu mkaburu si tusi si ndio tafsiri ya Boers kwa kimombo au?
Alafu hao watu sio wastaarabu kabisa wana kiburi mno jana walikuja ofisin wakavunja baadhi ya sheria za kiusalama nikawareport.
Serikali inawaendekeza tuu hatuwakatazi kuja ila nasi ngozi nyeupe twaishadadia uku tukijishusha kwa kishindo ndo maana nao wanafanya mambo kama wako kwao.
Mbaya zaidi wakishakukagua na kijlaptop chao hawakupi clearance certificate so unaweza kutana nao tena next week wakakukagua.
Something must be done here comrade hatuwezi buruzwa eti kisa Mzungu.
Sisi ndo tumpe mwongozo sio wao ndo watuburuze.
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
61
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 61 135
Mwakasege go back to the books. Kaburu ina maana zaidi ya mzungu aliyezaliwa na kukulia Afrika Kusini ambaye asili yake ni Uholanzi, ina maana pia ni mzungu na mbaguzi, hili neno hasa lilikuja wakati wa ubaguzi wa rangi kule Afrika Kusini. Hata hivyo magari hayo sio kama "wanaibiwa" wao tu, hata weusi wanaibiwa pia. Unajua ni vizuri kumuta biaadamu mwenzio kwa jina zuri, sio vizuri kumtambulisha mwenzio kwa rangi yake....kama unakumbuka hata JKN aliwahi kuwaita baadhi ya watu Tanzania ndani ya CCM ni makaburu, what did he mean?
 
Domo Kaya

Domo Kaya

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2007
Messages
530
Likes
9
Points
0
Domo Kaya

Domo Kaya

JF-Expert Member
Joined May 29, 2007
530 9 0
Mwakasege umeongea hawa wazungu wamezidi kutupelekesha sana. Kwa siku unaweza kukaguliwa hata mara tatu kwa wakati tofauti maana wapo kila barabara. Sasa sisi hatuna kazi ya kufanya zaidi ya kukaguliwa magari tu, kisa magari yameibiwa nchini kwao. Tumechoka kufanywa watumwa na hizi ngozi nyeupe.
 
nistdanavigator

nistdanavigator

JF-Expert Member
Joined
Sep 12, 2012
Messages
734
Likes
600
Points
180
nistdanavigator

nistdanavigator

JF-Expert Member
Joined Sep 12, 2012
734 600 180
Haya mambo yalikuwa yakijinga sana wanashindwa kuzuia wizi kwao wanavuka mpaka Bongo Land kufanya ukaguzi aisee kweli lilikuwa shamba la bibi
 
Isanga family

Isanga family

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2015
Messages
6,080
Likes
5,803
Points
280
Isanga family

Isanga family

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2015
6,080 5,803 280
Wale walikua ni matapeli mbona hawaendi hapo mozambique kukagua wanajifanya eti gari la wizi Tanzania na yaliyoibiwa Tanzania na huku yapo inakuaje hapo..walikua wanatafuta scraper that time kulikua na uhaba sana wa scraper ikabidi warudishe vyuma chakavu bure wao waendelee kupiga hela Mkuu wa police wakati huo ndio huyu anasota jela kwa kura rushwa kubwa kubwa tuu..
 

Forum statistics

Threads 1,235,846
Members 474,742
Posts 29,238,336