• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Uenyekiti CHADEMA ni sawa na tunda la mti wa katikati pale Eden, ukiligusa tu unatupwa nje ya Bustani kama Zitto, Sumaye na Mwambe

J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
27,744
Points
2,000
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
27,744 2,000
Kiukweli kitendawili cha nafasi ya mwenyekiti wa CHADEMA ni kigumu sana kukitegua.

Kwanini Mwenyekiti yuko madarakani kwa zaidi ya miaka 20, ndilo swali kuu!

Je, ni demokrasia, ubabe au udikteta?

Kwanini kila aliyetamani kuwa Mwenyekiti wa Chadema leo hii hayuko katika chama hicho chenye makao yake mtaa wa Ufipa?

Alianza Wangwe, akaja Zitto na kisha wamefuatia Mzee Sumaye na kinara wa Siasa za kusini Cecil Mwambe.

Binafsi naifananisha nafasi ya Mwenyekiti wa CHADEMA na tunda la mti wa katikati ambalo Mungu alimwambia Adam wa kwanza asilile.

Nawatakia Dominica yenye baraka!
 
Masanjaone

Masanjaone

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2019
Messages
812
Points
1,000
Masanjaone

Masanjaone

JF-Expert Member
Joined Nov 15, 2019
812 1,000
Nilisema hili mapema sana! Jf wakawa wanafuta michango yangu kuiondoa hum jf ili wana jf wasiisome, walizani wa wasiisome, nilijua una mtu wanamfurahisha ila hawakuzingatia nilichokisema!

labda nikumbushie kwa ufupi.
Nilisema , siasa nibiashara nzuri sana ukiipatia na nikatolea mfano kwa chadema kuwa nikibubu cha mbowee kupiga pesa, ndo maana anaona akiondoka pale masrahi yake na watu wake yataharibika na si masrahi ya chama.

nikatoa tahadhari ya chama kupukutika kwa kuwa viongozi waandamizi wa chama pamoja na wabunge walichoka kuchangishwa bila masrahi ya chama.
wanachama wamekuwa wakishuhudia matumizi ya fedha hovyo kwa baadhi ya watu ndani ya chama.
lakini pia wanachama na wabunge wameshuhudia teuzi za viongozi kwa lengo la ukaribu na mwenyekiti na kamati yke

Sasa chama kinaisha kwahoja rahisi eti WASALITI!!! mara wananunuliwa wanashawishiwa bila kuchunguza tatizo.
Narudia kuwaambia tatizo ni mbowe na mapato ya chama wataisha wte na watakao baki niwale wanaotafuna pesa tu.

CHADEMA amka fukuza mbowe na genge lake muokoe chama.
Ule msemo wa mbowe tuvushe umebadirika umekuwa mbowe tumalize.
 
jd41

jd41

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2015
Messages
3,751
Points
2,000
jd41

jd41

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2015
3,751 2,000
Masanjaone, Unge edit kwanza hizo hisia zako.

Kwani CAG huwa hafanyi ukaguzi CDM? haya madai yenu ya kitoto Mbowe anaiba but hamuwezi kuthibitisha popote ikiwemo mahakamani hamchoki kuimba kila siku? mara Mbowe anawaweka ndugu zake, unataka kusema Mbowe ana ndugu mikoa yote Tz?.. na kama ana kundi lake tuambie na kundi jingine ni la wakina nani?

Habari ya chama kupukutika nayo story tu, coz wote wanaokimbia wakati huu wanasema wanaenda kuunga mkono juhudi, sasa wewe hii sababu yako sijui umeitoa wapi, au huwa husikilizi vyombo vya habari?!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
jd41

jd41

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2015
Messages
3,751
Points
2,000
jd41

jd41

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2015
3,751 2,000
johnthebaptist.

Hapajatokea mgombea mwenye ushawishi kumshinda Mbowe hasa wakati hii tulionao chini ya utawala wa awamu ya tano, wote tunaona wanavyohangaika na Mbowe, kuanzia kuharibu mali zake (mashamba, billicanas) mpaka kumsweka ndani hovyo kwa kesi za kutengeneza.

Walifikia hatua ya kutaka kumuua kwa risasi Mungu akamponya, bahati mbaya akafariki mtoto wa watu Mungu amlaze pema. Kwenye mazingira kama haya Mbowe atashinda sana, mpaka achoke mwenyewe.

Huyo Zitto alinyimwa uwenyekiti wakati ule alikuwa anafanya vikao vya siri na Kikwete, watu wakajua, then mtu wa aina hiyo ndio apewe uenyekiti wa CHADEMA?

Mwambe, huyo bado mchanga, alijaribu akashindwa, na CHADEMA wangekuwa wajinga kama wangempa uenyekiti wa chama, kuthibitisha asivyo mvumilivu leo keshakimbilia CCM.

Wote uliowaorodhesha hapo walipigiwa kura wakashindwa, wajumbe wanajitambua, wanajua wapi wanataka kuelekea kama chama chini ya mwenyekiti Mbowe.

Sasa kama hiyo sio demokrasia sijui kwako ni nini?


Sent using Jamii Forums mobile app
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
17,969
Points
2,000
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
17,969 2,000
..hata ccm huwezi kum-challenge mwenyekiti wa chama taifa aliyeko madarakani.

..John Shibuda alitimka CCM baada ya kufanyiwa figusu alipoonyesha nia ya kugombea Uenyekiti.

..Cecil Mwambe hakuwa tayari kumpiku Freeman Mbowe. He had a chance, chama kilimpitisha, lakini hakuwa amejijenga kwa wanachama wa CDM
 
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
27,744
Points
2,000
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
27,744 2,000
JokaKuu,
Chacha na Zitto je?!
 
N

nkese

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2017
Messages
2,164
Points
2,000
N

nkese

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2017
2,164 2,000
johnthebaptist,
Ulishawahi jiuliza kwa nini ccm wanang'ang'ania kututawala leo zaidi ya miaka 50 na wanatishia amani itatoweka wakishindwa?

Na lini kulikuwa na ushindani wa nafasi ya mwenyekiti wa ccm taifa ? Kama Membe tu katamani kugombea urais kaitwa kuhojiwa,vipi akichukua na kurejesha fomu?
 
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
17,706
Points
2,000
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2010
17,706 2,000
Membe chukua form Urais 2020 kwa CCM; hakuna kipengele chochote kile ndani ya katiba ya CCM kitakachokuzuia.
 
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
17,706
Points
2,000
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2010
17,706 2,000
johnthebaptist,
Sumaye kagombea uwenyekiti wa kanda tu akiwa mgombea pekee kachemka...!! Aibu kubwa!!

Sasa mlitaka CHADEMA wampe kura hewa kisa alishakuwaga Waziri Mkuu?
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
35,439
Points
2,000
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
35,439 2,000
Heri Chadema kuliko UDP

Kitochi Original
 
A

adolay

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2011
Messages
10,988
Points
2,000
A

adolay

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2011
10,988 2,000
Uzuri ulioje

Tunasubiria Sumaye na Mwambe

1. Wagombee Urais huko ccm,

2. Wasipopitishwa ccm tuone, watalalama?

3. Wasipopitishwa ccm watajiondoa ccm
 
Karne

Karne

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2016
Messages
3,685
Points
2,000
Karne

Karne

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2016
3,685 2,000
Kinachoshangaza ni kwamba wenye chama chao wanaamini hakuna mwenye uwezo wa kukiua chama chao halafu ukifika wakati wa uchaguzi wa Mwenyekiti wanakuambia bila Mbowe hakuna CHADEMA

Sasa kama chama ni mtu mmoja tu si hata teja anaweza kuiua CHADEMA!
 
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
27,744
Points
2,000
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
27,744 2,000
Mkuu Nakukubali sana sana Mkuu,samahani hivi Sumaye alivyorudi CCM anaweza kugombea Uenyekiti?
Naona Amerudi jwenye Demokrasia.
Naomba majibu Mkuu wangu!

Sent using Jamii Forums mobile app
Ndio itamlazimu agombee urais kwanza.

Unajua huku CCM Rais wa JMT ndiye Mwenyekiti wa chama!
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
17,969
Points
2,000
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
17,969 2,000
Chacha na Zitto je?!
..I dont think Chacha was a serious candidate.

..Zitto angeweza kuwa mwenyekiti, lakini alikuwa hajajijenga ktk chama, na alikosa subira.

..Cecil Mwambe alipigiwa kura na akashindwa kwa hiyo huwezi kumlaumu Mbowe au chama.

..lakini Cecil kuhama chama namna hii unadhani alistahili IMANI ya wanachadema?
 
C

Cliffhanger

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2018
Messages
472
Points
1,000
C

Cliffhanger

JF-Expert Member
Joined May 22, 2018
472 1,000
Kwa sababu uwenyekiti sio lazima chadema tu na wamerudi ccm basi wagombee uenyekiti hapo ccm .Au unaonaje boss?
Nakuunga mkono. Kwa kuwa tayari wamerudi walikotoka wachukue fomu za kugombea na nafasi ya Mwenyeki wa CCM Taifa kama wao wanaume kweli!!!
 
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
27,744
Points
2,000
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
27,744 2,000
JokaKuu,
Zitto alishajijenga sema mzee Mtei alimfanyia mtima nyongo!
 

Forum statistics

Threads 1,402,643
Members 530,953
Posts 34,400,955
Top