UCHAGUZI MDOGO JIMBO LA KITETO:Je Upinzani wako tayari kuungana?


Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
Heshima Mbele wnabodi,Tayari Jaji Mstaafu Lewis Makame keshatangaza tarehe ya uchaguzi wa jimbo la kiteto ambalo Mbunge wake alifariki Desemba 16 mwaka jana,marehemu Benedict Kiroya Losurutia.Uchaguzi utafanyika tarere 24 Februrari 2008 na uteuzi wa wagombea ni tarehe 29 Januari 2008 na kampeni zitaanza tarehe 30 Januari mpaka 23 Februari 2008.

wapinzani wa vyama vikubwa vinne waliungana,Je hawaoni ni wakati muafaka kwa sasa kupendekeza jina la mtu mmoja ambaye atagombea na kushinda jimbo hilo la kiteto?.Naomba wanachama wa JF wamependekeze ni nani apewe jukumu la kugombea.Je ni mzee wa kilalacha arude bungeni(MREMA)?Je James Mbatia?tunahitaji tingatinga ili likaongezee nguvu ya upinzani bungeni.Ninaamini kukiwa na ushirikiano na busara za JF tukipigia kampeni ya kuamsha hari basi tarehe 25 Februari kutakuwa na mbunge wa upinzani.

pendekezeni jina la mgombea unafikiri anuzika na asiye fisadi,na kwasababu mawazo naamini viongozi wa vyama hivi vinne ni wanachama wazuri wa JF ,tunahitaji kumkoma Nyanmi giladi sababu tumeshachoka kuzugwa bila kuzugika.

tuna siku 15 tu kuweza kuchagua mgombea wa Upinzani.Naomba kuwasilisha
 
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
4,470
Likes
30
Points
135
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
4,470 30 135
Nadhani ifanyike analysis kwanza ya wabunge wa upinzani waliogombea uchaguzi uliopita. Na kuona ni nani hasa anakubalika ktk jamii hiyo
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
Heshima Mbele wnabodi,Tayari Jaji Mstaafu Lewis Makame keshatangaza tarehe ya uchaguzi wa jimbo la kiteto ambalo Mbunge wake alifariki Desemba 16 mwaka jana,marehemu Benedict Kiroya Losurutia.Uchaguzi utafanyika tarere 24 Februrari 2008 na uteuzi wa wagombea ni tarehe 29 Januari 2008 na kampeni zitaanza tarehe 30 Januari mpaka 23 Februari 2008.

wapinzani wa vyama vikubwa vinne waliungana,Je hawaoni ni wakati muafaka kwa sasa kupendekeza jina la mtu mmoja ambaye atagombea na kushinda jimbo hilo la kiteto?.Naomba wanachama wa JF wamependekeze ni nani apewe jukumu la kugombea.Je ni mzee wa kilalacha arude bungeni(MREMA)?Je James Mbatia?tunahitaji tingatinga ili likaongezee nguvu ya upinzani bungeni.Ninaamini kukiwa na ushirikiano na busara za JF tukipigia kampeni ya kuamsha hari basi tarehe 25 Februari kutakuwa na mbunge wa upinzani.

pendekezeni jina la mgombea unafikiri anuzika na asiye fisadi,na kwasababu mawazo naamini viongozi wa vyama hivi vinne ni wanachama wazuri wa JF ,tunahitaji kumkoma Nyanmi giladi sababu tumeshachoka kuzugwa bila kuzugika.

tuna siku 15 tu kuweza kuchagua mgombea wa Upinzani.Naomba kuwasilisha
 
A

Asha Abdala

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2007
Messages
1,134
Likes
5
Points
0
A

Asha Abdala

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2007
1,134 5 0
Nadhani ifanyike analysis kwanza ya wabunge wa upinzani waliogombea uchaguzi uliopita. Na kuona ni nani hasa anakubalika ktk jamii hiyo
In Kiteto, Benedict Losuruti of CCM won with 30,483 votes, while his close opponent, Chadema’s Victor Kimesera followed with 22,565 votes. That was 2005 election. What should we expect from the by election?

Asha
 
K

Kalimanzira

Senior Member
Joined
Aug 15, 2007
Messages
100
Likes
1
Points
0
K

Kalimanzira

Senior Member
Joined Aug 15, 2007
100 1 0
Jambo ambalo linanishangaza kuhusu Tume ya uchaguzi ni namna inavyotangaza uchaguzi katika majimbo. Nakumbuka Mbunge Pharesi Kabuye wa jimbo la Biharamulo TLP(kama sijakosea) matokeo yake, yalitenguliwa na mahakama mapema hata kabla ya kifo cha huyo wa kiteto, lakini nashangaa uchaguzi katika jimbo hilo haujatangazwa mapka leo. Kwa nini?
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
kwa matokeo hayo.kwa asilimia 80 mapndekeza victor agombee tena.Je ukijumlisha kula za Upinzani.walikuwa wanamfikia maregemu Benedict?
 
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2007
Messages
22,301
Likes
227
Points
160
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2007
22,301 227 160
Honestly, we should expect Chadema's Victor Kimesera to contest again if he not yet crossed the border to CCM aka Fisadi party. Nguvu za pamoja TLP, CUF NCCR, UDP, PPT Maendeleo etc lazima jimbo lichukuliwe...inshallah naomba kuwakilisha
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,873
Likes
8,029
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,873 8,029 280
Ngoja tujenge hoja...
 
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
2,776
Likes
16
Points
135
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
2,776 16 135
In Kiteto, Benedict Losuruti of CCM won with 30,483 votes, while his close opponent, Chadema’s Victor Kimesera followed with 22,565 votes. That was 2005 election. What should we expect from the by election?

Asha
Wagombea wa CUF,TLP,na NCCR je walipata kura kiasi gani? tukijua hizo walizopata basi hapo itakuwa kama kumsukuma mlevi vile...ushindi kwa Victor

Na ofcourse hapa mkakati wa kuwaangusha hawa mafisadi ni muhimu, make bila hivo twafa!! yaani inabidi kakitokea kanafasi ni kukapigania hadi dakika ya mwisho!
 
Kiungani

Kiungani

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2007
Messages
274
Likes
9
Points
35
Kiungani

Kiungani

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2007
274 9 35
Jambo ambalo linanishangaza kuhusu Tume ya uchaguzi ni namna inavyotangaza uchaguzi katika majimbo. Nakumbuka Mbunge Pharesi Kabuye wa jimbo la Biharamulo TLP(kama sijakosea) matokeo yake, yalitenguliwa na mahakama mapema hata kabla ya kifo cha huyo wa kiteto, lakini nashangaa uchaguzi katika jimbo hilo haujatangazwa mapka leo. Kwa nini?
Kabuye alikata rufaa. Hicho kiti hakiwezi kutangazwa kuwa wazi hadi mwisho wa process za mahakama, including kupeleka nakala ya hukumu kwa Spika na Tume ya Uchaguzi.
 
Mtaalam

Mtaalam

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2007
Messages
1,279
Likes
43
Points
145
Mtaalam

Mtaalam

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2007
1,279 43 145
na kweli wajimini hebu hawa wapinzani wetu watushow hata imani kidogo tuweze kuboost up hari na kuwapindua hawa mafisadi...waungane wateue strong mtu ambaye akienda bungeni hatalala hata kidogo bali ni kuwapa majibu ya maaana na kuibua kashfa kibao za robbery wanayodo serikali yetu on our majasho....

lakini hodu yangu yaja kwenye nani wa kuteuliwa ndipo ugomvi utaanza
 
Mtaalam

Mtaalam

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2007
Messages
1,279
Likes
43
Points
145
Mtaalam

Mtaalam

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2007
1,279 43 145
na kweli wajimini hebu hawa wapinzani wetu watushow hata imani kidogo tuweze kuboost up hari na kuwapindua hawa mafisadi...waungane wateue strong mtu ambaye akienda bungeni hatalala hata kidogo bali ni kuwapa majibu ya maaana na kuibua kashfa kibao za robbery wanayodo serikali yetu on our majasho....

lakini hodu yangu yaja kwenye nani wa kuteuliwa ndipo ugomvi utaanza
 
Mtaalam

Mtaalam

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2007
Messages
1,279
Likes
43
Points
145
Mtaalam

Mtaalam

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2007
1,279 43 145
alaa zimenichanganya hizi nanii ziko mbili using same vichwa vya habari hata same wawekaji wajimini!!
for the time being kama habari ndio hiyo basi if huyo victor bado yuko fiti kupambambana na mafisadi kwa vile anajulikana na wananchi wa kule angalau so far basi apewe backup na wapinzani woote!!!
lakini kule si ndio mwa kina sumaye na usheee??ama?maana nao wakitoa fisadi strong basi mechi itakua ngumu
 
K

Kalimanzira

Senior Member
Joined
Aug 15, 2007
Messages
100
Likes
1
Points
0
K

Kalimanzira

Senior Member
Joined Aug 15, 2007
100 1 0
Kabuye alikata rufaa. Hicho kiti hakiwezi kutangazwa kuwa wazi hadi mwisho wa process za mahakama, including kupeleka nakala ya hukumu kwa Spika na Tume ya Uchaguzi.
Nashukuru kwa taarifa hii ndg Kiungani. . .Naomba kuuliza tena, sasa kama hali iko hivyo, jimbo hilo linakuwa halina mwakilishi bungeni au kabuye ataendelea kuwakilisha ikisubiliwa hukumu ya rufaa?
 
M

MC

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
762
Likes
38
Points
45
M

MC

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
762 38 45
Nampendekeza victor agombee tena, kwanza dhamira yangu inanieleza kuwa hata hizo kidogo alizozidiwa ni baada ya ufisadi kufanya kazi, wenye habari za maendeleo ya victor watupatie hapa kama bado anamsimamo wake wa mwanzoni.


KILA NAFASI KAMA HII IKITOKEA POPOTE TANZANIA TUTAWAHAMASISHA WANANCHI HATA KWA EMAIL NA SMS
 

Forum statistics

Threads 1,236,915
Members 475,327
Posts 29,272,536