Uhamiaji kuchunguza uraia wa Zitto


Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined
Jan 18, 2007
Messages
14,602
Likes
3,893
Points
280
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined Jan 18, 2007
14,602 3,893 280
Habari zilizoripotiwa kwenye vyombo vya habari juu ya Idara ya Uhamiaji kuanza kuchunguza Uraia wa ndugu Zitto Kabwe zinapaswa kuhojiwa kwa kuwa zinazua maswali mengi ya kuudhi

Ni kitu gani hasa kilichoisukuma idara hiyo leo kuanza kufuatilia Uraia wa Zitto?

Turejee historia kwa ufupi:

Mwaka 2010 Mgombea wa Upinzani jimbo la Nyamagana Ezekiel Wenje alitangazwa kuwa si Raia.

Mwaka huo huot Mgombea wa CCM jimbo la Nzega Hussein Bashe aliyekua kinyume na kambi ya mwenyekiti taifa ambae ni Rais alitangazwa si Raia wa Tanzania

-Baada ya Rais Mkapa kuingia madarakani,alipokosolewa vikali Mwanasiasa na mwanaharakati nguli Jenerali Ulimwengu alitangazwa kuwa si Raia

Je,Hili la ndugu Zitto halina unasaba na siasa za majitaka?

Ni nani mwenyehatimiliki ya nchi kiasi kwamba anaweza kuitumia idara nyeti ya umma kuchokonoa,kutishia haki ya msingi ya mtu kwa sababu za kisiasa?

Zitto amekua Mbunge kwa zaidi ya miaka 10 na Amekua Mwenyekiti wa PAC na Naibu Kiongozi wa Kambi ya Upinzani Bungeni ambazo ni nafasi nyeti.

Je,Uhamiaji wanataka kutangaza kuwa Idara ya Usalama wa Taifa hawafanyi kazi yao ipasavyo hadi kumuachia mtu ambae hajulikani alipotoka kuwa na access ya nyaraka nyeti za nchi baada ya kuongoza taasisi muhimu?

Niliwahi kuandika kuwa ukitaka kuthibitisha kama wewe ni raia wa nchi hii basi ikosoe serikali ya Tanzania,gombea ubunge au urais halafu uwabane vilivyo watawala.Kama umezaliwa maeneo ya mipakani au kama rangi yako ya ngozi ni ya asili ya nje ya mipaka yetu utakiona

Hii tabia haipaswi kufumbiwa macho hata kidogo. Ni lazima Idara ya Uhamiaji ieleze msingi wa uchunguzi huo unatokana na nini. Tabia ya kuviziana na kutumia dola ikiachwa iendelee hakuna atakaebaki salama

Cha ajabu watu wenye rekodi ya kupambana na ufisadi na kuonyesha uzalendo kwa nchi ndio wanaokua wa kwanza kutiliwa mashaka juu ya Uraia wao.Inachekesha sana


Kama tunafika Mahali Mwanasheria Mkuu wa Serikali ya Tanzania anamuomba Mkongomani orodha ya walioficha fedha za Tanzania nchini Uswisi basi Mkongomani huyo uzalendo wake ni zaidi ya ule wa viongozi wakuu wa vyombo vya Dola na hata Rais wa nchi.

Usishangae kukuta kuwa suala hili linaibuka kumnusuru Mgombea wa CCM huko Kigoma mjini.Yaani ili kuzua hisia hasi dhidi yake kutoka kwa wapiga kura tu.

Maslahi ya kisiasa yametamalaki kama yalivyotamalaki katikat mradi wa unyanyasaji aliofanyiwa Jenerali Ulimwengu,Hussein Bashe na Ezekiah Wenje mwaka 2010 na hapo kabla

By the way, Katika Kitabu kilichopigwa marufuku cha "The Dark Side of Julius Nyerere " cha Ludovick Mwijage kulikua na tuhuma ambazo hazikuwahi kujibiwa kuhusu uraia wa Mwalimu Nyerere.Au jibu la Serikali ndio kukifungia kitabu kile?

Mch.Christopher Mtikila aliwahi kuibua tuhuma kuhusu Uraia wa Rais Mkapa kuwa sio Mtanzania .Hazijawahi kujibiwa kiufasaha

Ipo siku wanamuziki Alli Kiba,Mwasiti na Wengineo kutoka Kigoma au Mipakani watakapotumia nyimbo zao kuelimisha jamii na kugusa maslahi ya watawala wataanza kuonekana kuwa sio watanzania. Tusikubaliane na ujinga huu

Tuhoji ,Tukosoe na kulaani jaribio lolote la kutumia idara nyeti za nchi kutisha sauti kinzani dhidi ya watawala au watu wachache kwa maslahi yao binafsi.

Tanzania ni yetu sote,Hakuna mwenyehatimiliki ya nchi hii

Mungu Ibariki Tanzania,Mungu Ibariki Afrika...

Aluta Contimua,Victory Ascerta....

Ben Saanane
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,139
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,139 280
Na ccm wanamgombea ana uraia wa Marekani..lakini uhamiaji 'hawajui' na 'hawataki kujua'
 
Last emperor

Last emperor

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2015
Messages
5,052
Likes
1,865
Points
280
Last emperor

Last emperor

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2015
5,052 1,865 280
Akizungumza kwenye moja ya mikutano ya kampeni Kigoma, mgombea urais kwa tiketi ya ACT-Wazalendo ambaye pia ni mwenyekiti wa chama hicho Anna Mghwira amesema, anawashangaa Uhamiaji leo kuanza kuchunguza uraia wa Zitto wakati ameshawahi kuwa mbunge wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Habari zaidi soma gazeti la Majira la leo.
Mbona Jenerali ulimwengu alichunguzwa akakutwa sio raia na alikuwa ameisha kuwa mbunge, mkuu wa wilaya etc? Hata huyu achunguzwe, usijekuta ni mhutu huyu
 
N

Ngonidema

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2015
Messages
2,361
Likes
1,571
Points
280
N

Ngonidema

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2015
2,361 1,571 280
kigoma kwanza,zitto kwanza, majungu baadae. Uhamiaji wapo mpaka was kigoma na kagera tu. namanga,sirrari,tunduma nk, acheni ubaguzi watz
Peleken Act yenu congo
 
kuduman201036

kuduman201036

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2015
Messages
3,510
Likes
1,581
Points
280
kuduman201036

kuduman201036

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2015
3,510 1,581 280
kwa hiyo na Dr.Ben mkapa ni wa msumbiji kwa kuwa kwao masasi karibu na msumbij? aaaah siyo kweli ni utaratibu tuu wa kazi.
 
Last emperor

Last emperor

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2015
Messages
5,052
Likes
1,865
Points
280
Last emperor

Last emperor

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2015
5,052 1,865 280
Hata diamond achunguzwe, sio mtanzania huyu, unaweza kuta ni mkongo
 
Jumong S

Jumong S

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2013
Messages
3,765
Likes
2,941
Points
280
Jumong S

Jumong S

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2013
3,765 2,941 280
Waje wanichunguze na mimi wakione cha moto...
 
delusions

delusions

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2013
Messages
5,019
Likes
699
Points
280
Age
52
delusions

delusions

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2013
5,019 699 280
Papaaa zito kabwe
 
Jumong S

Jumong S

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2013
Messages
3,765
Likes
2,941
Points
280
Jumong S

Jumong S

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2013
3,765 2,941 280
Nakumbuka maneno ya Wassira ..... CCM walijua uzi mgumu unaowaunganisha Mbowe na Slaa ukatikie wapi na muda gani ...... CCM wametuweza kweli ..... kazi ipo kupanga upya upinzani ..... leo mameneja wengine wa kampeni za upinzani hata kadi hawana na tumewaamini kabisa ......ngoja tupishe hii mihemuko uchaguzi upite ndio akili zitawarudia ....
Waombe Mungu Lowasa apite, akipigwa chini duuuh....
 
mop

mop

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
863
Likes
610
Points
180
mop

mop

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
863 610 180
Mbona Kinana ni msomali na hatujawahi kusikia idara ya uhamiaji kuhoji uraia wake,ni nani mtanzania halisi athibitishe kama hutokuta mgogo wa Sukamahela peke yake ndo mtanzania halisi
 
Jambazi

Jambazi

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2014
Messages
16,253
Likes
15,357
Points
280
Jambazi

Jambazi

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2014
16,253 15,357 280
Huyu jamaa apewe masaa 24hrs awe ameshatimuliwa hapa Tz!
 
N

Naipendatz

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2011
Messages
961
Likes
416
Points
80
N

Naipendatz

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2011
961 416 80
Baaada ya jana kuisimamisha Dar leo mafuriko yanaingia mji kasoro bahari na saa hii yuko Ruaha.
Lowassa ni noma, anadokoa huku anaacha, anaenda huku anashindilia anaacha, anaamia sehemu nyingine anakandamiza! ccm wanatamani muda wa kampeni uishe
 
dolevaby

dolevaby

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2013
Messages
9,142
Likes
4,129
Points
280
dolevaby

dolevaby

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2013
9,142 4,129 280
Asante mkuu Ben Nilikuwa najiuliza haya yamekujaje? Kumbe ni habari ya Jimbo la Kigoma mjini manake nasikia hilo JIMBO wt waliopitishwa wananguvu sasa CCM wanahisi Zitto anaweza kuwa naushawishi zaidi akalichukua asee CCM wataleta VITA kwenye Nchi hii Kwakweli niupuuzi majitu yametawala miaka mingi lkn bado inadhani inahatimiliki ya kuongoza milele.....nawachukia sana hawa wagu
 
Last edited by a moderator:
H

Herry sekeou Toure

Member
Joined
May 4, 2013
Messages
20
Likes
0
Points
3
Age
26
H

Herry sekeou Toure

Member
Joined May 4, 2013
20 0 3
Interesting......Slaa anaibomoa CHADEMA Zitto anachunguzwa uraia....
CCM wanaendelea na kampeni....Lipumba ka quit....

Whoever is behind all this ni 'genius' wa mikakati...
sawasawa! em fikiria alichosema slaa kua ilikua ikijulikana tangu zamani hata kabla ya dr slaa kujotoa katika siasa kwamba Lowasa angekuja chadema na watu wake na wote waliafikiana, sasa naona kumbe dah... cc tunaona kachukua maamuz magum, eti Lowasa wamemkata kweny cham chake mara cjui hajarudisha kadi ya chama cha mapinduzi. YOTE HII NI MIPANGO, VIONGOZI MTALIPWA CKU YA MWISHO, WANANCHI WANAUWANA KISA USHABIKI WA VYAMA..

HAKUNA CHA UKAWA, CCM WALA ACT. WOTE NI WALE WALE... NACHUKIA SIASA YA TZ, ISHAALLAH MOLA ATAWALIPA
 
al-bauly

al-bauly

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2014
Messages
345
Likes
37
Points
45
Age
25
al-bauly

al-bauly

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2014
345 37 45
Interesting......Slaa anaibomoa CHADEMA Zitto anachunguzwa uraia....
CCM wanaendelea na kampeni....Lipumba ka quit....

Whoever is behind all this ni 'genius' wa mikakati...
Nchi hii ina kingmaker na sijui lini tutamjua.
 
Turnkey

Turnkey

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2013
Messages
3,318
Likes
1,983
Points
280
Turnkey

Turnkey

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2013
3,318 1,983 280
kazaliwa tanzania.zito kazali wa tanzania. tueleze taratibu za kuwa raia hapa tz...
Kuzaliwa Tanzania sio guarantee ya kuwa raia kama wazazi wako wahamiaji na hawakuomba uraia wa Tanzania. ...tumechoka kuwa na viongozi wahamiaji toka yule mwenye kifimbo cha kuchezea
 
Zamiluni Zamiluni

Zamiluni Zamiluni

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2014
Messages
11,295
Likes
7,317
Points
280
Zamiluni Zamiluni

Zamiluni Zamiluni

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2014
11,295 7,317 280
Nchi hii ina kingmaker na sijui lini tutamjua.
Wee acha tu....
Sasa waSwaha (TZds) wanagongana na kukashifiana kati yao " WHO is WHO" ndani ya nchi hii..... Acha sasa SULTANI arudi kuchukuwa klichobaki !!!!
Wandaguu hebu simameni imara tujenge TAIFA !! acheni umbeya !!
 
Consigliere

Consigliere

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
9,252
Likes
11,675
Points
280
Consigliere

Consigliere

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2010
9,252 11,675 280
Kuna kiongozi mkubwa wa jeshi la Tanzania alitorokea Rwanda baada ya kugundulika si raia. Kutenda kosa kwa muda mrefu bila kugundulika hakuhalalishi kosa.
Hakuwahi kutoroka yule...suala la kutoroka lilitengenezwa tu, ukweli ni kuwa kaburi lake halijulikani lilipo.
 
C

Clemence Baraka

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2012
Messages
1,599
Likes
318
Points
180
C

Clemence Baraka

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2012
1,599 318 180
sawasawa! em fikiria alichosema slaa kua ilikua ikijulikana tangu zamani hata kabla ya dr slaa kujotoa katika siasa kwamba Lowasa angekuja chadema na watu wake na wote waliafikiana, sasa naona kumbe dah... cc tunaona kachukua maamuz magum, eti Lowasa wamemkata kweny cham chake mara cjui hajarudisha kadi ya chama cha mapinduzi. YOTE HII NI MIPANGO, VIONGOZI MTALIPWA CKU YA MWISHO, WANANCHI WANAUWANA KISA USHABIKI WA VYAMA..

HAKUNA CHA UKAWA, CCM WALA ACT. WOTE NI WALE WALE... NACHUKIA SIASA YA TZ, ISHAALLAH MOLA ATAWALIPA
Ndio maana la muhimu sana ni lawasa kutoa ahadi ya lini atatupatia katiba mpya. Ahadi zingine zote hazina maana kama ukawa hawataleta katiba mpya.
 

Forum statistics

Threads 1,236,278
Members 475,050
Posts 29,252,638