Ufuta unawafanya watu wawe na viburi mjini hapa

M

myplusbee

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2016
Messages
2,618
Points
2,000
M

myplusbee

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2016
2,618 2,000
Hilo zao lisikie hivyo hivyo Kuna watu wanajinyonga huko ni hatari unaweza lima ekari nane na ukapata ufuta kg 2
Ndo changamoto za kibiashara hizo! Anyway, baada ya kuchunguza uligundua tatizo lilikuwa nini?! Nakumbuka Mpwa wangu badala ya kumaliza chuo, yeye alirudi bush na kufuga kuku wa mayai! Batch ya kwanza, ilikuwa very successful, lakini batch ya pili, alichoma! WHY? Alinunua dawa ambazo zilikuwa zime-expire huku zikiwa zimebadilishwa label!
 
msukuma fekero

msukuma fekero

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2017
Messages
869
Points
1,000
msukuma fekero

msukuma fekero

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2017
869 1,000
Ndo changamoto za kibiashara hizo! Anyway, baada ya kuchunguza uligundua tatizo lilikuwa nini?! Nakumbuka Mpwa wangu badala ya kumaliza chuo, yeye alirudi bush na kufuga kuku wa mayai! Batch ya kwanza, ilikuwa very successful, lakini batch ya pili, alichoma! WHY? Alinunua dawa ambazo zilikuwa zime-expire huku zikiwa zimebadilishwa label!
Acha hadithi kama inakulipa ongeza shamba usitushawishi kutupa hela
 
Escaper

Escaper

JF-Expert Member
Joined
Nov 11, 2018
Messages
1,766
Points
2,000
Escaper

Escaper

JF-Expert Member
Joined Nov 11, 2018
1,766 2,000
Mwakani tutanunua kwa kutumia jeshi.
 
Chief M-255

Chief M-255

Member
Joined
May 21, 2019
Messages
41
Points
125
Chief M-255

Chief M-255

Member
Joined May 21, 2019
41 125
Kilimo cha simu na hesabu zake unaweza kuona unakuwa trionea baada ya msimu mmoja, lakini tambua kila kazi ina changamoto zake ukizishinda unatoboa na zikikushinda unadoda.
Mfano swagga za wazee wa kilimo cha matikiti maji,matango na mengineyo wametimiza waliyoahidiwa yanapatikana kunako kilimo ama viceversa is true.
 
Nelson Mwombeki

Nelson Mwombeki

JF-Expert Member
Joined
May 2, 2018
Messages
3,009
Points
2,000
Nelson Mwombeki

Nelson Mwombeki

JF-Expert Member
Joined May 2, 2018
3,009 2,000
Kila zao lina changamoto zake, usione wanapiga pesa tu ingia wewe ndo ujue km pesa inapigwa au wanalia wakijifungia vyumbani mwao
 
Meraki

Meraki

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2018
Messages
2,151
Points
2,000
Meraki

Meraki

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2018
2,151 2,000
Watu wanalima na wanapata kila mwaka, hakuna mkulima aliachwa na hasara kwenye ufuta
Semeni ukweli, hasara ipo. Ufuta hautaki mvua kwa mfano ukishakauka. Umepanga kwenda kuvuna kesho leo mvua imenyesha unakuwa mweusi....una faida?
 
M

myplusbee

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2016
Messages
2,618
Points
2,000
M

myplusbee

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2016
2,618 2,000
Semeni ukweli, hasara ipo. Ufuta hautaki mvua kwa mfano ukishakauka. Umepanga kwenda kuvuna kesho leo mvua imenyesha unakuwa mweusi....una faida?
Na probability ya kunyesha mvua msimu wa mavuno ni asilimia ngapi japo kwa makisio?!
 
M

myplusbee

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2016
Messages
2,618
Points
2,000
M

myplusbee

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2016
2,618 2,000
Ninachotaka kusema, watu wanaoshawishi kilimo hawasemi changamoto hata siku 1. Wao faida tu.
Mambo mengine ni ya kujiongeza tu kwa sababu hakuna biashara hata moja duniani isiyo na changamoto!
 
Meraki

Meraki

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2018
Messages
2,151
Points
2,000
Meraki

Meraki

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2018
2,151 2,000
Mambo mengine ni ya kujiongeza tu kwa sababu hakuna biashara hata moja duniani isiyo na changamoto!
Nyanya, vitunguu, ufugaji hasa wa kuku, matikiti....sasa mmehamia ufuta. Waambieni waje tu kwa fujo with heada full of expectations.

Mi nalima ufuta mwaka wa 4 huu najua michezo yote na najua hasara pia. Kwahiyo mtu hanitishi kwa lolote.
 
msukuma fekero

msukuma fekero

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2017
Messages
869
Points
1,000
msukuma fekero

msukuma fekero

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2017
869 1,000
Nyanya, vitunguu, ufugaji hasa wa kuku, matikiti....sasa mmehamia ufuta. Waambieni waje tu kwa fujo with heada full of expectations.

Mi nalima ufuta mwaka wa 4 huu najua michezo yote na najua hasara pia. Kwahiyo mtu hanitishi kwa lolote.
Mwambie kama anapata faida kubwa hivyo wanunue trekta waongezee mashamba full stop
 

Forum statistics

Threads 1,315,514
Members 505,293
Posts 31,861,216
Top