Uchaguzi wa Igunga haukuwa huru na wa haki! - Freeman Mbowe


Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
26,696
Likes
27,673
Points
280
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2008
26,696 27,673 280
Kwa wenye access na Channel Ten, watch kipindi cha Channel Ten on Monday Live!, Mwenyekiti wa Chadema, Mhe. Freeman Mbowe yuko hewani...

Mwenyekiti Mbowe amesema uchaguzi huo haukuwa huru na wa haki, ndio sababu ya msingi ya mgombea wa Chadema kususia kusaini ile karatasi ya matokeo na hivyo Chadema kitakwenda mahakamani kuyapinga matokeo hayo.

Mhe. Mbowe amesema, uchaguzi huo umeendeshwa na Tume isiyo huru ya Uchaguzi ambayo imekiuka kwa makusudi baadhi ya sheria, taratibu na kanuni kulikowaondolea haki ya kupiga kura, watu wengi wenye haki hiyo.

Pia serikali, imekiuka sheria, taratibu na kanuni, kwa kuingia Igunga kama serikali, wakati serikali haukupaswa kujiingiza kwenye direct campaingn za CCM.

Mbowe amesema, Chadema itakwenda mahakamani sio kwa lengo la kutaka matokeo ya Igunga yabatilishwe, bali inakwenda mahakamani ili mahakama kama chumbo huru, kihakikishe haki inatendeka kwa kuimuru Tume ya Uchaguzi itende haki na kupress kupatikana kwa Tume huru ya uchaguzi ili kuweka presedence kwa chaguzi nyingine zitakazofuatia.

Mbowe ameshamaliza kuhojiwa na sasa ni wachangiaji wakichangia kuu iitwayo "Uchaguzi wa Igunga, Tumejifunza Nini?.
 
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2008
Messages
10,569
Likes
109
Points
160
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2008
10,569 109 160
Mkuu mbona mimi namuona marcus albany ndio yuko hewani live.

Unaweza kutupatia kwa muhtasari alizungumza nini.
 
mmbangifingi

mmbangifingi

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2011
Messages
2,857
Likes
25
Points
135
mmbangifingi

mmbangifingi

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2011
2,857 25 135
Tusio na acces tufanyeje? tuwekeee tips ya anachozungumza chairman tafadhali ili twende sawa, lazima ni mambo ya msingi and tangible anayoongea
 
MwanaCBE

MwanaCBE

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2009
Messages
1,772
Likes
539
Points
280
MwanaCBE

MwanaCBE

JF-Expert Member
Joined Sep 23, 2009
1,772 539 280
Mbowe kasema utapingwa utaratibu wa uchaguzi mahakamani.
 
montroll

montroll

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2011
Messages
309
Likes
67
Points
45
montroll

montroll

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2011
309 67 45
Kwa wenye access na Channel Ten, watch kipindi cha Channel Ten on Monday Live!, Mwenyekiti wa Chadema, Mhe. Freeman Mbowe yuko hewani...

Mwenyekiti Mbowe amesema uchaguzi huo haukuwa huru na wa haki, ndio sababu ya msingi ya mgombea wa Chadema kususia kusaini ile karatasi ya matokeo na hivyo Chadema kitakwenda mahakamani kuyapinga matokeo hayo.
Good move, hata kama wanamiliki pasipo halali mahakama na polisi,we go for records and good references. Pipoz power watakapo sema sasa basi,nakuingia mtaani, itakuwa basi na CCM na dola yake .....The hague.
 
M

mkigoma

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2011
Messages
1,181
Likes
2
Points
0
Age
38
M

mkigoma

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2011
1,181 2 0
mbowe na kelele za mfa maji, nimemsikia anabwabwaja kama mtu aliyechanganyikiwa, wamepoteza pesa nyingi na jimbo wamelikosa.
 
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
26,696
Likes
27,673
Points
280
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2008
26,696 27,673 280
Tusio na acces tufanyeje? tuwekeee tips ya anachozungumza chairman tafadhali ili twende sawa, lazima ni mambo ya msingi and tangible anayoongea
Nime update 1st post.
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,509
Likes
1,370
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,509 1,370 280
wamefukuzwa studio. 4 minutes to time. jamaa anawapasua ccm, naona magamba yamekosa uvumilivu. ngoja tuone show inayofuata maana kuwafukuza watu studio ni kama vile kifuatacho kina mashiko zaidi.
 
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
2,865
Likes
29
Points
0
Gosbertgoodluck

Gosbertgoodluck

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
2,865 29 0
mbowe na kelele za mfa maji, nimemsikia anabwabwaja kama mtu aliyechanganyikiwa, wamepoteza pesa nyingi na jimbo wamelikosa.
Kama ni upumbavu upeleke kwenye familia yako huko. Usituchefue na michango isiyo na kichwa wala miguu.
 
M

Mapujds

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2011
Messages
1,291
Likes
3
Points
135
M

Mapujds

JF-Expert Member
Joined May 12, 2011
1,291 3 135
Sasa kama hapingi matokeo mahakamani anaenda fanya nini,je mahakama ndo inateua tume ya uchaguzi?sijaelewa kidogo hapo.
 
K

kasinge

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2011
Messages
1,261
Likes
81
Points
145
K

kasinge

JF-Expert Member
Joined May 22, 2011
1,261 81 145
mbowe na kelele za mfa maji, nimemsikia anabwabwaja kama mtu aliyechanganyikiwa, wamepoteza pesa nyingi na jimbo wamelikosa.
Kihama chenu kinakaribia, we endelea kujipendekeza kwa wala nchi
 
Ciril

Ciril

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2011
Messages
6,382
Likes
2,472
Points
280
Ciril

Ciril

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2011
6,382 2,472 280
mbowe na kelele za mfa maji, nimemsikia anabwabwaja kama mtu aliyechanganyikiwa, wamepoteza pesa nyingi na jimbo wamelikosa.
Vipi mbona unaingia msikitini na viatu!!!,changia vitu vya maana acha ushabiki maandazi
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,421
Likes
3,471
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,421 3,471 280
Chaguzi za nchi hii zitakuwa halali pale Tume itakapokuwa huru.
 
M

Molemo

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
13,350
Likes
702
Points
280
M

Molemo

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
13,350 702 280
mbowe na kelele za mfa maji, nimemsikia anabwabwaja kama mtu aliyechanganyikiwa, wamepoteza pesa nyingi na jimbo wamelikosa.
mfamaji ni wewe mtatiro uliyepata kura elf 2.Huna hata haya kuchangia hapa wewe CCM B
 
Chakunyuma

Chakunyuma

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2011
Messages
811
Likes
1
Points
35
Chakunyuma

Chakunyuma

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2011
811 1 35
Hivi nani hakuona au kusikia au kusoma ukiukwaji mkubwa uliofanyika? Tuweke uzalendo mbele jamani inatia uchungu kuona watz badala ya kujenga hoja watu wanaponda! Tujibu hoja kwa kutoa hoja.
 
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
26,696
Likes
27,673
Points
280
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2008
26,696 27,673 280
Sasa kama hapingi matokeo mahakamani anaenda fanya nini,je mahakama ndo inateua tume ya uchaguzi?sijaelewa kidogo hapo.
Mapu', lengo la kwenda mahakamani sio tuu kuililia Igunga ambapo Chadema imepokwa ushindi wa haki, bali mahakama ihakikishe haki inatendeka katika chaguzi nyingine zijazo.

Mbowe amesema, Chadema itakwenda mahakamani sio kwa lengo la kutaka matokeo ya Igunga yabatilishwe, bali inakwenda mahakamani ili mahakama kama chumbo huru, kihakikishe haki inatendeka kwa kuimuru Tume ya Uchaguzi itende haki na kupress kupatikana kwa Tume huru ya uchaguzi ili kuweka presedence kwa chaguzi nyingine zitakazofuatia
 
Mchaka Mchaka

Mchaka Mchaka

JF Bronze Member
Joined
Jul 20, 2010
Messages
4,528
Likes
47
Points
0
Mchaka Mchaka

Mchaka Mchaka

JF Bronze Member
Joined Jul 20, 2010
4,528 47 0
mbowe na kelele za mfa maji, nimemsikia anabwabwaja kama mtu aliyechanganyikiwa, wamepoteza pesa nyingi na jimbo wamelikosa.
Naona CUF wameshinda uchaguzi kwa kura 2000 halafu hawakutumia pesa yeyote kwenye kampeni, Chadema tu ndio waliotumia pesa
 

Forum statistics

Threads 1,215,460
Members 463,210
Posts 28,549,511