Ufuta unawafanya watu wawe na viburi mjini hapa

Myahudi Jr II

Myahudi Jr II

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2016
Messages
3,875
Points
2,000
Myahudi Jr II

Myahudi Jr II

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2016
3,875 2,000
Nyanya, vitunguu, ufugaji hasa wa kuku, matikiti....sasa mmehamia ufuta. Waambieni waje tu kwa fujo with heada full of expectations.

Mi nalima ufuta mwaka wa 4 huu najua michezo yote na najua hasara pia. Kwahiyo mtu hanitishi kwa lolote.
Brother upo siriaz wewe?? Unamtishia nani kwa kulima ufuta mwaka wa 4?? Eti unavuna kesho mvua inanyesha leo?? Hivi hiyo ndio sababu yako kubwa???

Nilipo hapa watu wanajaza ghala na ghala na wanatafuta ufuta kwa hali na mali unadangabya watu

Wewe ndio unalima kwa hasara

Hapa ndio zao laoo kuu pamoja na mahindi na mpunga
 
M

myplusbee

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2016
Messages
2,305
Points
2,000
M

myplusbee

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2016
2,305 2,000
Nyanya, vitunguu, ufugaji hasa wa kuku, matikiti....sasa mmehamia ufuta. Waambieni waje tu kwa fujo with heada full of expectations.

Mi nalima ufuta mwaka wa 4 huu najua michezo yote na najua hasara pia. Kwahiyo mtu hanitishi kwa lolote.
Yote hayo yanatoka wapi Mheshimiwa?! Mleta mada kazungumza anachokijua! Na kila mmoja anazungumza anachokijua! Na binafsi yangu hakuna popote niliposema nalima ufuta au kuwahamasisha watu wakalime ufuta! Mimi nimezungumzia uzoefu wa ndugu zangu ambao wamejikita kwenye hilo zao! Na unlike mikoa mingine, mikoa niliyotaja mimi ni ile ambayo ufuta ni kama zao lao la asili! Hata wakati ufuta hauna pesa, watu walikuwa wanalima; kwa sababu wamekuta babu zao wanalima hata kabla Nyerere hajaipatia Tanganyika uhuru!!

That being said, watu niliowazungumzia mimi huwezi kuwatisha eti sijui mvua, mara upupu kwa sababu ufuta ni zao la asili! Na ndio maana nikakuuliza hata probability ya mvua msimu wa mavuno kwa sababu, kwa kawaida yale maeneo ya asili kwa kilimo cha ufuta, majira ya mavuno yanakuwa hayana mvua!
 
teledam

teledam

JF-Expert Member
Joined
Mar 6, 2017
Messages
967
Points
1,000
teledam

teledam

JF-Expert Member
Joined Mar 6, 2017
967 1,000
acha wapige ela maana walipigika wenyewe hamna maajabu fanya kazi upige pesaaa
 
W

wise-comedian

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2011
Messages
3,111
Points
2,000
W

wise-comedian

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2011
3,111 2,000
Karibuni tulime jamani, msije sema hamkupewa fursa, mashamba kukodi bei sawa na bure!
img_20190612_122206_0-jpeg.1125715
img_20190612_122149_4-jpeg.1125717
 
M

mwanza

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2009
Messages
712
Points
500
M

mwanza

JF-Expert Member
Joined May 7, 2009
712 500
Ufuta umeufanya my bro family iachane na maisha ya Dar na kutumia muda wao mwingi kijijini! My sister, ambae maisha yake yote yupo town, analazimika kubaki Dar kwa sababu tu na mwanae wa mwisho bado yupo Form IV vinginevyo angekuwa kesharudi kijijini! Kuna ndugu yangu mmoja, ah Mungu Mkubwa kwa kweli! Alikuwa na maisha dhalili hadi ilikuwa inatia uchungu! Siku hizi sasa, akipiga simu (zamani ilikuwa lazima nipige mimi), utamsikia, "Kaka njoo utusaidie kuvuna ufuta bhana!" Ananitega huyu binti, yaani Ibilis wa kukupa totoz ana afadhali!

To be honest, kwa vijana wasio na issue za kueleweka town ni kupoteza muda tu kuendelea kung'ang'ania kuwa dar! Ni vile tu maisha yangu yanategemea Internet kwa 100% na kwa bahati mbaya, ingawaje Bush kwetu huduma karibu zote zipo including umeme, lakini Internet imekuwa ni bonge la changamoto! Vinginevyo, lazima ningekuwa na makazi ya muda bush kwetu na kwa sasa nimeshaanza kutafuta kiwanja cha kujenga!!
Nikitaka kuanza hiki kilimo nini kinatakiwa
 

Forum statistics

Threads 1,304,798
Members 501,517
Posts 31,527,304
Top