Uchaguzi 2010: CHADEMA jifunzeni siasa za kisasa!


W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined
Mar 15, 2009
Messages
14,056
Likes
3,412
Points
280
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined Mar 15, 2009
14,056 3,412 280
- Well, uchaguzi uliomalizika umetoa mafundisho mengi sana kwa maoni yangu mojawapo ni kwamba wanawake ni lazima wapewe nafasi katika vyama vyetu vya siasa, sio siri kwamba wanawake wengi wameipigia kura CCM zaidi,

- Sasa Chadema wajifunze kuwapa nafasi za juu kina mama katika uongozi wa taifa wa chama na pia wa-soften kidogo the image ya viongozi wanaume wanaonekana wana hasira sana, inawatisha sana kina mama ni ushauri wangu wa bure tu!

Thaanks!



Mukulu William.
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,452
Likes
1,306
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,452 1,306 280
- Well, uchaguzi uliomalizika umetoa mafundisho mengi sana kwa maoni yangu mojawapo ni kwamba wanawake ni lazima wapewe nafasi katika vyama vyetu vya siasa, sio siri kwamba wanawake wengi wameipigia kura CCM zaidi,

- Sasa Chadema wajifunze kuwapa nafasi za juu kina mama katika uongozi wa taifa wa chama na pia wa-soften kidogo the image ya viongozi wanaume wanaonekana wana hasira sana, inawatisha sana kina mama ni ushauri wangu wa bure tu!

Thaanks!


Mukulu William.


Huna pointi kwa sababu una-generalize.

Na zaidi ni kuwa wewe ndiyo unawatisha wanawake na maneno yako, na siyo Chadema.

Wanawake wote mpuuzeni huyu jamaa na mawazo yake ya hovyo.
 
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2009
Messages
11,273
Likes
1,978
Points
280
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2009
11,273 1,978 280
- Well, uchaguzi uliomalizika umetoa mafundisho mengi sana kwa maoni yangu mojawapo ni kwamba wanawake ni lazima wapewe nafasi katika vyama vyetu vya siasa, sio siri kwamba wanawake wengi wameipigia kura CCM zaidi,

- Sasa Chadema wajifunze kuwapa nafasi za juu kina mama katika uongozi wa taifa wa chama na pia wa-soften kidogo the image ya viongozi wanaume wanaonekana wana hasira sana, inawatisha sana kina mama ni ushauri wangu wa bure tu!

Thaanks!



Mukulu William.
maneno yako mazuri sana mkuu.. lakini huyu spika mpya .. kuna habari kwamba amesikika akisema hatambui kama kuna kitu kinaitwa UFISADI, fisadi anye mjuwa yeye ni yule mtu mwenye kuckuwa waume za watu .. sasa hapo sijui tumueleweje au ni dongo alilielekeza kwa mtu fulani.
Amekidhalilisha sana chama changu. na amewatia aibu wanawake wote ndani ya tzn
 
Azimio Jipya

Azimio Jipya

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
3,370
Likes
16
Points
135
Azimio Jipya

Azimio Jipya

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
3,370 16 135
- Well, uchaguzi uliomalizika umetoa mafundisho mengi sana kwa maoni yangu mojawapo ni kwamba wanawake ni lazima wapewe nafasi katika vyama vyetu vya siasa, sio siri kwamba wanawake wengi wameipigia kura CCM zaidi,

- Sasa Chadema wajifunze kuwapa nafasi za juu kina mama katika uongozi wa taifa wa chama na pia wa-soften kidogo the image ya viongozi wanaume wanaonekana wana hasira sana, inawatisha sana kina mama ni ushauri wangu wa bure tu!

Thaanks!


Mukulu William.
William good observations Sir;

Mkuu unaweza kudhibitisha haya kabla hatujaendelea na tafakari yako:

1. ...Wanaonekana wana hasira

2. ...Wakina Mama Wametishika sana..
 
TUNTEMEKE

TUNTEMEKE

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2009
Messages
4,585
Likes
75
Points
145
TUNTEMEKE

TUNTEMEKE

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2009
4,585 75 145
Wewe machela,
1. Umefanya utafiti au mkeo/mpenzio ndio kakueleza anavyojisika yeye
2. inaonekana mkeo/hawalayako andanganyika kwa kofia na kanga kisha kuacha mafisadi wanavuna mabilioni ya pesa.
3. inaonekana mkeo/changudoa wako anaipenda sana sura ya chekibobu jk.

Nakushauri uwe makini sana na hao wenzi wako, ushauri wa bure
 
October

October

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2009
Messages
2,147
Likes
5
Points
135
October

October

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2009
2,147 5 135
- Well, uchaguzi uliomalizika umetoa mafundisho mengi sana kwa maoni yangu mojawapo ni kwamba wanawake ni lazima wapewe nafasi katika vyama vyetu vya siasa, sio siri kwamba wanawake wengi wameipigia kura CCM zaidi,

- Sasa Chadema wajifunze kuwapa nafasi za juu kina mama katika uongozi wa taifa wa chama na pia wa-soften kidogo the image ya viongozi wanaume wanaonekana wana hasira sana, inawatisha sana kina mama ni ushauri wangu wa bure tu!

Thaanks!



Mukulu William.
Unawezaje kujua mtizamo wa wanawake na wakati jina lako linaashiria wewe ni mwanaume?
 
P

PapoKwaPapo

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2008
Messages
380
Likes
3
Points
0
P

PapoKwaPapo

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2008
380 3 0
- Well, uchaguzi uliomalizika umetoa mafundisho mengi sana kwa maoni yangu mojawapo ni kwamba wanawake ni lazima wapewe nafasi katika vyama vyetu vya siasa, sio siri kwamba wanawake wengi wameipigia kura CCM zaidi,

- Sasa Chadema wajifunze kuwapa nafasi za juu kina mama katika uongozi wa taifa wa chama na pia wa-soften kidogo the image ya viongozi wanaume wanaonekana wana hasira sana, inawatisha sana kina mama ni ushauri wangu wa bure tu!

Thaanks!



Mukulu William.
kaka inaelekea chadema wakupa homa ya ajabu eeee.......Chadema inawaheshimu sana wanawake na tunao wengi tu kwenye uongozi wa chama, au mpaka umwone mwanamke mwenyeti au katibu ndio ujue kwamba chadema inawapa nafasi wanawake?
 
Hassan J. Mosoka

Hassan J. Mosoka

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
657
Likes
22
Points
35
Hassan J. Mosoka

Hassan J. Mosoka

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
657 22 35
Mkuu mimi siungani sana na wewe kwa maneno yako machache ya wanawake wapewe nafasi. kama wanawake wangeegemea point yako basi kila jimbo alipogombea ubunge mwanamama basi ushindi ulikuwa dhahiri maana wao ndiyo wengi. But sikushangai kwa sababu hizo ndo propoganda na magharibi unakoishi.
CCM unayoizungumzia katika top Leadership ya Chama hakuna mwanamke hata mmoja. Washauri waanze wampe mwanamke uenyekiti wa chama kabla hujazungumzia vyama vingine
 
M

Mtu Mmoja

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2010
Messages
596
Likes
4
Points
0
M

Mtu Mmoja

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2010
596 4 0
mi i si mwanacadema lakini hivi ccm ina wanawake wangapi katika uongozi wa juu? nafikiri all parties in tz are facing the same fate in this case. sababu za wanawake kupigia kura ccm ziko obvious. refer case ya wagombea wanwake watupu kwa nafasi ya spika.

kuwa na uke ni dili kubwa sana ndani ya ccm
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,938
Likes
207
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,938 207 160
No comment until mtoa mada arudi kwanza kujibu maswali ya wadau hapo juu.
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,349
Likes
430
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,349 430 180
JWTZ ndo iliwatisha raia na lile tamko lao ofcourse na pamba za FFU siku ya uchaguzi
 
Ikimita

Ikimita

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2010
Messages
302
Likes
4
Points
35
Ikimita

Ikimita

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2010
302 4 35
- Well, uchaguzi uliomalizika umetoa mafundisho mengi sana kwa maoni yangu mojawapo ni kwamba wanawake ni lazima wapewe nafasi katika vyama vyetu vya siasa, sio siri kwamba wanawake wengi wameipigia kura CCM zaidi,

- Sasa Chadema wajifunze kuwapa nafasi za juu kina mama katika uongozi wa taifa wa chama na pia wa-soften kidogo the image ya viongozi wanaume wanaonekana wana hasira sana, inawatisha sana kina mama ni ushauri wangu wa bure tu!

Thaanks!



Mukulu William.
Mkuu nadhani wazo lako ni zuri sana.

Lakini sio Chadema tu na CCM pia. CCM na Chadema so far wako sawa tu kwa upande wa chama wote hawajatoa nafasi za juu za uongozi ndani ya chama. Wanawake wanaanza kuonekana kwenye Kamati Kuu na Halmashauri Kuu.

Chadema hawana serikali (ukiacha huo mtanange wa uspika) labda wao wanaweza kutoa fursa kubwa zaidi kwa akina mama zaidi ya CCM wakipata serikali :smile:
 
Nicky82

Nicky82

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2009
Messages
939
Likes
1
Points
35
Nicky82

Nicky82

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2009
939 1 35
William, mimi nafikiri sio kweli kwamba wanawake wengi hawakuipigia kura CHADEMA eti sababu ya muonekano wa hasira wa viongozi wa chama hicho. Kwangu mimi sababu kubwa ni ile hatua ya Jeshi kutoa vitisho vya machafuko na ile kauli mbiu ya umwagaji damu ambayo CCM waliigeuza kuwa mtaji wao wa kampeni. Kumbuka hata kule Songea JK alisema wasiwachague watakaoleta umwagaji damu kwani baada ya kuwachagua wao(wapinzani) wataleta vita na kukimbilia ulaya na kuwaacha wao wakipigana, sasa kwa kauli kama hii unategemea nini kwa mwanamke hasa hasa yule wa kijijini asiye na ufahamu wa kupambanua mambo kuwa yule atakaye leta vita ni yule aliyeko madakani ambae atakataa kuondoka na ataleta vita ili aendelee kubaki na huyu angekuwa ni CCM

Hii ni stategy ambayo CCM wamefanikiwa kwa kiasi fulani kwani binafsi nilitumia kazi kubwa sana kumconvice mama yangu kule kijijini kuondoa kasumba hii hadi akafahamu ukweli. Siku ile ya mdahalo wa Slaa ITV nilimtumia hela ili anunue petroli aweke kwenye kajenereta kake yeye na mzee waangalie ITV na waone wenyewe kama yale wanayosikia kwenye mikutano ya CCm ni sahihi hii ni baada ya ushawishi mwingi sana akakubali na believe me kipindi kilipoisha alisema huyu ndo anafaa kuwa rais na zile alizokuwa anasikia ni porojo na huyu Silaha hayuko kama vile wanavyomsema. Siku ya JK nilimwambia afanye vile vile tena na yeye mwenyewe akasema mbomna maswali ya huyu wa leo ni tofauti na yule mwenzake, mbona huyu ni kama waandishi wameandaliwa???

sasa huu ni mfano wa huyo mama mmoja tu, hebu fikiria ni mama zetu wangapi ambao hawana elimu sahihi na chanzo chao cha habari ni radio tanzania ambayo wakati wote iliifagilia CCM???? Kwa hiyo kusema CHADEMA imeshindwa sababu haina wanawake wengi kwenye nafasi za juu za uongozi sio sahihi. Wako wanawake kama Regia,Rose kamili,Kaihula,Letisi nyerere na wengine ambao walishindana vilivyo na bado wako wanawake huko waliochagua wagombea wa CCM wanaume sababu ya hizo nilizotoa hapo juu japo hawa wanjawake wenzao walikuwepo?

CCM wamekuja na sababu ya kumpiga chini Sitta kuwa walitaka bunge liongozwe na mwanamke safari hii, lakini believe me kama huyu mama akifeli kwenye kazi yake kulinganisha na spika aliyetoka basi hizi harakati za kuwawezesha viongozi wanawake will face huge dissapointment
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
44,222
Likes
29,083
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
44,222 29,083 280
huyu jamaa hana tofauti na vuvuzela ..niulize kwa nini
 
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2009
Messages
9,510
Likes
7,295
Points
280
Kituko

Kituko

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2009
9,510 7,295 280
- Well, uchaguzi uliomalizika umetoa mafundisho mengi sana kwa maoni yangu mojawapo ni kwamba wanawake ni lazima wapewe nafasi katika vyama vyetu vya siasa, sio siri kwamba wanawake wengi wameipigia kura CCM zaidi,

- Sasa Chadema wajifunze kuwapa nafasi za juu kina mama katika uongozi wa taifa wa chama na pia wa-soften kidogo the image ya viongozi wanaume wanaonekana wana hasira sana, inawatisha sana kina mama ni ushauri wangu wa bure tu!

Thaanks!


Mukulu William.

Great Thinker Malecela,

sidhani kama umefanya analysis zako vizuri za uchaguzi uliokwisha, na hiyo tathimini yako unayoitoa ni kama vile wewe umesoma ama kuambiwa, na chanzo chako hicho hakikuwa sahihi kwa sababu kilikuwa kinakupa habari za Wanawake na Chadema tu, na wala sio vyama vingine na wanawake

1) Vyama vyote vya siasa Tanzania viko sawa kwa agenda yako hiyo ya wanawake unayoizungumzia, hakuna hata chama kimoja (Hata CCM) chenye mwanamke katika post za juu za uongozi wake, sasa hilo la Chadema sijuhi limekujaje hapo, ungekuwa fair labda ungezungumzia vyama vyote viliangalie hilo,
kwa kifupi hiyo haikuwa sababu ya Chadema kufanya vibaya

2) Viongozi wa Chadema wana hasira,
labda ungefafanua wana hasira ya nini? ama ya namna gani?, maana kuna tofauti ya hasira na uchungu, ungeniambia viongozi wa Chadema wana uchungu sana na nchi yao, wana uchungu wa haki, na wana uchungu wa kuwapa raia wote wa Tanzaznia maisha bora hapo ningekuelewa,
Huwezi kuwa na Rais kama JK, kazi ni kuchekacheka tu, hakuna seriousness ya chochote anachoongea, anachotenda wala anachotekeleza

Ndugu yangu William,
kuna sababu nyingi mno za Chadema kushindwa(Kama kweli walishindwa) uchaguzi uliopita, na hizo ulizozitaja hakuna hata moja,

nadhani swali lako labda lingekuwa ni nini chanzo/sababu ya Chadema kushindwa uchaguzi? hapo ndipo ungepata hoja ya kuanzisha, lakini kwa kifupi wewe elewa hivi

WANAOPIGA KURA NI RAIA (WATANZANIA) NA WANAOCHAGUA NI NEC/CCM/JWTZ/UWT/POLICE
 
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined
Mar 15, 2009
Messages
14,056
Likes
3,412
Points
280
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined Mar 15, 2009
14,056 3,412 280
Huna pointi kwa sababu una-generalize.

Na zaidi ni kuwa wewe ndiyo unawatisha wanawake na maneno yako, na siyo Chadema.

Wanawake wote mpuuzeni huyu jamaa na mawazo yake ya hovyo
.

- Mawazo yangu ya hovyo lakini yamekugusa mpaka umekuja kujibu mtumzima, halafu unawadanganya wengine vipi brother ha! ha! ha! ha! hivi kwa nini mkiguswa na ukweli huwa mnakuwa na hasira sana unajua mnaogopesha sana eti!


- Otherwise, ni kweli nina-genenralize kutokana sample za matokeo ya uchaguzi wa Rais, zinazo onyesha kwamba wanawake wengi sana wamempigia kura mgombea u-Rais wa CCM na pia wameulizwa katika nyakati mbali mbali za uchaguzi na kujibu hivyo!


William.
 
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined
Mar 15, 2009
Messages
14,056
Likes
3,412
Points
280
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined Mar 15, 2009
14,056 3,412 280
maneno yako mazuri sana mkuu.. lakini huyu spika mpya .. kuna habari kwamba amesikika akisema hatambui kama kuna kitu kinaitwa UFISADI, fisadi anye mjuwa yeye ni yule mtu mwenye kuckuwa waume za watu .. sasa hapo sijui tumueleweje au ni dongo alilielekeza kwa mtu fulani.
Amekidhalilisha sana chama changu. na amewatia aibu wanawake wote ndani ya tzn

- Historia yake na ufisadi yaani Spika mpya iko wazi sana na inajulikana sana, kujua au kutokujua ufisadi kwa mantiki yako wewe eti inaweza kumfanya mhusika awe au asiwe kiongozi anayefaa, bado sijaelewa hii mantiki!


William
 
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined
Mar 15, 2009
Messages
14,056
Likes
3,412
Points
280
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined Mar 15, 2009
14,056 3,412 280
William good observations Sir;

Mkuu unaweza kudhibitisha haya kabla hatujaendelea na tafakari yako:

1. ...Wanaonekana wana hasira

2. ...Wakina Mama Wametishika sana..

- Kina mama wengi waliohojiwa kuhusu upigaji wao wa kura kwenye huu uchaguzi wamesema kwamba waliogopa kwamba kutoipa CCM kura ni kukaribisha vita kutokana na hasira za ajabu zinazoonyeshwa na upande wa pili!


William.
 
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined
Mar 15, 2009
Messages
14,056
Likes
3,412
Points
280
W. J. Malecela

W. J. Malecela

Tanzanite Member
Joined Mar 15, 2009
14,056 3,412 280
kaka inaelekea chadema wakupa homa ya ajabu eeee.......Chadema inawaheshimu sana wanawake na tunao wengi tu kwenye uongozi wa chama, au mpaka umwone mwanamke mwenyeti au katibu ndio ujue kwamba chadema inawapa nafasi wanawake?

- Kama unayaamini haya uliyoandika hukuwa na sababu ya kujibu mkuu, lakini umesikika sana!.

William.
 

Forum statistics

Threads 1,205,819
Members 458,099
Posts 28,206,842