Tuwekeze zaidi kwenye kilimo, tutumie ardhi yetu na izalishe ajira

tindo

JF-Expert Member
Sep 28, 2011
42,625
2,000
Ni Bora wabunge Wana familia la sivyo wangepata tabu Sana kuondoa binti MARINGO ambaye hata vipo siwezi jifunza Kwa wengine TANROAD, TBA, GPSA, ASA wanashangaa vitu vidogo lakini vikubwa barabara, majengo na manunuzi na mbegu

Unaongea utoto gani we dogo? Umemaliza mtihani wa la saba juzi, saa hii unatumia computer ya hapo nyumbani kwenu kuandika upuuzi hapa ndani. Pumbavu kabisa.
 

Bookman Oldstyle

Senior Member
Nov 3, 2019
151
225
Unaongea utoto gani we dogo? Umemaliza mtihani wa la saba juzi, saa hii unatumia computer ya hapo nyumbani kwenu kuandika upuuzi hapa ndani. Pumbavu kabisa.
Hapa Ndiyo napendaga pale wewe unapozani makubwa nikijudge mambo yako nu mtoto kabisa utakuwa CEO wa mashauzi classic
 

Bookman Oldstyle

Senior Member
Nov 3, 2019
151
225
Unaongea utoto gani we dogo? Umemaliza mtihani wa la saba juzi, saa hii unatumia computer ya hapo nyumbani kwenu kuandika upuuzi hapa ndani. Pumbavu kabisa.
Hizo ni KAZI na watu wanakula mishahara zaidi ya milioni 3 lakini mwisho wa mwezi hawana kitu mzunguko wanashangaa mpira Simba na Yanga Shira Kwa mamilioni ya watu #tag tumetaka wenyewe
 

Sky Eclat

JF-Expert Member
Oct 17, 2012
52,555
2,000
Unaongea utoto gani we dogo? Umemaliza mtihani wa la saba juzi, saa hii unatumia computer ya hapo nyumbani kwenu kuandika upuuzi hapa ndani. Pumbavu kabisa.
Achana nae huyu ameamua kuharibu uzi
 

Sky Eclat

JF-Expert Member
Oct 17, 2012
52,555
2,000
OS Cordis,
Pia wafanya biashara wajue ni wapi pa kupata mazao wanayohitaji. Kama kila mwenyekiti na katibu wa mtaa atafikisha ripoti kwa mtendaji kata, kata aifikishe kwa Afisa Tarafa na hatimae kwa Afisa Kilimo wa Mkoa.

Unaweza kuwa unatafuta maharage wakati yanaoza Makuyuni.
 

Bookman Oldstyle

Senior Member
Nov 3, 2019
151
225
Pia wafanya biashara wajue ni wapi pa kupata mazao wanayohitaji. Kama kila mwenyekiti na katibu wa mtaa atafikisha ripoti kwa mtendaji kata, kata aifikishe kwa Afisa Tarafa na hatimae kwa Afisa Kilimo wa mkoa.

Unaweza kuwa unatafuta maharage wakati yanaoza Makuyuni.
Hiki kitakuwa kitengo cha Wakala wako wa KOROSHO usumbufu utaondoka eti!?
 

Avriel

JF-Expert Member
Jun 25, 2017
4,195
2,000
Zamani walikuwa wanatoa hizo takwimu radio Tanzania kila alfajiri then radio one walikuwa wakiendeleza, sijajua kwa sasa maana sijasikiliza radio kitambo sana.
Taarifa za masoko zilikuwa zinaitwa.
Basi itafutwe njia ya kujua takwimu za mazao ya kila mkoa kwa wiki.
 

stephot

JF-Expert Member
Mar 1, 2012
12,322
2,000
Enzi zile Zimbabwe inaitwa Rhodesia ilikuwa mzalishaji mkubwa wa mahindi, Rhodesia iliweza kuzalisha mahindi na kulisha Afrika yote hasa kukiwa na ukame.

Waliweza kufanya vile kwakua walowezi walilima kwa kutumia mashine, walikuwa na mashamba ya biashara. Jembe la mkono haliwezi kumkomboa mkulima kupata chakula chake na cha ziada kuuza ili aendeshe maisha na kufikia uchumi wa kati.

Ile kampuni ya zana za kilimo UFI pale Ubungo iliuza za na za kilimo kwa wakulima enzi za ujamaa. Kampuni kama zile zikirudishwa na kuuza zana za kilimo zilizoko sokoni kwa sasa kwa wananchi wa kawaida.

Vikoba itoe mikopo ya zana za kilimo ili vijana na wakina mama wajiajiri. 90% ya raia wanategemea kilimo cha jembe la mkono huu ni utumwa. Jembe la mkono lilimsaidia binadamu kutoka kwenye uwindaji. Wazungu walipotumia jembe la mkono walikua na nguvu kazi kubwa ya watumwa.

Soko la mazao ni changamoto nyingine. Wakulima wengi wamekata tamaa baada ya mazao wanayolima kukosa soko. Vyama vya ushikirika vipewe nguvu ya kutafuta masoko kama ilivyokua enzi za Tanzania Coffee Curing.

View attachment 1253520
Mfano tu, hili ni jembe la kupalilia, linatumia diesel na bei yake sokoni ni $50-150
Uko sahihi,maendeleo hayana vyama,ila kwenye vyama vya ushirika kuna mchwa wakali sana inahitajika nguvu ya ziada kuvisimamia...
 

Sky Eclat

JF-Expert Member
Oct 17, 2012
52,555
2,000
Uko sahihi,maendeleo hayana vyama,ila kwenye vyama vya ushirika kuna mchwa wakali sana inahitajika nguvu ya ziada kuvisimamia...
Kama tatizo linajulikana wawe wanafanyiwa auditing hata mara mbili kwa mwaka. Hatutaacha kujenga hospitali kwasababu bwana mganga anauza dawa kimagendo. Tunavihitaji vyama vya ushirika.
 

Freddie Matuja

JF-Expert Member
Jul 21, 2018
1,158
2,000
Huu uhuru utakuje wakati kuuza mahindi Kenya tu unahitaji kibali cha serikali.
Ndugu zangu hata tukienda nchi za "mabeberu" nako kuna regulations tena nyingi tu.
Hakuna nchi isiyo na regulations.
Kimsingi namna gani tunatumia regulations in place to work in "farmers favor" ikiwa ni anaelima shambani, anaefanya processing and packaging au anae-export.

Ni namna gani kuna kuwa na urahisi wa kupata vibali vya biashara ya export baada ya kupata soko. Kwa anaefanya export anafanya processing na packaging kwenye ubora upi ambao unashindana na bidhaa toka duniani kote.

Pia serikali (wizara ya mambo ya nje, wizara ya fedha, wizara ya kilimo, wizara ya usafirishaji/uchukuzi) ina mkakati gani kwa kushirikiana na sekta binafsi, vyama vya ushirika ua kampuni za ubia kati ya serikali na sekta binafsi.
Soko la nje ukitoa Comoro ambako mwanabodi kaleta hoja lina uhitaji mkubwa sana wa vyakula sio kwa kg chache. Ni tani (quantity) za kutosha na kuwa na continuity, kwa kuzingatia ubora(quality)

Tanzania ikipata forex iwe kwa private au public maana yake wizara hizo hapo juu zinafaidika moja kwa moja.
Bank ya Kilimo na Bank ya uwekezaji, zimekaa mkao gani kuwa sehemu ya ushindi kwenye mchakato kuanzia mwanzo.'
Mifumo ya bank zetu anavizia biashara ishakuwa kubwa ambapo huenda akawa na access hata kukopesheka nje ya Tanzania, ndiyo maafisa mikopo wanakimbizana kutafuta mteja kumkopesha.

Kwanini toka mwanzo(drawing board) bank, bima, zikae na potential investors na ku-project tunakuza vip exports. Hata kabla ya commitment ya kutoa hela, kupata access ya watajwa hapo juu huwa sio jambo rahisi.

Ndiyo maana wakija wachina, indians au mabeberu ambao wako financed na nchi walizotoka wananunua mpaka udaga. Kwanini wasisubiri sisi tuwapekee unga hata kama ni udaga? Wakija na machine zao wakanunua udaga Tanga waka-process we remain with a small value ya lion share.

Tuna safari ndefu, yaweza kuwa fupi kama tunakaa chini kwa issues za maana including hii. Huwa navunjika moyo tuna doria ya wahalifu mitandaoni na mpaka sheria na jeshi lipo kwa uhalifu kama huo; ila hatujawahi kuwa na "doria", vetting, scouting ya innovators na creators of investment project. hapo ndipo sehemu ya kwanza tunapokwana
 

Bookman Oldstyle

Senior Member
Nov 3, 2019
151
225
Kama tatizo linajulikana wawe wanafanyiwa auditing hata mara mbili kwa mwaka. Hatutaacha kujenga hospitali kwasababu bwana mganga anauza dawa kimagendo. Tunavihitaji vyama vya ushirika.
Hiyo Ndiyo private sekta tengeneza tatizo na usolve mwenyewe uza dawa tengeneza hospital na Ugonjwa full kuenjoy
 

Bookman Oldstyle

Senior Member
Nov 3, 2019
151
225
Mfano wa KAZI nzuri kila MTU atafanya siku moja maana kila MTU atakufa siku moja Kwa Wakala wa KOROSHO tupate wasafiri wengi wa ndege, Reli n.k
 

Attachments

  • IMG_20191104_115827.jpg
    File size
    290.4 KB
    Views
    0

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom