Ugomvvi Arusha kati wamasai na waarusha. | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ugomvvi Arusha kati wamasai na waarusha.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by PISTO LERO, Sep 24, 2012.

  1. PISTO LERO

    PISTO LERO JF-Expert Member

    #1
    Sep 24, 2012
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 2,822
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Habari zinazinifikia sasahivi zinasema kuwa wamasai na waarusha wanapigana kugombea eneo huko oldonyasambo, amapo ndani ya eneo hilo kuna shule wanafunzi wameshindwa kutoka kutokana na mapigano hayo.

    Habari zinaendelea kusema kuwa shule hiyo ndiyo chanzo cha ugomvi huo baada ya kila upande kusema ndiyo wamiliki.

    Polisi na FFU wameshindwa kuwaamulia,mapigano bado yanaendelea mpaka sasa.
     
  2. MR. ABLE

    MR. ABLE JF-Expert Member

    #2
    Sep 24, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 1,479
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Dah! hiyo noma mtu wangu, mpaka wale policcm wa mwangosi wameshindwa!
    ILA INGEKUWA CHADEMA UNGUKUTA WASHAUA MTU.
     
  3. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #3
    Sep 24, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,947
    Likes Received: 361
    Trophy Points: 180
    Hii habari bado ya kusadikika, hebu ongezea ongezea tupeleke kamera zetu kule mkuu
     
  4. a

    adolay JF-Expert Member

    #4
    Sep 24, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 6,467
    Likes Received: 1,229
    Trophy Points: 280
    Kama ni kweli kunamapigano, ni matokeo ya uzembe mkubwa wa serikali ya ccm kushughulikia kero na matatizo mbalimbali ya watanzania.

    Tunahitaji uwajikaji wa viongozi ulionatija yaan kwa vitendo sio siasa za kitapeli majukwaani.
     
  5. PISTO LERO

    PISTO LERO JF-Expert Member

    #5
    Sep 24, 2012
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 2,822
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    unataka niongeze nini mkuu.
     
  6. PISTO LERO

    PISTO LERO JF-Expert Member

    #6
    Sep 24, 2012
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 2,822
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Barabara ya namanga imefungwa
     
  7. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #7
    Sep 24, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 8,927
    Likes Received: 2,632
    Trophy Points: 280
    yamakuwa hayo tena?? wamasai na waarusha mbona ndugu moja?/
     
  8. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #8
    Sep 24, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 22,169
    Likes Received: 10,217
    Trophy Points: 280
    Samahani nina mashaka na usahihi wa habari hii!
    1. Ungesema Wamasai wamevamia eneo na Waarusha na kuwafurusha baru, hapo labda ndio ningekuelewa!.
    2. Tangu lini Waarusha wana jeuri ya kupigana?.
    3. Kwa nguvu zipi walizonazo Waarusha?. Kwa msiowajuu Waarusha, wana koo nne tuu, Laizer, Mollel, Kivuyo na Lukumay!.
    4. Kwa silaha gani wanazotumia kuwakabili Wamasai?.
    5. Kwa utamaduni gani wa mapambano, walionao hao Waarusha?.
    6. Tangu lini Waarusha wakapigana kugombania Aridhi huku kila siku wakiitoa Sadaka?.
    7. Kama ni Wamasai na ni kweli wameamua kufanya kweli, FFU gani watathubutu kutia pua?!.
    8. Kwa msiofahamu, miaka ya nyuma, Ijumaa moja, Viongozi 4 wa kabila la Wamasai waliwahi kuwaamrisha Morani wao, kuchoma ofisi ya CCM na nyumba ya Mwenyekiti wa kijiji fulani aliyewaletea za kuleta!.
    9. Serikali iliwakamata hao viongozi Wanne wa Kimasai na kuwashikilia Polisi Central ya pale Arusha.
    10. Jumatatu asubuhi, jiji la Arusha lilifurika morani wa Kimasai waliokuwa wameshapandisha mori, midomo yao myekundu kwa kunywa damu mbichi!, waliizingira ofisi ya Mkuu wa mkoa na polisi, mwakilishi wao akaitwa ndani, akagoma, wakamuamuru mkuu wa mkoa atoke nje, by then alikuwa Ole Njoolay, wakazungumza nae Kimasai kuwa wale viongozi wao wanne wanaoshikiliwa polisi, waachiwe that very moment, bila mjadala wala majadiliano yoyote, vinginevyo maroni hao, wangeigeuza mji wa Arusha dimbwi la damu within no time!. Njoolay alitii amri there and then, wale wazee waliachiwa na kuletwa pale, ndipo msafara ulitawanyika na walipofika Masaini, ngombe wengi waliuawa kikatili ili kutimiza masharti ya kutuliza ile mori ya Kimasai!.

    Pasco.
     
  9. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #9
    Sep 24, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,810
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    Hafadhali ya mapigano haya kuliko ya wale wengine.
     
  10. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #10
    Sep 24, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,844
    Likes Received: 542
    Trophy Points: 280
    samahani Pasco

    hii inapaswa kuwa thread nyingine kabisa
     
  11. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #11
    Sep 24, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,611
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Nijuavyo Maasai = Muarusha....!!
    Sasa hapo nachanganyikiwa kidogo...........!!:frusty:
     
  12. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #12
    Sep 24, 2012
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    kumbe wamasai ni noma eeh!
     
  13. by default

    by default JF-Expert Member

    #13
    Sep 24, 2012
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 843
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hadithi yako ilikuwa mzuri japo imekwisha haraka sana.bila kukosea inatufunza kusichokoze maasai.ndo maana wanatembea na sime bila mada kesi jaribu wewe polce ccm wakudake
     
  14. Prishaz

    Prishaz JF-Expert Member

    #14
    Sep 24, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 1,789
    Likes Received: 1,055
    Trophy Points: 280
    wamasai na waarusha ni makabila mawili tofauti ila wanasikilizana,soma historia zao utawaelewa.
     
  15. DALLAI LAMA

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #15
    Sep 24, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,614
    Likes Received: 393
    Trophy Points: 180
    mkuu Pasco umepotoka.SWALI DOGO TU KWAKO.,mbona Ukienda kwa wamasai kuna Laiser na Mollel? NAOMBA UFAFANUZI THEN NTAKUTOA TONGOTOTO juu ya matabaka haya ya Maasai yaani WAARUSHA NA WAMASAI
     
  16. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #16
    Sep 24, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,611
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Ok ngoja nfatilie kwa karibu zaidi.....!!!
     
  17. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #17
    Sep 24, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,640
    Likes Received: 542
    Trophy Points: 280
    Mkuu
    Pasco,
    Mleta habari kaleta anachokijua,sasa iweje upinge taarifa aliyotoa mtu ili utuaminishe uyasemayo ambayo yako nje ya mada,hebu mpe uhuru mleta mada mpaka pale taarifa itakapoonekana ni sahihi au si sahihi,BTW waarusha na wamasai tofauti yao ni ndogo sana na kama ni mamorani hata waarusha wana mamorani.
     
  18. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #18
    Sep 24, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,640
    Likes Received: 542
    Trophy Points: 280
    mkuu Pasco ni mpotoshaji mkubwa sana na huwa analazimisha idea zake without facts,wamasai na waarusha tofauti yao
    ni ndogo sana,hizo koo zipo pande zote,wamasai na waarusha kiasi flani hata lugha wanasikilizana,kama ni mamorani
    hata waarusha wana mamorani na mila zao zipo kama za kimasai kwa kiasi flani
     
  19. k

    kelao JF-Expert Member

    #19
    Sep 24, 2012
    Joined: Sep 24, 2012
    Messages: 4,285
    Likes Received: 716
    Trophy Points: 280
    mkuu hiyo shule inayogombewa ni sc au primary? Na ni mali ya serikali au nani? Jaribu kuchunguza utuhabarishe mkuu
     
  20. S

    SURUMA JF-Expert Member

    #20
    Sep 24, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,903
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Kumbe polisi na FFU wanaweza kudhibiti maandamano tuu!!!!
     
Loading...