Uchaguzi wa 2015 -Nini kifanyike kusiwe na wizi wa kura


M

MERCYCITY

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
466
Points
500
M

MERCYCITY

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
466 500
Wana JF ninawaombeni tusaidiane kujadili jinsi ya kufanya katika uchaguzi wa mwaka 2015 ambao unakaribia angalau wizi wa kura kama siyo kwisha kabisa uweze angalau kuwa kidogo maana inavyoelekea kama wizi ukiendelea kuna janga la kuuana sisi kwa sisi kitu ambacho hatutaki kitokee. Je Katiba mpya itaweza kuwa suluhisho. Sina tatizo chama kitakachotawala kama kitapewa kihalali na raia.
 
Mzalendo JR

Mzalendo JR

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2012
Messages
1,194
Points
1,250
Mzalendo JR

Mzalendo JR

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2012
1,194 1,250
Wananchi tulinde kura zetu ni haki yetu.
 
Fabolous

Fabolous

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
1,522
Points
2,000
Fabolous

Fabolous

JF-Expert Member
Joined Sep 23, 2010
1,522 2,000
Tatizo sio wizi wa kura tu, ila Daftari la Tume ya Uchanguzi. Watu wengi majina yetu yaliondolewa yakawekwa ya watu waliokufa miaka mingi ili mradi wasipige kura kwa wingi.
 
Fabolous

Fabolous

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
1,522
Points
2,000
Fabolous

Fabolous

JF-Expert Member
Joined Sep 23, 2010
1,522 2,000
Daftari la kupigia Kura liboreshe na Tume ya Uchaguzi iwe huru sio hii ya sasa.
 
Wile GAMBA

Wile GAMBA

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2011
Messages
1,809
Points
0
Wile GAMBA

Wile GAMBA

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2011
1,809 0
kwani vibaka wakiiba mtaani tuna wafanya nini? kwasababu mtu akiisha iba kura, serikali humpitisha, basi jukumu la kumnyoosha liko mikoni mwa raia wenye uchungu na kura zao. kura yako ni mali yako isimamie. na kama watu mtaungana kwa pamoja basi mambo yatakuwa shwari!

kusema ukweli sheria zetu hazimbani vizuri uchakachuaji maana hii ni kwafaida kwa serikali. uchungu wa kuibiwa kura anao mwananchi, hivyo ni kufanya makubaliano kati ya wapiga kura na wanaogombea kwamba kama kutafanyika jaribu la kuiba au kfanikiwa kuiba kura, basi watu watakushughulikia kama kibaka wa kuku maana mwizi ni mwiz tu, na ni bora mwizi wa kuku kuliko mwizi wa kura maana baada ya hapo anakunyonya tena miaka mitano zaidi
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,983
Points
1,500
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,983 1,500
Introduction of electronic voters registration would be the best solution. It will give politicians other way of rigging vote
 
M

Mercyless

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
653
Points
195
M

Mercyless

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
653 195
Tume Huru ya Uchaguzi itachangia kwa asilimia zaidi ya 50 uchaguzi kuwa huru na haki. Polisi na usalama wa taifa kuacha vitisho na ubabe kwa wapiga kura kabla na wakati wa kupiga kura.
 
U

ungonella wa ukweli

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2012
Messages
4,213
Points
0
U

ungonella wa ukweli

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2012
4,213 0
Uwazi uongezwe katika vituo vya kupigia kura wakati wa kutoa matokeo, matokea ya kila kituo yawekwe wazi iwe ya urais,ubunge na hata madiwani. Pia mtu yeyote aruhusiwe kujumlisha matokeo katika jimbo zima kwa kukusanya vituoni!
 
B

Baba Hellen

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2012
Messages
763
Points
170
B

Baba Hellen

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2012
763 170
tendwa wajibike kwa kutubebesha dudu hili ccm
 
OSOKONI

OSOKONI

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2011
Messages
10,982
Points
2,000
OSOKONI

OSOKONI

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2011
10,982 2,000
ole wake atakayejaribu kugusa kura 2015 hakika hatatoka salama!
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Points
1,225
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 1,225
Wana JF ninawaombeni tusaidiane kujadili jinsi ya kufanya katika uchaguzi wa mwaka 2015 ambao unakaribia angalau wizi wa kura kama siyo kwisha kabisa uweze angalau kuwa kidogo maana inavyoelekea kama wizi ukiendelea kuna janga la kuuana sisi kwa sisi kitu ambacho hatutaki kitokee. Je Katiba mpya itaweza kuwa suluhisho. Sina tatizo chama kitakachotawala kama kitapewa kihalali na raia.
Hakuna cha kufanyika... kwa kuwa hapakuwa na wizi wa kura!!! nikuulize kwenye uchaguzi wa viti 29!!! Kulifanyika nini? Mbona hakuna tuhuma za wizi wa Kura?
 

Forum statistics

Threads 1,296,619
Members 498,672
Posts 31,253,898
Top