Uchaguzi mdogo, CCM 3, CUF 3, Chadema 1


kapotolo

kapotolo

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2010
Messages
3,729
Likes
98
Points
145
kapotolo

kapotolo

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2010
3,729 98 145
Chadema imetetea jimbo la Mpanda Mjini, CCM imepata majimbo ya Nkenge, Mpanda Vijijini na Magogoni Zanzibar, CUF wamepata Jimbo la Mtoni, Mwanakwerekwe na Wete.
CUF imeongeza majimbo mawili mengine kutoka Unguja.
 
J

Jafar

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2006
Messages
1,138
Likes
13
Points
0
J

Jafar

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2006
1,138 13 0
Tatizo langu je NEC itagawaje vile viti maalum vya ubunge, viti sita vilivyobaki ? Nipeni hesabu.
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,375
Likes
31,593
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,375 31,593 280
hali halisi chadema inakubalika kwa wasomi tu
 
HISIA KALI

HISIA KALI

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
694
Likes
0
Points
0
HISIA KALI

HISIA KALI

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
694 0 0
Chadema imetetea jimbo la Mpanda Mjini, CCM imepata majimbo ya Nkenge, Mpanda Vijijini na Magogoni Zanzibar, CUF wamepata Jimbo la Mtoni, Mwanakwerekwe na Wete.
CUF imeongeza majimbo mawili mengine kutoka Unguja.
CUF imeshinda majimbo mengine Unguja!! Hii inazidi kutia shaka kutangazwa kwa Shein kama mshindi wa Urais Zanzibar.
 
Bado Niponipo

Bado Niponipo

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2008
Messages
680
Likes
11
Points
35
Bado Niponipo

Bado Niponipo

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2008
680 11 35
CDM watoto wa town.
 
Anfaal

Anfaal

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
1,157
Likes
7
Points
0
Anfaal

Anfaal

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
1,157 7 0
Kwa hesabu hii inamaana CUF watakuwa na 35+ CHADEMA 43. Kwahiyo inamaana CUF wakiongeza na NCCR +TLP +UDP wanaweza kuwazidi CHADEMA?
 
Bado Niponipo

Bado Niponipo

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2008
Messages
680
Likes
11
Points
35
Bado Niponipo

Bado Niponipo

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2008
680 11 35
Mbona matokeo haya yamewahi sana kutangazwa, leo saa 1 asubuhi kwa majira ya E.A matokeo yalikuwa tayari, mbona wa 31st yalichukua week nzima, NEC tuelezeni tuelewe.
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,841
Likes
49
Points
145
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,841 49 145
hali halisi chadema inakubalika kwa wasomi tu
Nyang'ware,Mbozi Magharibi,Bukombe,Maswa mashariki, Maswa Magharibi na ukerewe kuna wasomi wengi kuliko kinondoni na Ilala ?Kama hii siyo kweli basi umeeongea pumba mtu wangu!!
 
Bado Niponipo

Bado Niponipo

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2008
Messages
680
Likes
11
Points
35
Bado Niponipo

Bado Niponipo

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2008
680 11 35
Nyang'ware,Mbozi Magharibi,Bukombe,Maswa mashariki, Maswa Magharibi na ukerewe kuna wasomi wengi kuliko kinondoni na Ilala ?Kama hii siyo kweli basi umeeongea pumba mtu wangu!!
Mkuu mitaa gani ya ilala kuna wasomi?.
 
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2009
Messages
5,473
Likes
68
Points
145
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2009
5,473 68 145
Mbona matokeo haya yamewahi sana kutangazwa, leo saa 1 asubuhi kwa majira ya E.A matokeo yalikuwa tayari, mbona wa 31st yalichukua week nzima, NEC tuelezeni tuelewe.
What will be the impact in terms of special parliamentary seats?
 
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
22,181
Likes
890
Points
280
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
22,181 890 280
CUF imeshinda majimbo mengine Unguja!! Hii inazidi kutia shaka kutangazwa kwa Shein kama mshindi wa Urais Zanzibar.
Wewe hujui kama CUF Zanzibar ilishinda kwa 53% wakachakachua
 
Bado Niponipo

Bado Niponipo

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2008
Messages
680
Likes
11
Points
35
Bado Niponipo

Bado Niponipo

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2008
680 11 35
What will be the impact in terms of special parliamentary seats?
6 speacial seats to go, nec waliweka 2 CDM 2 CCM na 2 CUF, walitaraji CDM watapata viti viwiwi TZ bara, kwa hii naona CUF watapata 3 CCM 2 na CDM 1
 
Bado Niponipo

Bado Niponipo

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2008
Messages
680
Likes
11
Points
35
Bado Niponipo

Bado Niponipo

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2008
680 11 35
Nyang'ware,Mbozi Magharibi,Bukombe,Maswa mashariki, Maswa Magharibi na ukerewe kuna wasomi wengi kuliko kinondoni na Ilala ?Kama hii siyo kweli basi umeeongea pumba mtu wangu!!
Mkuu hebu nitajie maeneo GANI KINONDONI yenye wasomi?.
 
Brooklyn

Brooklyn

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
1,461
Likes
55
Points
145
Brooklyn

Brooklyn

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
1,461 55 145
Kwa hesabu hii inamaana CUF watakuwa na 35+ CHADEMA 43. Kwahiyo inamaana CUF wakiongeza na NCCR +TLP +UDP wanaweza kuwazidi CHADEMA?
Wadau mnaofahamu mahesabu haya tufahamisheni? Chadema na wale wengine (CUF, TLP, NCCR +UDP) kambi ipi yenye wabunge wengi?
 
S

Shkh Yahya

Senior Member
Joined
Oct 1, 2010
Messages
100
Likes
2
Points
0
S

Shkh Yahya

Senior Member
Joined Oct 1, 2010
100 2 0
Wadau mnaofahamu mahesabu haya tufahamisheni? Chadema na wale wengine (CUF, TLP, NCCR +UDP) kambi ipi yenye wabunge wengi?
This is bullshit! Wapinzania hawana budi kuacha tofauti zao..nilimsikia Maalim Sif akisema kama CUF walifuatwa na CHADEMA ili watengeneze kambi ya upinzani ila kwa sharti ya kutoshirikisha vyama vingine. CUF waka kataa na matokeo yake CHADEMA wakatangaza kambi yao peke yao na the rest (CUF, NCCR,TLP na UDP) wakatangaza kambi tofauti waliyoiita the minority utumbo gani sijui.

Mimi ushauri wangu wapinzani wote bado wana muda wa ku-revisit maamuzi yao ili wawe na win-win situation. Kuunganisha nguvu ni muhimu hasa kuelekea kwenye mgombea mmoja miaka ijayo. Naamini NCCR kuna vijana wazuri tu ukuinganisha na baadhi ya vichwa vilivyomo CUF plus CHADEMA wanaweza kutengeneza alliance nzuri sana. Haya mambo ya kutoiaminiana hayana maana..the most important wawe na bylaws zao na do's na dont's zoeleweke vizuri kwa washiriki wote badala ya kushutumiana na kutoaminiana bila mpango.
Yaani kama wangejipanga vizuri wangeweza hata kuleta ushindani mkubwa kwenye chaguzi za speaker.

Sheikh Yahya- Magomeni.
 
Maishamapya

Maishamapya

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
1,280
Likes
1
Points
135
Maishamapya

Maishamapya

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
1,280 1 135
Kwa hesabu hii inamaana CUF watakuwa na 35+ CHADEMA 43. Kwahiyo inamaana CUF wakiongeza na NCCR +TLP +UDP wanaweza kuwazidi CHADEMA?
Viti maalumu hupigiwa asilimia ya kura za wabunge majimboni. Ndio maana CHADEMA walipata viti maalumu vingi zaidi kuliko CUF (23 v/s 10) japo CUF walikuwa na viti 24 na CHADEMA 22. Pamoja na ukweli kuwa waliojitokeza kupiga kura Mpanda mjini ni wachache; hata hivyo CHADEMA inaweza kuongeza viti maalumu viwili zaidi kutokana na wingi wa kura za jumla za wabnge ikiwa ya pili kwa CCM
 

Forum statistics

Threads 1,235,787
Members 474,742
Posts 29,235,603