Ufugaji wa Bata: Aina za bata, ujuzi, gharama, changamoto, faida na masoko

wakaliwetu

Member
Jul 16, 2020
92
150
Naomba nijibu kwa kadiri ya ujuzi wangu, Bata wote wanapenda maji, Bata wakikosa maji na wakaweza kujua yanapo patikana watakuwa ukiwafungulia wanaruka kuyafwata kwahiyo unajiweka ktk hatari ya kupoteza mifugo kila mara.
Kushu migomba Bata huaharibu migomba, kwanza ile michanga huwa wanaiwahi kiharibu kwakuwa ni michanga, pili ile mikubwa huwa wanaiharibu kwa kuchimba kwenye shina pale panaunyevu unyevu na baadhi ya wadudu.
Bata furaha yake kubwa ipo kwenye kucheza na maji kwamfano Bukini wakishamaliza kula huwa wanapenda kuogelea na maji yakichafuka watapiga kelele wakiwa pembeni ya bwawa mpaka uya badili, Pekini,indian runer,sweedih, na hawa wakawaida pindi tu wanapo kuwa wameshiba vyema hupenda kuoga hasa kipindi cha mchana na ni njia ya kujipooza na joto.
Kuhusu utagaji kwakweli Bukuni nichangamoto sana maana utagaji wao ni apole pole sana na nikwamsimu, pekini waohutaga vyema lakini ni aghalabu kulalia. Nimezungumzia uzoefu wangu nakubali kukosolewa pale nilipo kosea.
 

Raia Mtata

Member
Feb 4, 2017
96
150
Nikianza na swali lako la kwanza maji ni muhimu sana kwa bata, wachangiaji wengi wamejibu vizuri, ila mimi nitaongezea kwenye suala la utagaji, bata anapooga anarekebisha joto la mwili wake hivyo humfanya hata atage kwa haraka.

Kuhusu suala la migomba, ndugu bata anaharibu migomba, kwa sisi wenye bata tunajua, tena mate yake noma
akiushambulia mgomba unaweza ukafa kabisa. Mimi wangu mmoja ulikufa.
1)Hivi nikifuga bata wa kawaida lazima niwatengenezee sehemu ya wao kuchezea maji?maana kuna eneo hapa nyumbani la wao kujiachia kwenye nyasi huku wakizila kama chakula ila sina hakika kama natakiwa niweke pia na bwawa la maji ili wacheze humo
2)Je bata sio waharibifu wa migomba?eneo ambalo ninampango wa kujenga banda lipo karibu na migomba na sitaki kuipoteza(i.e sitakuwa nawafungia kwenye banda muda wote,nitakuwa nawaachia nje,hawataratibu migomba?)
wenye uzoefu tafadhali mnijuze
 

Mama Nehemiah

Senior Member
Sep 9, 2018
147
500
Asa
Nikianza na swali lako la kwanza maji ni muhimu sana kwa bata, wachangiaji wengi wamejibu vizuri, ila mimi nitaongezea kwenye suala la utagaji, bata anapooga anarekebisha joto la mwili wake hivyo humfanya hata atage kwa haraka.

Kuhusu suala la migomba, ndugu bata anaharibu migomba, kwa sisi wenye bata tunajua, tena mate yake noma
akiushambulia mgomba unaweza ukafa kabisa. Mimi wangu mmoja ulikufa.
Asante
 

mfuga kuku

JF-Expert Member
Jul 14, 2014
411
250
Ahsante mtoa post kwa Uzi mzuri! Kwa muda mrefu nimekua ktk mawazo ya kufuga bata MAJI kwa maana wanalipa Sana huko nyuma niliwahi kufuga!
Sasa nakusudia kufuga kwa large scale, changamoto iliyo mbele yangu ni namna ya kuliandaa bwawa la kuogelea bata! Na hasa liwe na uwezo wa kuyabadilisha MAJI pindi yanapochafuka!
Ni kwa namna gani nitaweza kujenga bwawa lenye urahisi wa kubadili MAJI? Na eneo langu halina mteremko?
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Similar Discussions

Top Bottom