Uganda: Rais Museveni amshukuru Rais Samia kwa kumruhusu kuuza sukari Tanzania

Semahengere

JF-Expert Member
Nov 29, 2020
530
1,000
Mwendazake alisema analinda viwanda vya ndani Wakati bado havijaweza kuzalisha bidhaa za kukidhi uhitaji ( demand) hakuelewa anawaumiza wananchi na kusababidha mfumko wa bei
 

TheDreamer Thebeliever

JF-Expert Member
Feb 26, 2018
2,486
2,000
Nimenunua hii bei chee kama pakiti tatu wakati nipo pale Tunduma ,swali la kizushi kwa nn wa mama wengi kule Tunduma wanajihusisha na uuzaji wa Sukari?Jibu linaweza kuwa rahisi kwamba wanapata faida kubwa.

Kama tumeruhusu sukari iingie toka Uganda tambua hata hiyo inayokuja toka Uganda bado haikidhi mahitaji demand ya sukari ni kubwa sana ndio maana Mbeya na Tunduma baadhi wanatumia sukari ya Zambia.
Hata Burundi na Kenya nao kama wanasukari ya kutosha watuletee nao zamani sukari ilikuwa kilo buku leo buku 2 ndio maana watoto wengi wanapatwa na utapia mlo kwa kunywa uji usio na sukari😂

IMG_20210512_142900.jpg
 

dawa yenu

JF-Expert Member
Jan 7, 2014
2,690
2,000
Kwa ukubwa wa ardhi ya Tanzania (Tanganyika) Kenya+Uganda+Rwanda+Burundi bado kupa ardhi inabakia.

Ni habari njema kwa Uganda kuuza sukari Tanzania.
Ila nadhani si habari njema kuuziwa sukari ambayo kama kuna investment financial instrument zingetumika, Tanzania ungeweza kuzalisha sukari ya domestic & industrial use.

Sijui tunakosea wapi sisi Watanganyika?
Maana bado tuna import soft brooms, toothpick, miswaki, duster za ubaoni, chaki za kuandika, daftari za kuandikia.

Lini tutafika?

F
Kwa miaka mingapi hivyo viwanda vya tz vimepewa nafasi ila vimeshindwa kukidhi mahitaji ya soko? Yaani viwanda viendelee kuwafanya watu wakose sukari kisa bei ipo juu kutokana na demand kuwa kubwa kuliko supply? Acha sukari ije bei ishuke, simple!
 

Root

JF-Expert Member
Jan 23, 2012
40,468
2,000
Acheni afanye ndiyo mlikuwa mnataka, nchi ifunguke ingawa bado mengine ya ajabu yanakuja ngoja tuone anakoenda mpaka kumaliza zile siku 100 tutapata jibu mujarabu!
Wasu.**** tulieni
 

secret file

JF-Expert Member
Sep 10, 2019
5,268
2,000
Acheni afanye ndiyo mlikuwa mnataka, nchi ifunguke ingawa bado mengine ya ajabu yanakuja ngoja tuone anakoenda mpaka kumaliza zile siku 100 tutapata jibu mujarabu!
Majibu yepi unasubiri kaka!!
wakati pepa nyeupe unaiona
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom