uhuru wa zanzibar


N

njeru

Member
Joined
Nov 15, 2010
Messages
12
Likes
0
Points
0
N

njeru

Member
Joined Nov 15, 2010
12 0 0
ni furaha iliyooje kwa watanzania bara leo tarehe 9 desember kusherehekea uhuru lakini ja unafahamu kuwa uhuru wa zanzibar ni kesho tarehe 10
 
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,125
Likes
91
Points
145
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,125 91 145
uhuru wa kweli wa zanzibari ni 12 january kesho ni uhuru wa bandia na haujamkomboa mzanzibar
 
Wun

Wun

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2008
Messages
355
Likes
5
Points
35
Wun

Wun

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2008
355 5 35
ni furaha iliyooje kwa watanzania bara leo tarehe 9 desember kusherehekea uhuru lakini ja unafahamu kuwa uhuru wa zanzibar ni kesho tarehe 10
Uhuru gani?
 
M

macinkus

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2007
Messages
260
Likes
3
Points
33
M

macinkus

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2007
260 3 33
zanzibar ilipata uhuru wake kutoka waingereza na kuabidhiwa kwa sultan na baraza la mawaziri, chini ya waziri mkuu desemba 10 1963. serikali ya sultani ilipinduliwa na john okello jan 1964. serikali ya zanzibar chini ya sultan ilikuwa 'nchi huru' ikitambuliwa na umoja wa mataaifa. lakini wabongo, kwa kupenda kukunja ukweli, tunasema mapinduzi yalifanywa na karume na genge lake, na uhuru wa desemba 10 ulikuwa bandia. miafrika ndivyo ilivyo.

macinkus
 
hashycool

hashycool

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2010
Messages
6,380
Likes
1,344
Points
280
hashycool

hashycool

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2010
6,380 1,344 280
nasikia zanzibar ilishawahi kupigana vita na uingereza......
 
E

ejogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2009
Messages
994
Likes
4
Points
35
E

ejogo

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2009
994 4 35
Hivi kwani Zanzibar ipo huru!!!
 
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
12,556
Likes
2,368
Points
280
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2010
12,556 2,368 280
nasikia zanzibar ilishawahi kupigana vita na uingereza......
Yeah ni yule sultan alizipiga na wazungu ila walimzidi nguvu akawa mpole!
 
hashycool

hashycool

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2010
Messages
6,380
Likes
1,344
Points
280
hashycool

hashycool

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2010
6,380 1,344 280
Yeah ni yule sultan alizipiga na wazungu ila walimzidi nguvu akawa mpole!
nasikia ndo vita fupi kuliko vita zote....only 7 hrs
 
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,125
Likes
91
Points
145
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,125 91 145
kiufupi msitake kuchekesha watu mzungu mkoloni kutoa uhuru kumpa mkoloni wa kiarabu huo tuuite uhuru ?

tuwe wakweli na wawazi uhuru uliomkomboa mzawa mzanzibari ni mapinduzi ya zanzibar na hilo liko wazi
 
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2007
Messages
10,492
Likes
3,870
Points
280
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2007
10,492 3,870 280
kiufupi msitake kuchekesha watu mzungu mkoloni kutoa uhuru kumpa mkoloni wa kiarabu huo tuuite uhuru ?

tuwe wakweli na wawazi uhuru uliomkomboa mzawa mzanzibari ni mapinduzi ya zanzibar na hilo liko wazi
Uhuru ni kitu kingine na mapinduzi ni kitu kingine. Au una maana na sisi tukimuondoa mkoloni CCM then siku ya uhuru inabadilika siyo??
 
N

Nonda

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2010
Messages
13,257
Likes
1,999
Points
280
N

Nonda

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2010
13,257 1,999 280
kiufupi msitake kuchekesha watu mzungu mkoloni kutoa uhuru kumpa mkoloni wa kiarabu huo tuuite uhuru ?

tuwe wakweli na wawazi uhuru uliomkomboa mzawa mzanzibari ni mapinduzi ya zanzibar na hilo liko wazi
Mtu wa Pwani,
Njeru,

Mimi nafikiri Zanzibar wafanye sherehe mbili:-

Moja hiyo ya Njeru, Uhuru wa zanzibar
na nyengine iwe
Sherehe za Mapinduzi

Nakubaliana kabisa na Mr. Zero kuwa siku ya uhuru na siku ya mapinduzi ni vitu viwili tofauti. Hata kama vyote vilikuwa na malengo yanayofanana japo kwa mbali. Hakuna haja ya kuendeleza misimamo mikali.
Zanzibar yenu imeingia hatua mpya ya GNU.
sikilza hapa

http://www.youtube.com/watch?v=GQO5ApOS5Lc

Sasa tuachieni sisi huku bara, tutoane kijasho, tupigane mieleka.

Kila la heri kwenu nyote.
 
M

Mtabe

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2010
Messages
675
Likes
4
Points
0
M

Mtabe

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2010
675 4 0
Waarabu wa zanzibar si wakoloni maana walizaliwa pale. Sasa wale wenye asili ya asia si watanzania leo? Mbona harun ali suleiman ni waziri kule zanzibar lkn ni muhindi? Na yule sultan mugheir mbona ni mwarabu lkn alikua waziri ktk serikali ya rais amani karume? Na rostom aziz je mbona ni mbunge? Uhuru wa zanzibar ni wa mwaka 63 mapinduzi ilikua ni kuwapindua wazanzibari halisi na kuwatawalisha wachache kwa maslah ya wachache kupitia tanganyika.
 
N

njeru

Member
Joined
Nov 15, 2010
Messages
12
Likes
0
Points
0
N

njeru

Member
Joined Nov 15, 2010
12 0 0
Mapinduzi ni JAN 10, 64 na lengo lililowekwa inadiwa kuwa ni kuwaondoa madhalim, lakini ufahamu kuwa uhuru wa kijiwe (ZANZIBAR) ni DEC10,63 na waziri mkuu wa kwanza ni MOHAMED SHAMTE na kama si uhuru wa kweli basi Zanzibar isingepewa kiti katika Baraza la Umoja wa Mataifa mwezi tu baada ya uhuru huo. Kwa kweli ni vyema tufahamu history ya ukweli na si kuangalia influence zaidi. kwa
 

Forum statistics

Threads 1,235,802
Members 474,742
Posts 29,236,346