Uchumi wa Magufuli: Sekta Binafsi Ina Suffer, Yalianza Maduka, Yakafuata Mashirika, Sasa ni Zamu ya Media Inasuffer!.


Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
27,231
Likes
30,156
Points
280
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2008
27,231 30,156 280
Wanabodi
Kasi ya kukua kwa uchumi wa Tanzania ya Magufuli, ambayo umekuwa ukikua kwa asilimia zaidi ya asilimia 7% kwa mwaka, ukuaji huu is not reflected kwa Watanzania wa hali ya chini ambao ndio walio wengi, tunaelezwa uchumi unakuwa, na ripoti ya juzi juzi ya UNDP inaeleza kiwango cha umasikini kinapungua Ripoti: Kiwango cha umasikini kinapungua kwa kasi - JamiiForums lakini hali za maisha kwa walio wengi, zinazidi kuwa ngumu siku hadi siku, uchumi wa taifa unakuwa, huku uchumi wa watu individual na sekta binafsi ukizidi kuporomoka ambapo sekta binafsi ambayo ndio inategemewa kuwa the drivers we uchumi wa nchi ikiwemo Tanzania ya viwanda, ndio mhanga mkuu wa mdororo wa uchumi na ndiye anaye suffer the most.

Kwa upande wa maendeleo, ni kweli nchi yetu inapiga hatua kubwa za maendeleo, majengo, miundombinu, mabarabara, flyovers, viwanda, midege mikubwa, SGR, Stigler Gorge etc, lakini haya yote ni maendeleo ya vitu na sio maendeleo ya watu.

Je, Maendeleo ya Kweli ni Maendeleo ya Watu au Vitu?-

Wachumi Tusaidieni, Magufuli Analisaidia Taifa au Ataliangamiza?. - JamiiForums

Tena msije kusema kuwa tulinyamaza, Sisi jf tumesema sana, tumeuliza sana humu

Tuache Siasa ktk Uchumi: Wachumi tuelimisheni Dhambi ya Fixed Deposit na Faida ya Fedha Kukaa tu BoT - JamiiForums

Mnatambua kuwa baadhi ya Maamuzi ya Magufuli yanaligharimu Taifa kiuchumi? - JamiiForums

Jarida la The Economist ladai uchumi wa Tanzania unaporomoka, lahamasisha Rais Magufuli adhibitiwe kwa vikwazo kiuchumi - JamiiForums

Kupata Maendeleo ya Kweli, Tanzania Inahitaji Systems Not Dramas, Ze Comedy na One Man Shows!. - JamiiForums

Maendeleo ya kweli TZ Yataletwa na Elimu na Ukweli. Tusidanganye, Tusidanganywe, Tusidanganyike! - JamiiForums

Kwa sasa naona kama sisi sekta binafsi tuna suffer. Ku suffer huko kulianzia kufungwa kwa maduka makubwa ya bidhaa na supermarkets. Zilianza super markets za Shoprite, zikaja Uchumi, piteni maeneo ya Shoppers Plaza mshuhudie frames tupu wenyewe wamefungasha. Hata mtaa wa Samora lile jengo jipya la NHC mtaa wa Samora, lilikuwa full, sasa kuna mapengo.
Kuzorota uchumi: Stone Block wafungasha virago! - JamiiForums

Yakafuata baadhi ya mashirika na makampuni kufilisika hivyo kupunguza wafanyakazi,Uchumi wa Magufuli: Precision Air Yapumulia Machine. Yapunguza Wafanyakazi 136! - JamiiForums

Yakaja mabenki, kabla ya Magufuli, ukiingia benki kubwa zote, NMB, CRDB na NBC, unakutana foleni ndefu za wateja. Sasa kuna branches unaingia unakwenda straight to counter, anangoja wateja, IMF: Nearly half of Tanzania's banks vulnerable to financial shocks - JamiiForums

na sasa ni maduka ya fedha.

Wakati yote haya yakitokea, sisi media hatukuyaangazia vya kutosha kwa kudhani hayatuhusu!.

Sasa kibano hicho cha hali ngumu ya uchumi, kimeigusa sekta ya Media ambapo media kubwa kabisa nchini zimeanza kutikisika.

Kwenye media ilianza Star TV, kati ya wafanyakazi 500, ililazimika kupunguza wafanyakazi 100, mwaka 2016 wakabaki 400, mwaka jana wakapunguza 200 wakabaki 200, sijui mwaka huu, lakini kipindi chake most popular cha Jicho letu ndani ya habari, kinachoendeshwa na Mkongwe Dotto Bulendu, hakipo hewani!
Star Tv na Redio Free kupunguza wafanyakazi - JamiiForums

Leo kumepatikana taarifa ya wafanyakazi wa gazeti kubwa la the Guardian, hawajalipwa mishahara kwa miezi 3, hivyo kitakachofuata ni kupunguza wafanyakazi.Mti wa Xmas wazua simanzi kwa wafanyakazi wa The Guardian Limited - JamiiForums

Japo familia ya the Citizen Mwananchi, bado hawajatangaza kulia njaa, lakini kama hii ndio hali halisi ya uchumi wa Tanzania ya Magufuli, then hata Citizens, litakuwa halina jinsi, lazima nalo soon litatangaza kupunguza wafanyakazi.

Mimi mwenyewe na kale kajikampuni kangu ka PPR, ambapo tulibamba sana tenda za serikali, mwanzo tulikuwa na wafanyakazi 20, tukipangisha jengo la NHC pale Mtaa wa Mkwepu kwa kodi ya pango kwa mwezi, ya zaidi ya mshahara wa DC, sasa hakuna tena tenders za serikali, serikali inatangaza moja kwa moja na TBC, mwaka huu pia tenda zangu za kutangaza Maonyesho ya Saba Saba na Nane Nane zimefutwa, hivyo tumepunguza wafanyakazi 15!, tumebaki 5!. Na Mtaa wa Mkwepu hapakaliki hivyo tumehama, tumehamia jengo la Posta House kwenye kajichumba.

Wito kwa waandishi wenzangu, walioajiriwa kwenye media industry, kwa hali hii ya uchumi wa Tanzania ya Magufuli, usitegemee ajira pekee na usisubiri kupunguzwa kazi, bali sasa kwa sisi wanaume tufuge kuku na njiwa, na Kwa waandishi wa kike ni mambo ya ndoo na kidumu.

Kwa sisi wanaume, kuku ni kazi ya kujiajiri) na njiwa (kazi ya kuajiriwa), ili njiwa akiruka, ubaki na kuku.

Kwa waandishi wa kike, kwenye kazi ya kuteka maji, teka maji kwenye ndoo (kazi ya kudumu) na kidumu (kujiajiri), ili maji ya kwenye ndoo yakimwagika, angalau unabaki na kidumu.

Kiukweli kabisa Media tuna hali ngumu!.
Mungu saidia.
Mungu Ibariki Tanzania,
Mungu Mbariki rais Magufuli aweze kukuza uchumi wa nchi yetu kwa Tanzania ya viwanda kifanikiwa, tuwe nchi ya uchumi wa kati, tukielekea kuwa nchi ya ahadi kwa mabomba nchi mzima yatatoa maziwa na asali
Jumatano Njema.
Paskali
 
M

Mindi

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2008
Messages
1,933
Likes
1,884
Points
280
M

Mindi

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2008
1,933 1,884 280
Pole sana Paskali, pole watanzania wenzangu, kwa msiba huu wa kiuchumi, kisiasa na kijamii tulionao, na ambao matanga yake yataendelea kwa miaka miwili zaidi. inawezekana Magufuli, kutokana na kuombewa anakoombewa, akawaonea huruma watanzania na kujiondoa kwenye kinyang'anyiro, na kuwaachia wengine miaka mitano ijayo, maana yeye hana uwezo wa kutuondolea msiba huu. Na kwa nchi yetu ilivyo, ni vigumu sana kumtoa rais ambaye hataki kutoka, mwenye mavyombo kibao na hakuna institutions za kubalance. Lakini kama akiendelea, basi matanga yataendelea, tutaendelea kuomboleza kwa miaka minane ijayo. Sasa hapo sijui itakuwaje, maana hata samaki wa baharini, tembo wa Selous, Simba wa Serengeti na Sokwe wa kule Kigoma, wote wataisoma namba. Nadhani CCM hawatarudia kosa kama hili asilani.
 
mkwapuaji

mkwapuaji

Member
Joined
Jan 6, 2012
Messages
34
Likes
12
Points
15
mkwapuaji

mkwapuaji

Member
Joined Jan 6, 2012
34 12 15
Wanabodi
Kasi ya kukua kwa uchumi wa Tanzania ya Magufuli, ambayo umekuwa ukikua kwa asilimia zaidi ya asilimia 7% kwa mwaka, ukuaji huu is not reflected kwa Watanzania wa hali ya chini ambao ndio walio wengi, tunaelezwa uchumi unakuwa, na ripoti ya juzi juzi ya UNDP inaeleza kiwango cha umasikini kinapungua Ripoti: Kiwango cha umasikini kinapungua kwa kasi - JamiiForums lakini hali za maisha kwa walio wengi, zinazidi kuwa ngumu siku hadi siku, uchumi wa taifa unakuwa, huku uchumi wa watu individual na sekta binafsi ukizidi kuporomoka ambapo sekta binafsi ambayo ndio inategemewa kuwa the drivers we uchumi wa nchi ikiwemo Tanzania ya viwanda, ndio mhanga mkuu wa mdororo wa uchumi na ndiye anaye suffer the most.

Kwa upande wa maendeleo, ni kweli nchi yetu inapiga hatua kubwa za maendeleo, majengo, miundombinu, mabarabara, flyovers, viwanda, midege mikubwa, SGR, Stigler Gorge etc, lakini haya yote ni maendeleo ya vitu na sio maendeleo ya watu.

Je, Maendeleo ya Kweli ni Maendeleo ya Watu au Vitu?-

Wachumi Tusaidieni, Magufuli Analisaidia Taifa au Ataliangamiza?. - JamiiForums

Tena msije kusema kuwa tulinyamaza, Sisi jf tumesema sana, tumeuliza sana humu

Tuache Siasa ktk Uchumi: Wachumi tuelimisheni Dhambi ya Fixed Deposit na Faida ya Fedha Kukaa tu BoT - JamiiForums

Mnatambua kuwa baadhi ya Maamuzi ya Magufuli yanaligharimu Taifa kiuchumi? - JamiiForums

Jarida la The Economist ladai uchumi wa Tanzania unaporomoka, lahamasisha Rais Magufuli adhibitiwe kwa vikwazo kiuchumi - JamiiForums

Kupata Maendeleo ya Kweli, Tanzania Inahitaji Systems Not Dramas, Ze Comedy na One Man Shows!. - JamiiForums

Maendeleo ya kweli TZ Yataletwa na Elimu na Ukweli. Tusidanganye, Tusidanganywe, Tusidanganyike! - JamiiForums

Kwa sasa naona kama sisi sekta binafsi tuna suffer. Ku suffer huko kulianzia kufungwa kwa maduka makubwa ya bidhaa na supermarkets. Zilianza super markets za Shoprite, zikaja Uchumi, piteni maeneo ya Shoppers Plaza mshuhudie frames tupu wenyewe wamefungasha. Hata mtaa wa Samora lile jengo jipya la NHC mtaa wa Samora, lilikuwa full, sasa kuna mapengo.
Kuzorota uchumi: Stone Block wafungasha virago! - JamiiForums

Yakafuata baadhi ya mashirika na makampuni kufilisika hivyo kupunguza wafanyakazi,Uchumi wa Magufuli: Precision Air Yapumulia Machine. Yapunguza Wafanyakazi 136! - JamiiForums

Yakaja mabenki. na sasa ni maduka ya fedha.

Wakati yote haya yakitokea, sisi media hatukuyaangazia vya kutosha kwa kudhani hayatuhusu!.

Sasa kibano hicho cha hali ngumu ya uchumi, kimeigusa sekta ya Media ambapo media kubwa kabisa nchini zimeanza kutikisika.

Kwenye media ilianza Star TV, kati ya wafanyakazi 500, ililazimika kupunguza wafanyakazi 100, mwaka 2016 wakabaki 400, mwaka jana wakapunguza 200 wakabaki 200, sijui mwaka huu, lakini kipindi chake most popular cha Jicho letu ndani ya habari, kinachoendeshwa na Mkongwe Dotto Bulendu, hakipo hewani!
Star Tv na Redio Free kupunguza wafanyakazi - JamiiForums

Leo kumepatikana taarifa ya wafanyakazi wa gazeti kubwa la the Guardian, hawajalipwa mishahara kwa miezi 3, hivyo kitakachofuata ni kupunguza wafanyakazi.Mti wa Xmas wazua simanzi kwa wafanyakazi wa The Guardian Limited - JamiiForums

Japo familia ya the Citizen Mwananchi, bado hawajatangaza kulia njaa, lakini kama hii ndio hali halisi ya uchumi wa Tanzania ya Magufuli, then hata Citizens, litakuwa halina jinsi, lazima nalo soon litatangaza kupunguza wafanyakazi.

Mimi mwenyewe na kale kajikampuni kangu ka PPR, ambapo tulibamba sana tenda za serikali, mwanzo tulikuwa na wafanyakazi 20, tukipangisha jengo la NHC pale Mtaa wa Mkwepu kwa kodi ya pango kwa mwezi, ya zaidi ya mshahara wa DC, sasa hakuna tena tenders za serikali, serikali inatangaza moja kwa moja na TBC, mwaka huu pia tenda zangu za kutangaza Maonyesho ya Saba Saba na Nane Nane zimefutwa, hivyo tumepunguza wafanyakazi 15!, tumebaki 5!. Na Mtaa wa Mkwepu hapakaliki hivyo tumehama, tumehamia jengo la Posta House kwenye kajichumba.

Wito kwa waandishi wenzangu, walioajiriwa kwenye media industry, kwa hali hii ya uchumi wa Tanzania ya Magufuli, usitegemee ajira pekee na usisubiri kupunguzwa kazi, bali sasa kwa sisi wanaume tufuge kuku na njiwa, na Kwa waandishi wa kike ni mambo ya ndoo na kidumu.

Kwa sisi wanaume, kuku ni kazi ya kujiajiri) na njiwa (kazi ya kuajiriwa), ili njiwa akiruka, ubaki na kuku.

Kwa waandishi wa kike, kwenye kazi ya kuteka maji, teka maji kwenye ndoo (kazi ya kudumu) na kidumu (kujiajiri), ili maji ya kwenye ndoo yakimwagika, angalau unabaki na kidumu.

Kiukweli kabisa Media tuna hali ngumu!.
Mungu saidia.
Mungu Ibariki Tanzania,
Mungu Mbariki rais Magufuli aweze kukuza uchumi wa nchi yetu kwa Tanzania ya viwanda kifanikiwa, tuwe nchi ya uchumi wa kati, tukielekea kuwa nchi ya ahadi kwa mabomba nchi mzima yatatoa maziwa na asali
Jumatano Njema.
Paskali

Upo sahihi sana paschal Mayalla...
Watanzania tuna tabia mbaya sana ya kujigeuza watazamaji katika mambo yasiyotuhusu pasi na kujiuliza kuhusu kesho yetu.
Ukiwalaumu waandishi wa habari mimi nitakuambia kuwa hata wao kuna wanaowatazama tu wadhani hawataguswa na janga la mdororo wa uchumi.
Umoja wa Tanzania unahubiriwa majukwaani tu na kwenye majarida ila uhalisia haupo ndio maana utakuta huyu CCM yule CUF na mwengine CHADEMA, kwenye majukwaa ya kampeni utasikia hawa wakaskazini wale wamagharibi, Elimu na ajira utasikia hawa wakristu wale waislamu yaani hakuna umoja kabisa Tanzania zaidi ya kuishi pamoja.
Jambo la msingi ni kila mtu astuke na ajipange kwani hata taasisi zinazotegemea mgao wa serikali kama shule n.k nazo zinalia.
 
L

lukoma

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2013
Messages
1,442
Likes
822
Points
280
Age
41
L

lukoma

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2013
1,442 822 280
Probably next year utakuwa mwaka wa Neema
Uchumi sio kama mawimbi ukasema labda jioni upepo ukipungua nayo yatapungua. Haya maneno "probably next year" kama ungeandika kwa kiswahili sijui kama ungepata hata like. Unaona uchumi unadidimia unasema labda mwaka ujao mambo yatakua bomba!!
 
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2008
Messages
8,387
Likes
5,197
Points
280
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2008
8,387 5,197 280
Kuna kitu ambacho Watanzania wengi hatukijui kwenye ulimwengu wa Kibepari; kwa ufupi kazi kama hizo za kuandaa matangazo nk huko ulikozaliwa ubepari kampuni kama za kina Pascal Mayala na ile Benchmark ya yule mama wa BSS ndio hufanya hizo kazi. Uliisha wahi jiuliza kwanini Bill Gates hatengenezi computer but all computer factories/industries huchukua software kwake!? Tuache ushamba, dunia ndio inavyo kwenda, hata hili linalo sifiwa leo, halina future, soon tutarudi kule kule.
Nadharia yako haiendani na hili swali. Hapa kuna corruption na kule kuna specialization. Vitu viwili tofauti. NB: Ufahamu: mimi sipingi kampuni binafsi kufanya kazi na serikali. Napinga kampuni zilizoundwa kijanja janja ili ku-tape fedha za serikali kwa kazi ambazo hazina umuhimu
 
C

concordile 101

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2013
Messages
898
Likes
580
Points
180
C

concordile 101

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2013
898 580 180
na
Sasa wewe umeshindwa mwenyewe kulipa deni la bank,halafu lawama unatupia watu wengine,au ulitaka serikali ndio ikulipie deni lako?
Nan kaomba kusaidiwa kulipa deni. Nyinyi ndo walewapumbavu tunaowazungumzia humu. Kinacholalamikiwa ni ukosefu wa mzunguko.
ok mimi najishughulisha na kusindika unga wa sembe, na kinachotunyanyua siku zote ni pale ambapo kunakuwa na uhaba wa mahindi. Na hapo ndo huwa mkulima anafaidi. Nyinyi mkastopisha uuzaaje mahindi nje, kutokana na kipato kupungua ule ulaji watu umepungua zaid ya hapo watu sasa hivi wamehamia kwenye kununua vindoo vidogo vya mahindi ili kwenda kusaga sabb ya pato kupungua.
Zaman nilikuwa na uwezo kuuza au kusaga mpaka tan 60 kwa wiki ambayo faida mara nyingi ilicheza kwenye laki nane kwa tan kumi. Kwa wiki walau 4mil nisingeweza shindwa rejesho la 2mil kwa mwezi. Sasa hivi ukifanikiwa uza tan tan kwa siku wewe mwanaume kweli.
Muwe mnajifunza hata elimu ya biashara ndo maana mnatukaanwa wavivu au degree zenu za vyupi. Bora hata zile za ifm zinaonekana
 
Z

Zygot

JF-Expert Member
Joined
Apr 14, 2016
Messages
691
Likes
616
Points
180
Z

Zygot

JF-Expert Member
Joined Apr 14, 2016
691 616 180
Wanabodi
Kasi ya kukua kwa uchumi wa Tanzania ya Magufuli, ambayo umekuwa ukikua kwa asilimia zaidi ya asilimia 7% kwa mwaka, ukuaji huu is not reflected kwa Watanzania wa hali ya chini ambao ndio walio wengi, tunaelezwa uchumi unakuwa, na ripoti ya juzi juzi ya UNDP inaeleza kiwango cha umasikini kinapungua Ripoti: Kiwango cha umasikini kinapungua kwa kasi - JamiiForums lakini hali za maisha kwa walio wengi, zinazidi kuwa ngumu siku hadi siku, uchumi wa taifa unakuwa, huku uchumi wa watu individual na sekta binafsi ukizidi kuporomoka ambapo sekta binafsi ambayo ndio inategemewa kuwa the drivers we uchumi wa nchi ikiwemo Tanzania ya viwanda, ndio mhanga mkuu wa mdororo wa uchumi na ndiye anaye suffer the most.

Kwa upande wa maendeleo, ni kweli nchi yetu inapiga hatua kubwa za maendeleo, majengo, miundombinu, mabarabara, flyovers, viwanda, midege mikubwa, SGR, Stigler Gorge etc, lakini haya yote ni maendeleo ya vitu na sio maendeleo ya watu.

Je, Maendeleo ya Kweli ni Maendeleo ya Watu au Vitu?-

Wachumi Tusaidieni, Magufuli Analisaidia Taifa au Ataliangamiza?. - JamiiForums

Tena msije kusema kuwa tulinyamaza, Sisi jf tumesema sana, tumeuliza sana humu

Tuache Siasa ktk Uchumi: Wachumi tuelimisheni Dhambi ya Fixed Deposit na Faida ya Fedha Kukaa tu BoT - JamiiForums

Mnatambua kuwa baadhi ya Maamuzi ya Magufuli yanaligharimu Taifa kiuchumi? - JamiiForums

Jarida la The Economist ladai uchumi wa Tanzania unaporomoka, lahamasisha Rais Magufuli adhibitiwe kwa vikwazo kiuchumi - JamiiForums

Kupata Maendeleo ya Kweli, Tanzania Inahitaji Systems Not Dramas, Ze Comedy na One Man Shows!. - JamiiForums

Maendeleo ya kweli TZ Yataletwa na Elimu na Ukweli. Tusidanganye, Tusidanganywe, Tusidanganyike! - JamiiForums

Kwa sasa naona kama sisi sekta binafsi tuna suffer. Ku suffer huko kulianzia kufungwa kwa maduka makubwa ya bidhaa na supermarkets. Zilianza super markets za Shoprite, zikaja Uchumi, piteni maeneo ya Shoppers Plaza mshuhudie frames tupu wenyewe wamefungasha. Hata mtaa wa Samora lile jengo jipya la NHC mtaa wa Samora, lilikuwa full, sasa kuna mapengo.
Kuzorota uchumi: Stone Block wafungasha virago! - JamiiForums

Yakafuata baadhi ya mashirika na makampuni kufilisika hivyo kupunguza wafanyakazi,Uchumi wa Magufuli: Precision Air Yapumulia Machine. Yapunguza Wafanyakazi 136! - JamiiForums

Yakaja mabenki. na sasa ni maduka ya fedha.

Wakati yote haya yakitokea, sisi media hatukuyaangazia vya kutosha kwa kudhani hayatuhusu!.

Sasa kibano hicho cha hali ngumu ya uchumi, kimeigusa sekta ya Media ambapo media kubwa kabisa nchini zimeanza kutikisika.

Kwenye media ilianza Star TV, kati ya wafanyakazi 500, ililazimika kupunguza wafanyakazi 100, mwaka 2016 wakabaki 400, mwaka jana wakapunguza 200 wakabaki 200, sijui mwaka huu, lakini kipindi chake most popular cha Jicho letu ndani ya habari, kinachoendeshwa na Mkongwe Dotto Bulendu, hakipo hewani!
Star Tv na Redio Free kupunguza wafanyakazi - JamiiForums

Leo kumepatikana taarifa ya wafanyakazi wa gazeti kubwa la the Guardian, hawajalipwa mishahara kwa miezi 3, hivyo kitakachofuata ni kupunguza wafanyakazi.Mti wa Xmas wazua simanzi kwa wafanyakazi wa The Guardian Limited - JamiiForums

Japo familia ya the Citizen Mwananchi, bado hawajatangaza kulia njaa, lakini kama hii ndio hali halisi ya uchumi wa Tanzania ya Magufuli, then hata Citizens, litakuwa halina jinsi, lazima nalo soon litatangaza kupunguza wafanyakazi.

Mimi mwenyewe na kale kajikampuni kangu ka PPR, ambapo tulibamba sana tenda za serikali, mwanzo tulikuwa na wafanyakazi 20, tukipangisha jengo la NHC pale Mtaa wa Mkwepu kwa kodi ya pango kwa mwezi, ya zaidi ya mshahara wa DC, sasa hakuna tena tenders za serikali, serikali inatangaza moja kwa moja na TBC, mwaka huu pia tenda zangu za kutangaza Maonyesho ya Saba Saba na Nane Nane zimefutwa, hivyo tumepunguza wafanyakazi 15!, tumebaki 5!. Na Mtaa wa Mkwepu hapakaliki hivyo tumehama, tumehamia jengo la Posta House kwenye kajichumba.

Wito kwa waandishi wenzangu, walioajiriwa kwenye media industry, kwa hali hii ya uchumi wa Tanzania ya Magufuli, usitegemee ajira pekee na usisubiri kupunguzwa kazi, bali sasa kwa sisi wanaume tufuge kuku na njiwa, na Kwa waandishi wa kike ni mambo ya ndoo na kidumu.

Kwa sisi wanaume, kuku ni kazi ya kujiajiri) na njiwa (kazi ya kuajiriwa), ili njiwa akiruka, ubaki na kuku.

Kwa waandishi wa kike, kwenye kazi ya kuteka maji, teka maji kwenye ndoo (kazi ya kudumu) na kidumu (kujiajiri), ili maji ya kwenye ndoo yakimwagika, angalau unabaki na kidumu.

Kiukweli kabisa Media tuna hali ngumu!.
Mungu saidia.
Mungu Ibariki Tanzania,
Mungu Mbariki rais Magufuli aweze kukuza uchumi wa nchi yetu kwa Tanzania ya viwanda kifanikiwa, tuwe nchi ya uchumi wa kati, tukielekea kuwa nchi ya ahadi kwa mabomba nchi mzima yatatoa maziwa na asali
Jumatano Njema.
Paskali
Pascal, haya mambo ni magumu. Ukiangalia kinachoitwa biashara za TZ utaona kichefuchefu! Biashara zilitegemea uhusiano na watu serikalini na siyo uhusiano na serikali. Mwenye mafanikio ni yule aliyetambulishwa kwa mkubwa fulani na fulani hadi chini, angalau kwa kumtakia Happy birthday mr fulani! Enzi hizi ambazo rais hataki mazoea ya aina hiyo, biashara inakufa. Yanasemwa mambo ya mazingira bila kutueleza ni mazingira gani hayo. Kodi hazijabadilika na hatuna sheria yoyote mpya juu ya kodi.

Tatizo kubwa ni wafanyabiashara kulazimisha biashara na serikali kupitia watumishi wake (misheni) badala ya hata ya kufanya biashara kati ya kampuni na kampuni. Uhusiano wa kampuni na kampuni kwa nchi hizi ni sabotage tu! Huyu aanguke nami niinuke.

Ukiwa mfanyabiashara, buni njia mpya badala ya kulazimisha uhusiano wa kidugu ktk biashara.
 
Jackal

Jackal

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2012
Messages
3,982
Likes
3,067
Points
280
Jackal

Jackal

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2012
3,982 3,067 280
Mimi mwenyewe nilikua na maduka 2 Wafanyaka 2 yaani wauzaji now nimefunga 1 nimebaki na 1 na hata ivi kenyewe mda wowote linafungwa pia cjui nitafanya mishe gani watoto wangu watakula nn shule za kulipia nikisha watoa siku nyingi now wapo st. kayumba au ....nitatudia kazi yangu ya zamani. Hali ni mbaya jmn Mungu skia kilio chetu tundoolee hili tatizo jmn
Ulivyoandika ni kama vile na wewe umetokea st.Kayumba.Kazi yako ya zamani ni ipi ,ujambazi au uchangudoa?
 
K

kwakina itafakari

Member
Joined
Sep 12, 2018
Messages
30
Likes
17
Points
15
K

kwakina itafakari

Member
Joined Sep 12, 2018
30 17 15
na
Nan kaomba kusaidiwa kulipa deni. Nyinyi ndo walewapumbavu tunaowazungumzia humu. Kinacholalamikiwa ni ukosefu wa mzunguko.
ok mimi najishughulisha na kusindika unga wa sembe, na kinachotunyanyua siku zote ni pale ambapo kunakuwa na uhaba wa mahindi. Na hapo ndo huwa mkulima anafaidi. Nyinyi mkastopisha uuzaaje mahindi nje, kutokana na kipato kupungua ule ulaji watu umepungua zaid ya hapo watu sasa hivi wamehamia kwenye kununua vindoo vidogo vya mahindi ili kwenda kusaga sabb ya pato kupungua.
Zaman nilikuwa na uwezo kuuza au kusaga mpaka tan 60 kwa wiki ambayo faida mara nyingi ilicheza kwenye laki nane kwa tan kumi. Kwa wiki walau 4mil nisingeweza shindwa rejesho la 2mil kwa mwezi. Sasa hivi ukifanikiwa uza tan tan kwa siku wewe mwanaume kweli.
Muwe mnajifunza hata elimu ya biashara ndo maana mnatukaanwa wavivu au degree zenu za vyupi. Bora hata zile za ifm zinaonekana
Duuuh!!!kwa akili hiyo ya kutegemea mpaka kuwe na uhaba wa mahindi ili uweze kupiga faida ndefu,wewe ni haki yako kufilisika.
Umiza kichwa kijana,biashara siku zote ina changamoto zake,acha kulaumu wengine kwa makosa yako mwenyewe.
 
M

Matawana

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2011
Messages
701
Likes
166
Points
60
M

Matawana

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2011
701 166 60
Kutatua matatizo ya kiuchumi kwa kutoa kipaumbele kwa mashirika ya umma hauwezi kufanikiwa. Fedha inayolipwa kwa sector binafsi inakuwa na mzunguko mpana zaidi na hivyo kuleta hali chanya ktk uchumi wa nchi. Tunaimba uchumi wa viwanda, lakini uwezo wa wanunuzi unazidi kudorora. Viwanda vingi vinavyojengwa ni kwa ajili ya soko la ndani ambalo kipato chake kinakua kwenye official statistics na siyo hali halisi on the ground.
 
Amigos J

Amigos J

Member
Joined
Nov 25, 2018
Messages
93
Likes
38
Points
25
Amigos J

Amigos J

Member
Joined Nov 25, 2018
93 38 25
Una
Wanabodi
Kasi ya kukua kwa uchumi wa Tanzania ya Magufuli, ambayo umekuwa ukikua kwa asilimia zaidi ya asilimia 7% kwa mwaka, ukuaji huu is not reflected kwa Watanzania wa hali ya chini ambao ndio walio wengi, tunaelezwa uchumi unakuwa, na ripoti ya juzi juzi ya UNDP inaeleza kiwango cha umasikini kinapungua Ripoti: Kiwango cha umasikini kinapungua kwa kasi - JamiiForums lakini hali za maisha kwa walio wengi, zinazidi kuwa ngumu siku hadi siku, uchumi wa taifa unakuwa, huku uchumi wa watu individual na sekta binafsi ukizidi kuporomoka ambapo sekta binafsi ambayo ndio inategemewa kuwa the drivers we uchumi wa nchi ikiwemo Tanzania ya viwanda, ndio mhanga mkuu wa mdororo wa uchumi na ndiye anaye suffer the most.

Kwa upande wa maendeleo, ni kweli nchi yetu inapiga hatua kubwa za maendeleo, majengo, miundombinu, mabarabara, flyovers, viwanda, midege mikubwa, SGR, Stigler Gorge etc, lakini haya yote ni maendeleo ya vitu na sio maendeleo ya watu.

Je, Maendeleo ya Kweli ni Maendeleo ya Watu au Vitu?-

Wachumi Tusaidieni, Magufuli Analisaidia Taifa au Ataliangamiza?. - JamiiForums

Tena msije kusema kuwa tulinyamaza, Sisi jf tumesema sana, tumeuliza sana humu

Tuache Siasa ktk Uchumi: Wachumi tuelimisheni Dhambi ya Fixed Deposit na Faida ya Fedha Kukaa tu BoT - JamiiForums

Mnatambua kuwa baadhi ya Maamuzi ya Magufuli yanaligharimu Taifa kiuchumi? - JamiiForums

Jarida la The Economist ladai uchumi wa Tanzania unaporomoka, lahamasisha Rais Magufuli adhibitiwe kwa vikwazo kiuchumi - JamiiForums

Kupata Maendeleo ya Kweli, Tanzania Inahitaji Systems Not Dramas, Ze Comedy na One Man Shows!. - JamiiForums

Maendeleo ya kweli TZ Yataletwa na Elimu na Ukweli. Tusidanganye, Tusidanganywe, Tusidanganyike! - JamiiForums

Kwa sasa naona kama sisi sekta binafsi tuna suffer. Ku suffer huko kulianzia kufungwa kwa maduka makubwa ya bidhaa na supermarkets. Zilianza super markets za Shoprite, zikaja Uchumi, piteni maeneo ya Shoppers Plaza mshuhudie frames tupu wenyewe wamefungasha. Hata mtaa wa Samora lile jengo jipya la NHC mtaa wa Samora, lilikuwa full, sasa kuna mapengo.
Kuzorota uchumi: Stone Block wafungasha virago! - JamiiForums

Yakafuata baadhi ya mashirika na makampuni kufilisika hivyo kupunguza wafanyakazi,Uchumi wa Magufuli: Precision Air Yapumulia Machine. Yapunguza Wafanyakazi 136! - JamiiForums

Yakaja mabenki. na sasa ni maduka ya fedha.

Wakati yote haya yakitokea, sisi media hatukuyaangazia vya kutosha kwa kudhani hayatuhusu!.

Sasa kibano hicho cha hali ngumu ya uchumi, kimeigusa sekta ya Media ambapo media kubwa kabisa nchini zimeanza kutikisika.

Kwenye media ilianza Star TV, kati ya wafanyakazi 500, ililazimika kupunguza wafanyakazi 100, mwaka 2016 wakabaki 400, mwaka jana wakapunguza 200 wakabaki 200, sijui mwaka huu, lakini kipindi chake most popular cha Jicho letu ndani ya habari, kinachoendeshwa na Mkongwe Dotto Bulendu, hakipo hewani!
Star Tv na Redio Free kupunguza wafanyakazi - JamiiForums

Leo kumepatikana taarifa ya wafanyakazi wa gazeti kubwa la the Guardian, hawajalipwa mishahara kwa miezi 3, hivyo kitakachofuata ni kupunguza wafanyakazi.Mti wa Xmas wazua simanzi kwa wafanyakazi wa The Guardian Limited - JamiiForums

Japo familia ya the Citizen Mwananchi, bado hawajatangaza kulia njaa, lakini kama hii ndio hali halisi ya uchumi wa Tanzania ya Magufuli, then hata Citizens, litakuwa halina jinsi, lazima nalo soon litatangaza kupunguza wafanyakazi.

Mimi mwenyewe na kale kajikampuni kangu ka PPR, ambapo tulibamba sana tenda za serikali, mwanzo tulikuwa na wafanyakazi 20, tukipangisha jengo la NHC pale Mtaa wa Mkwepu kwa kodi ya pango kwa mwezi, ya zaidi ya mshahara wa DC, sasa hakuna tena tenders za serikali, serikali inatangaza moja kwa moja na TBC, mwaka huu pia tenda zangu za kutangaza Maonyesho ya Saba Saba na Nane Nane zimefutwa, hivyo tumepunguza wafanyakazi 15!, tumebaki 5!. Na Mtaa wa Mkwepu hapakaliki hivyo tumehama, tumehamia jengo la Posta House kwenye kajichumba.

Wito kwa waandishi wenzangu, walioajiriwa kwenye media industry, kwa hali hii ya uchumi wa Tanzania ya Magufuli, usitegemee ajira pekee na usisubiri kupunguzwa kazi, bali sasa kwa sisi wanaume tufuge kuku na njiwa, na Kwa waandishi wa kike ni mambo ya ndoo na kidumu.

Kwa sisi wanaume, kuku ni kazi ya kujiajiri) na njiwa (kazi ya kuajiriwa), ili njiwa akiruka, ubaki na kuku.

Kwa waandishi wa kike, kwenye kazi ya kuteka maji, teka maji kwenye ndoo (kazi ya kudumu) na kidumu (kujiajiri), ili maji ya kwenye ndoo yakimwagika, angalau unabaki na kidumu.

Kiukweli kabisa Media tuna hali ngumu!.
Mungu saidia.
Mungu Ibariki Tanzania,
Mungu Mbariki rais Magufuli aweze kukuza uchumi wa nchi yetu kwa Tanzania ya viwanda kifanikiwa, tuwe nchi ya uchumi wa kati, tukielekea kuwa nchi ya ahadi kwa mabomba nchi mzima yatatoa maziwa na asali
Jumatano Njema.
Paskali
Unataka serikali igawe hela bure ama? Tubadilishe namna ya kufanya biashara. Mbinu zibadilike...Tusikalie kulialia mwaka wa tatu sasa....Tunawalemaza watu wetu kwa vijimaneno maneno hivi!!
 
Prince Dos Santos

Prince Dos Santos

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2016
Messages
1,089
Likes
923
Points
280
Age
25
Prince Dos Santos

Prince Dos Santos

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2016
1,089 923 280
Pascal, haya mambo ni magumu. Ukiangalia kinachoitwa biashara za TZ utaona kichefuchefu! Biashara zilitegemea uhusiano na watu serikalini na siyo uhusiano na serikali. Mwenye mafanikio ni yule aliyetambulishwa kwa mkubwa fulani na fulani hadi chini, angalau kwa kumtakia Happy birthday mr fulani! Enzi hizi ambazo rais hataki mazoea ya aina hiyo, biashara inakufa. Yanasemwa mambo ya mazingira bila kutueleza ni mazingira gani hayo. Kodi hazijabadilika na hatuna sheria yoyote mpya juu ya kodi.

Tatizo kubwa ni wafanyabiashara kulazimisha biashara na serikali kupitia watumishi wake (misheni) badala ya hata ya kufanya biashara kati ya kampuni na kampuni. Uhusiano wa kampuni na kampuni kwa nchi hizi ni sabotage tu! Huyu aanguke nami niinuke.

Ukiwa mfanyabiashara, buni njia mpya badala ya kulazimisha uhusiano wa kidugu ktk biashara.
Hii nayo ni point , ila kwa suala la kodi sidhani kama mambo ni shwari kama unavyodai kwa mfanyabiashara atalielewa hili , kuna udhurmati mkubwa sana unafanyika chini ya TRA
 
Z

Zygot

JF-Expert Member
Joined
Apr 14, 2016
Messages
691
Likes
616
Points
180
Z

Zygot

JF-Expert Member
Joined Apr 14, 2016
691 616 180
Hii nayo ni point , ila kwa suala la kodi sidhani kama mambo ni shwari kama unavyodai kwa mfanyabiashara atalielewa hili , kuna udhurmati mkubwa sana unafanyika chini ya TRA
Sorry mkuu, wanatoza kodi zisizokuwepo? au wanatoza viwango visivyokuwepo. Ikitokea hiyo, hapo ndo nasema unastahili kusema No! Tatizo wafanyabiashara walizoea uhusiano mwema. Wanaogopa kukataa na hata kufikishana mahakamani kwa kuamini ni uhusiano mwema.
 

Forum statistics

Threads 1,237,504
Members 475,533
Posts 29,291,085