Uchaguzi leo TUCTA: Ni wakati wa kukata mzizi huu dhaifu!


spencer

spencer

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
2,864
Likes
1,471
Points
280
spencer

spencer

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
2,864 1,471 280
Wadau huwa tunalaumu makofi yasiyo na Tija Bungeni.

Sasa leo ndio nitaamini kama ile research iliyosema panapo watu wanne mmoja ni hamnazo.

Kwanza suala la fao la kujitoa linaathiri vibaya sana sector yotote binafsi ktk nchi ya uchumi huu unaofanyiwa ukarabati.

Inashangaza sana kuona wao ndio walipendeza fao jipya la kukosa ajira kama mbadala wa kujitoa wakati wanajua wazi kuwa, kwa mujibu wa ILO fao la kukosa ni allowances wanayopewa ambao hawajapata kazi hivo serikali inabidi iwalee.

Mfanyakazi ambaye amefanya muda mrefu na kazi yake kukoma kwa namna yoyote akitaka kujitoa ktk fao ni ahueni kwa nchi maana ataanzisha mgahawa au mradi wowote na kuajiri wengine huku akiacha NAFASI wasio kazi kuingia ktk ajira na NGUVU mpya MAWAZO mapya na MBINU za kisasa.

Kuendelea kurundika watu wasubiri miaka sitini matokeo yake zile pesa wanazipata na hawawezi kuzisimamia.

Sema kweli TUCTA haina tija kama shirikisho iwapo leo watawapitisha hao wasiliti ambao kiuhalisia ni wabunge wa tarajiwa kwa hiyo ni makada.

Kuna vyama vingi vinaumia kwa mawazo finyu pendekezwa, ni dhahiri pasipo shaka leo ndio mtakata mzizi huu dhaifu.

Vyama vya wafanyakazi vimekuwa matawi ya vyama vya siasa, fanyeni jambo na sisi tuone kuwa tunawawakilishi.

Shukrani
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
24,265
Likes
55,189
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
24,265 55,189 280
Kwa kweli hatumtaki Mgaya ameshindwa kutetea fao la kujitoa lisifutwe na Serikali, tunataka mtu atakayekuja kupigania kurudishwa kwa fao la kujitoa
 
Tanwise

Tanwise

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2015
Messages
441
Likes
985
Points
180
Tanwise

Tanwise

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2015
441 985 180
Huyu Mgaya kuna kipindi alikaza mpaka JK akaja na msemo wa mbayuwayu na akili za kuambiwa .....????
 
spencer

spencer

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
2,864
Likes
1,471
Points
280
spencer

spencer

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
2,864 1,471 280
Huyu Mgaya kuna kipindi alikaza mpaka JK akaja na msemo wa mbayuwayu na akili za kuambiwa .....????
alitulizwa huyo, Mwaka jana aligombea ubunge kupitia chama changu akapigwa chini kura za maoni.

Saizi hakuna kuremba aamue atembeee ahamie rasmi kwenye majukwaa hata ualimu hatafanya umri umekwenda
 
Donkey

Donkey

JF-Expert Member
Joined
Dec 17, 2010
Messages
904
Likes
601
Points
180
Donkey

Donkey

JF-Expert Member
Joined Dec 17, 2010
904 601 180
Utamtoa ukiwa Jamii forums au kwa kupiga kura
 
spencer

spencer

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
2,864
Likes
1,471
Points
280
spencer

spencer

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
2,864 1,471 280
Utamtoa ukiwa Jamii forums au kwa kupiga kura
Katika kada ya ajira yako una chama kinachokuwakilisha ktk uchaguzi.
Mfano:
Waandishi wa habari.ule mswaada ulipitishwa juzi TUCTA wangesimama kidete usingepita.

Ishu ya fao la kujitoa balaa lake ni vyama vyote sekta binafsi vitaumia maana hakuna security kazini
 
Allan Clement

Allan Clement

Verified Member
Joined
Aug 14, 2013
Messages
1,730
Likes
1,280
Points
280
Allan Clement

Allan Clement

Verified Member
Joined Aug 14, 2013
1,730 1,280 280
so sad siwez kupiga kura
 
comrade igwe

comrade igwe

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2015
Messages
7,329
Likes
3,819
Points
280
comrade igwe

comrade igwe

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2015
7,329 3,819 280
Nguvu ya kura itaamua kama Mgaya must go or Stay in
 
spencer

spencer

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
2,864
Likes
1,471
Points
280
spencer

spencer

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
2,864 1,471 280
Nguvu ya kura itaamua kama Mgaya must go or Stay in
Ni kipimo kizuri cha wawakikishi wetu ktk vyama mbalimbali kama wanawaza sawasawa.

Hao Jamaa wanapesa na wanaweza kutumika pia ili baadae Mipango miswaada mibovu ipite.

Wajichanganye wa kwa utamu wa jojo, watatuuumiza sisi tunaokatwa michango kila mwez
 
N

NJALI

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2014
Messages
1,537
Likes
887
Points
280
N

NJALI

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2014
1,537 887 280
Atabaki, ungejua Watanzania ni watu wa aina gani usingesema hayo. Mgaya na Mkoba wanalindwa na system, wanayotumikia Serikali sio wanachama.

Atashinda tena kwa kishindo, Mkoba hata walimu wasipomchagua atashinda, Kumbuka ya Jecha
 
kopites

kopites

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2015
Messages
5,079
Likes
4,328
Points
280
kopites

kopites

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2015
5,079 4,328 280
Wafanyakazi wanafukuzwa ovyo wao tucta wapo kimya tu.hawafai hawa
 
Ta Muganyizi

Ta Muganyizi

JF Gold Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
5,261
Likes
555
Points
280
Ta Muganyizi

Ta Muganyizi

JF Gold Member
Joined Oct 19, 2010
5,261 555 280
Fao lakujitoa jamani ni muhimu sana................mie nadai 28,000,000/= na nina miaka 36 muda huu....na mkataba wangu umebakiza miaka 2 tu sasa niake mpaka baada ya miaka 17 ndo nipewe hiyo fedha jamani sijui kama nitakuwepo mwenzenu
 
juvenile davis

juvenile davis

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2015
Messages
4,554
Likes
3,911
Points
280
juvenile davis

juvenile davis

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2015
4,554 3,911 280
Fao lakujitoa jamani ni muhimu sana................mie nadai 28,000,000/= na nina miaka 36 muda huu....na mkataba wangu umebakiza miaka 2 tu sasa niake mpaka baada ya miaka 17 ndo nipewe hiyo fedha jamani sijui kama nitakuwepo mwenzenu
We jamaa kila kitu na wewe kinakuhusu duu
 
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
31,002
Likes
6,456
Points
280
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
31,002 6,456 280
unazungumzia wafanyakazi hawa wa tz? watakusuprize kwa kuwarudisha hao
 
spencer

spencer

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
2,864
Likes
1,471
Points
280
spencer

spencer

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
2,864 1,471 280
Fao lakujitoa jamani ni muhimu sana................mie nadai 28,000,000/= na nina miaka 36 muda huu....na mkataba wangu umebakiza miaka 2 tu sasa niake mpaka baada ya miaka 17 ndo nipewe hiyo fedha jamani sijui kama nitakuwepo mwenzenu
Yaani kwa kweli inauma sana, umelipa PAYE 30%, NSSF 10%, chama cha wafanyakazi 2%, HESLB 15%


More than 60% wanabeba hii ni dhuluma
 
Allan Clement

Allan Clement

Verified Member
Joined
Aug 14, 2013
Messages
1,730
Likes
1,280
Points
280
Allan Clement

Allan Clement

Verified Member
Joined Aug 14, 2013
1,730 1,280 280
Kama unajua maana kura za kidemokrasia usipopiga utaamuliwa na waliopiga.

Maamuzi watakayofanya leo yatatugarimu sote
Mkuu kwa upuuzi Wetu wafanyakazi hao jamaa watabaki...jiulize mkoba ni raisi Wa CWT kwa mihula mingap? kwani wanachama tunampenda?

ndio upuuzi Wa demokrasia Mkuu kama ulivyosema..itatugharimu sote!
 

Forum statistics

Threads 1,273,313
Members 490,351
Posts 30,477,748