Uchumi kanda ya ziwa waongezeka kwa asilimia 13

Manelezu

JF-Expert Member
Feb 6, 2015
1,510
2,000
Uchumi wa mikoa ya kanda ya ziwa umeongezeka kwa asilimia 13, kutoka Sh20.6 trillion 2014/15 mpaka trillion 23.4 2015/16.

Sekta zilizochangia ukuaji huo ni madini, biashara, utalii na fedha. Watu waliotembelea mbuga za wanyama wamechangia pato kwa asilimia 21.3.

========

Uchumi wa mikoa ya kanda ya ziwa kwa mwaka 2015/16 uliongezeka kwa asilimia 13 na kufikia Sh23.4 trilioni kutoka Sh20.6 trilioni 2014/15.

Ukuaji huo uliochangiwa na Mkoa wa Mwanza kwa asilimia 36.1, umesababisha kuongeza uchumi wa Taifa kwa asilimia 25.7.

Meneja wa Uchumi Mikoa ya Kanda ya Ziwa kutoka Benki Kuu ya Tanzania (BoT) mkoani Mwanza, James Machemba alisema kwa mujibu wa Ofisi ya Takwimu ya Taifa (NBS), sekta zilizochangia ukuaji huo ni madini, biashara, utalii na fedha.

Alisema mauzo ya madini nje ya nchi yaliongezeka kwa asilimia 1.4 hivyo kufikia Dola 1,329.5 milioni za Marekani katika mwaka ulioishia Juni 2015/16 kutoka Dola 1,311.3 milioni mwaka 2014/15.

Alisema watu waliotembelea mbuga za wanyama walisaidia kuongeza pato la mikoa ya kanda hiyo kwa asilimia 21.3.


Chanzo: Mwananchi
 

RockSpider

JF-Expert Member
Feb 16, 2014
6,868
1,500
How about Mtwara? Singida? Tabora? Tanga? ... Kweli Ukarimu huanzia Nyumbani ... CIA = Chato International Airport
Uchumi wa mikoa ya kanda ya ziwa umeongezeka kwa asilimia 13, kutoka Sh20.6 trillion 2014/15 mpaka trillion 23.4 2015/16.

Sekta zilizochangia ukuaji huo ni madini, biashara, utalii na fedha. Watu waliotembelea mbuga za wanyama wamechangia pato kwa asilimia 21.3.
 

John Cannor

JF-Expert Member
Jun 6, 2016
1,468
2,000
vipi kwetu kwenye gesi uchumi umepanda au umeshuka,...

Njaa inatunyemelea huku umakondeni , Naona Ngosha unasimamia unachokisimamia..!
 

Zero Hours

JF-Expert Member
Apr 1, 2011
11,999
2,000
Uchumi wa mikoa ya kanda ya ziwa umeongezeka kwa asilimia 13, kutoka Sh20.6 trillion 2014/15 mpaka trillion 23.4 2015/16.

Sekta zilizochangia ukuaji huo ni madini, biashara, utalii na fedha. Watu waliotembelea mbuga za wanyama wamechangia pato kwa asilimia 21.3.
Izo pesa unazoongelea ni mapato, au kodi?
 

technically

JF-Expert Member
Jul 3, 2016
9,612
2,000
Juzi tu mmekuja hapa eti Mwanza ni masikini kuliko hata pwani Leo uchumi wa kanda ya ziwa umeongezeka?...

Nonsense
 

Lupyeee

JF-Expert Member
Jun 28, 2016
2,685
2,000
Watetea mafisadi chadema, mjue kabisa Magufuli siyo saizi yenu..

Kulialia kwenu kwenye mitandao ya kijamii hakuwezi kubadili jiwe kuwa barafu.

Chadema, chama la hovyo kuwahi kutokea duniani
 

Chakaza

JF-Expert Member
Mar 10, 2007
34,934
2,000
Kanda ya ziwa ipi? Hiihii tuliyonayo? Inawezekana labda kwa hayo madini kwani pato lake wananchi wa kawaida wanasikia kwenye taarifa tuu zinazosomwa hata huo utalii kwani Mahoteli yanalipa kodi huko juu. Lakini kwa uchumi wa mwananchi wa kawaida hapo tusidanganyane. Hali ni mbaya kuliko ilivyokuwa mwaka mmoja uliopita.
Isije kuwa ni takwimu kama zile za TRA
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom