Uchaguzi Monduli, CHADEMA waambuliwa kuulizwa nyie ni akinanani? Lowassa afanya new style ya siasa


M

Mtela Mwampamba

Verified Member
Joined
Dec 19, 2012
Messages
537
Likes
11
Points
35
Age
36
M

Mtela Mwampamba

Verified Member
Joined Dec 19, 2012
537 11 35
Kwa ufupi

  • Tukio hilo limetokea baada ya Lowassa kuibua staili mpya ya kampeni ya chama chake, ambapo badala ya kuhutubia amekuwa akiwapa nafasi wananchi kupanda jukwaani na kuzungumza.



Monduli. Kampeni za kuwania nafasi ya udiwani katika Kata ya Makuyuni wilayani Arusha juzi ziliambatana na tukio la kuchekesha baada ya wazee wa huko kupata wakati mgumu kutamka jina la
CHADEMA ambacho ni kifupi cha jina la Chama cha Demokrasia na Maendeleo.

Kata ya Makuyuni ina wakazi wengi ambao kwa kawaida huwa ni wafugaji na hawafahamu vizuri Lugha ya Kiswahili kutokana na maisha yao ya kijadi.
Mzee mmoja aliyetajwa kwa jina la Olengalepo aliwachekesha watu kwenye mkutano wa kampeni katika Kijiji cha Naiti wakati aliposhindwa kutamka jina CHADEMA na badala yake kusema Sabena.
"Hawa Sabena (CHADEMA) kwani wametokea wapi?" alihoji Mzee huyo licha ya Mbunge wa Monduli, Lowassa kumwelimisha kwamba ni CHADEMA na siyo Sabena.
Mzee Olengalepo alichekesha zaidi watu wakati alipomjibu Lowassa."Hiyo hawezi mimi tamka, maana siijui." Jibu hilo lilifanya watu kuangua kicheko zaidi wakati wa mkutano huo ulioanza saa nane mchana kijijini hapo.
Tukio hilo limetokea baada ya Lowassa kuibua staili mpya ya kampeni ya chama chake, ambapo badala ya kuhutubia amekuwa akiwapa nafasi wananchi kupanda jukwaani na kuzungumza.
Lowassa anaongoza kampeni ya CCM ya kutetea kiti cha udiwani wilayani Monduli, ambao uchaguzi wake unafanyika Jumapili hii.
Goodluck Lerunya anawania nafasi hiyo kwa tiketi ya CCM wakati Japhet Sironga ndiye anapeperusha bendera ya CHADEMA kwenye jimbo hilo.

Chanzo:gazeti la mwananchi
Tar.13/06/2013
 
N

ndomyana

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2012
Messages
4,748
Likes
78
Points
145
Age
39
N

ndomyana

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2012
4,748 78 145
Utamblashia sana viatu Mwigulu we mtu wa hovyo sana
 
Mimibaba

Mimibaba

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2009
Messages
4,559
Likes
8
Points
0
Mimibaba

Mimibaba

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2009
4,559 8 0
Kwa hiyo mmeshatangaziwa diwani aliyechaguliwa ni Lowassa?
 
O

Oshany

Member
Joined
Feb 9, 2008
Messages
33
Likes
3
Points
0
O

Oshany

Member
Joined Feb 9, 2008
33 3 0
Kama una akili timamu badala ya kurukaruka kwa furaha unapaswa kujiuliza kuwa baada ya miaka 50 ya Uhuru kiwango cha elimu na upashamaji habari kwa Tanzania kiko chini kiasi kwamba kuna wananchi hawajui hata jina la chama kikuu ya upinzani? Kimsingi ni aibu kwa CCM kuwa bado tuna wananchi wenye uelewa mdogo kiasi hiki.
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,232
Likes
7,103
Points
280
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,232 7,103 280
Huyo Mzee hata Kikwete asingeweza kutamka na pengine hata hamjui...irrelevant reference!

Mzee mmoja aliyetajwa kwa jina la Olengalepo aliwachekesha watu kwenye mkutano wa kampeni katika Kijiji cha Naiti wakati aliposhindwa kutamka jina Chadema na badala yake kusema Sabena.
"Hawa Sabena (Chadema) kwani wametokea wapi?" alihoji Mzee huyo licha ya Mbunge wa Monduli, Lowassa kumwelimisha kwamba ni Chadema na siyo Sabena.
Mzee Olengalepo alichekesha zaidi watu wakati alipomjibu Lowassa."Hiyo hawezi mimi tamka, maana siijui."

 
J

jnuswe

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
1,270
Likes
6
Points
135
J

jnuswe

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
1,270 6 135
Mtela mwampamba unapokua kimwili ujaribu na kukua kiakili, unaposema wazee wa uko wanashindwa kutamka jina la CHADEMA, kumbuka this is the second time mmerudi kufanya kampeni pale wewe na bosi wako mwigulu, tulimsikia Lowassa anaongea chonde chonde mkiichagua CHADEMA mtakuwa mmenichoma kisu, na leo hii Luawasa kaweka kambi kule

Mpaka hapo watu wa kule hawaijui chadema bado ? kumbuka awamu ya kwanza mlipoenda na siasa za kitoto na majitaka za matusi mlishushwa jukwaani

Kama umesoma kidogo tu unaweza kuelewa vizuri jambo hili, kwa wakati wa sasa chama kipi kinakuwa na uhakika zaidi ya ushindi kati ya kile kinachoshabikiwa na wazee au vijana , go back to study "demography"
 
U

ulimbo lunopo

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2012
Messages
243
Likes
2
Points
0
Age
29
U

ulimbo lunopo

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2012
243 2 0
ni aibu! Inadhihirhsha ufedhuli wa serikali ya magamba kutokuweka vipaumbele masuala ya msing kama elimu!! Mi nadhani kijana ungekaa na kutafakali madudu ya selikal yako na SIO KUROPOKA ROPOKA KAMA UMEFUMANIWA!!
 
J

jnuswe

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
1,270
Likes
6
Points
135
J

jnuswe

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
1,270 6 135
Dogo unajua ukitaka kuheshimika ni kujilinda sana na kutoa ujinga , hilo linadhihirisha jinsi ulivyomtupu kichwani, hivi lile jina lako la chuoni unakumbuka lile la ganzi, ujajiuliza bado kwa nini uliitwa ganzi
 
J

jnuswe

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
1,270
Likes
6
Points
135
J

jnuswe

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
1,270 6 135
ni aibu! Inadhihirhsha ufedhuli wa serikali ya magamba kutokuweka vipaumbele masuala ya msing kama elimu!! Mi nadhani kijana ungekaa na kutafakali madudu ya selikal yako na SIO KUROPOKA ROPOKA KAMA UMEFUMANIWA!!
Ndugu yangu kuna watu waliosoma na kuelimika lakini sio type za kina Mtela Mwampamba na Juliana , ukitaka kujua madhara ya Desa au pale SUA wanaita Simbi , mtu akirudi kwenye jamii unamuona waziwazi alivyomtupu kichwani, najiuliza hivi hawa walikuwa wanasoma kweli au walihesabu miaka tu pale chuoni
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
32,742
Likes
15,105
Points
280
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
32,742 15,105 280
Mziki ni wa kwetu bila kupima DNA Vp mamilion yaende naijeria na usa? Kuwaponda wakubwa walioanguka ni kuwavunja moyo wachanga wanaoinuka ila mtela kwa hz utapiga deki nyumban kwa lowasa
 
J

jnuswe

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
1,270
Likes
6
Points
135
J

jnuswe

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
1,270 6 135
Mimi nakumbuka pia pale Kiwira uchaguzi mdogo wa udiwani, bibi vizee walikuwa wanakuja kupiga kura wakionyesha ishara ya vidole viwili , kwa mtu muelewa kutamka au kushindwa kutamka jina la chama tena kwa wazee sio hoja ya kutuletea humu Mwampamba unatupotezea muda bure, endelea na kazi yako ya houseboy kwa mfalme wako, ila angalia asije akawa anakupa na tule tunguo twa nda.n ukawa unamfulia
 
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2011
Messages
36,078
Likes
391
Points
180
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2011
36,078 391 180
Wee ni msemaji wa Chadema?
Bei yako kiasi gani? It seems uko cheap, anyone can afford you.
 
figganigga

figganigga

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2010
Messages
16,327
Likes
10,112
Points
280
figganigga

figganigga

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2010
16,327 10,112 280
Wakishindwa kubadilika wakati utawabadilisha. mia
 
MwanaDiwani

MwanaDiwani

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2013
Messages
5,536
Likes
15
Points
135
MwanaDiwani

MwanaDiwani

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2013
5,536 15 135
Kama una akili timamu badala ya kurukaruka kwa furaha unapaswa kujiuliza kuwa baada ya miaka 50 ya Uhuru kiwango cha elimu na upashamaji habari kwa Tanzania kiko chini kiasi kwamba kuna wananchi hawajui hata jina la chama kikuu ya upinzani? Kimsingi ni aibu kwa CCM kuwa bado tuna wananchi wenye uelewa mdogo kiasi hiki.
Hii inaonyesha ni jinsi gani chama (CDM) kisivyo makini au kinafanya shughuli zake kwa upendeleo wa maeneo fulani ambapo kinaweza kutumia helikopta kwenye kampeni za udiwani Maeneo ya Arusha wakati kila siku kinadai ni ngome yake huku kuna sehemu nyingine nchini ambayo inahitaji resources zaidi, ukichukulia kuwa kwa sasa kina zaidi ya miaka 20 tokea kipate usajili kisiasa.
 
M

mageuzi1992

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2010
Messages
2,511
Likes
18
Points
0
M

mageuzi1992

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2010
2,511 18 0
Tujiulize kwa nini LOWAHASA anatumia nguvu kubwa namna hiyo huko Monduli!!!
 
sifongo

sifongo

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2011
Messages
4,786
Likes
3,109
Points
280
sifongo

sifongo

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2011
4,786 3,109 280
Kama una akili timamu badala ya kurukaruka kwa furaha unapaswa kujiuliza kuwa baada ya miaka 50 ya Uhuru kiwango cha elimu na upashamaji habari kwa Tanzania kiko chini kiasi kwamba kuna wananchi hawajui hata jina la chama kikuu ya upinzani? Kimsingi ni aibu kwa CCM kuwa bado tuna wananchi wenye uelewa mdogo kiasi hiki.
Ni aibu kweli lkn kwa CCM ndio mtaji wao,wanatamani wote tungebaki hivyo au tuwe na akili kama za mleta mada,anafurahia wazee wa watu kutojua kiswahili sawasawa.
 
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2007
Messages
6,611
Likes
685
Points
280
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2007
6,611 685 280
Huyu masalia amekuwa kama to====let paper.
 

Forum statistics

Threads 1,272,333
Members 489,924
Posts 30,447,852