Ubabe wa Makamba... ashinikiza mwanae awe mbunge....


M

MtazamoWangu

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2009
Messages
313
Likes
6
Points
35
M

MtazamoWangu

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2009
313 6 35
Hivi unajua kwamba mzee makamba aliwahi kufukuzwa shule baada ya kumpa mimba mwanafunzi wake yeye akiwa mwalimu????

Jee unajuaaliyemshauri nyerere makamba apewe nafasi kwenye chama ni marehemu mzee kawawa baada ya kumuona akiwa anacheza sana ngoma kwenye sherehe.....

Jee unajua kwamba mzee makamba alishawahi kugombea ubunge jimbo la bumbuli mara mbili akashindwa.

Mwaka huu sasa amempeleka mwanae january makamba akagombee jimbo lile aliloshindwa yeye na kushndana na mzee shelukindo ambaye alimshinda.
Safari hii anaenda akiwa yeye ndiye katibu wa chama cha ccm ambacho ndicho mwanae anachotumia kugombea, na pia mwanae huyo akiwa akifanya azi na raisi, mwenyekiti wa chama.

Wengi tunamjua january makamba japo hata kama sio sana.
Kinachotokea sasa ni kwamba mzee makamba anatumia nafasi yake kushinikiza kijana wake ndio aje awe mbunge w bumbuli kwa hali yoyote...mazingira yote yanaonyesha na dalii zote zinaonyesha hivyo nitatoa baadhi ya mifano:

1. Kuna vipepelushi jimboni bumbuli vinavyosema mbunge wa 2010 bumbuli ni januarymakmba na kama kun wanachama hawana makadi ya chama basi wawasiliane na viongozi wa chama.....

2. Mzee makamba akiwa ktka ufunguzi wa shule katika kata ya tamota, alimuita january aje akae karibu na mzee sherukindo na kumuambia mzee sherukindo amroge kama anaweza, pamoja na kutoa maneno ya kejeri..

3. Mzee makamba ameonana na makatibu wa kata wote wa jimbo labumbuli na kuwataka wafanye kazi moja tu ya kumtangaza january, mkutano wa kwanza ulifanyika, mahezanguru...

4. Baadhi ya makatibu kata waliogundulika kutomuunga mkono january makamba au kushindwa kutoa ushirikiano katika kampeni mpaka sasa wamesimamishwa kazi kwa amri ya makamba japo viongozi wa wilaya waliwapa tu onyo, makatibu 2 wamesimamishwa na wengi wamepewa onyo.

5. Baadhi ya watendaji wa kata pia wamebadilishwa na kutolea jimboni bumbuli baada ya kubainika hawaungi mkono kampenza january katika maeneo yao, watendaji wa mgwashi na bumbuli wamehamishwa...walihisiwa kusaidia mbunge aliyepo madarakni.

6. January makamba amefanya kampeni za wazi katika kata zote kwa mikutano ya hadhara ikiwa ni pamoja ni kutoa pesa hadharani kwa wananchi lakini hakuna aliyechukua hatua na badal yake ccm mkoa imeamua kusamehe yaliyopita wakati huohuo wakilalamikia mzee sheluindo kufanya kampeni japo ni kazi yake bado kukutan na wnanchi wake, lakini la january ahalikusemwa na kusemwa la mheshimiwa....

7. January amefnya mikutano n wazee na akina mama katika kata za vuga,mgwashi na bumbuli kwa kuandaa vyakula na kutoa pesa kwa wahudhuliaji wote, lakini hilihalijasemwa na mtu pamoja na kulalamikiwa na wananchi...

8. Januar anapigiwa kampeni na viongozi wa chama kinyume na kanuniza chama, hata ktika misafara yke huongozana na viongozi hao.

Yapo mengi yanayolalamikiwa na wananchi na hata viongozi wa chama lakin hakuna hatua zinazochukuliwa....kisa ni mtoto wa katibu mkuu na mtu wa karibu wa mwenyekiti wa chama (raisi)...

Zipo tetesi kwamba january anatumika kumuondoa tu mzee shelukindo na hata yeye dio sera anayonadi na sio kutaka kusaidia wananchi, katika sherehe ya kufungua shule yake mzee makamba aliashukuru marafik wake waliomchangia kina rostam azizi, yusuph manji.....na mzee lowasa.

"kakia ka mbuzi kahaghia kahelala"....mkia a mbuz hufagia pale unapolala...ndio usemi maarufu wa mzee makamba na labda ndio maana toka amewahi kuwa kiongozi amekuwa akisaidia eneo moja tu analotoka,na sio jimbo lote au wilaya yote au mkoa wote.....

Mambo bao...
 
Che Guevara

Che Guevara

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2009
Messages
1,180
Likes
30
Points
145
Che Guevara

Che Guevara

JF-Expert Member
Joined May 22, 2009
1,180 30 145
Si bado anaweza kushtakiwa kwa kumpa mimba mwanafunzi na akafungwa maisha?
 
J

JAY2da4

JF-Expert Member
Joined
Nov 11, 2008
Messages
207
Likes
15
Points
35
J

JAY2da4

JF-Expert Member
Joined Nov 11, 2008
207 15 35
hakuna jipya ndani ya ccm acha wakanyagane wenyewe.
 
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2007
Messages
6,446
Likes
393
Points
180
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2007
6,446 393 180
Niliwaambia siku zamani kwamba hata chizi wa wodi ya vichaa akisimamishwa kwa tiketi ya ccm atashinda. kwa sababu ccm ni majambazi wa kura ktk uchaguzi na sisi ni wanyonge tuliofungwa na nira ya umoja wa kitaifa wa mashaka
 
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
6,882
Likes
311
Points
180
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
6,882 311 180
Tofauti ya Shelukindo (MB) na Januari (MB mtarajiwa) nini? Wote CCM na wote wanatafuta chakula?

Of all the places - Mkoa wa Tanga hautakiwa kuwa maskini kama ulivyo!!! Ni fikra duni na ubinafsi unawamaliza

Kuanzia bandari - mpaka mashamba ya mkonge - vyote kwishnei - Sababu ni Shelukindo au Januari ataleta nini kipya?

Sababu tunazifahamu - bila kubadilisha mfumo yote ni kama kumpigia mbuzi gitaa!!
 
M

mwakatundu

Member
Joined
Jan 1, 2010
Messages
15
Likes
0
Points
0
M

mwakatundu

Member
Joined Jan 1, 2010
15 0 0
Wananchi wa Bumbuli wana akili za kujua nani anatakiwa kuwa mbunge wao.

Haya ya kukimbilia na tuhuma kibao hapa JF ni ya watu ambao wameshindwa kwenye siasa za hoja na sasa wanakimbilia kwenye siasa za kuchafuana.

Ubunge agombe January, nyie mnatumie muda wote kumuongelea babake, why? January ana miaka zaidi ya 18, ana maamuzi yake na mshambulieni yeye kwa matendo yake na wala sio matendo ya baba yake. Hivi nyie mkiwa judged kwa matendo ya baba zenu, mtakuwa wapi?

Mkipigwa bao mwezi wa 10 mnaanza kusema CCM wameiba, kumbe mlipotakiwa kuwaelemisha wananchi, nyie mnakimbilia kumwaga matusi JF. Hapa JF hatuchagui wabunge.
 
K

kingabdiel

Member
Joined
Mar 7, 2008
Messages
29
Likes
1
Points
15
K

kingabdiel

Member
Joined Mar 7, 2008
29 1 15
Kama mtoto wa Makamba ni mtanzania ana hahi ya kugombae ubunge,kama ni mwana CCM ana haki ya kuwa mgombea wa CCM.Cheo na umaarufu wa baba yake havimnyimi haki hizo.
 
T

Tasia I

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2010
Messages
1,226
Likes
7
Points
135
T

Tasia I

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2010
1,226 7 135
We Gender sensitive udaku unaujua?? wa2 wanajaribu kufichua maovu ili kuleta mabadiliko we unasema ni udaku!!

Kama haya yaliyosemwa ni ya kweli, ilistahila makamba ajiuzulu kabisa huo ukatibu wa chama, na astakiwe kwa kumpa mimba mwanfunzi,
na kufanya kampeni b4 time.
 
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined
Sep 3, 2009
Messages
4,891
Likes
197
Points
160
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined Sep 3, 2009
4,891 197 160
Hivi unajua kwamba mzee makamba aliwahi kufukuzwa shule baada ya kumpa mimba mwanafunzi wake yeye akiwa mwalimu????
Jee unajuaaliyemshauri nyerere makamba apewe nafasi kwenye chama ni marehemu mzee kawawa baada ya kumuona akiwa anacheza sana ngoma kwenye sherehe.....
daaah huyu ndio Makamba ambae ni Katibu mkuu wa chama cha mapinduzi. kwa hiyo yule mwanafunzi ndio alie mzaa January ?
 
Junius

Junius

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2009
Messages
3,183
Likes
20
Points
133
Junius

Junius

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2009
3,183 20 133
Chama cha Mapinduzi...kwa "ubaba na umwana" mbona mtakoma sana saivi...usultani mambo leo, uimla au sijuwi tuuite nini..ndo upo huo na utakuwepo tu...moja tu ndo lamsingi...agombee Shelukindo au J.Makamba...wote hao wanatumikia chama kibovu kilichoshindwa ku meet matarajio ya watanzania masikini tokea uhuru mpka leo...pengo la walionacho na wasiokuwa nacho limekuwa kubwa na sababu ya hayo ni wao CCM...hata akigombea malaika kutoka mbinguni, achilia J Makamba ua Shellukindo,kwa tiketi ya CCM, bado CCM ni ilele na sera za kuwazidishia ujinga, maradhi na umasikini wananchi ndo zile zile hawana jipya.
 
JoJiPoJi

JoJiPoJi

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2009
Messages
2,676
Likes
2,020
Points
280
JoJiPoJi

JoJiPoJi

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2009
2,676 2,020 280
kila mbuzi anakula urefu wa kamba yake
 
I

Isae

Member
Joined
Aug 14, 2009
Messages
80
Likes
3
Points
15
I

Isae

Member
Joined Aug 14, 2009
80 3 15
Huyu sie yule mtoto wake aliyefukuzwa kazi ya Uhakimu kule mahakama ya mkoa sababu ya ulevi? If so anawezeje kuwa mfano mwema kwa jamii atakayoiongoza?
 
Hassani

Hassani

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2009
Messages
278
Likes
47
Points
45
Hassani

Hassani

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2009
278 47 45
Huyu sie yule mtoto wake aliyefukuzwa kazi ya Uhakimu kule mahakama ya mkoa sababu ya ulevi? If so anawezeje kuwa mfano mwema kwa jamii atakayoiongoza?
Sio yule wa Moshi huyu mwingine
 
G

Geru

Member
Joined
Aug 11, 2009
Messages
64
Likes
0
Points
13
G

Geru

Member
Joined Aug 11, 2009
64 0 13
binafsi sioni ajabu manake imekuwa kama fashion kila kigogo anajitahidi kumwingiza mwanae either kwenye ubunge au NEC na pia kwenye nafasi za juu kwenye UVCCM. Habari ndio hiyo wajameni
 
Geza Ulole

Geza Ulole

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2009
Messages
16,632
Likes
8,940
Points
280
Geza Ulole

Geza Ulole

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2009
16,632 8,940 280
CHADEMA wako wap katika haya mabifu yanayoweza kuwafaidisha? mnatakiwa kuwa strategic hata kuongea na mzee Shelukindo kuangalia uwezekano wa kumnasa atakapokataliwa kusimamishwa na kama mgombea kwa tiketi yaCCM
 
upele

upele

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2010
Messages
364
Likes
0
Points
0
upele

upele

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2010
364 0 0
marhabaa baba enock yaani umenikuna vilivo mie kweli hapo hakuna jipya ni umasikini we acha hivi tanga kunani palee....
Conquest -nikipata chance na mie fisadi
 
Mdau

Mdau

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2008
Messages
1,781
Likes
267
Points
180
Mdau

Mdau

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2008
1,781 267 180
CCM wote wameoza....hakuna kesi hapa,nukta!!!
 
Prodigal Son

Prodigal Son

JF-Expert Member
Joined
Dec 9, 2009
Messages
972
Likes
82
Points
45
Prodigal Son

Prodigal Son

JF-Expert Member
Joined Dec 9, 2009
972 82 45
Huyu sie yule mtoto wake aliyefukuzwa kazi ya Uhakimu kule mahakama ya mkoa sababu ya ulevi? If so anawezeje kuwa mfano mwema kwa jamii atakayoiongoza?
Mkuu,

Mtoto/watoto wa wakubwa hawafukuzwi kazi Tanzania ya leo, Kijana wa makamba ni kweli ni mlevi wa kutupwa na mzembe wakubwa walichokifanya walimhamisha kutoka Moshi Mjini wakampeleka wilaya ya Rombo,,anakula Taska baridi huko,, TZ kila kitu kinawezekana kwa wakubwa
 
saitama_kein

saitama_kein

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2009
Messages
982
Likes
2
Points
33
saitama_kein

saitama_kein

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2009
982 2 33
Tofauti ya Shelukindo (MB) na Januari (MB mtarajiwa) nini? Wote CCM na wote wanatafuta chakula? Of all the places - Mkoa wa Tanga hautakiwa kuwa maskini kama ulivyo!!! Ni fikra duni na ubinafsi unawamaliza Kuanzia bandari - mpaka mashamba ya mkonge - vyote kwishnei - Sababu ni Shelukindo au Januari ataleta nini kipya? Sababu tunazifahamu - bila kubadilisha mfumo yote ni kama kumpigia mbuzi gitaa!!
Excellent....CCM itoke jamani!!!
 

Forum statistics

Threads 1,237,584
Members 475,561
Posts 29,293,942