Ujumbe kwa Rais Kikwete:Waachieni wazee wa Pemba


Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
96
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 96 145
Muheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete Rais wa inayoitwa Jamuhuri ya Muungano ya Tanzania.

Muheshimiwa, wakati unafungua bunge kule Dodoma ,tarehe 30/12/2005,ulisema kwamba Zanzibar kuna mpasuko wa kisiasa katia ya Pemba na Unguja,na ukaahidi kuushughulikia. Japo kauli yako hii haikukidhi ukweli halisi wako waliokupa imani na kuwa na subra.Wakisubiri kile ulichokianzisha na kukiiita mazungumzo ya kutafuta suluhu la kudumu la huo ufa. Lakini kama kawaida ya CCM ilikua ni ule ule usanii wenu wa kupoteza muda kusubiri uchaguzi mwengine.

Katika kikao cha Halimashauri kuu ya CCM huko Butiama, wajumbe kutoka ZNZ walisamama na kutoa maneno ya kashafa dhidi ya Wapemba na kila alie CUF na kusema wazi hawako tayari kushirikiana nao, na wakafika hata kudai ASP yao ili wakawacharange mapanga, Wapemba, Waarabu na maCUF.

Muheshimiwa baada ya kikao hicho tulikusikia pale Diamond Jublee ukisema walichokifanya CCM wenzako hao ni kutumia haki yao ya KIDEMOKRASIA KUJIELEZA.

Wewe mwenyewe ,ulikua miongoni ya wabunge 55 (G55) kutoka Tanganyika mliopeleka hoja bungeni kudai serikali ya Tanganyika. Wachaga walishawahi kudai Ndani ya UN, kupitia aliekua chifu wao Marehemu chifu Mareale, kwamba wapewe serikali yao. Hata hivi karibuni, Kigoma wameshawahi kudai kujitenga kama hawatapewa haki zao za kiraia.

Hakuna hata mmoja katika hao hapo juu alidaswa au kuulizwa na kuambiwa kwamba ni haini. Tunavyojua vyama vilivyokuwepo Tanganyika na ZNZ kabla ya 1964 au mpaka 1977 vimepigwa marufuku katika sheria ya vyama vingi ya mwaka 1992. Sasa hawa wanaodai ASP mbona wao hawaitwi mahaini?

Wapemba wananyimwa haki zao za msingi kama Wazanzibari, hayo yanafanywa na serikali zote mbili za CCM, chama ambacho wewe ni mwenyekiti, na wewe ndie rais waserikali kuu yaani hiyo ya Muungano. Kwa lugha fupi maovu wanayofanyiwa Wapemba wewe unayasimamia.

Sasa , katika hali kama hiyo, Wapemba kwa sababu kama destri ya wazanzibari ni watu waungwana na wastaarabu, wametumia njia ya kistaarabu kupeleka malalamiko na mawazo yao katika UN, ambayo Tanzania ni mwanachama na imesaini maazimio yote muhimu, au matangazo yote muhimu ya UN. Tena wamekwenda wazi wazi bila kujificha.

Muheshimiwa , hao wazee 12 ni wawakilishi tuu ya Wananchi wa Pemba, na katika waraka wao kuna sahihi za Wapemba 10,000, hawa pia ni kama wawakilishi ya wananchi wote wa Pemba.

Cha ajabu, kwa sababu tuu wao ni Wapemba , na kwasababu wameikataa CCM, ulikua kama walivyomumiani wa KiCCM kila anaekaaa lazima anyonye damu ya Wapemba, umeamua kuonyesha makucha yako, umetuma makomandoo, majeshi ya kitanganyika , usiku wa manane na masilaha makubwa, kwenda kuwakamata na kuwadhalilisha wazee wetu, wazee wasio kuwa na hata na kisu cha ukindu, iweje watekwe nyara usiku wa manane na makomandoo 40.

Sasa mmewachukua, mmewapeleka kusikojulikana, hakuna anaejua wapi wapo, lengo ni kuwadhalilisha kwa sababu tuu ni Wapemba.

Kama ni mahaini kama mnavyosema, kwanini wasiwe mikononi mwa polisi, kwa nini sasa ni wiki, hamjawafikisha mahakamani ,na kuwapa haki zao zote za msingi kama binaadam mwengine. Kwanini wawe katika mikono ya majeshi katika makambi yao, kwa sheria gani mnayoitumia?

Muheshimiwa jaaliwa ingekua ni wazee wako wewe wanaofanyiwa haya ungejisikia vipi, au kwasababu wao ni Wapemba walioikataa CCM? Juzijuzi tuliona mama Kikwete na baadae Serikali ilivyoingilia kati harakaharaka sakata la mahujaji, baada ya ndege yao kuchelewa kuondoka Dar. Kwa nini? Kwa sababu ya uchungu wa wazee.

Tunachokueleza muheshimiwa Kikwete ni kwamba mnachokifanya ni kuwadhalilisha na kuwatesa wazee wetu pasi na kosa lolote, mnawatesa kiakili wao na familia zao na Wapemba wenzao na wapenda haki na amani wote, kwa sababu wao hawajui wako wapi na familia zao ziko vipi, na familia zao hazijui wako wapi na wako vipi.

Kwa sababu sasa matunda ya uovu mlioupanda kwa miaka 40 unaaza kutoa matunda, mnajaribu kupoteza malengo kwa kuwakama na kuwadhalilisha wazee wetu.

Nadhani huzijui hasira na ghadhabu zetu, muheshimiwa hii sio 1964 kama mliwakama wazee na ndugu za watu na jamaa zao wakakaa kimya na watu hao kupotea. Hii ni 2008. Ujue kwamba dhamana ya wazee wetu hao iko mikononi mwako, na wewe ndie tunaekujua, madhara yoyote yatakayo wapata kwa kitendo mnachokifanya sisi tunakujua wewe. Maradhi yoyote yatakayowapata sasa au baadae kwasabau ya udhalilisho mnaowafanyia jukumu liko juu yako wewe.

Tafadhali waachie wazee wetu warudi wakakae na familia zao,na kujishughulikia na maradhi tofauti yanayowasumbua.

Msimamo ni ule ule kama mmeshindwa kuwatendea haki Wapemba katika nchi yao, basi muwe ni wenye kukubali mawazo yao kama nyinyi mlivyo na haki ya kutoa mawazo yenu.

Madai hayo ni ya Wapemba wote, wala kuwakamata na kuwadhalilisha wazee wetu hao haitobadilisha msimamo wetu, tunachodai ni haki yetu. Mapambano yanaendela. Kama nyinyi hamko tayari kutupa haki zetu iweje kukerwe na sisi kutaka chetu.

Tafadhali warudisheni wazee wetu katika familia zao, msikitie kidonda msumari wa moto, chumvi iliyotiwa inatosha. Tafadhalini Tafadhalini.
 
Last edited by a moderator:
N

Nakandamiza Kibara

Senior Member
Joined
Jul 17, 2007
Messages
143
Likes
2
Points
0
N

Nakandamiza Kibara

Senior Member
Joined Jul 17, 2007
143 2 0
Hivi wanao mshauri ndugu Rais JK ni akina nani ? JK huwa anapata muda wa kukaa mwenyewe na kuangalia hali halisi na hasa mambo ya Zanzibar ? Je wale wanao shitakiwa kwa uhaini walikamatwa kabla hajaambiwa ama baada ya kuambiwa ? Je andhani kwa kuwakamata ndiyo CCM inaweza kupata ushindi ama kukubalika Pemba ?Utawala bora ndiyo huu ?je uhuru wa kutoa mawazo kwa mujibu wa Katiba ni upi ?Kwa mujibu wa mwandishi wakati JK naG55 wanayafanya haya mbona hawakutiwa nguvuni na kuambiwa wahaini ?
 
Mwiba

Mwiba

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
7,614
Likes
226
Points
160
Mwiba

Mwiba

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
7,614 226 160
This ze massage to you ..............Bob Marley.
 
JohnShaaban

JohnShaaban

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2007
Messages
465
Likes
12
Points
35
JohnShaaban

JohnShaaban

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2007
465 12 35
Wewe mwenyewe ,ulikua miongoni ya wabunge 55 (G55) kutoka Tanganyika mliopeleka hoja bungeni kudai serikali ya Tanganyika. Wachaga walishawahi kudai Ndani ya UN, kupitia aliekua chifu wao Marehemu chifu Mareale, kwamba wapewe serikali yao. Hata hivi karibuni, Kigoma wameshawahi kudai kujitenga kama hawatapewa haki zao za kiraia.
Mzee wa Shughuli, the message delivered successful!!

Narudia kukazia "HAYA NI MAWAZO YA WAPEMBA", haijalishi idadi yao lakini ujumbe lazima ufike panapohusika!! Siku zote dhurma uchangia watu kuenenda tofauti na matakwa ya wadhurumaji. Tatizo kubwa ni hicho kisiki kinachokariri kuwa Babake alikuwa mwanamapinduzi ilhali alikuwa mwoga ka' MBWA KOKO!!
 
N

Nakandamiza Kibara

Senior Member
Joined
Jul 17, 2007
Messages
143
Likes
2
Points
0
N

Nakandamiza Kibara

Senior Member
Joined Jul 17, 2007
143 2 0
Basi JK watu wanakuacha upambane na historia .Kumbe una chuki dhidi ya watu wa Pemba tangia zamani ? Mbona leo umekuwa Rais unawalazimisha wabakie katika Muungano wakati ulidai Tanganyika ?
 
T

think BIG

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2008
Messages
236
Likes
13
Points
35
T

think BIG

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2008
236 13 35
Hivi wanao mshauri ndugu Rais JK ni akina nani?
Makamba, Pius Msekwa, Kingunge, ...

Wahaini si hao 12 tu, ni wale wote 10,000 waliosaini ile barua. sasa hapo tuone hiyo kesi itakuwaje!
 
M

Mkuu

Senior Member
Joined
Jan 1, 2007
Messages
127
Likes
1
Points
35
M

Mkuu

Senior Member
Joined Jan 1, 2007
127 1 35
Wahaini wapo wengi sana na hata huyo kisura mwenyewe ni muhani
wakati alipo jiingiza katika lile kundi la tanganyika alikuwa anataka nini?au sifa tu
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
7,385
Likes
1,230
Points
280
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
7,385 1,230 280
Kikwete was a bogus personality then, and even now. He made a heap of bogus promises to get the presidency, and thanks to our ignorant population, he made it. I would not blame Col Kikwete for being our president but rather our own population for making him our president. I guess he will not get away with it next time.
 
G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2006
Messages
8,570
Likes
114
Points
0
G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2006
8,570 114 0
JK siku hizi anaitwa ZE COMEDY
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
96
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 96 145
Siamini kama kweli Serikal inaweza kuendesha kesi hii kama ya uhaini.Nadhani wanapaswa kuwa more smarter than that .Wakae wawasikilize na si kufanya haya mambo ya ajabu .CUF bado wako kimya nadhani wanatafuta namna .Wacha tuone , lakini siamini kama JK anaweza kudhani majeshi yanaweza kuzima mawazo ya watu .
 
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,124
Likes
90
Points
145
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,124 90 145
we game theory taratibu mkuu, rais wa nchi huyo
 
IsayaMwita

IsayaMwita

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2008
Messages
1,123
Likes
11
Points
135
IsayaMwita

IsayaMwita

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2008
1,123 11 135
JK ni mtu mwenye mawazo yaliyo hai, na siyo hivyo tu bado anatafuta njia iliyobora kuyatatua haya ya zenji, mtakumbuka jamaa amakumbwa na mabaraa mengi wakuu, naona tumuuombee atufikishe salama.
 
BabaH

BabaH

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2008
Messages
703
Likes
7
Points
35
BabaH

BabaH

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2008
703 7 35
we game theory taratibu mkuu, rais wa nchi huyo
Kwani rais wa nchi ndo nini bwana yeye ni raia kama wengine bwana, kama anastaili kupewa Sifa hiyo kama wengine kwa mambo yake ni sawa tu!

Wewe kwa upeo wako unaona hiyo a.ka haimfai JK? Chukua maigizo wanayofanya akina Mpoki na Joti, then chukua ahadi na mambo anayoyafanya JK angalia kama haviko sawa??

Mimi nadhani hii ni matunda ya mambo na matendo yake juu ya nchi yetu ya Tanzania, kama watu wameamua kumuita hivyo poa tu, jina na likue liwe laivu, mbona mwinyi alikuwa anaitwa mzee wa Ruksa, mkapa akaitwa Mr clean wakati Fisadi mkubwa, basi wacha nae ajiunge na akina Joti
 
BabaH

BabaH

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2008
Messages
703
Likes
7
Points
35
BabaH

BabaH

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2008
703 7 35
JK ni mtu mwenye mawazo yaliyo hai, na siyo hivyo tu bado anatafuta njia iliyobora kuyatatua haya ya zenji, mtakumbuka jamaa amakumbwa na mabaraa mengi wakuu, naona tumuuombee atufikishe salama.
Mawazo gani hayo unayoyazungumzia wewe, na kama alikumbwa na mabalaa kibao kayatatua kweli au ndio anatuongezea matatizo juu ya shida zetu

Kumbuka Ukame, umeleta matatizo chungu nzima sasa hivi nchini kwetu jee hapa alitatua au kaongeza matatizo?

Haya mambo kibao yanayoendelea sasa hivi, tunaibuiwa kila kukicha then anakaa kimya ndio anasubiri kutatua au?

Leo ni mwezi wa tano mana yake tumebakiza miaka miwili na nusu kabla ya uchaguzi, je Kuna mtu anaweza kueleza hapa bayana kuwa JK mpaka sasa kafanya kitu gani kwa Watanzania ndani ya huu muda wake?
 
J

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2007
Messages
1,321
Likes
35
Points
145
J

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2007
1,321 35 145
Mimi nafikiri hawatakuwa na kesi wanawatisha tu kwa maana wana haki ya kueleza mawazo yao, isitoshe UN haina mamlaka ya kuingilia mambo ya ndani ya Tanzania kwaiyo sio authority ya kibabaikia bali wamefikisha message kuwa pemba kuna mgogoro mkubwa hata CCM wakikaa kimya.
 
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
4,134
Likes
73
Points
145
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
4,134 73 145
JK aliingia kwa NGUVU.KASI NA ARI kaishiwa vyote?sasa anakuja na kipi?maana ukiwa na la kwako ukashindwa basi waweza kuwa mbabe kama Mkapa aliingia akiwa mr.clean alipofisadi akawa mbabe........
 
M

Msesewe

Senior Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
102
Likes
0
Points
0
M

Msesewe

Senior Member
Joined Jul 20, 2007
102 0 0
Kikwete was a bogus personality then, and even now. He made a heap of bogus promises to get the presidency, and thanks to our ignorant population, he made it. I would not blame Col Kikwete for being our president but rather our own population for making him our president. I guess he will not get away with it next time.
Kichuguu I like it. Mimi wala sioni sababu ya kuendelea kumlaumu Muungwana. acha yatokee yanayotokea hadi hapo akili zetu zitakapoamka. acha tuendelee kuteseka na kuumia kwa ajili ya ujinga wetu.. who cares!!!! Jana nilikuwa naangalia taarifa ya habari kuna shule ya msingi kule kigoma wanafunzi wa darasa la kwanza hadi la tano wanakaa chini na kuandikia chini.. What the hell is that.. Still tuna viongozi wanatembelea magari ya milioni 120 mtu mmoja.. UUUUwiiiii nina uchungu lakini sioni kama wale waliopewa madaraka ya kuiongoza nchi hii wana uchungu.. Why , Kwa nini? Pesa tulizowalipa Majambazi wetu wa Richmond zingejenga shule ngapi za kisasa? Pesa za EPA zingejenga sekondari ngapi?

Mimi nimesema hivi, acha tuendelee kunyongwa kwa ujinga wetu.. Siku itafika (Miaka 50 ijayo, I will not be alive) wadanganyika watakuwa wameamka. watakuwa hawapo tayari kudanganywa na kilo moja ya sukari na kanga wapige kura.. hawatakuwa tayari kuwatandikia zulia jekundi mafisadi.. hawatakuwa tayari kula nyama za ng'ombe wanazopewa na mafisadi.

Acha waendelee kuiba.. na mimi nikipata pa kuiba ntaiba kwani watanifanya nini?
 
B

Bobby

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2008
Messages
1,821
Likes
396
Points
180
B

Bobby

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2008
1,821 396 180
Hivi jamani kama nchi tunaelekea wapi mbona mimi sielewi? Kwa mawazo yangu naona kuna nafasi moja ambayo katiba ya nchi imemfanya mungu inapwaya kweli kweli. What do we do so tunaacha tuendelee kuaibika hivi hivi tu? Lakini hili liwe somo kwa watz wote kwamba si kila mtu anaweza kuwa rais simply kwa sababu ana sura nzuri. Urais ni kitu kingine jamani ukikosa mtu makini hata vining'ina vyetu vitalipa hii gharama ndugu zangu.
 

Forum statistics

Threads 1,235,341
Members 474,524
Posts 29,219,277