Uchumi wa Magufuli: Sekta Binafsi Ina Suffer, Yalianza Maduka, Yakafuata Mashirika, Sasa ni Zamu ya Media Inasuffer!.


Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
27,289
Likes
30,416
Points
280
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2008
27,289 30,416 280
Wanabodi
Kasi ya kukua kwa uchumi wa Tanzania ya Magufuli, ambayo umekuwa ukikua kwa asilimia zaidi ya asilimia 7% kwa mwaka, ukuaji huu is not reflected kwa Watanzania wa hali ya chini ambao ndio walio wengi, tunaelezwa uchumi unakuwa, na ripoti ya juzi juzi ya UNDP inaeleza kiwango cha umasikini kinapungua Ripoti: Kiwango cha umasikini kinapungua kwa kasi - JamiiForums lakini hali za maisha kwa walio wengi, zinazidi kuwa ngumu siku hadi siku, uchumi wa taifa unakuwa, huku uchumi wa watu individual na sekta binafsi ukizidi kuporomoka ambapo sekta binafsi ambayo ndio inategemewa kuwa the drivers we uchumi wa nchi ikiwemo Tanzania ya viwanda, ndio mhanga mkuu wa mdororo wa uchumi na ndiye anaye suffer the most.

Kwa upande wa maendeleo, ni kweli nchi yetu inapiga hatua kubwa za maendeleo, majengo, miundombinu, mabarabara, flyovers, viwanda, midege mikubwa, SGR, Stigler Gorge etc, lakini haya yote ni maendeleo ya vitu na sio maendeleo ya watu.

Je, Maendeleo ya Kweli ni Maendeleo ya Watu au Vitu?-

Wachumi Tusaidieni, Magufuli Analisaidia Taifa au Ataliangamiza?. - JamiiForums

Tena msije kusema kuwa tulinyamaza, Sisi jf tumesema sana, tumeuliza sana humu

Tuache Siasa ktk Uchumi: Wachumi tuelimisheni Dhambi ya Fixed Deposit na Faida ya Fedha Kukaa tu BoT - JamiiForums

Mnatambua kuwa baadhi ya Maamuzi ya Magufuli yanaligharimu Taifa kiuchumi? - JamiiForums

Jarida la The Economist ladai uchumi wa Tanzania unaporomoka, lahamasisha Rais Magufuli adhibitiwe kwa vikwazo kiuchumi - JamiiForums

Kupata Maendeleo ya Kweli, Tanzania Inahitaji Systems Not Dramas, Ze Comedy na One Man Shows!. - JamiiForums

Maendeleo ya kweli TZ Yataletwa na Elimu na Ukweli. Tusidanganye, Tusidanganywe, Tusidanganyike! - JamiiForums

Kwa sasa naona kama sisi sekta binafsi tuna suffer. Ku suffer huko kulianzia kufungwa kwa maduka makubwa ya bidhaa na supermarkets. Zilianza super markets za Shoprite, zikaja Uchumi, piteni maeneo ya Shoppers Plaza mshuhudie frames tupu wenyewe wamefungasha. Hata mtaa wa Samora lile jengo jipya la NHC mtaa wa Samora, lilikuwa full, sasa kuna mapengo.
Kuzorota uchumi: Stone Block wafungasha virago! - JamiiForums

Yakafuata baadhi ya mashirika na makampuni kufilisika hivyo kupunguza wafanyakazi,Uchumi wa Magufuli: Precision Air Yapumulia Machine. Yapunguza Wafanyakazi 136! - JamiiForums

Yakaja mabenki, kabla ya Magufuli, ukiingia benki kubwa zote, NMB, CRDB na NBC, unakutana foleni ndefu za wateja. Sasa kuna branches unaingia unakwenda straight to counter, anangoja wateja, IMF: Nearly half of Tanzania's banks vulnerable to financial shocks - JamiiForums

na sasa ni maduka ya fedha.

Wakati yote haya yakitokea, sisi media hatukuyaangazia vya kutosha kwa kudhani hayatuhusu!.

Sasa kibano hicho cha hali ngumu ya uchumi, kimeigusa sekta ya Media ambapo media kubwa kabisa nchini zimeanza kutikisika.

Kwenye media ilianza Star TV, kati ya wafanyakazi 500, ililazimika kupunguza wafanyakazi 100, mwaka 2016 wakabaki 400, mwaka jana wakapunguza 200 wakabaki 200, sijui mwaka huu, lakini kipindi chake most popular cha Jicho letu ndani ya habari, kinachoendeshwa na Mkongwe Dotto Bulendu, hakipo hewani!
Star Tv na Redio Free kupunguza wafanyakazi - JamiiForums

Leo kumepatikana taarifa ya wafanyakazi wa gazeti kubwa la the Guardian, hawajalipwa mishahara kwa miezi 3, hivyo kitakachofuata ni kupunguza wafanyakazi.Mti wa Xmas wazua simanzi kwa wafanyakazi wa The Guardian Limited - JamiiForums

Japo familia ya the Citizen Mwananchi, bado hawajatangaza kulia njaa, lakini kama hii ndio hali halisi ya uchumi wa Tanzania ya Magufuli, then hata Citizens, litakuwa halina jinsi, lazima nalo soon litatangaza kupunguza wafanyakazi.

Mimi mwenyewe na kale kajikampuni kangu ka PPR, ambapo tulibamba sana tenda za serikali, mwanzo tulikuwa na wafanyakazi 20, tukipangisha jengo la NHC pale Mtaa wa Mkwepu kwa kodi ya pango kwa mwezi, ya zaidi ya mshahara wa DC, sasa hakuna tena tenders za serikali, serikali inatangaza moja kwa moja na TBC, mwaka huu pia tenda zangu za kutangaza Maonyesho ya Saba Saba na Nane Nane zimefutwa, hivyo tumepunguza wafanyakazi 15!, tumebaki 5!. Na Mtaa wa Mkwepu hapakaliki hivyo tumehama, tumehamia jengo la Posta House kwenye kajichumba.

Wito kwa waandishi wenzangu, walioajiriwa kwenye media industry, kwa hali hii ya uchumi wa Tanzania ya Magufuli, usitegemee ajira pekee na usisubiri kupunguzwa kazi, bali sasa kwa sisi wanaume tufuge kuku na njiwa, na Kwa waandishi wa kike ni mambo ya ndoo na kidumu.

Kwa sisi wanaume, kuku ni kazi ya kujiajiri) na njiwa (kazi ya kuajiriwa), ili njiwa akiruka, ubaki na kuku.

Kwa waandishi wa kike, kwenye kazi ya kuteka maji, teka maji kwenye ndoo (kazi ya kudumu) na kidumu (kujiajiri), ili maji ya kwenye ndoo yakimwagika, angalau unabaki na kidumu.

Kiukweli kabisa Media tuna hali ngumu!.
Mungu saidia.
Mungu Ibariki Tanzania,
Mungu Mbariki rais Magufuli aweze kukuza uchumi wa nchi yetu kwa Tanzania ya viwanda kifanikiwa, tuwe nchi ya uchumi wa kati, tukielekea kuwa nchi ya ahadi kwa mabomba nchi mzima yatatoa maziwa na asali
Jumatano Njema.
Paskali
 
Prince Dos Santos

Prince Dos Santos

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2016
Messages
1,092
Likes
935
Points
280
Age
25
Prince Dos Santos

Prince Dos Santos

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2016
1,092 935 280
Nikionaga thread yako ama comment yako napatwa na kichefu chefu... Nimeikalili tu hiyo avatar yako... Ni miongoni mwa watu wabinafsi sanaa wasio na utu...

Ni muimbaji mzuri wa pambio za kusifu na kuabudu huna utu kama wanamke uko radhi watu wafe na njaa... Ila mtu mmoja apewe sifa zisizo stahili...

Hali ya uchumi ni mbaya sanaa tax n fiscal policy zimefanya kudorora kwa kila kitu...

Dada jaribu kubadilika kwakweli penye fact tema fact.... Naumia Sanaa kuona unapindishaga mambo kwa makusudi
Hawa mabinti sijui wanamatatizo gani # ISIS # mudawote # Coco Chanel, wananitia kinyaa sana
 
J

Jaimee

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2017
Messages
2,426
Likes
1,475
Points
280
J

Jaimee

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2017
2,426 1,475 280
[QUHaihi"Pascal Mayalla, post: 29491819, member: 17813"]Wanabodi
Kasi ya kukua kwa uchumi wa Tanzania ya Magufuli, ambayo umekuwa ukikua kwa asilimia zaidi ya asilimia 7% kwa mwaka, ukuaji huu is not reflected kwa Watanzania wa hali ya chini ambao ndio walio wengi, tunaelezwa uchumi unakuwa, na ripoti ya juzi juzi ya UNDP inaeleza kiwango cha umasikini kinapungua Ripoti: Kiwango cha umasikini kinapungua kwa kasi - JamiiForums lakini hali za maisha kwa walio wengi, zinazidi kuwa ngumu siku hadi siku, uchumi wa taifa unakuwa, huku uchumi wa watu individual na sekta binafsi ukizidi kuporomoka ambapo sekta binafsi ambayo ndio inategemewa kuwa the drivers we uchumi wa nchi ikiwemo Tanzania ya viwanda, ndio mhanga mkuu wa mdororo wa uchumi na ndiye anaye suffer the most.

Kwa upande wa maendeleo, ni kweli nchi yetu inapiga hatua kubwa za maendeleo, majengo, miundombinu, mabarabara, flyovers, viwanda, midege mikubwa, SGR, Stigler Gorge etc, lakini haya yote ni maendeleo ya vitu na sio maendeleo ya watu.

Je, Maendeleo ya Kweli ni Maendeleo ya Watu au Vitu?-

Wachumi Tusaidieni, Magufuli Analisaidia Taifa au Ataliangamiza?. - JamiiForums

Tena msije kusema kuwa tulinyamaza, Sisi jf tumesema sana, tumeuliza sana humu

Tuache Siasa ktk Uchumi: Wachumi tuelimisheni Dhambi ya Fixed Deposit na Faida ya Fedha Kukaa tu BoT - JamiiForums

Mnatambua kuwa baadhi ya Maamuzi ya Magufuli yanaligharimu Taifa kiuchumi? - JamiiForums

Jarida la The Economist ladai uchumi wa Tanzania unaporomoka, lahamasisha Rais Magufuli adhibitiwe kwa vikwazo kiuchumi - JamiiForums

Kupata Maendeleo ya Kweli, Tanzania Inahitaji Systems Not Dramas, Ze Comedy na One Man Shows!. - JamiiForums

Maendeleo ya kweli TZ Yataletwa na Elimu na Ukweli. Tusidanganye, Tusidanganywe, Tusidanganyike! - JamiiForums

Kwa sasa naona kama sisi sekta binafsi tuna suffer. Ku suffer huko kulianzia kufungwa kwa maduka makubwa ya bidhaa na supermarkets. Zilianza super markets za Shoprite, zikaja Uchumi, piteni maeneo ya Shoppers Plaza mshuhudie frames tupu wenyewe wamefungasha. Hata mtaa wa Samora lile jengo jipya la NHC mtaa wa Samora, lilikuwa full, sasa kuna mapengo.
Kuzorota uchumi: Stone Block wafungasha virago! - JamiiForums

Yakafuata baadhi ya mashirika na makampuni kufilisika hivyo kupunguza wafanyakazi,Uchumi wa Magufuli: Precision Air Yapumulia Machine. Yapunguza Wafanyakazi 136! - JamiiForums

Yakaja mabenki. na sasa ni maduka ya fedha.

Wakati yote haya yakitokea, sisi media hatukuyaangazia vya kutosha kwa kudhani hayatuhusu!.

Sasa kibano hicho cha hali ngumu ya uchumi, kimeigusa sekta ya Media ambapo media kubwa kabisa nchini zimeanza kutikisika.

Kwenye media ilianza Star TV, kati ya wafanyakazi 500, ililazimika kupunguza wafanyakazi 100, mwaka 2016 wakabaki 400, mwaka jana wakapunguza 200 wakabaki 200, sijui mwaka huu, lakini kipindi chake most popular cha Jicho letu ndani ya habari, kinachoendeshwa na Mkongwe Dotto Bulendu, hakipo hewani!
Star Tv na Redio Free kupunguza wafanyakazi - JamiiForums

Leo kumepatikana taarifa ya wafanyakazi wa gazeti kubwa la the Guardian, hawajalipwa mishahara kwa miezi 3, hivyo kitakachofuata ni kupunguza wafanyakazi.Mti wa Xmas wazua simanzi kwa wafanyakazi wa The Guardian Limited - JamiiForums

Japo familia ya the Citizen Mwananchi, bado hawajatangaza kulia njaa, lakini kama hii ndio hali halisi ya uchumi wa Tanzania ya Magufuli, then hata Citizens, litakuwa halina jinsi, lazima nalo soon litatangaza kupunguza wafanyakazi.

Mimi mwenyewe na kale kajikampuni kangu ka PPR, ambapo tulibamba sana tenda za serikali, mwanzo tulikuwa na wafanyakazi 20, tukipangisha jengo la NHC pale Mtaa wa Mkwepu kwa kodi ya pango kwa mwezi, ya zaidi ya mshahara wa DC, sasa hakuna tena tenders za serikali, serikali inatangaza moja kwa moja na TBC, mwaka huu pia tenda zangu za kutangaza Maonyesho ya Saba Saba na Nane Nane zimefutwa, hivyo tumepunguza wafanyakazi 15!, tumebaki 5!. Na Mtaa wa Mkwepu hapakaliki hivyo tumehama, tumehamia jengo la Posta House kwenye kajichumba.

Wito kwa waandishi wenzangu, walioajiriwa kwenye media industry, kwa hali hii ya uchumi wa Tanzania ya Magufuli, usitegemee ajira pekee na usisubiri kupunguzwa kazi, bali sasa kwa sisi wanaume tufuge kuku na njiwa, na Kwa waandishi wa kike ni mambo ya ndoo na kidumu.

Kwa sisi wanaume, kuku ni kazi ya kujiajiri) na njiwa (kazi ya kuajiriwa), ili njiwa akiruka, ubaki na kuku.

Kwa waandishi wa kike, kwenye kazi ya kuteka maji, teka maji kwenye ndoo (kazi ya kudumu) na kidumu (kujiajiri), ili maji ya kwenye ndoo yakimwagika, angalau unabaki na kidumu.

Kiukweli kabisa Media tuna hali ngumu!.
Mungu saidia.
Mungu Ibariki Tanzania,
Mungu Mbariki rais Magufuli aweze kukuza uchumi wa nchi yetu kwa Tanzania ya viwanda kifanikiwa, tuwe nchi ya uchumi wa kati, tukielekea kuwa nchi ya ahadi kwa mabomba nchi mzima yatatoa maziwa na asali
Jumatano Njema.
Paskali[/QUOTE]
Tatizo vyanzo vipya vya mapato vimekuwa siyo vile vya kuongeza fursa za ajira kwa watu wa kipato cha chini,bali wanaongezewa mzigo wa kodi huku ajira zikiwa zinapungua kwa mtu wa chini kutokana na matajiri wengi kufunga ama kupunguza wafanyakazi ktk biashara zao.Haihitaji kujuwa kwamba tunatembea ndani ya tope lenye kina cha zaidi ya mita moja.
 
P

Peramiho yetu

Member
Joined
May 25, 2018
Messages
76
Likes
124
Points
40
P

Peramiho yetu

Member
Joined May 25, 2018
76 124 40
Pascal,
Kuna siku nilipanda mabasi ya ................ Dar- Mwanza, dreva wa kwanza alikuwa anaendesha taratibu sana sababu kuna tairi mbili hazikuwa nzuri sana, abiria wakawa wakigomba na kulalamika kuwa watachelewa kufika. Tulipofika Dodoma, akapokea dreva mwingine wanaita (shift). Tulivyokaribia Singida tairi moja ikapasuka basi likaanza kuyumba huku na kule ikawa inakaribia kupinduka dreva akawa anajitahidi kuirudisha barabarani sasa unajua inavyokuwa, abiria waliokuwa upande huu, wanahamia huku, watu wanagongana hovyo kuna abiria walirushwa nje na kujipigiza kwenye lami na kufariki, wengine wakajeruhiwa sana, waliopo ndani ya gari wengine wakajibamiza kwenye vioo na kupasuka ovyo, wengine wakapata shinikizo la damu, wengine wengi wakawa vigilant na kutoka salama baada ya dreva kufanikiwa kulimiliki gari na kuliweka sawa barabarani.

Wakati dreva anahangaika kuliweka sawa, wengine walikuwa wanamtukana , wengine kumsifia, wengine kumponda dreva wa awali kuwa angekuwa yeye tungekula mzinga, wengine kumsifia dreva wa sasa kuwa ni masta. Nilichomsifia yule dreva alikuwa focused hasikilizi maneno ya abria anaangalia tu jinsi ya kuwaokoa. Baada ya kufanikiwa kusimamisha gari abiria wote kwa umoja wao wakaenda kumpongeza dreva kwa kuyaokoa maisha yao.
Wakahuzunika kwa wenzao waliotupwa nje, wakajisemesha kuwa laiti wangefunga mikanda ya viti (seat belt) wasingetupwa nje.
Najua umeamua kutumia fasihi kufikisha ujumbe ila kumbuka chief hii hali bado haijakugusa naamin ikikugusa IPO siku utayakumbuka maneno Yangu hata paskal hakuwah kuguswa moja kwa moja lakn Leo ameguswa maslah yake ameona atoe yake ya moyoni nipase tu kusema WALIO KARIBU NA MH RAIS WANAMUOGOPA KUMSHAURI SABABU TU YA MISIMAMO YAKE LAKN WAKUMBUKE NA WAO N TIMU MOJA LAWAMA HIZI HAWAZIKWEPI .... IPO SIKU ISIYO NA JINA YAJA KILA MTU ATALIPA KWA UDHALIMU HUU TUNAOFANYIWA
 
M

Mazindu Msambule

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2012
Messages
5,208
Likes
2,461
Points
280
M

Mazindu Msambule

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2012
5,208 2,461 280
Hivi mnataka kubisha kuwa Tanzania haikuwa na biashara za ujanja janja? Zilikuwepo sana na mengi ya yanayotokea sasa hivi ni ripple effect ya uzembe uliofanywa nyuma rather than mapungufu ya serikali ya sasa. Mtu kama Pascal Mayalla hicho kikampuni chake ni moja ya vi-media house vilivyokuwa vinaendeshwa kwa njia za kijanja janja vikitegemea michongo kutoka serikalini na mashirika yake.
Kuna kitu ambacho Watanzania wengi hatukijui kwenye ulimwengu wa Kibepari; kwa ufupi kazi kama hizo za kuandaa matangazo nk huko ulikozaliwa ubepari kampuni kama za kina Pascal Mayala na ile Benchmark ya yule mama wa BSS ndio hufanya hizo kazi. Uliisha wahi jiuliza kwanini Bill Gates hatengenezi computer but all computer factories/industries huchukua software kwake!? Tuache ushamba, dunia ndio inavyo kwenda, hata hili linalo sifiwa leo, halina future, soon tutarudi kule kule.
 
T

Timiza

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2017
Messages
2,078
Likes
1,632
Points
280
T

Timiza

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2017
2,078 1,632 280
Kama ilivo Nyerere kuishi kishetani hii ni part two,viongozi toka Kanda ya ziwa wanaanini ktk umasikini ndio uzalendo.
 
morenja

morenja

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2012
Messages
4,292
Likes
1,440
Points
280
morenja

morenja

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2012
4,292 1,440 280
Pascal Umesahau nini !!?? Nukuu hii ya Kikwete kuhusu kukuta wafugaji wako choka mbaya kwa dhiki ili hali za mifugo imenawiri . Na kama unavyojua tena Msukuma na mifugo .ni kama unauliza jibu vile !!!
 
T

Timiza

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2017
Messages
2,078
Likes
1,632
Points
280
T

Timiza

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2017
2,078 1,632 280
Kariakoo wachina walikuja juu sna,tena hawahawa wachina walikuwa na mfumo wao,wanaweza wakachukua frem hata 10 jengo moja,lakni hata wachina hawaonekani mjini wamekimbia frem wamebaki na moja tu
Wameenda Zambia, Zambia kama yao wamechukua hadi uwanja wa ndege
 
morenja

morenja

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2012
Messages
4,292
Likes
1,440
Points
280
morenja

morenja

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2012
4,292 1,440 280
Business restructuring, kulikuwa na hela chafu zisizokuwa na tija mtaani- hizi zimepotea na madhara yake pengine ndiyo haya. Kufungwa kwa biashara zipo sababu nyingi maana hata kipindi kile unachodhani hali ilikuwa salama pia biashara zilikuwa zinafungwa na biashara mpya zinafunguliwa.
Una maanaa hizo biashara mpya ndio hivyo viwanda vipyaa 4000 viliojengwa na cha ajabu aliosimamia viwanda kujengwa nae kakosa kazi Mwijage !!??
 
Mavipunda

Mavipunda

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2012
Messages
5,027
Likes
3,812
Points
280
Mavipunda

Mavipunda

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2012
5,027 3,812 280
Sasa ndugu yangu kwa hali ilivyo sasa nani atanunua hao kuku wetu au njiwa? hali mbaya kaka kuliko maelezo
 
T

Timiza

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2017
Messages
2,078
Likes
1,632
Points
280
T

Timiza

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2017
2,078 1,632 280
Pandikizi limetumwa kuvuruga
Naam, naona akili zimeanza kuwajia sasa. Huyu Nduli hafai kabisa kuongoza nchi, ni afadhali hata ya Membe. Kwa bahati mbaya sana kwasasa hamna cha kufanya. Huyu ataendelea kutawala kwa MABAVU huku Tanzania ikiendelea kuvurugika.
 
T

Timiza

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2017
Messages
2,078
Likes
1,632
Points
280
T

Timiza

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2017
2,078 1,632 280
Anachuki na waisrael umeona alivowabomolea kimara
Ninamshauri jiwe...awaweke waisraeli wa Tanzania kwenye serikali yake atabadilisha uchumi haraka sana...wale ni watu wanajua uchumi na biashara...weka mmoja waziri wa fedha na mwingine waziri wa biashara...utaona utakavyokubalika kwamba umejenga uchumi mzuri..."ni ushauri tu..ila ni muhimu sana...rejea uchumi wakati wa Mkapa"
 
morenja

morenja

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2012
Messages
4,292
Likes
1,440
Points
280
morenja

morenja

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2012
4,292 1,440 280
Probably next year utakuwa mwaka wa Neema
Ibomolewe taratibu kwa miaka 3 alafu .ujenge kwa mwezi moja yaani December hii ikipitaa .tunaingia huo mwaka ujao !!?? .au unamaana awamu !!??
 
morenja

morenja

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2012
Messages
4,292
Likes
1,440
Points
280
morenja

morenja

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2012
4,292 1,440 280
Yeye amesema anapigania Wanyonge, sasa kama haupo kundi la Wanyonge pole.

Sasa inatakiwa utoke ulipokuwa mpaka uwe Mnyonge ndio utafaidi hii awamu.
Ndio hii style wafanyabiashara wamefunga maduka .wanauza kama wanyonge machinga sasaaa .okeee
 
malisoka

malisoka

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2012
Messages
1,434
Likes
1,615
Points
280
malisoka

malisoka

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2012
1,434 1,615 280
LAKINI Umejitahidi sana leo kuandika japo kwa kuficha ficha hapo kwenye hitimisho.

Lbda kwa sababu na wewe umeumizwa.

Hivi Paskali Nini Tatizo.

Ni huyu Dereva wetu hana leseni ya Veta mbona tunayumba?

Kuna haja gani uchumi kukua kwa 7+ huku watu wanakufa kwa njaa na shida na maangaiko.


SASA kwa sababu na wewe umesema ukweli leo. Nimeamini kuna shida kubwa sana hata mkuu anashindwa kuicontrol.

Mkuu Kodi kodi kodi Inaendana na mazingira mazuri kwa wafanya biashara wakubwa kwa wadogo.

SASA kila mtu akifunga biashara yake utapata wapi kodi.

Leo hii Mkuu Rais kila pesa inaingia BOT na kila malipo yanatoka BOT, Mkuu haya mabanki yanayotukopesha sisi watafanyeje biashara?

Kumbuka katika nchi zote Source ya Pesa (flow) Inaanzia serikalini na kwenda kwenye mabenki sasa kama wewe umefunga mifereji yote ya uchumi kwa watu wa chini na wafanyabiashara uchumi utakuaje utakuaje?.

SASA ninaanza kumuelewa Zitto Kabwe kwamba huenda hizi takwimu za uchumi kukua zinapigwa madesa aka zinapikwa ili kumfurahisha Rais lakini ukweli si huo.
 
Prince Dos Santos

Prince Dos Santos

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2016
Messages
1,092
Likes
935
Points
280
Age
25
Prince Dos Santos

Prince Dos Santos

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2016
1,092 935 280
Kabudi anamwambia Jiwe bana hapo hapo watu wafanye kazi huku yeye anakula goodtime

Nilicho kigundua kwa jiwe akiona watu wanalilia hivi huwa anaenjoy kinoma
Ni hulka ya masychopath duniani kote watu kama Idd Amin , Mobutu , Joseph Stallin n.k , kiufupi rais Magufuli ni mental disorder kama za hawa madikteta
 
U

UWOGA=UMASKINI

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2013
Messages
2,023
Likes
486
Points
180
U

UWOGA=UMASKINI

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2013
2,023 486 180
Umeshaaona hao wanyonge huko mtaani kwako ?
Yeye amesema anapigania Wanyonge, sasa kama haupo kundi la Wanyonge pole.

Sasa inatakiwa utoke ulipokuwa mpaka uwe Mnyonge ndio utafaidi hii awamu.
Umesha
 

Forum statistics

Threads 1,238,878
Members 476,223
Posts 29,335,219