Tuzungumzie kidogo swala la mipaka ya TANGANYIKA NA ZANZIBAR


MARCKO

MARCKO

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2011
Messages
2,263
Likes
5
Points
0
MARCKO

MARCKO

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2011
2,263 5 0
Kutokana na rasimu ya Katiba Mpya, tutakua na serikali 3 . Sasa tusaidiane kidogo kifikra
"""""""""""""
NINACHOFAHAMU:
"""""""""""""
Ukisema NCHI, nilazima kuwepo na Watu, serikali na Ardhi (Yenye mipaka)
sasa kuhusu Tanzania bara na Tanzania Zanzibar itakuaje??????????
++think in capital letters++
 
A

Abdul Amour

Member
Joined
Jun 2, 2013
Messages
5
Likes
0
Points
0
A

Abdul Amour

Member
Joined Jun 2, 2013
5 0 0
Suala lako linaonyesha wewe ni mtu wa aina gani kwanza naweza kusema kuwa huijui Historia ya Tanzania kabla haijaitwa jina hili la Tanzania.

Kwa ufupi sana kabisa nitajaribu kukusaidia kama utaweza kuelewa historia ya nchi yako ya Tanzania. Ni kuwa jina hili la Tanzania limeanzisha mara tu baada ya Muungano wa nchi mbili huru. Nchi ya kwanza katika hizo mbili ni Zanzibar na nchi ya pili ilikuwa ni nchi ya Tanganyika. Nchi hizi zote kabla ya huo Muungano zilikuwa na mipaka yake na inajuilikana kimataifa.

Sasa endelea kufanya utafiti kuhusu mada yako.
 
Android 00

Android 00

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2013
Messages
775
Likes
2
Points
35
Android 00

Android 00

JF-Expert Member
Joined May 23, 2013
775 2 35
Mipaka itarudi kama ilivokua kabla ya muungano ambapo ZNZ ilikua huru na Tanganyika ilikuwepo
 
georgeallen

georgeallen

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
3,773
Likes
80
Points
145
georgeallen

georgeallen

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
3,773 80 145
Kutokana na rasimu ya Katiba Mpya, tutakua na serikali 3 . Sasa tusaidiane kidogo kifikra
"""""""""""""
NINACHOFAHAMU:
"""""""""""""
Ukisema NCHI, nilazima kuwepo na Watu, serikali na Ardhi (Yenye mipaka)
sasa kuhusu Tanzania bara na Tanzania Zanzibar itakuaje??????????
++think in capital letters++
Kama hujui jibu la hili swali la chekechea, huku JF umekuja kufanya nini?
 
S

Swat

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
4,193
Likes
108
Points
160
S

Swat

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
4,193 108 160
Mpaka upo sehemu ya katikati ya Dar na Unguja. Panaitwa Chumbe. Kwa iliyesafiri toka Dar kwenda Unguja eneo hilo lina mawimbi makubwa sana. Lakini mipaka ya TZ na ZNZ itakuwa chini ya utawala wa serikali ya muungano kwani litakuwa ni suala la ulinzi na usalama ambalo lipo kwenye jamhuri ya muungano!.
 
MARCKO

MARCKO

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2011
Messages
2,263
Likes
5
Points
0
MARCKO

MARCKO

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2011
2,263 5 0
Mpaka upo sehemu ya katikati ya Dar na Unguja. Panaitwa Chumbe. Kwa iliyesafiri toka Dar kwenda Unguja eneo hilo lina mawimbi makubwa sana. Lakini mipaka ya TZ na ZNZ itakuwa chini ya utawala wa serikali ya muungano kwani litakuwa ni suala la ulinzi na usalama ambalo lipo kwenye jamhuri ya muungano!.
Aksante mkuu!
Ila naomba uzungumzie kidogo juu ya mkataba wa Harmaton na Helligoland. Maana kuna makubaliano yaliowekwa na Umoja wa mataifa kuhusu Mipaka (lakini kumbuka wakati ule mtu akisema umoja__Uingereza ilikuaa na sauti kubwa mno, hivyo mkataba mingi iliipendelea hasa baada ya vita vya pili vya dunia)
Sasa sikumbuki ni mkataba upi uliozungumzia Sultan kumiliki 10miles kutoka "coastline", na sijui Wazanziba watakua tayari kufuata upi.
AKSANTE
 
E

eedoh05

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2011
Messages
632
Likes
39
Points
45
E

eedoh05

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2011
632 39 45
Aksante mkuu!
Ila naomba uzungumzie kidogo juu ya mkataba wa Harmaton na Helligoland. Maana kuna makubaliano yaliowekwa na Umoja wa mataifa kuhusu Mipaka (lakini kumbuka wakati ule mtu akisema umoja__Uingereza ilikuaa na sauti kubwa mno, hivyo mkataba mingi iliipendelea hasa baada ya vita vya pili vya dunia)
Sasa sikumbuki ni mkataba upi uliozungumzia Sultan kumiliki 10miles kutoka "coastline", na sijui Wazanziba watakua tayari kufuata upi.
AKSANTE
Je, gavana wa mwisho wa Tanganyika alipokuwa anasaini kuondoka; na anaruhusu na kuona bendera ya Union Jac ikishushwa , aliishusha bendera hiyo nje ya mipaka ya Tanganyika?

Kama bendera hiyo aliishushia uwanja wa Uhuru (uwanja wa Taifa zamani) je eneo hilo lilikuwa nje ya Tanganyika?

Na je, magavana wa Uingereza waliotawala Tanganyika, waliitawala Tanganyika wakiwa
ikulu iliyokuwa nje ya Tanganyika? Je, walipoaga na kuuiacha Tanganyika huru, ikulu waliyomwachia Mwl. Nyerere (Waziri mkuu wa kwanza wa Tanganyika-1961-62) ilikuwa ndani au nje ya Tanganyika?

HAYO MASWALI UJIJIBU MWENYEWE
 
Komeo

Komeo

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2011
Messages
2,476
Likes
472
Points
180
Age
29
Komeo

Komeo

JF-Expert Member
Joined May 3, 2011
2,476 472 180
Yeah. Mjadala mzuri na kijana atayapata majibu humu humu. A point of correction. Naomba mnapojadili zile nchi mbili zilizotengeneza muungano wa Tanzania, muwe mnaitaja Tanganyika. Na sasa inayotakiwa kurejeshwa kwa mujibu wa rasimu hii ya Katiba ni Serikali ya Tanganyika. Msiwe mnasema Tanzania Bara kwakuwa hakuna na hakujawahi kuwa na nchi hapa ulimwenguni iliyoitwa/inayoitwa Tanzania Bara. Hii ni kuwachanganya hata watoto wetu ambao wanaweza wasiijue vema historia ya nchi yao pale wengine watakapodhani kuwa Tanzania ilitokana na muungano wa nchi za Tanzania Bara na Zanzibar. Ndio maana wengine walishawahi kusikika wakisema kuwa nchi ya Tanzania ni muungano wa nchi mbili za Zimbabwe na Pemba. Unaona sasa! Itajeni Tanganyika. Kwani ilikukoseeni nini hata kuanza kuibatiza majina yasiyo yake? Inaitwa JAMHURI YA TANGANYIKA, ndiyo haswaaaa inayopaswa kurejea.
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
23,428
Likes
12,000
Points
280
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
23,428 12,000 280
Mpaka upo sehemu ya katikati ya Dar na Unguja. Panaitwa Chumbe. Kwa iliyesafiri toka Dar kwenda Unguja eneo hilo lina mawimbi makubwa sana. Lakini mipaka ya TZ na ZNZ itakuwa chini ya utawala wa serikali ya muungano kwani litakuwa ni suala la ulinzi na usalama ambalo lipo kwenye jamhuri ya muungano!.
We ndo kabisaa unapotosha.
Chumbe ni kisiwa kilicho karibu kabisa na Unguja, sio katikati kama unavyodai.
 
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Likes
90
Points
145
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 90 145
Kutokana na rasimu ya Katiba Mpya, tutakua na serikali 3 . Sasa tusaidiane kidogo kifikra
"""""""""""""
NINACHOFAHAMU:
"""""""""""""
Ukisema NCHI, nilazima kuwepo na Watu, serikali na Ardhi (Yenye mipaka)
sasa kuhusu Tanzania bara na Tanzania Zanzibar itakuaje??????????
++think in capital letters++
Kwani RAMANI ya ZAMANI ilikuwaje?? UKO SAWA KWELI? VISIWA sio NCHI? OH MAN... Tuna KARNE KIBAO za sisi KUENDELEA...
 

Forum statistics

Threads 1,273,433
Members 490,382
Posts 30,481,478