Uhamiaji Wilaya ya Mwanga bila rushwa hutoboi

PANTHERA LEO

JF-Expert Member
Jan 25, 2019
2,307
3,432
Habari Wanajamvi.
Natumaini mko poa.

Naomba serekali iweze kuangalia upya hawa watumishi WA UHAMIAJI pale wilaya ya mwanga kabla hawajaathiri watu wengi.

Baada ya kuzungushwa mda mrefu katika mchakato wa kupata KITAMBULISHO CHA NIDA, Siku ya tarehe 18 niliweza kuelekezwa kwenda ofisi za uhamiaji kama sehemu ya mchakato .

Nilipofika tu mlangoni ilikuwa hivi
Mimi; Habari? Hapa ni ofisi za uhamiaji?
Afisa 2; Ndio umekuja kufanyaje?

Mimi; Nimekuja kufatilia KITAMBULISHO hivyo nimeelekezwa hapa.

Afisa 2; Kwaiyo hujui hapa umekuja kufanya nini?

Mimi; Nadhani ni kwaajili ya ku "verify" Hizi nyaraka

Afisa 1; Ni nani huyo hajui kilichomleta hapa. Emb sogea kwanza umetokea wapi?

Mimi; Nimetokea............

Afisa 1; Kwanza wewe una elimu gani?

Mimi; nikamtajia elimu

Afisa 2; Wewe inaonekana muongo tupe hivyo viambatanishi

Nikawapa( cheti Cha kuzaliwa,Tin, leseni, barua ya mtendaji nk)

Afisa1; Mbona hapa hamna cheti Cha darasa la saba, wala namba ya NIDA ya mama yako alafu inaonesha wewe sio mtanzania maana wilaya walizotoka wazazi wako ni mipakani kwaiyo yawezekana wewe sio mtanzania.

Mimi; Mbona sikuambiwa nilete cheti Cha la saba siku zote Kila siku natajiwa Kimoja kimoja.
(Nikaomba nipige simu nyumbani Ile nitumiwe picha ya cheti)

Afisa1; Uhakikishe na Namba ya NIDA ya mama yako tunataka

Mimi; Mbona kama mnaniwekea ugumu kwani nimekosea wapi

Afisa 1 akachukua Ile fomu akapiga muhuri Kisha akasema "Wewe yaonekana mjeuri sasa hapa nimekuwekea alama huwezi pata namba ya NIDA adi nitake Mimi"

Mimi; Naomba mnieleweshe natakiwa kufanyaje

Afisa 2; Wewe unajifanya huelewi, unadharau kazi yetu.....

Afisa 2; ila ofisi yetu inakupenda ila unashindwa kuelewa tunataka nini. Kwanza unajua majukumu ya uhamiaji?

Afisa1; Sijui kafikaje hapa inaonekana huyu mtu amekimbia wilaya A amekuja huku wilaya ya mwanga Kuna mambo anafanya. Kwanza unataka NIDA ya kazi gani

Mimi; Mimi nataka kitambulisho TU nadhani ni haki ya Kila mtu

Afisa; Basi inaonekana Huna haraka nacho kwaiyo nenda siku ukiwa na haraka utajua Cha kufanya.

Siwezi kuandika yote hapa ila kuna wadada waliingia wao walijaribu kumwambia yule Afisa1. Amalizane na Mimi ila jamaa akagoma kwasababu anazo zijua yeye binafsi.

Kiukweli nimekata tamaa Hadi Mimi mwenyewe nimeanza kujihoji au usikute Mimi sio mtanzania kweli. Nilikuwa sidhani kama kupata utambulisho kutakuwa na mambo mengi kiasi hicho.

Naomba serekali iweze kuangalia upya hili swala, Hawa watu walinishambulia kwa maneno kama vile Mimi ni muhalifu ili watengeneza mazingira ya RUSHWA.
 
Habari Wanajamvi.
Natumaini mko poa.

Naomba serekali iweze kuangalia upya hawa watumishi WA UHAMIAJI pale wilaya ya mwanga kabla hawajaathiri watu wengi.

Baada ya kuzungushwa mda mrefu katika mchakato WA kupata KITAMBULISHO CHA NIDA, Siku ya tarehe 18 niliweza kuelekezwa kwenda ofisi za uhamiaji kama sehemu ya mchakato .

Nilipofika tu mlangoni ilikuwa hivi
Mimi; Habari? Hapa ni ofisi za uhamiaji?
Afisa 2; Ndio umekuja kufanyaje?

Mimi; Nimekuja kufatilia KITAMBULISHO hivyo nimeelekezwa hapa.

Afisa 2; Kwaiyo hujui hapa umekuja kufanya nini?

Mimi; Nadhani ni kwaajili ya ku "verify" Hizi nyaraka

Afisa 1; Ni nani huyo hajui kilichomleta hapa. Emb sogea kwanza umetokea wapi?

Mimi; Nimetokea............

Afisa 1; Kwanza wewe una elimu gani?

Mimi; nikamtajia elimu

Afisa 2; Wewe inaonekana muongo tupe hivyo viambatanishi

Nikawapa( cheti Cha kuzaliwa,Tin, leseni, barua ya mtendaji nk)

Afisa1; Mbona hapa hamna cheti Cha darasa la saba, wala namba ya NIDA ya mama yako alafu inaonesha wewe sio mtanzania maana wilaya walizotoka wazazi wako ni mipakani kwaiyo yawezekana wewe sio mtanzania.

Mimi; Mbona sikuambiwa nilete cheti Cha la saba siku zote Kila siku natajiwa Kimoja kimoja.
(Nikaomba nipige simu nyumbani Ile nitumiwe picha ya cheti)

Afisa1; Uhakikishe na Namba ya NIDA ya mama yako tunataka

Mimi; Mbona kama mnaniwekea ugumu kwani nimekosea wapi

Afisa 1 akachukua Ile fomu akapiga muhuri Kisha akasema "Wewe yaonekana mjeuri sasa hapa nimekuwekea alama huwezi pata namba ya NIDA adi nitake Mimi"

Mimi; Naomba mnieleweshe natakiwa kufanyaje

Afisa 2; Wewe unajifanya huelewi, unadharau kazi yetu.....

Afisa 2; ila ofisi yetu inakupenda ila unashindwa kuelewa tunataka nini. Kwanza unajua majukumu ya uhamiaji?

Afisa1; Sijui kafikaje hapa inaonekana huyu mtu amekimbia wilaya A amekuja huku wilaya ya mwanga Kuna mambo anafanya. Kwanza unataka NIDA ya kazi gani

Mimi; Mimi nataka kitambulisho TU nadhani ni haki ya Kila mtu

Afisa; Basi inaonekana Huna haraka nacho kwaiyo nenda siku ukiwa na haraka utajua Cha kufanya.

Siwezi kuandika yote hapa ila kuna wadada waliingia wao walijaribu kumwambia yule Afisa1. Amalizane na Mimi ila jamaa akagoma kwasababu anazo zijua yeye binafsi.

Kiukweli nimekata tamaa Hadi Mimi mwenyewe nimeanza kujihoji au usikute Mimi sio mtanzania kweli. Nilikuwa sidhani kama kupata utambulisho kutakuwa na mambo mengi kiasi hicho.

Naomba serekali iweze kuangalia upya hili swala, Hawa watu walinishambulia kwa maneno kama vile Mimi ni muhalifu ili watengeneza mazingira ya RUSHWA.
Rushwa ni sehemu mojawapo ya Utoaji huduma hapa Tanzania, wala siyo kitu cha kushangaza
 
Sasa mkuu Tatizo wataniagiza kitu ambacho wanajua Sina mfano wanambie nilete death certificate ya bibi yangu ntatoa wapi?
Je, unaelewa chimbuko hasa la neno 'Rushwa' limetokana na nini???

Unarushwa na kusumbuliwa kwa kucheleweshewa kupata huduma unayohitaji ili kusudi 'Ujiongeze'
 
Habari Wanajamvi.
Natumaini mko poa.

Naomba serekali iweze kuangalia upya hawa watumishi WA UHAMIAJI pale wilaya ya mwanga kabla hawajaathiri watu wengi.

Baada ya kuzungushwa mda mrefu katika mchakato wa kupata KITAMBULISHO CHA NIDA, Siku ya tarehe 18 niliweza kuelekezwa kwenda ofisi za uhamiaji kama sehemu ya mchakato .

Nilipofika tu mlangoni ilikuwa hivi
Mimi; Habari? Hapa ni ofisi za uhamiaji?
Afisa 2; Ndio umekuja kufanyaje?

Mimi; Nimekuja kufatilia KITAMBULISHO hivyo nimeelekezwa hapa.

Afisa 2; Kwaiyo hujui hapa umekuja kufanya nini?

Mimi; Nadhani ni kwaajili ya ku "verify" Hizi nyaraka

Afisa 1; Ni nani huyo hajui kilichomleta hapa. Emb sogea kwanza umetokea wapi?

Mimi; Nimetokea............

Afisa 1; Kwanza wewe una elimu gani?

Mimi; nikamtajia elimu

Afisa 2; Wewe inaonekana muongo tupe hivyo viambatanishi

Nikawapa( cheti Cha kuzaliwa,Tin, leseni, barua ya mtendaji nk)

Afisa1; Mbona hapa hamna cheti Cha darasa la saba, wala namba ya NIDA ya mama yako alafu inaonesha wewe sio mtanzania maana wilaya walizotoka wazazi wako ni mipakani kwaiyo yawezekana wewe sio mtanzania.

Mimi; Mbona sikuambiwa nilete cheti Cha la saba siku zote Kila siku natajiwa Kimoja kimoja.
(Nikaomba nipige simu nyumbani Ile nitumiwe picha ya cheti)

Afisa1; Uhakikishe na Namba ya NIDA ya mama yako tunataka

Mimi; Mbona kama mnaniwekea ugumu kwani nimekosea wapi

Afisa 1 akachukua Ile fomu akapiga muhuri Kisha akasema "Wewe yaonekana mjeuri sasa hapa nimekuwekea alama huwezi pata namba ya NIDA adi nitake Mimi"

Mimi; Naomba mnieleweshe natakiwa kufanyaje

Afisa 2; Wewe unajifanya huelewi, unadharau kazi yetu.....

Afisa 2; ila ofisi yetu inakupenda ila unashindwa kuelewa tunataka nini. Kwanza unajua majukumu ya uhamiaji?

Afisa1; Sijui kafikaje hapa inaonekana huyu mtu amekimbia wilaya A amekuja huku wilaya ya mwanga Kuna mambo anafanya. Kwanza unataka NIDA ya kazi gani

Mimi; Mimi nataka kitambulisho TU nadhani ni haki ya Kila mtu

Afisa; Basi inaonekana Huna haraka nacho kwaiyo nenda siku ukiwa na haraka utajua Cha kufanya.

Siwezi kuandika yote hapa ila kuna wadada waliingia wao walijaribu kumwambia yule Afisa1. Amalizane na Mimi ila jamaa akagoma kwasababu anazo zijua yeye binafsi.

Kiukweli nimekata tamaa Hadi Mimi mwenyewe nimeanza kujihoji au usikute Mimi sio mtanzania kweli. Nilikuwa sidhani kama kupata utambulisho kutakuwa na mambo mengi kiasi hicho.

Naomba serekali iweze kuangalia upya hili swala, Hawa watu walinishambulia kwa maneno kama vile Mimi ni muhalifu ili watengeneza mazingira ya RUSHWA.
Kwa taarifa yako, jina kamili la mama yako uwe unalijua, cheti darasa la saba au shule uliyosoma ni lazima vinginevyo haitoboi na hii ni hata kwenye leseni.
 
Hao ilibidi uwarekodi, wanakuwaga washenzi sana wanadhani hela ni nyepesi mtaani!
 
Ila mwamba nimekuhurumia sana yani umetia huruma sana anyway mkuu andaa kidogo kitu yasiwe mengi ndiyo tulipofikia hakuna namna..
 
Habari Wanajamvi.
Natumaini mko poa.

Naomba serekali iweze kuangalia upya hawa watumishi WA UHAMIAJI pale wilaya ya mwanga kabla hawajaathiri watu wengi.

Baada ya kuzungushwa mda mrefu katika mchakato wa kupata KITAMBULISHO CHA NIDA, Siku ya tarehe 18 niliweza kuelekezwa kwenda ofisi za uhamiaji kama sehemu ya mchakato .

Nilipofika tu mlangoni ilikuwa hivi
Mimi; Habari? Hapa ni ofisi za uhamiaji?
Afisa 2; Ndio umekuja kufanyaje?

Mimi; Nimekuja kufatilia KITAMBULISHO hivyo nimeelekezwa hapa.

Afisa 2; Kwaiyo hujui hapa umekuja kufanya nini?

Mimi; Nadhani ni kwaajili ya ku "verify" Hizi nyaraka

Afisa 1; Ni nani huyo hajui kilichomleta hapa. Emb sogea kwanza umetokea wapi?

Mimi; Nimetokea............

Afisa 1; Kwanza wewe una elimu gani?

Mimi; nikamtajia elimu

Afisa 2; Wewe inaonekana muongo tupe hivyo viambatanishi

Nikawapa( cheti Cha kuzaliwa,Tin, leseni, barua ya mtendaji nk)

Afisa1; Mbona hapa hamna cheti Cha darasa la saba, wala namba ya NIDA ya mama yako alafu inaonesha wewe sio mtanzania maana wilaya walizotoka wazazi wako ni mipakani kwaiyo yawezekana wewe sio mtanzania.

Mimi; Mbona sikuambiwa nilete cheti Cha la saba siku zote Kila siku natajiwa Kimoja kimoja.
(Nikaomba nipige simu nyumbani Ile nitumiwe picha ya cheti)

Afisa1; Uhakikishe na Namba ya NIDA ya mama yako tunataka

Mimi; Mbona kama mnaniwekea ugumu kwani nimekosea wapi

Afisa 1 akachukua Ile fomu akapiga muhuri Kisha akasema "Wewe yaonekana mjeuri sasa hapa nimekuwekea alama huwezi pata namba ya NIDA adi nitake Mimi"

Mimi; Naomba mnieleweshe natakiwa kufanyaje

Afisa 2; Wewe unajifanya huelewi, unadharau kazi yetu.....

Afisa 2; ila ofisi yetu inakupenda ila unashindwa kuelewa tunataka nini. Kwanza unajua majukumu ya uhamiaji?

Afisa1; Sijui kafikaje hapa inaonekana huyu mtu amekimbia wilaya A amekuja huku wilaya ya mwanga Kuna mambo anafanya. Kwanza unataka NIDA ya kazi gani

Mimi; Mimi nataka kitambulisho TU nadhani ni haki ya Kila mtu

Afisa; Basi inaonekana Huna haraka nacho kwaiyo nenda siku ukiwa na haraka utajua Cha kufanya.

Siwezi kuandika yote hapa ila kuna wadada waliingia wao walijaribu kumwambia yule Afisa1. Amalizane na Mimi ila jamaa akagoma kwasababu anazo zijua yeye binafsi.

Kiukweli nimekata tamaa Hadi Mimi mwenyewe nimeanza kujihoji au usikute Mimi sio mtanzania kweli. Nilikuwa sidhani kama kupata utambulisho kutakuwa na mambo mengi kiasi hicho.

Naomba serekali iweze kuangalia upya hili swala, Hawa watu walinishambulia kwa maneno kama vile Mimi ni muhalifu ili watengeneza mazingira ya RUSHWA.
Kwani walipo ambiwa wawe wanakula kwa urefu wa kamba ila wasivimbewe ilimaanisha nini?

Unaweza kuwalaumu kumbe wanatekeleza agizo.
 
Namba ya NIDA ya mama ya nini hao wahuni tu me nilichukua NIDA yangu 2018 huo upuuzi sikuambiwa.mama yangu naye akaja kupata NIDA yake 2020 hakuulizwa NIDA ya mama yake wala NIDA ya mimi mwanae.
 
Mkuu kwaiyo niandae shilingi ngapi nipate icho kitambulisho ?
Usitoe hela ni haki yako kupata hivyo vitambulisho inauma kuona Mtanzania unasumbuka kwa vitu vidogo huku hao maofisa wamewapa mpaka watoto wao wanaotambaa passport...naumia sana kusikia hizi habari kwa Watafutaji yaani mtu anakukwamisha kwa kitu cha kijinga tu kwa sababu ya kutaka rushwa...
 
Back
Top Bottom