Uhamiaji kuchunguza uraia wa Zitto | Page 5 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uhamiaji kuchunguza uraia wa Zitto

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by EasyFit, Sep 8, 2015.

  1. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #1
    Sep 8, 2015
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,261
    Likes Received: 148
    Trophy Points: 160
    Akizungumza kwenye moja ya mikutano ya kampeni Kigoma, mgombea urais kwa tiketi ya ACT-Wazalendo ambaye pia ni mwenyekiti wa chama hicho Anna Mghwira amesema, anawashangaa Uhamiaji leo kuanza kuchunguza uraia wa Zitto wakati ameshawahi kuwa mbunge wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

    Habari zaidi soma gazeti la Majira la leo.
     
  2. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #81
    Sep 8, 2015
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,603
    Likes Received: 3,738
    Trophy Points: 280
    Habari zilizoripotiwa kwenye vyombo vya habari juu ya Idara ya Uhamiaji kuanza kuchunguza Uraia wa ndugu Zitto Kabwe zinapaswa kuhojiwa kwa kuwa zinazua maswali mengi ya kuudhi

    Ni kitu gani hasa kilichoisukuma idara hiyo leo kuanza kufuatilia Uraia wa Zitto?

    Turejee historia kwa ufupi:

    Mwaka 2010 Mgombea wa Upinzani jimbo la Nyamagana Ezekiel Wenje alitangazwa kuwa si Raia.

    Mwaka huo huot Mgombea wa CCM jimbo la Nzega Hussein Bashe aliyekua kinyume na kambi ya mwenyekiti taifa ambae ni Rais alitangazwa si Raia wa Tanzania

    -Baada ya Rais Mkapa kuingia madarakani,alipokosolewa vikali Mwanasiasa na mwanaharakati nguli Jenerali Ulimwengu alitangazwa kuwa si Raia

    Je,Hili la ndugu Zitto halina unasaba na siasa za majitaka?

    Ni nani mwenyehatimiliki ya nchi kiasi kwamba anaweza kuitumia idara nyeti ya umma kuchokonoa,kutishia haki ya msingi ya mtu kwa sababu za kisiasa?

    Zitto amekua Mbunge kwa zaidi ya miaka 10 na Amekua Mwenyekiti wa PAC na Naibu Kiongozi wa Kambi ya Upinzani Bungeni ambazo ni nafasi nyeti.

    Je,Uhamiaji wanataka kutangaza kuwa Idara ya Usalama wa Taifa hawafanyi kazi yao ipasavyo hadi kumuachia mtu ambae hajulikani alipotoka kuwa na access ya nyaraka nyeti za nchi baada ya kuongoza taasisi muhimu?

    Niliwahi kuandika kuwa ukitaka kuthibitisha kama wewe ni raia wa nchi hii basi ikosoe serikali ya Tanzania,gombea ubunge au urais halafu uwabane vilivyo watawala.Kama umezaliwa maeneo ya mipakani au kama rangi yako ya ngozi ni ya asili ya nje ya mipaka yetu utakiona

    Hii tabia haipaswi kufumbiwa macho hata kidogo. Ni lazima Idara ya Uhamiaji ieleze msingi wa uchunguzi huo unatokana na nini. Tabia ya kuviziana na kutumia dola ikiachwa iendelee hakuna atakaebaki salama

    Cha ajabu watu wenye rekodi ya kupambana na ufisadi na kuonyesha uzalendo kwa nchi ndio wanaokua wa kwanza kutiliwa mashaka juu ya Uraia wao.Inachekesha sana


    Kama tunafika Mahali Mwanasheria Mkuu wa Serikali ya Tanzania anamuomba Mkongomani orodha ya walioficha fedha za Tanzania nchini Uswisi basi Mkongomani huyo uzalendo wake ni zaidi ya ule wa viongozi wakuu wa vyombo vya Dola na hata Rais wa nchi.

    Usishangae kukuta kuwa suala hili linaibuka kumnusuru Mgombea wa CCM huko Kigoma mjini.Yaani ili kuzua hisia hasi dhidi yake kutoka kwa wapiga kura tu.

    Maslahi ya kisiasa yametamalaki kama yalivyotamalaki katikat mradi wa unyanyasaji aliofanyiwa Jenerali Ulimwengu,Hussein Bashe na Ezekiah Wenje mwaka 2010 na hapo kabla

    By the way, Katika Kitabu kilichopigwa marufuku cha "The Dark Side of Julius Nyerere " cha Ludovick Mwijage kulikua na tuhuma ambazo hazikuwahi kujibiwa kuhusu uraia wa Mwalimu Nyerere.Au jibu la Serikali ndio kukifungia kitabu kile?

    Mch.Christopher Mtikila aliwahi kuibua tuhuma kuhusu Uraia wa Rais Mkapa kuwa sio Mtanzania .Hazijawahi kujibiwa kiufasaha

    Ipo siku wanamuziki Alli Kiba,Mwasiti na Wengineo kutoka Kigoma au Mipakani watakapotumia nyimbo zao kuelimisha jamii na kugusa maslahi ya watawala wataanza kuonekana kuwa sio watanzania. Tusikubaliane na ujinga huu

    Tuhoji ,Tukosoe na kulaani jaribio lolote la kutumia idara nyeti za nchi kutisha sauti kinzani dhidi ya watawala au watu wachache kwa maslahi yao binafsi.

    Tanzania ni yetu sote,Hakuna mwenyehatimiliki ya nchi hii

    Mungu Ibariki Tanzania,Mungu Ibariki Afrika...

    Aluta Contimua,Victory Ascerta....

    Ben Saanane
     
  3. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #82
    Sep 8, 2015
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 37,862
    Likes Received: 22,875
    Trophy Points: 280
    Na ccm wanamgombea ana uraia wa Marekani..lakini uhamiaji 'hawajui' na 'hawataki kujua'
     
  4. Last emperor

    Last emperor JF-Expert Member

    #83
    Sep 8, 2015
    Joined: Mar 22, 2015
    Messages: 5,025
    Likes Received: 1,848
    Trophy Points: 280
    Mbona Jenerali ulimwengu alichunguzwa akakutwa sio raia na alikuwa ameisha kuwa mbunge, mkuu wa wilaya etc? Hata huyu achunguzwe, usijekuta ni mhutu huyu
     
  5. N

    Ngonidema JF-Expert Member

    #84
    Sep 8, 2015
    Joined: Jul 30, 2015
    Messages: 2,353
    Likes Received: 1,566
    Trophy Points: 280
    Peleken Act yenu congo
     
  6. kuduman201036

    kuduman201036 JF-Expert Member

    #85
    Sep 8, 2015
    Joined: Aug 26, 2015
    Messages: 3,405
    Likes Received: 1,516
    Trophy Points: 280
    kwa hiyo na Dr.Ben mkapa ni wa msumbiji kwa kuwa kwao masasi karibu na msumbij? aaaah siyo kweli ni utaratibu tuu wa kazi.
     
  7. Last emperor

    Last emperor JF-Expert Member

    #86
    Sep 8, 2015
    Joined: Mar 22, 2015
    Messages: 5,025
    Likes Received: 1,848
    Trophy Points: 280
    Hata diamond achunguzwe, sio mtanzania huyu, unaweza kuta ni mkongo
     
  8. Jumong S

    Jumong S JF-Expert Member

    #87
    Sep 8, 2015
    Joined: Jul 3, 2013
    Messages: 2,730
    Likes Received: 1,716
    Trophy Points: 280
    Waje wanichunguze na mimi wakione cha moto...
     
  9. delusions

    delusions JF-Expert Member

    #88
    Sep 8, 2015
    Joined: Jan 11, 2013
    Messages: 4,939
    Likes Received: 651
    Trophy Points: 280
    Papaaa zito kabwe
     
  10. Jumong S

    Jumong S JF-Expert Member

    #89
    Sep 8, 2015
    Joined: Jul 3, 2013
    Messages: 2,730
    Likes Received: 1,716
    Trophy Points: 280
    Waombe Mungu Lowasa apite, akipigwa chini duuuh....
     
  11. mop

    mop JF-Expert Member

    #90
    Sep 8, 2015
    Joined: Jul 11, 2015
    Messages: 862
    Likes Received: 601
    Trophy Points: 180
    Mbona Kinana ni msomali na hatujawahi kusikia idara ya uhamiaji kuhoji uraia wake,ni nani mtanzania halisi athibitishe kama hutokuta mgogo wa Sukamahela peke yake ndo mtanzania halisi
     
  12. Jambazi

    Jambazi JF-Expert Member

    #91
    Sep 8, 2015
    Joined: Jan 18, 2014
    Messages: 15,296
    Likes Received: 14,031
    Trophy Points: 280
    Huyu jamaa apewe masaa 24hrs awe ameshatimuliwa hapa Tz!
     
  13. N

    Naipendatz JF-Expert Member

    #92
    Sep 8, 2015
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 932
    Likes Received: 360
    Trophy Points: 80
    Lowassa ni noma, anadokoa huku anaacha, anaenda huku anashindilia anaacha, anaamia sehemu nyingine anakandamiza! ccm wanatamani muda wa kampeni uishe
     
  14. dolevaby

    dolevaby JF-Expert Member

    #93
    Sep 8, 2015
    Joined: Aug 25, 2013
    Messages: 8,093
    Likes Received: 3,286
    Trophy Points: 280
    Asante mkuu Ben Nilikuwa najiuliza haya yamekujaje? Kumbe ni habari ya Jimbo la Kigoma mjini manake nasikia hilo JIMBO wt waliopitishwa wananguvu sasa CCM wanahisi Zitto anaweza kuwa naushawishi zaidi akalichukua asee CCM wataleta VITA kwenye Nchi hii Kwakweli niupuuzi majitu yametawala miaka mingi lkn bado inadhani inahatimiliki ya kuongoza milele.....nawachukia sana hawa wagu
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. H

    Herry sekeou Toure Member

    #94
    Sep 8, 2015
    Joined: May 4, 2013
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    sawasawa! em fikiria alichosema slaa kua ilikua ikijulikana tangu zamani hata kabla ya dr slaa kujotoa katika siasa kwamba Lowasa angekuja chadema na watu wake na wote waliafikiana, sasa naona kumbe dah... cc tunaona kachukua maamuz magum, eti Lowasa wamemkata kweny cham chake mara cjui hajarudisha kadi ya chama cha mapinduzi. YOTE HII NI MIPANGO, VIONGOZI MTALIPWA CKU YA MWISHO, WANANCHI WANAUWANA KISA USHABIKI WA VYAMA..

    HAKUNA CHA UKAWA, CCM WALA ACT. WOTE NI WALE WALE... NACHUKIA SIASA YA TZ, ISHAALLAH MOLA ATAWALIPA
     
  16. al-bauly

    al-bauly JF-Expert Member

    #95
    Sep 8, 2015
    Joined: Aug 27, 2014
    Messages: 343
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Nchi hii ina kingmaker na sijui lini tutamjua.
     
  17. T

    Turnkey JF-Expert Member

    #96
    Sep 8, 2015
    Joined: Jul 9, 2013
    Messages: 2,366
    Likes Received: 1,235
    Trophy Points: 280
    Kuzaliwa Tanzania sio guarantee ya kuwa raia kama wazazi wako wahamiaji na hawakuomba uraia wa Tanzania. ...tumechoka kuwa na viongozi wahamiaji toka yule mwenye kifimbo cha kuchezea
     
  18. Zamiluni Zamiluni

    Zamiluni Zamiluni JF-Expert Member

    #97
    Sep 8, 2015
    Joined: Feb 11, 2014
    Messages: 11,298
    Likes Received: 7,303
    Trophy Points: 280
    Wee acha tu....
    Sasa waSwaha (TZds) wanagongana na kukashifiana kati yao " WHO is WHO" ndani ya nchi hii..... Acha sasa SULTANI arudi kuchukuwa klichobaki !!!!
    Wandaguu hebu simameni imara tujenge TAIFA !! acheni umbeya !!
     
  19. Consigliere

    Consigliere JF-Expert Member

    #98
    Sep 8, 2015
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 8,516
    Likes Received: 9,252
    Trophy Points: 280
    Hakuwahi kutoroka yule...suala la kutoroka lilitengenezwa tu, ukweli ni kuwa kaburi lake halijulikani lilipo.
     
  20. I

    ILLICH Senior Member

    #99
    Sep 8, 2015
    Joined: Mar 15, 2014
    Messages: 111
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Vipi Wilson Kabwe,yule mkurugenzi wa jiji la Dar?
     
  21. C

    Clemence Baraka JF-Expert Member

    #100
    Sep 8, 2015
    Joined: Sep 4, 2012
    Messages: 1,599
    Likes Received: 316
    Trophy Points: 180
    Ndio maana la muhimu sana ni lawasa kutoa ahadi ya lini atatupatia katiba mpya. Ahadi zingine zote hazina maana kama ukawa hawataleta katiba mpya.
     
Loading...