Ukaguzi wa Gwaride na Sherehe za Idd El Hajj


E

ExpertBroker

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2009
Messages
454
Likes
7
Points
0
E

ExpertBroker

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2009
454 7 0
Respect Wakuu,
Jamani mwenzenu naomba msaada katika hili. Juzi kule Zanzibar sherehe za sikukuku ya Idd El Hajj ziliambatana na Rais wa Zanzibar, Dr. Ali Mohamed Shein kugakuwa gwaride la jeshi la polisi! Je, hii ni sikukuu ya kitaifa ama ya kidini! Ninatumaini hapa nitapata jibu!
 
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2010
Messages
8,385
Likes
2,448
Points
280
Mwanamayu

Mwanamayu

JF-Expert Member
Joined May 7, 2010
8,385 2,448 280
Ndio wanaelekea OIC hao.
 
Henge

Henge

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
6,865
Likes
152
Points
160
Henge

Henge

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
6,865 152 160
hIVI HAYA NI KWELI YALITOKEA???? MBONA SIELEWIELEWI!
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,230
Likes
7,043
Points
280
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,230 7,043 280
ile ni nchi ya waislam hata mwezi wa ramzan ukukutwa wala polisi wanakukamata
 
Gama

Gama

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
9,875
Likes
1,712
Points
280
Gama

Gama

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
9,875 1,712 280
Ile ni nchi ya kiislam, ibada za kikristo haziruhusiwi
 
E

ExpertBroker

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2009
Messages
454
Likes
7
Points
0
E

ExpertBroker

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2009
454 7 0
hIVI HAYA NI KWELI YALITOKEA???? MBONA SIELEWIELEWI!

Nimeona mwenyewe kwa Tv mkuu ndio maana nikaleta dukuduku langu hapa. Nikahisi labda kwa sababu wengi tumekuwa bize na mchakato wa uchaguzi inawezekana mambo yalishabadilika! Je, tutegemee Pasaka na Christmas pia uwanja wa taifa Rais Kikwete akikagua gwaride?
 
Utamaduni

Utamaduni

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
1,215
Likes
220
Points
160
Utamaduni

Utamaduni

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
1,215 220 160
ndio maana tunasema haka kamuungano tukatoe maana hakatutendei haki,

As long As wao ni part ya Tanzania, hii kitu itabaki kuwa ya kidini, and any political party or government party akishiriki ashiriki kama muumini na si kama title yake, Hii nchi ya Tanzania haina Dini so Zanzibar too as part of,

Wanaendelea tu kuvunja katiba halafu tukijibu mapigo wanaanza kuongea kwa taarabu bungeni, eti ooooh sisi ndio wenye nchi,

Sheria imevunjwa hapo if it is true alikagua gwaride kwenye sikukuu ya idi abdala salum
 
A

Anold

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2010
Messages
1,395
Likes
324
Points
180
A

Anold

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2010
1,395 324 180
Sishangai maana hivi majuzi kuna kiongozi wa kidini wa zanzibar aliyefia nje maiti yake ilipoletwa ilipokelewa na JWTZ kwa gwaride ila haya mambo wanayoyafanya ni si uungwana na hayakubaliki kwa jamii ya watu ambao ni wastaarabu.
 
T

togo

Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
40
Likes
1
Points
0
T

togo

Member
Joined Nov 8, 2010
40 1 0
Sishangai maana hivi majuzi kuna kiongozi wa kidini wa zanzibar aliyefia nje maiti yake ilipoletwa ilipokelewa na JWTZ kwa gwaride ila haya mambo wanayoyafanya ni si uungwana na hayakubaliki kwa jamii ya watu ambao ni wastaarabu.
wanasema watu wasichanganye dini na siasa wakati makamu wa rais kachanganya siasa na dini juzi katamka msikitini wakati wa sheree ya iddi juma kuwa swala la mahakama ya kadhi litapata utatuzi soon
 
Lenana

Lenana

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2010
Messages
422
Likes
35
Points
45
Lenana

Lenana

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2010
422 35 45
kamoon elimu akhera ni hatari kweli kweli! udini mwauona zenji tuu tanganyika nao humo!
 
M

Mtu Mmoja

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2010
Messages
596
Likes
4
Points
0
M

Mtu Mmoja

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2010
596 4 0
uelekeo mbona tulishaupoteza zamani sana !
 
AljuniorTz

AljuniorTz

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2009
Messages
544
Likes
3
Points
35
AljuniorTz

AljuniorTz

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2009
544 3 35
Huu ni Muunganiko wa Nchi mbili tofauti; kuunganisha nchi hakumaanishi kuacha tamaduni za wananchi. Gwaride ktk sikuu za kiislam Zanzibar, ni utamaduni wa Zanzibar tangu enzi hata wakati wa utawala wa Uingereza lilifanyika. Tanganyika km imepoteza tamaduni zake hilo ni tatizo la tanganyika, zanzibar haliwahusu.

Ila tujiangalie sn na mwenendo wetu huu wa kuchukia kila kitu hata km hakikuhusu, ukiwa na chuki ya kitu fulani hata iweje utaendelea kukichukia tu hadi unarudi mavumbini but you will never ever change it. Wazanzibari wapo na wataendelea kuwepo ktk ulimwengu huu hadi mwisho wa dunia na wanaoichukia Znz waendelee kuichukia.
 
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
16,727
Likes
796
Points
280
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
16,727 796 280
Nimeona mwenyewe kwa Tv mkuu ndio maana nikaleta dukuduku langu hapa. Nikahisi labda kwa sababu wengi tumekuwa bize na mchakato wa uchaguzi inawezekana mambo yalishabadilika! Je, tutegemee Pasaka na Christmas pia uwanja wa taifa Rais Kikwete akikagua gwaride?


ha ha ha umenifurahisha na swali lako

 
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined
Feb 12, 2007
Messages
11,649
Likes
133
Points
160
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined Feb 12, 2007
11,649 133 160
Huu ni Muunganiko wa Nchi mbili tofauti; kuunganisha nchi hakumaanishi kuacha tamaduni za wananchi. Gwaride ktk sikuu za kiislam Zanzibar, ni utamaduni wa Zanzibar tangu enzi hata wakati wa utawala wa Uingereza lilifanyika. Tanganyika km imepoteza tamaduni zake hilo ni tatizo la tanganyika, zanzibar haliwahusu.

Ila tujiangalie sn na mwenendo wetu huu wa kuchukia kila kitu hata km hakikuhusu, ukiwa na chuki ya kitu fulani hata iweje utaendelea kukichukia tu hadi unarudi mavumbini but you will never ever change it. Wazanzibari wapo na wataendelea kuwepo ktk ulimwengu huu hadi mwisho wa dunia na wanaoichukia Znz waendelee kuichukia.
Waambie kuwa chuki zina zeesha!
 
Gama

Gama

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
9,875
Likes
1,712
Points
280
Gama

Gama

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
9,875 1,712 280
Huu ni Muunganiko wa Nchi mbili tofauti; kuunganisha nchi hakumaanishi kuacha tamaduni za wananchi. Gwaride ktk sikuu za kiislam Zanzibar, ni utamaduni wa Zanzibar tangu enzi hata wakati wa utawala wa Uingereza lilifanyika. Tanganyika km imepoteza tamaduni zake hilo ni tatizo la tanganyika, zanzibar haliwahusu.

Ila tujiangalie sn na mwenendo wetu huu wa kuchukia kila kitu hata km hakikuhusu, ukiwa na chuki ya kitu fulani hata iweje utaendelea kukichukia tu hadi unarudi mavumbini but you will never ever change it. Wazanzibari wapo na wataendelea kuwepo ktk ulimwengu huu hadi mwisho wa dunia na wanaoichukia Znz waendelee kuichukia.
sioni kama watz wanaichuki zbar, wanahoji juu ya mambo ambayo wanaenda extraordinary, mfano paredi ya jeshi siku ya kidini, kwa kuwa wewe unaona ni sawa toa maelezo ya usahihi wake
 
AljuniorTz

AljuniorTz

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2009
Messages
544
Likes
3
Points
35
AljuniorTz

AljuniorTz

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2009
544 3 35
sioni kama watz wanaichuki zbar, wanahoji juu ya mambo ambayo wanaenda extraordinary, mfano paredi ya jeshi siku ya kidini, kwa kuwa wewe unaona ni sawa toa maelezo ya usahihi wake
Ni sawa kwa kuwa hakuna kipengele cha katiba ya zanzibar kilichovunjwa. Km kuna kipengele cha katiba ya zanzibar kimevunjwa kitaje.
 

Forum statistics

Threads 1,236,270
Members 475,050
Posts 29,252,280