Udhaifu wa vyombo vya habari tanzania na uandishi na yaliyotokea kwenye operesheni tokomeza


2

2 PAC

Member
Joined
Apr 27, 2012
Messages
68
Likes
4
Points
15
2

2 PAC

Member
Joined Apr 27, 2012
68 4 15
Ni ukweli usiopingika kuwa vyombo vya habari na waandishi wake havikufanya kazi kuweza kusaidia na kufichua mateso waliyoyapata wenzetu, namaanisha watanzania wenzetu.Laiti vyombo hivi vingekuwa vinafanya kazi yao kama inavyopaswa basi leo hii taifa letu na uongozi uliopo madarakani usingepata kadhia hii na pengine taifa lingekuwa kwenye sura nzuri. Mimi binafsi huwa nachukulia vyombo vya habari kama kioo na kiranja wa yanayotokea katika nchi.
Ni ukweli usiopingika kuwa watu wengi wamefahamu nini kilichokuwa kinaendelea kwenye operesheni tokomeza baada ya repoti ya tume kwa watanzania na ni nini kilitokea mpaka taifa likafika hapo.
Kiukweli hii inatishia sana amani ya nchi , pengine uhuru wa vyombo vyetu vya habari upo tuu kuandika ama kutangaza mambo yasiyo ya msingi ama tija kwa taifa letu
Narudia tena huu ni udhaifu mkubwa kwa tasnia ya habari nchini na inadidi kulichukua jamabo hili kwa uzito wake na kujipanga upya.
Pengine taifa lina mambo mengi yanayotukwamisha na yenye uvunjifu mkubwa wa haki za bainadamu hayafuatiliwi na kuandikwa ili kuweza kukemewa kwa pamoja kama taifa.
AMANI YA NCHI YETU INATUNZWA NA SISI WENYEWE NA SI TAIFA JINGINE, KUSHINDWA KWETU SISI BASI NI KUSHINDWA KWA TAIFA NA SISI WENYEWE
Naamini wachambuzi wa kina wa mambo ya taifa hili watanielewa kwa urahisi.
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
29,090
Likes
14,127
Points
280
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
29,090 14,127 280
Umeniwahi Mpwa. Yaani wanaripoti habari za kifeisubuku tu, hazina mashiko kabisa, wananunulika kama pipi, ni wala rushwa wakubwa. Ngoja nitaaandaaa makala dhidi ya hawa wachumia tumbo. Wao wanaripoti mambo ya Nyepesi na ndugu zake Mwigulu. Wanasubiri Press Conference na bahasha. @sd@a@sfv#&&*$€¥*+~
 
Mushobozi

Mushobozi

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2007
Messages
542
Likes
20
Points
35
Mushobozi

Mushobozi

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2007
542 20 35
I concur with you in all four corners
 
2

2 PAC

Member
Joined
Apr 27, 2012
Messages
68
Likes
4
Points
15
2

2 PAC

Member
Joined Apr 27, 2012
68 4 15
Hii aibu nimeivumilia kwa siku kadhaa hasa kushindwa kupata muda wa kuandika hapa kutokana na majukumu mengine , binafsi sipo tasnia ya habari bali mimi kama mlaji wa habari nimesikitishwa kusikia habari nyeti kupitia bunge, namaanisha kupitia wanasiasa, na ukiona mwanasiasa anakwambia ukweli basi ujue mambo yameharibika zaidi ya ukweli wa mwanasiasa huyo.

Hili nalitangaza kama pigo kuu kwa tasnia ya habari, walikuwa wamekufa wakafufuka kuandika kuwa mawaziri wamasimamishwa kazi kwenye hizo media, je hayo kwa sasa yanatija kwa watanzania wenzetu waliopoteza maisha.????
Walioachwa vilema kwa mambo yaliyoweza kukemewa???

Zaidi watanzania walioonewa hawakuwa na upeo mkubwa wa elimu na matumizi mazuri ya mitandao

aibu aibu aibu kwa waandishi na media tanzania

sipendi kuaminishwa na nape na kinana kuwa wao ndio waliofichua haya
 
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2008
Messages
7,977
Likes
4,638
Points
280
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2008
7,977 4,638 280
Ni ukweli usiopingika kuwa vyombo vya habari na waandishi wake havikufanya kazi kuweza kusaidia na kufichua mateso waliyoyapata wenzetu, namaanisha watanzania wenzetu.Laiti vyombo hivi vingekuwa vinafanya kazi yao kama inavyopaswa basi leo hii taifa letu na uongozi uliopo madarakani usingepata kadhia hii na pengine taifa lingekuwa kwenye sura nzuri. Mimi binafsi huwa nachukulia vyombo vya habari kama kioo na kiranja wa yanayotokea katika nchi.
Ni ukweli usiopingika kuwa watu wengi wamefahamu nini kilichokuwa kinaendelea kwenye operesheni tokomeza baada ya repoti ya tume kwa watanzania na ni nini kilitokea mpaka taifa likafika hapo.
Kiukweli hii inatishia sana amani ya nchi , pengine uhuru wa vyombo vyetu vya habari upo tuu kuandika ama kutangaza mambo yasiyo ya msingi ama tija kwa taifa letu
Narudia tena huu ni udhaifu mkubwa kwa tasnia ya habari nchini na inadidi kulichukua jamabo hili kwa uzito wake na kujipanga upya.
Pengine taifa lina mambo mengi yanayotukwamisha na yenye uvunjifu mkubwa wa haki za bainadamu hayafuatiliwi na kuandikwa ili kuweza kukemewa kwa pamoja kama taifa.
AMANI YA NCHI YETU INATUNZWA NA SISI WENYEWE NA SI TAIFA JINGINE, KUSHINDWA KWETU SISI BASI NI KUSHINDWA KWA TAIFA NA SISI WENYEWE
Naamini wachambuzi wa kina wa mambo ya taifa hili watanielewa kwa urahisi.
Tanzania hakuna waandishi wa habari.... ni ma-zuzu majic machumia tumbo
 
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
8,934
Likes
8,366
Points
280
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
8,934 8,366 280
Mkuu uko sahihi kupita kiasi. Walivyokomaa na press conference za Zitto na masalia wenzie utadhani hakukuwa na issues nyingine nzito nchini.

Wakati mwingine unajiuliza, hivi Zitto kusimamishwa nyadhifa zake ndani ya Chadema au wananchi kuuwawa, kubakwa, kuzinishwa na miti, kujeruhiwa, kunyanyaswa, kuporwa mali zao, na kudhalilishwa kwa kila namna na wenye mamlaka waliotokana na CCM kwa kushirikiana na majeshi yetu yenye dhamana ya ulinzi na uhai wa watanzania ni ipi habari nzito zaidi?

Kwa ufupi hatuna vyombo vya habari zaidi ya wachumia tumbo na mamluki wa kisiasa wasio na mwelekeo wowote.

Juzi, Mh. Mtutura Abdallah Mtutura wakati akichangia Bungeni alitoa statement ambayo kimsingi ni ya ukweli na ndivyo baadhi ya vyombo vyetu vinavyofanya kazi. Alidai kwamba, baada ya yeye (Mtutura) kuibua kadhia ile, aliandikwa vibaya na baadhi ya vyombo vya habari vikimhusisha na ujangili. Nikifikiria aina ya habari zinazoandikwa na magazeti kama Jambo Leo, Habari Leo (la Serikali!), Tazama Tanzania, n.k. napatwa na mashaka hivi vyombo viko kwa interest ya nani.
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
26,697
Likes
28,963
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
26,697 28,963 280
Tasinia hii ya habari imechafuka sana kwa kuendekeza rushwa(bahasha) yaani habari hata iwe na umuhimu kiasi gani kama haina bahasha hakuna anayeifuatilia. Ila waambie kuna press conference Serena na bahasha za kutosha basi mpaka mhariri mwenyewe anataka kwenda.
Tusipoangalia baada ya muda mfupi watu makini watajisikia aibu kujitambulisha kuwa ni waandishi wa habari hadharani.
 
E

Eyoma

Senior Member
Joined
Sep 9, 2011
Messages
166
Likes
2
Points
0
E

Eyoma

Senior Member
Joined Sep 9, 2011
166 2 0
baadhi ya waandishi wa tz ni waganga njaa tu wanaweza kuja kukutishia eti tuna habari zako mbaya kama vipi ili utoe chochote yaani wanakera.sasa matukio ya mauaji wakanyamazia nduu hadi kamati inaibua.shame on you makanjanja
 
O

OMARY2012

Senior Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
104
Likes
6
Points
35
O

OMARY2012

Senior Member
Joined Apr 2, 2012
104 6 35
Tatizo ni la tasinia ya habari Tanzania ni RUSHWA. Waandishi kwa tamaa ya maisha ya juu wanaandika habari zinazolipa kwao tu. mimi mwenzenu nimeacha kununua magazeti na kuziamini habari hadi nipige simu kuulizia chanzo cha habari. Acheni njaa waandishi wa Tanzania. andikeni habari za uchunguzi.
 
Marire

Marire

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2012
Messages
11,649
Likes
485
Points
180
Marire

Marire

JF-Expert Member
Joined May 1, 2012
11,649 485 180
cc Pasco
 
Last edited by a moderator:
Mlengo wa Kati

Mlengo wa Kati

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2011
Messages
2,732
Likes
10
Points
0
Mlengo wa Kati

Mlengo wa Kati

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2011
2,732 10 0
Wandishi wetu kanjanja! Wamejikita wote kwenye habari za siasa tu mara utasikia pimbi x amlimpua pimbi y,mara utasikia pimbi x aiteka kahama,pimbi z aiteka songea! Mara pimbi z hakamatiki! Mara utasikia pimbi f njia nyeupe ikulu.........hovyo kabisa wana acha kuripoti mambo mhumu ya jamii yetu
 
Threesixteen Himself

Threesixteen Himself

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2013
Messages
7,127
Likes
5,137
Points
280
Threesixteen Himself

Threesixteen Himself

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2013
7,127 5,137 280
!
!
!
sio waandishi tu...hali mbaya kila kona,hamjasikia ya mtwara?hamjasikia ya operesheni tokomeza?...tanzania imeoza ati
 
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2010
Messages
3,104
Likes
59
Points
145
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2010
3,104 59 145
Tusiwalaumu sana, maana tatizo ni mfumo wenyewe, maana wangeandika wangeambiwa ni wachochezi na kufungiwa siku 90, maana ndio kazi akina nchimbi wanayifahamu


Ni ukweli usiopingika kuwa vyombo vya habari na waandishi wake havikufanya kazi kuweza kusaidia na kufichua mateso waliyoyapata wenzetu, namaanisha watanzania wenzetu.Laiti vyombo hivi vingekuwa vinafanya kazi yao kama inavyopaswa basi leo hii taifa letu na uongozi uliopo madarakani usingepata kadhia hii na pengine taifa lingekuwa kwenye sura nzuri. Mimi binafsi huwa nachukulia vyombo vya habari kama kioo na kiranja wa yanayotokea katika nchi.
Ni ukweli usiopingika kuwa watu wengi wamefahamu nini kilichokuwa kinaendelea kwenye operesheni tokomeza baada ya repoti ya tume kwa watanzania na ni nini kilitokea mpaka taifa likafika hapo.
Kiukweli hii inatishia sana amani ya nchi , pengine uhuru wa vyombo vyetu vya habari upo tuu kuandika ama kutangaza mambo yasiyo ya msingi ama tija kwa taifa letu
Narudia tena huu ni udhaifu mkubwa kwa tasnia ya habari nchini na inadidi kulichukua jamabo hili kwa uzito wake na kujipanga upya.
Pengine taifa lina mambo mengi yanayotukwamisha na yenye uvunjifu mkubwa wa haki za bainadamu hayafuatiliwi na kuandikwa ili kuweza kukemewa kwa pamoja kama taifa.
AMANI YA NCHI YETU INATUNZWA NA SISI WENYEWE NA SI TAIFA JINGINE, KUSHINDWA KWETU SISI BASI NI KUSHINDWA KWA TAIFA NA SISI WENYEWE
Naamini wachambuzi wa kina wa mambo ya taifa hili watanielewa kwa urahisi.
 
Mlengo wa Kati

Mlengo wa Kati

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2011
Messages
2,732
Likes
10
Points
0
Mlengo wa Kati

Mlengo wa Kati

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2011
2,732 10 0
Wandishi wetu wana andika ujinga kama huu "Dk. Slaa azidi kuchanja mbuga;atoa maagizo nchi nzima
'waraka' wa uasi"
 
K

KIUNGOMCHEZESHAJI

Member
Joined
Oct 4, 2013
Messages
91
Likes
102
Points
40
K

KIUNGOMCHEZESHAJI

Member
Joined Oct 4, 2013
91 102 40
There is no independence of media in Tanzania. wanasubiri wapigiwe simu kutoka magogoni, Lumumba, Kinondoni mtaa wa Ufipa au kwenye ofisi za wizara siku waziri akiwa na press conference. Wengine wanavizia kuingizwa kwenye list ya msafara wa rais au waziri, wengine wanasubiri patokee ajali au sherehe au msiba wa wanamuziki ndo wakaripoti.
 
Ikengya

Ikengya

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2013
Messages
615
Likes
51
Points
45
Ikengya

Ikengya

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2013
615 51 45
Tz waandishi wengi ni makanjanja tu. wao usubili kwanza wapewe hela ndo watoe habari flani. Tunao waandishi wachache kama si hakuna kabisa wataalamu wa fani hiyo. Jiulize mwandishi anasomea hii kozi ili aandike habari zipi?

Kuna habari za kisiasa, kijamii, kiuchumi, burudani, elimu,sheri nk, hapa kwetu siyo shida kumkuta mtu mmoja anaandika habari kutoka nyanja zote hizi alafu anajiita mtaalamu wa kuandika habari. Tasnia hii bado sana ndo maana matukio kama haya hawajuhi kama ni jukumu lao

Ni ukweli usiopingika kuwa vyombo vya habari na waandishi wake havikufanya kazi kuweza kusaidia na kufichua mateso waliyoyapata wenzetu, namaanisha watanzania wenzetu.Laiti vyombo hivi vingekuwa vinafanya kazi yao kama inavyopaswa basi leo hii taifa letu na uongozi uliopo madarakani usingepata kadhia hii na pengine taifa lingekuwa kwenye sura nzuri. Mimi binafsi huwa nachukulia vyombo vya habari kama kioo na kiranja wa yanayotokea katika nchi.
Ni ukweli usiopingika kuwa watu wengi wamefahamu nini kilichokuwa kinaendelea kwenye operesheni tokomeza baada ya repoti ya tume kwa watanzania na ni nini kilitokea mpaka taifa likafika hapo.
Kiukweli hii inatishia sana amani ya nchi , pengine uhuru wa vyombo vyetu vya habari upo tuu kuandika ama kutangaza mambo yasiyo ya msingi ama tija kwa taifa letu
Narudia tena huu ni udhaifu mkubwa kwa tasnia ya habari nchini na inadidi kulichukua jamabo hili kwa uzito wake na kujipanga upya.
Pengine taifa lina mambo mengi yanayotukwamisha na yenye uvunjifu mkubwa wa haki za bainadamu hayafuatiliwi na kuandikwa ili kuweza kukemewa kwa pamoja kama taifa.
AMANI YA NCHI YETU INATUNZWA NA SISI WENYEWE NA SI TAIFA JINGINE, KUSHINDWA KWETU SISI BASI NI KUSHINDWA KWA TAIFA NA SISI WENYEWE
Naamini wachambuzi wa kina wa mambo ya taifa hili watanielewa kwa urahisi.
 
F

felix ole ngai

Member
Joined
Dec 22, 2013
Messages
8
Likes
0
Points
0
F

felix ole ngai

Member
Joined Dec 22, 2013
8 0 0
kuna kitu kinaitwa work boundary au territory so waandishi wa habari na vyombo vya habari hawatakiwi kutoa maana taifa la weza kudumbukia kwenye umwgaji damu.sisi 2natakiwa kulaumu watendaji wakuu wa serikali
 
K

Kagalala

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
2,373
Likes
90
Points
145
K

Kagalala

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2010
2,373 90 145
Waandishi wenyewe ndo kama hao wa Clouds Fm unategemea nini? Kila saa ni Facebook na tweeter na kurudiarudia maneno. Unategemea kupata habari makini au kuuliza kiongozi yeyote maswali magumu? Never
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,499
Likes
1,361
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,499 1,361 280
Ni ukweli usiopingika kuwa vyombo vya habari na waandishi wake havikufanya kazi kuweza kusaidia na kufichua mateso waliyoyapata wenzetu, namaanisha watanzania wenzetu.Laiti vyombo hivi vingekuwa vinafanya kazi yao kama inavyopaswa basi leo hii taifa letu na uongozi uliopo madarakani usingepata kadhia hii na pengine taifa lingekuwa kwenye sura nzuri. Mimi binafsi huwa nachukulia vyombo vya habari kama kioo na kiranja wa yanayotokea katika nchi.
Ni ukweli usiopingika kuwa watu wengi wamefahamu nini kilichokuwa kinaendelea kwenye operesheni tokomeza baada ya repoti ya tume kwa watanzania na ni nini kilitokea mpaka taifa likafika hapo.
Kiukweli hii inatishia sana amani ya nchi , pengine uhuru wa vyombo vyetu vya habari upo tuu kuandika ama kutangaza mambo yasiyo ya msingi ama tija kwa taifa letu
Narudia tena huu ni udhaifu mkubwa kwa tasnia ya habari nchini na inadidi kulichukua jamabo hili kwa uzito wake na kujipanga upya.
Pengine taifa lina mambo mengi yanayotukwamisha na yenye uvunjifu mkubwa wa haki za bainadamu hayafuatiliwi na kuandikwa ili kuweza kukemewa kwa pamoja kama taifa.
AMANI YA NCHI YETU INATUNZWA NA SISI WENYEWE NA SI TAIFA JINGINE, KUSHINDWA KWETU SISI BASI NI KUSHINDWA KWA TAIFA NA SISI WENYEWE
Naamini wachambuzi wa kina wa mambo ya taifa hili watanielewa kwa urahisi.
katika taifa ambalo wandishi wanauliwa kwa kulipuliwa na mabomu wakiwa kazini, katika taifa ambalo waandishi wananyofolewa macho. binadamu ameumbwa na hofu.
 

Forum statistics

Threads 1,213,678
Members 462,214
Posts 28,485,559