Ugonjwa wa kisukari unamuua ndugu yangu

M

mozambiqueone

Senior Member
Joined
Sep 8, 2014
Messages
195
Points
225
M

mozambiqueone

Senior Member
Joined Sep 8, 2014
195 225
Mwambie

1. Atumie mlonge majani yake mabichi unamchemshia kisha unampa anakunywa glasi mbili asubuhi mbili mchana na mbili usiku.


2. Kalera au kwa jina lingine matango pori ( Dar Es Salaam utazipata pale Soko mjinga au soko la wahindi lipo karibu na Posta au Kisutu. UKIMUULIZA BODABODA , TAXI AU BAJAJI YOYOTE ATAKUPELEKA )

Hayo matango pori yasage kwenye blenda au juicer kisha awe anakunywa glasi mbili asubuhi, glasi 2 mchana na glasi mbili usiku. Ni mujarabu sana na INSHA'ALLAH Mungu atamfanyia wepesi.


3. Uwe unampa mafuta ya Habbat Soddah awe anatumia kula. Kwa.sababu ana hali mbaya jipange.awe anakula walau kichupa kimoja cha size ya kati kwa siku moja.Anakigawa nusu anakula asubuhi nusu anakula usiku.


4. Chukua kijiko kimoja cha shubiri chemsha kwenye lita moja ya maji pamoja na ndizi moja ya kuiva ( uiponde ponde kabla ya kuipika) ikitokota ipua kisha mpe awe anakunywa kikombe.kimoja asubuhi na.kimoja usiku.

Kama una nafasi anaweza kutumia tiba zote kwa pamoja.

Nyingine ni za mitishamba majina nimesahau.

Mungu atamfanyia wepesi.

Nunua na kipimo cha sukari akiwa anatumia basi kesho yake anapima ili asije akapitiliza kwa sababu zinashusha sana sukari tiba hizo.


Kama ni sukari ya kushuka mwambie.atumie mkundekunde. Ataupata vijijini au kwenye maduka ya dawa za kisuna.
Nakushukuru. Wacha nipambane. Sukari yake ni ya kupanda
 
M

mozambiqueone

Senior Member
Joined
Sep 8, 2014
Messages
195
Points
225
M

mozambiqueone

Senior Member
Joined Sep 8, 2014
195 225
Write your reply...Pole sana ndugu. Daktari wake anasemaje? Upo mkoa gani? Kama upo Dar kuna Daktari yupo Bochi hospital Mbezi alimsaidia sana ndugu yangu naye dawa zililkuwa zinakataa lkn kwa sasa anaendelea vzr sana.
Daktari amembadilishia dawa lakini ni sioni maendeleo ya kuridhisha. Bochi hospital, nazingatia
 
M

mozambiqueone

Senior Member
Joined
Sep 8, 2014
Messages
195
Points
225
M

mozambiqueone

Senior Member
Joined Sep 8, 2014
195 225
Mpeleke kwa Dr.Abaas pale fire mtaa wa Faru. Mimi wiki yatatu sasa napata huduma pale na tatizo langu lipo upande wa kidonda nashkuru naendelea vizuri sanaaaaa. Jama ni Dr. Bingwa wa kisukari.
Thanks
 
M

mozambiqueone

Senior Member
Joined
Sep 8, 2014
Messages
195
Points
225
M

mozambiqueone

Senior Member
Joined Sep 8, 2014
195 225
Th
Dawa ya sukari ni lishe afuate masharti ya lishe najua Mimi kuwa
Kisukari cha kupawnda lazima afuate lishe
Astumie vyakula vya wanga
Atumie vyakula vya protini kwa wingi sana
Atumie mboga za majani kwa wingi
Chakula atumie kwa mahesabu namanisha chakula kilingane asubuhi kiwe sawa na cha mchana na jioni
Isizidi milo mitatu na ikizidi mwisho minne
Sukari hili ibalance inatakiwa hiwe 4.5 mpaka 7
Hayo ndio najua
Thanks
 
feyzal

feyzal

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2016
Messages
1,135
Points
2,000
feyzal

feyzal

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2016
1,135 2,000
Kisukari unaweza kukidhibiti kwa lishe tu. Maana hizo "dawa kisukari zinaufanya mwili usi absorb sukari nyingi kwenye seli...lakini ile excess sugar inabaki kwenye damu na kufanya madhara."

We jamaa unatupa matango hapa kasome vizuri
 
feyzal

feyzal

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2016
Messages
1,135
Points
2,000
feyzal

feyzal

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2016
1,135 2,000
Dawa ya sukari ni lishe afuate masharti ya lishe najua Mimi kuwa
Kisukari cha kupanda lazima afuate lishe
Astumie vyakula vya wanga
Atumie vyakula vya protini kwa wingi sana
Atumie mboga za majani kwa wingi
Chakula atumie kwa mahesabu namanisha chakula kilingane asubuhi kiwe sawa na cha mchana na jioni
Isizidi milo mitatu na ikizidi mwisho minne
Sukari hili ibalance inatakiwa hiwe 4.5 mpaka 7
Hayo ndio najua
Pia asile mafuta mengi ni hatari kwake
 
olakuya

olakuya

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2016
Messages
295
Points
500
olakuya

olakuya

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2016
295 500
wazee vipi hawa jamaa wa neolife wana vidonge vyao wanadai vinatibu.nataka nijaribu kwa mzee wangu maana hali si hali.
kuna mtu amewahi kuzitumia?
 
Adilinanduguze

Adilinanduguze

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2014
Messages
839
Points
1,000
Adilinanduguze

Adilinanduguze

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2014
839 1,000
Hivi jamani tuwe wakweli, Luna dawa/Tiba zinaponya kisukari kabisa kabisa na kukimaliza ????
 
Tarakilishi

Tarakilishi

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2013
Messages
2,132
Points
2,000
Tarakilishi

Tarakilishi

JF-Expert Member
Joined May 19, 2013
2,132 2,000
Mkuu pole sana...Sijui kama umepata suluhisho au VP...

Ila kama bado ni PM nikuelekeze sehemu(kama upo Dar)

Ni uhakika nina ndugu zangu watano pamoja na majirani niliowapeleka. Wamepona kabisa 100%
Mkuu tushirikishe sote, mimi pia nina sister nahitaji msaidia. Tafadhali nielekeze mkuu
 
kinusikwetu

kinusikwetu

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2018
Messages
897
Points
1,000
kinusikwetu

kinusikwetu

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2018
897 1,000
Tusaidiane hapa jf maana sukari imekuwa tishio
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
36,181
Points
2,000
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
36,181 2,000
Ugonjwa wa kisukari uko complicated usipofuata masharti inabidi damu ipimwe lab kuangalia cells zilizozidi na kupungua na zita respond na dawa gani.

Ndizi mbichi na mboga mboga na samaki wa kubanika ni chakula bora kwa mwenye kusukari
 
itearz

itearz

Member
Joined
Jan 10, 2015
Messages
75
Points
125
itearz

itearz

Member
Joined Jan 10, 2015
75 125
Kuna zile dawa za kienyeji za cku 3, alishawahi jaribu na izo? My frend aliumwa and ilikua yaendea stage mbaya, alitumia. Na kufata masharti ya msosi now is well, anafanya vyote, na kula kila kitu. Tho yeye alkua hajafikia hatua ya vidonda.
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
24,364
Points
2,000
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
24,364 2,000
Hivi jamani tuwe wakweli, Luna dawa/Tiba zinaponya kisukari kabisa kabisa na kukimaliza ????
Sukari ni kukosekana kwa Insulin ya kui regulate. Na hii husababishwa na Kongosho kushindwa kuzalisha hiyo insulin ambayo ndiyo sugar blood regulator. Sasa tuanzie hapa, je Kongosho linawezekana kutibiwa likapona?
 
M

Mangachini

Senior Member
Joined
Mar 24, 2014
Messages
109
Points
225
M

Mangachini

Senior Member
Joined Mar 24, 2014
109 225
Sukari ni kukosekana kwa Insulin ya kui regulate. Na hii husababishwa na Kongosho kushindwa kuzalisha hiyo insulin ambayo ndiyo sugar blood regulator. Sasa tuanzie hapa, je Kongosho linawezekana kutibiwa likapona?
Kwa sasa teknolojia mpya ya Stemcell kupambana na magonjwa yaliyoshindikana kama Kisukari, kansa n.k ndiyo habari ya mjini kwa sasa.
 
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
5,241
Points
2,000
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
5,241 2,000
Nasikitika, ndugu yangu wa karibu anaharibika kwa KISUKARI.

Hali yake ni mbaya kabisa. Amekunywa dawa, amebadilisha dawa lakini matokeo yanaendelea kuwa mabaya na mabaya.

Napenda niokoe siku zake, hata sijui nifanyaje.

Mwenye namna yeyote anisaidie
Ameshaacha vyakula vyote vya wanga na sukari?
 
Adilinanduguze

Adilinanduguze

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2014
Messages
839
Points
1,000
Adilinanduguze

Adilinanduguze

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2014
839 1,000
Sukari ni kukosekana kwa Insulin ya kui regulate. Na hii husababishwa na Kongosho kushindwa kuzalisha hiyo insulin ambayo ndiyo sugar blood regulator. Sasa tuanzie hapa, je Kongosho linawezekana kutibiwa likapona?
Acha kuzunguka zunguka, wee sema kuna tiba ya kuponya hilo tatizo completely au laa
Achana na Siasa
 
N

nsalu

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2012
Messages
596
Points
250
N

nsalu

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2012
596 250
Write your reply...Doctor wa Bochi anaitwa Doctor Peter ni Physiciian.
 
D

DAN LOKOMOTIVE

JF-Expert Member
Joined
Dec 16, 2016
Messages
453
Points
500
D

DAN LOKOMOTIVE

JF-Expert Member
Joined Dec 16, 2016
453 500
Nasikitika, ndugu yangu wa karibu anaharibika kwa KISUKARI.

Hali yake ni mbaya kabisa. Amekunywa dawa, amebadilisha dawa lakini matokeo yanaendelea kuwa mabaya na mabaya.

Napenda niokoe siku zake, hata sijui nifanyaje.

Mwenye namna yeyote anisaidie
pole ndug yangu ila hakuna dawa ya kisukari mpaka leo ila mwambie afuate masharti apunguze kama ikiwezekana asitumie kabisa vitu vya sukari halafu sukari yake ni ya aina gani ni ya kupanda au kushuka?
 

Forum statistics

Threads 1,315,263
Members 505,171
Posts 31,851,760
Top