Ugaidi una mafungamano na Waarabu lakini siyo Waislamu:

Mgambilwa ni mntu

JF-Expert Member
May 30, 2017
2,872
2,000
Maana nyepesi ya ugaidi ni matumizi yasiyo halali ya mabavu na vitisho hasa dhidi ya raia kwa malengo ya kisiasa. Kihistoria ugaidi umekuwepo tangu zamani lakini ukiacha wakati wa vita, ugaidi huo ili kuwa ukihusisha jamii husika na wala haukulenga jamii nyingine.
Hata hivyo katika namna ya ajabu sana, ugaidi wa kuanzia Karne ya 20 hadi sasa na ambao ndio mkubwa ukiona na madhara makubwa, umekuwa ukihusisha jamii fulani dhidi ya jamii ambayo hazihusiani. Mfano: ISIS dhidi ya nchi za Ulaya. Kuna vikundi vingi via kigaidi duniani japokuwa vyenye nguvu ni vichache karibia vyote vikiwemo kwenye nchi za kiislamu.
Kumekuwepo tuhuma za kuhusisha uislamu na ugaidi. Hata hivyo, ukifuatilia sana jamii za wanadamu dunia nzima, utagundua nchi za kiislamu ziko nyingi duniani hasa katika Bara la Asia na kwamba zipo nyingi ambazo ni ngumu kuamini kuwa ni za kiislamu - Malaysia, Indonesia na Bangladeshi. Nchi hizo zikiwemo Indonesia ni ya kwanza kwa kuwa na waislamu wengi duniani na Bangladesh ni ya tatu baada ya Pakistani. Wananchi wa nchi hizo tajwa wanaishi kwenye maeneo yenye rutuba na mvua nyingi hivyo kupelekea kutengeneza jamii yenye upole na Amani.
Hata hivyo nchi za kiarabu ambazo zikiwemo kwenye majangwa zimekuwa na changamoto ya ugumu wa mazingira hivyo kujikuta wanazoea mazingira ya ubabe na uchokozi. Nchi hizo ziliingia kwenye uislamu siyo kwa kutaka Bali kwa jihad, hivyo miaka leo mfumo wao wa maisha umekuwa wa kibabe kutokana na mazingira magumu. Ndiyo maana waislamu wa nchini hawana msimamo mkali kama nchi zinazozunguka Jangwa la Sahara.
Unapofikiria suala Hilo fikiria jinsi wafugaji nao huwa ni wababe dhidi ya wakulima utaelewa kwani maeneo ya waarabu kilimo hakiwezekani zaidi ya ufugaji.
 

Retired

JF-Expert Member
Jul 22, 2016
23,495
2,000
Maana nyepesi ya ugaidi ni matumizi yasiyo halali ya mabavu na vitisho hasa dhidi ya raia kwa malengo ya kisiasa. Kihistoria ugaidi umekuwepo tangu zamani lakini ukiacha wakati wa vita, ugaidi huo ili kuwa ukihusisha jamii husika na wala haukulenga jamii nyingine.
Hata hivyo katika namna ya ajabu sana, ugaidi wa kuanzia Karne ya 20 hadi sasa na ambao ndio mkubwa ukiona na madhara makubwa, umekuwa ukihusisha jamii fulani dhidi ya jamii ambayo hazihusiani. Mfano: ISIS dhidi ya nchi za Ulaya. Kuna vikundi vingi via kigaidi duniani japokuwa vyenye nguvu ni vichache karibia vyote vikiwemo kwenye nchi za kiislamu.
Kumekuwepo tuhuma za kuhusisha uislamu na ugaidi. Hata hivyo, ukifuatilia sana jamii za wanadamu dunia nzima, utagundua nchi za kiislamu ziko nyingi duniani hasa katika Bara la Asia na kwamba zipo nyingi ambazo ni ngumu kuamini kuwa ni za kiislamu - Malaysia, Indonesia na Bangladeshi. Nchi hizo zikiwemo Indonesia ni ya kwanza kwa kuwa na waislamu wengi duniani na Bangladesh ni ya tatu badala ya Pakistani. Wananchi wa nchi hizo tajwa wanaishi kwenye maeneo yenye rutuba na mvua nyingi hivyo kusema kutengeneza jamii yenye upole na Amani.
Hata hivyo nchi za kiarabu ambazo zikiwemo kwenye majangwa zimekuwa na changamoto ya ugumu wa mazingira hivyo kujikuta wanazoea mazingira ya ubabe na uchokozi. Nchi hizo ziliingia kwenye uislamu siyo kwa kutaka Bali kwa jihad, hivyo miaka leo mfumo wao wa maisha umekuwa wa kibabe kutokana na mazingira magumu. Ndiyo maana waislamu wa nchini hawana msimamo mkali kama nchi zinazozunguka Jangwa la Sahara.
Unapofikiria suala Hilo fikiria jinsi wafugaji nao huwa ni sababu dhidi ya wakulima utaelewa kwani maeneo ya waarabu kilikuwa hakiwezekani zaidi ya ufugaji.
Maisha ya waarabu yanaongozwa na uislamu, uislamu ni mwongozo, mafundisho ya maisha, matendo, kufikiri, kutembea, kuvaa, kula, kuswali, kwenda hata haja ndogo/kubwa (lazima kutumia maji, siyo hiari) etc. Sasa unatenganishaje na hilo?
 

Mgambilwa ni mntu

JF-Expert Member
May 30, 2017
2,872
2,000
Maisha ya waarabu yanaongozwa na uislamu, uislamu ni mwongozo, mafundisho ya maisha, matendo, kufikiri, kutembea, kuvaa, kula, kuswali, kwenda hata haja ndogo/kubwa (lazima kutumia maji, siyo hiari) etc. Sasa unatenganishaje na hilo?
Sawa lakini ukiona kwenye nchi za Asia ya Kusini na Mashariki ya Karibu, utashangaa kuona kuwa they are mostly peaceful ukilinganisha na hao waarabu pure. Hata ukiona hapa Afrika, wale waislamu wa majangwani ndio sababu lakini siyo walioko kwenye Hali mzuri ya hewa. Fikiria katika Afrika, waislamu walioko Senegal, Gambia, Guinea na Sierra Leone.
Hata hapa Tanzania, isingekuwa kuwepo kwa Washirazi Pemba, waislamu wa Zanzibar wangekuwa nao ni watulivu tu kama walivyo wa Comoro.
 

Retired

JF-Expert Member
Jul 22, 2016
23,495
2,000
Sawa lakini ukiona kwenye nchi za Asia ya Kusini na Mashariki ya Karibu, utashangaa kuona kuwa they are mostly peaceful ukilinganisha na hao waarabu pure. Hata ukiona hapa Afrika, wale waislamu wa majangwani ndio sababu lakini siyo walioko kwenye Hali mzuri ya hewa. Fikiria katika Afrika, waislamu walioko Senegal, Gambia, Guinea na Sierra Leone.
Hata hapa Tanzania, isingekuwa kuwepo kwa Washirazi Pemba, waislamu wa Zanzibar wangekuwa nao ni watulivu tu kama walivyo wa Comoro.
Sisi sio wenye dini, wenye dini ndio kioo, mfano; na ndiyo maana bado kiarabu kinatumika kama lugha rasmi! Wenye dini, sio sisi wa kuletewa
 

Mgambilwa ni mntu

JF-Expert Member
May 30, 2017
2,872
2,000
Sisi sio wenye dini, wenye dini ndio kioo, mfano; na ndiyo maana bado kiarabu kinatumika kama lugha rasmi! Wenye dini, sio sisi wa kuletewa
Sijakuelewa unamaanisha nini? Kwani Nani amekwambia uislamu ulisambaa uarabuni siku moja? Wamepigana sana hao kueneza dini hiyo asikwambie mtu. We pale Palestine lichen ya kupakana na Saudia lakini ilichukua zaidi ya miaka 500 kuliteka eneo hilo lote. So usiseme ni ya waarabu bora useme uislamu ni wa watu wa Makkah na Madinah basi.
 

Retired

JF-Expert Member
Jul 22, 2016
23,495
2,000
Sijakuelewa unamaanisha nini? Kwani Nani amekwambia uislamu ulisambaa uarabuni siku moja? Wamepigana sana hao kueneza dini hiyo asikwambie mtu. We pale Palestine lichen ya kupakana na Saudia lakini ilichukua zaidi ya miaka 500 kuliteka eneo hilo lote. So usiseme ni ya waarabu bora useme uislamu ni wa watu wa Makkah na Madinah basi.
Uislamu ni dini ya waarabu, kama unakataa hilo, basi kwaheri!
 

Mgambilwa ni mntu

JF-Expert Member
May 30, 2017
2,872
2,000
Waislamu wengi wana chembe ya ugaidi kutokana na dini hiyo kuenea katika maeneo makame ambako raia wenye asili ya maeneo hayo wamekuwa na roho ngumu kutokana na mazingira yao. Licha ya kuwa taifa linaloongoza kwa waislamu duniani, je ulishasikia kikundi cha kigaidi Indonesia kikisumbuka na watu nje ya nchi hiyo? Yaani katika nchi za Asia zenye hali nzuri ya hewa, huwa ni kikundi cha Abuseyev pekee cha nchini Philippines kinachojihusisha na ugaidi tena ndani ya nchi hiyo.
 

Mgambilwa ni mntu

JF-Expert Member
May 30, 2017
2,872
2,000
Kwani wale magaidi wa nigeria bokoharam ni waarabu?.
Wewe hujaelewa vyema concept ya waarabu ipo katika ile ya Semitic na Hamitic. Jamii hizo zina ukaribu sana na zinapakana. Hivyo Nigeria maeneo yenye ugaidi wale ni Fulani na Hausa ambao ni Hamites kama walivyo wasomali, watuareg wa Niger, Chad, Mali na Mauritania. Hao siyo Jamii yetu ya kibantu na kinegro and they are more of Arabic than African.
 

Kyodowe

JF-Expert Member
Mar 6, 2013
921
1,000
Maisha ya waarabu yanaongozwa na uislamu, uislamu ni mwongozo, mafundisho ya maisha, matendo, kufikiri, kutembea, kuvaa, kula, kuswali, kwenda hata haja ndogo/kubwa (lazima kutumia maji, siyo hiari) etc. Sasa unatenganishaje na hilo?
Mkuu kwa hiyo kama hamna maji huwezi kwenda haja?....
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom