Ufugaji Wa Ng'ombe wa Maziwa

Food Scientist

Food Scientist

Senior Member
Joined
Apr 29, 2017
Messages
102
Points
250
Food Scientist

Food Scientist

Senior Member
Joined Apr 29, 2017
102 250
Upo tayari kwa somo?

Je unajua kwamba, Ng'ombe mmoja anaweza kutoa maziwa Lita 30 kwa siku?

Umejiandaa kuwa mfugaji?
Ng'ombe wanapatikana, Pure breed.
Jersey, Friesian, Fleckvie etc.

Somo litakuja.

0737212132!!

img-20190607-wa0023-jpeg.1120413
img-20190607-wa0018-jpeg.1120414
img-20190607-wa0033-jpeg.1120415
img_20190607_095013_390-jpeg.1120418
img-20190607-wa0031-jpeg.1120420
 
Asclepius

Asclepius

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2017
Messages
673
Points
1,000
Asclepius

Asclepius

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2017
673 1,000
Na subusklaibu uzi
 
ze farmer

ze farmer

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2016
Messages
533
Points
1,000
ze farmer

ze farmer

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2016
533 1,000
Mkuu uko wapi nilikuwa natafuta mtu kama wewe toka siku nyingi sana.
 
Uchira 1

Uchira 1

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2017
Messages
1,512
Points
2,000
Uchira 1

Uchira 1

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2017
1,512 2,000
nzuri tunalingoja kwa hamu tuongeze pale tulipopungukiwa, elimu tunayo changamoto mbegu imekuwa kizungumkuti maana nyingi zimevurugwa vurugwaa na baadhi ya wafugaji
 
900 Inapendeza zaidi

900 Inapendeza zaidi

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2017
Messages
1,359
Points
2,000
900 Inapendeza zaidi

900 Inapendeza zaidi

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2017
1,359 2,000
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,919
Points
2,000
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,919 2,000
nzuri tunalingoja kwa hamu tuongeze pale tulipopungukiwa, elimu tunayo changamoto mbegu imekuwa kizungumkuti maana nyingi zimevurugwa vurugwaa na baadhi ya wafugaji
Mwaka juzi nilinunua Ng'ombe anayeaminika kuwa ni fresian kwa kuwa alikuwa na mabaka. Nikaambiwa ni mtamba mwenye mimba ya miezi3 na anatarajiwa kutoa maziwa kuanzia Lita 10 kwa Siku na kuendelea.

Baada ya kuchukua, baadae ilibainika hana mimba na ikabidi kumpandisha tena. Akashika mimba ila akawa na tatizo la kizazi, akatibiwa hivyo hivyo hadi akazaa. Hata hivyo anatoa maziwa chini ya Lita 4 kwa Siku pamoja na kupewa huduma za premier !

Ila ana umbo kumbwa na anavutia kweli
 
Marire

Marire

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2012
Messages
11,882
Points
2,000
Marire

Marire

JF-Expert Member
Joined May 1, 2012
11,882 2,000
Mwaka juzi nilinunua Ng'ombe anayeaminika kuwa ni fresian kwa kuwa alikuwa na mabaka. Nikaambiwa ni mtamba mwenye mimba ya miezi3 na anatarajiwa kutoa maziwa kuanzia Lita 10 kwa Siku na kuendelea.

Baada ya kuchukua, baadae ilibainika hana mimba na ikabidi kumpandisha tena. Akashika mimba ila akawa na tatizo la kizazi, akatibiwa hivyo hivyo hadi akazaa. Hata hivyo anatoa maziwa chini ya Lita 4 kwa Siku pamoja na kupewa huduma za premier !

Ila ana umbo kumbwa na anavutia kweli
Nina tatizo Kama lako la Aina hiyo ya ngombe kutoa maziwa kidogo na katika kudadisi kwangu nikaambiwa kadri atakavyokuwa ana zaa maziwa yatakuwa yakiongezeka ,Sasa ana mimba miezi sita nangoja nione

Pili nimembiwa ngombe akiwa na kiwele kikubwa anatoa maziwa mengi sijui Ni Kweli...
 
F

fisi 2

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
1,795
Points
2,000
F

fisi 2

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
1,795 2,000
Uzoefu wa 4 years kwa mlioko Dar usinunue hawa Ng’ombe utajuta. Nilinunua 4 , 2016 kwa milioni 8 wote wamekufa na watoto wao. Kwa Dar hawatoi zaidi ya lita 5 kwa siku. Wanakua na gharama kubwa kuwatunza kama yai. Tafuta chotara tena nenda Kibaha ndio wanasurvive Dar. Mtakaonunua hawa mlete mrejesho.
 
kunguni wa ulaya

kunguni wa ulaya

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2014
Messages
3,258
Points
2,000
kunguni wa ulaya

kunguni wa ulaya

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2014
3,258 2,000
Mwaka juzi nilinunua Ng'ombe anayeaminika kuwa ni fresian kwa kuwa alikuwa na mabaka. Nikaambiwa ni mtamba mwenye mimba ya miezi3 na anatarajiwa kutoa maziwa kuanzia Lita 10 kwa Siku na kuendelea.

Baada ya kuchukua, baadae ilibainika hana mimba na ikabidi kumpandisha tena. Akashika mimba ila akawa na tatizo la kizazi, akatibiwa hivyo hivyo hadi akazaa. Hata hivyo anatoa maziwa chini ya Lita 4 kwa Siku pamoja na kupewa huduma za premier !

Ila ana umbo kumbwa na anavutia kweli
Hata mimi nimenunua wawili nikiambiwa wote wana mimba ila kiukweli mmoja tu ndio alikua na mimba na amesha zaa.
Kuhusu uwingi wa maziwa ni kuwa hatoi zaidi ya lita 5 sio kama wanavyomsifia.
 
Uchira 1

Uchira 1

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2017
Messages
1,512
Points
2,000
Uchira 1

Uchira 1

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2017
1,512 2,000
Mwaka juzi nilinunua Ng'ombe anayeaminika kuwa ni fresian kwa kuwa alikuwa na mabaka. Nikaambiwa ni mtamba mwenye mimba ya miezi3 na anatarajiwa kutoa maziwa kuanzia Lita 10 kwa Siku na kuendelea.

Baada ya kuchukua, baadae ilibainika hana mimba na ikabidi kumpandisha tena. Akashika mimba ila akawa na tatizo la kizazi, akatibiwa hivyo hivyo hadi akazaa. Hata hivyo anatoa maziwa chini ya Lita 4 kwa Siku pamoja na kupewa huduma za premier !

Ila ana umbo kumbwa na anavutia kweli
inawezekana dume ndo tatizo
 
Uchira 1

Uchira 1

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2017
Messages
1,512
Points
2,000
Uchira 1

Uchira 1

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2017
1,512 2,000
Nina tatizo Kama lako la Aina hiyo ya ngombe kutoa maziwa kidogo na katika kudadisi kwangu nikaambiwa kadri atakavyokuwa ana zaa maziwa yatakuwa yakiongezeka ,Sasa ana mimba miezi sita nangoja nione

Pili nimembiwa ngombe akiwa na kiwele kikubwa anatoa maziwa mengi sijui Ni Kweli...
mkuuuuuu mkuuu ng'ombe ka huwajui wanaweza kukupasua kichwa lazima ujue unampeleka kwenye dume wa aina gani, ucje peleka kwenye bonge la dume ukijua ndo lamaziwa linaweza kukuharibia, lazima uwe na historia la dume kujua ka ni la maziwa ama la! la sivyo unaweza kuwa na jike mzuri sana ila ka kapelekwa kwa dume kimeo jike akiwa anakamuliwa hatokuwa na maziwa
 
Marire

Marire

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2012
Messages
11,882
Points
2,000
Marire

Marire

JF-Expert Member
Joined May 1, 2012
11,882 2,000
mkuuuuuu mkuuu ng'ombe ka huwajui wanaweza kukupasua kichwa lazima ujue unampeleka kwenye dume wa aina gani, ucje peleka kwenye bonge la dume ukijua ndo lamaziwa linaweza kukuharibia, lazima uwe na historia la dume kujua ka ni la maziwa ama la! la sivyo unaweza kuwa na jike mzuri sana ila ka kapelekwa kwa dume kimeo jike akiwa anakamuliwa hatokuwa na maziwa
Dume anahusika vipi na kutoa maziwa ?hii ndio Mara ya kwanza kujua hii
 

Forum statistics

Threads 1,304,177
Members 501,290
Posts 31,505,387
Top