Ujue ugonjwa wa Kichocho (Bilharzia); Chanzo, dalili na tiba

M

mkosafedha

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2015
Messages
1,332
Points
0
M

mkosafedha

JF-Expert Member
Joined May 19, 2015
1,332 0
Na nimesikia pia zinamaliza nguvu za kiume.
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
98,108
Points
2,000
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
98,108 2,000
Pole, kwanini walizitumia hizi dawa? Walikuwa wagonjwa?
 
cute b

cute b

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2014
Messages
16,549
Points
2,000
cute b

cute b

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2014
16,549 2,000
Pole, kwanini walizitumia hizi dawa? Walikuwa wagonjwa?
Asante mkuu
Ndo ilikuwa lazma wapewe mashuleni sasa sielewi ni za nini...leo ivi nimewatoa hospital ni majipu na homa
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
98,108
Points
2,000
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
98,108 2,000
Wanapewa baada ya kupata ridhaa toka kwa wazazi au wazazi hawana uamuzi kwenye hili?

Asante mkuu
Ndo ilikuwa lazma wapewe mashuleni sasa sielewi ni za nini...leo ivi nimewatoa hospital ni majipu na homa
 
definition

definition

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2013
Messages
969
Points
1,000
definition

definition

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2013
969 1,000
kwa mfano mm binafsi sna ndugu wala mtoto anae soma hzo shule ivyo nashindwa toa ushauri juu ya dawa hzo...chaku fanya tafuta majina ya hzo dawa walizo pewa..au picha zake ili tuweze chambua side effect za hizo.dawa...ila nijuavyo mm kichocho(schistomiasis) hakina dawa nyngne zaidi ya PRAZQUANTEL 40mg/kg...na haina side effct tajwa hapo juu...labda kama walitoa dawa zngne!

Kuhusu minyoo nazo zilezle..thianidazole..albendazole...na zngnezo...pole sana..!!?

jarb tafta majna ya hzo dawa.
 
Mr Kiroboto

Mr Kiroboto

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
341
Points
225
Mr Kiroboto

Mr Kiroboto

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
341 225
kwa mfano mm binafsi sna ndugu wala mtoto anae soma hzo shule ivyo nashindwa toa ushauri juu ya dawa hzo...chaku fanya tafuta majina ya hzo dawa walizo pewa..au picha zake ili tuweze chambua side effect za hizo.dawa...ila nijuavyo mm kichocho(schistomiasis) hakina dawa nyngne zaidi ya PRAZQUANTEL 40mg/kg...na haina side effct tajwa hapo juu...labda kama walitoa dawa zngne....!! kuhusu minyoo nazo zilezle..thianidazole..albendazole...na zngnezo...pole sana..!!? jarb tafta majna ya hzo dawa.
Praziquantel kwa tiba ya kichocho dozi ni 20mg/kg,lakini sio salama kwa watoto chini ya miaka 4 .
 
cute b

cute b

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2014
Messages
16,549
Points
2,000
cute b

cute b

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2014
16,549 2,000
kwa mfano mm binafsi sna ndugu wala mtoto anae soma hzo shule ivyo nashindwa toa ushauri juu ya dawa hzo...chaku fanya tafuta majina ya hzo dawa walizo pewa..au picha zake ili tuweze chambua side effect za hizo.dawa...ila nijuavyo mm kichocho(schistomiasis) hakina dawa nyngne zaidi ya PRAZQUANTEL 40mg/kg...na haina side effct tajwa hapo juu...labda kama walitoa dawa zngne....!! kuhusu minyoo nazo zilezle..thianidazole..albendazole...na zngnezo...pole sana..!!? jarb tafta majna ya hzo dawa.
Nitajaribu kufatilia mkuu ila kuna mmoja zake alizificha mfukoni akaja nazo....ni dawa flani ivi nyeupe alafu shep yake ni draft ndefu nilizitupa sikuzitilia maanani mkuu but nitatafuta majina ya hizo dawa...
 
cute b

cute b

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2014
Messages
16,549
Points
2,000
cute b

cute b

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2014
16,549 2,000
Praziquantel kwa tiba ya kichocho dozi ni 20mg/kg,lakini sio salama kwa watoto chini ya miaka 4 .
Wenyew walipewa vitatu tatu sasa sijui ni mg ngapi na wana miaka above ten
 
Mushi92

Mushi92

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2013
Messages
3,927
Points
2,000
Mushi92

Mushi92

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2013
3,927 2,000
Shulen kwangu hawakupata shida yoyote na wapo salama hadi leo
 
definition

definition

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2013
Messages
969
Points
1,000
definition

definition

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2013
969 1,000
Nitajaribu kufatilia mkuu ila kuna mmoja zake alizificha mfukoni akaja nazo....ni dawa flani ivi nyeupe alafu shep yake ni draft ndefu nilizitupa sikuzitilia maanani mkuu but nitatafuta majina ya hizo dawa...
sawa.. sawa.
 
N

Nandi jr

Member
Joined
Feb 27, 2015
Messages
96
Points
95
N

Nandi jr

Member
Joined Feb 27, 2015
96 95
Wenyew walipewa vitatu tatu sasa sijui ni mg ngapi na wana miaka above ten
Mara nyingi kidonge kimoja huwa na 600mg hivyo kama walipewa vitatu maana walikunywa 1800mg. Na kwa kawaida dozi inayotolewa ni 40mg/kg. Je wanao wana wastani wa kilo 45?
 
cute b

cute b

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2014
Messages
16,549
Points
2,000
cute b

cute b

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2014
16,549 2,000
Mara nyingi kidonge kimoja huwa na 600mg hivyo kama walipewa vitatu maana walikunywa 1800mg. Na kwa kawaida dozi inayotolewa ni 40mg/kg. Je wanao wana wastani wa kilo 45?
Hawajafikisha mkuu... wananiambia walikuwa wanapewa kutokana na vimo vya urefu....alafu izo daw ni mbili tofauti mkuu wangu..yani kwa ujumla ni vitatu
 

Forum statistics

Threads 1,342,663
Members 514,746
Posts 32,759,157
Top