Uchaguzi wa Igunga haukuwa huru na wa haki! - Freeman Mbowe | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchaguzi wa Igunga haukuwa huru na wa haki! - Freeman Mbowe

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by Pascal Mayalla, Oct 3, 2011.

  1. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Oct 3, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 22,180
    Likes Received: 10,223
    Trophy Points: 280
    Kwa wenye access na Channel Ten, watch kipindi cha Channel Ten on Monday Live!, Mwenyekiti wa Chadema, Mhe. Freeman Mbowe yuko hewani...

    Mwenyekiti Mbowe amesema uchaguzi huo haukuwa huru na wa haki, ndio sababu ya msingi ya mgombea wa Chadema kususia kusaini ile karatasi ya matokeo na hivyo Chadema kitakwenda mahakamani kuyapinga matokeo hayo.

    Mhe. Mbowe amesema, uchaguzi huo umeendeshwa na Tume isiyo huru ya Uchaguzi ambayo imekiuka kwa makusudi baadhi ya sheria, taratibu na kanuni kulikowaondolea haki ya kupiga kura, watu wengi wenye haki hiyo.

    Pia serikali, imekiuka sheria, taratibu na kanuni, kwa kuingia Igunga kama serikali, wakati serikali haukupaswa kujiingiza kwenye direct campaingn za CCM.

    Mbowe amesema, Chadema itakwenda mahakamani sio kwa lengo la kutaka matokeo ya Igunga yabatilishwe, bali inakwenda mahakamani ili mahakama kama chumbo huru, kihakikishe haki inatendeka kwa kuimuru Tume ya Uchaguzi itende haki na kupress kupatikana kwa Tume huru ya uchaguzi ili kuweka presedence kwa chaguzi nyingine zitakazofuatia.

    Mbowe ameshamaliza kuhojiwa na sasa ni wachangiaji wakichangia kuu iitwayo "Uchaguzi wa Igunga, Tumejifunza Nini?.
     
  2. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #2
    Oct 3, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,566
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Mkuu mbona mimi namuona marcus albany ndio yuko hewani live.

    Unaweza kutupatia kwa muhtasari alizungumza nini.
     
  3. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #3
    Oct 3, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Tusio na acces tufanyeje? tuwekeee tips ya anachozungumza chairman tafadhali ili twende sawa, lazima ni mambo ya msingi and tangible anayoongea
     
  4. MwanaCBE

    MwanaCBE JF-Expert Member

    #4
    Oct 3, 2011
    Joined: Sep 23, 2009
    Messages: 1,752
    Likes Received: 516
    Trophy Points: 280
    Mbowe kasema utapingwa utaratibu wa uchaguzi mahakamani.
     
  5. m

    montroll JF-Expert Member

    #5
    Oct 3, 2011
    Joined: Jul 31, 2011
    Messages: 216
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Good move, hata kama wanamiliki pasipo halali mahakama na polisi,we go for records and good references. Pipoz power watakapo sema sasa basi,nakuingia mtaani, itakuwa basi na CCM na dola yake .....The hague.
     
  6. m

    mkigoma JF-Expert Member

    #6
    Oct 3, 2011
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mbowe na kelele za mfa maji, nimemsikia anabwabwaja kama mtu aliyechanganyikiwa, wamepoteza pesa nyingi na jimbo wamelikosa.
     
  7. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #7
    Oct 3, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,779
    Likes Received: 530
    Trophy Points: 280

    swali gumu mkuu.

    tutakupa updates.
     
  8. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #8
    Oct 3, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 22,180
    Likes Received: 10,223
    Trophy Points: 280
    Nime update 1st post.
     
  9. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #9
    Oct 3, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,779
    Likes Received: 530
    Trophy Points: 280
    wamefukuzwa studio. 4 minutes to time. jamaa anawapasua ccm, naona magamba yamekosa uvumilivu. ngoja tuone show inayofuata maana kuwafukuza watu studio ni kama vile kifuatacho kina mashiko zaidi.
     
  10. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #10
    Oct 3, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Kama ni upumbavu upeleke kwenye familia yako huko. Usituchefue na michango isiyo na kichwa wala miguu.
     
  11. k

    kasinge JF-Expert Member

    #11
    Oct 3, 2011
    Joined: May 22, 2011
    Messages: 1,239
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Kihama chenu kinakaribia, we endelea kujipendekeza kwa wala nchi.
     
  12. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #12
    Oct 3, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Sasa kama hapingi matokeo mahakamani anaenda fanya nini,je mahakama ndo inateua tume ya uchaguzi?sijaelewa kidogo hapo.
     
  13. k

    kasinge JF-Expert Member

    #13
    Oct 3, 2011
    Joined: May 22, 2011
    Messages: 1,239
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Kihama chenu kinakaribia, we endelea kujipendekeza kwa wala nchi
     
  14. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #14
    Oct 3, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,958
    Likes Received: 843
    Trophy Points: 280
    Vipi mbona unaingia msikitini na viatu!!!,changia vitu vya maana acha ushabiki maandazi
     
  15. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #15
    Oct 3, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,973
    Likes Received: 1,748
    Trophy Points: 280
    Chaguzi za nchi hii zitakuwa halali pale Tume itakapokuwa huru.
     
  16. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #16
    Oct 3, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,566
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Mbowe yuko njema,hana njaa kama mwenyekiti wenu anayeuza nchi kwa kupewa suti.
     
  17. M

    Molemo JF-Expert Member

    #17
    Oct 3, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    mfamaji ni wewe mtatiro uliyepata kura elf 2.Huna hata haya kuchangia hapa wewe CCM B
     
  18. Chakunyuma

    Chakunyuma JF-Expert Member

    #18
    Oct 3, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 811
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hivi nani hakuona au kusikia au kusoma ukiukwaji mkubwa uliofanyika? Tuweke uzalendo mbele jamani inatia uchungu kuona watz badala ya kujenga hoja watu wanaponda! Tujibu hoja kwa kutoa hoja.
     
  19. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #19
    Oct 3, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 22,180
    Likes Received: 10,223
    Trophy Points: 280
    Mapu', lengo la kwenda mahakamani sio tuu kuililia Igunga ambapo Chadema imepokwa ushindi wa haki, bali mahakama ihakikishe haki inatendeka katika chaguzi nyingine zijazo.

    Mbowe amesema, Chadema itakwenda mahakamani sio kwa lengo la kutaka matokeo ya Igunga yabatilishwe, bali inakwenda mahakamani ili mahakama kama chumbo huru, kihakikishe haki inatendeka kwa kuimuru Tume ya Uchaguzi itende haki na kupress kupatikana kwa Tume huru ya uchaguzi ili kuweka presedence kwa chaguzi nyingine zitakazofuatia
     
  20. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #20
    Oct 3, 2011
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,531
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Naona CUF wameshinda uchaguzi kwa kura 2000 halafu hawakutumia pesa yeyote kwenye kampeni, Chadema tu ndio waliotumia pesa
     
Loading...