Tuweke rekodi sawa: CUF iligoma kushirikiana na CDM katika kambi ya upinzani bungeni...


Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined
Jul 29, 2010
Messages
11,192
Likes
435
Points
180
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined Jul 29, 2010
11,192 435 180
Ni miaka miaka miwili na nusu tu, lakini baadhi ya watu wanaanza kusahau. Sasa imekuwa kawaida kusikia baadhi ya watu wakisema kuwa CHADEMA iligoma kuishirikisha CUF kwenye kambi rasmi ya upinzani bungeni. Hii sio sawa na ni lazima tukumbushane au tuwaonyeshe kuwa hatujasahau...

Wakati bunge linaanza mwaka 2010, uongozi wa CHADEMA ukiongozwa na Mbowe walifanya juhudi kubwa sana za kuvitaka vyama vyote vya upinzani waungane ili waunde kambi rasmi ya upinzani bungeni. NCCR waligoma kutokana na mgogoro wa kisiasa ulioibuka kati ya mwenyekiti wao Mbatia na Mdee katika kampeni za ubunge Kawe, na Mbatia alikataa suluhu na kulipeleka suala lile mahakamani. TLP na UDP nao waliungana na NCCR.

CHADEMA haikuwa na jinsi zaidi ya kuiapproach CUF wakiamini kwamba kama chama cha tatu kwa ukubwa bungeni, wangekubali kishiriki katika kambi ile. CHADEMA wakiongozwa na Mbowe na CUF wakiongozwa na Hamad Rashid, walifanya majadiliano marefu lakini kwa masikitiko ya wengi CUF walikataa, wakishikilia msimamo kuwa CDM watafute suluhu kwanza na NCCR kama walitaka kushirikiana na CUF katika upinzani.

Huku NCCR waking'ang'ania mahakamani, na CUF wakilazimisha suluhu kwanza kati ya CHADEMA na NCCR, CHADEMA hawakuwa na jinsi zaidi ya kuunda kambi rasmi ya upinzani bungeni, huku Mbowe akiahidi kuwa pale wenzao watakapokuwa tayari basi watashiriki katika kambi rasmi ya upinzani bungeni.

CUF wakati huo wakiwa wametoka katika mashamsham ya mahusiano yao mapya na CCM huko Zanzibar, waliwaongoza NCCR, TLP na UDP kuungana na CCM na kubadilisha vifungu vya kanuni za bunge ili kuinyima CHADEMA mandate ya kuongoza zile kamati tatu za bunge.

Leo hii baada ya kugundua kuwa mshirika wao CCM hana nia njema nao, CUF wanatembea barabarani wakiilaumu CHADEMA kwa kukataa kuishirikisha kwenye kambi rasmi ya upinzani!!!

Mi nawashauiri warudi hukohuko kwa mshirika mwenzao, wakae wayamalize mambo yao ya ndani hayo. CHADEMA ilishasonga mbele na haihitaji tena msaada wenu, kwani kwa miaka miwili na nusu hii sapoti iliyopata kutoka kwa nguvu ya umma inatosha kuwawezesha kutetea rasilimali za nchi hii kwa nafasi yao...
 
S

sir.ben

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2013
Messages
389
Likes
0
Points
33
S

sir.ben

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2013
389 0 33
Hii ndio tanzania, naomba ifahamike kuwa upinzan makin hujengwa kwa hoja dhidi ya serikali, sasa cuf si wameungana na ccm? Hao sio wapinzan,hata kama ni visiwan tu,lakin ni cuf ileile,wanajadil mambo na ccm then waje wajadil na vyama vingine kama cdm, hailet logic kwan siku zote upinzan unahitaji kukua kwa kuikosoa serikali, na kuwaonesha altenative way wananchi sasa cuf wamkosoe nani? Wakat wako ndan? Ni bora kuwapa tlp,nccr m. N.k kuongoza kambi kuliko kuongelea suala la cuf kutengwa,hao wamejitenga,nawashauri ili wawe wapinzan wavunje ndoa.
 
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
17,782
Likes
2,031
Points
280
Age
36
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
17,782 2,031 280
Mkuu Tuko, Mungu amepishilia mbali kuungana maana si unajua CUF ni WALIBERALI?
 
Last edited by a moderator:
Sanoyet

Sanoyet

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2013
Messages
1,326
Likes
55
Points
145
Age
37
Sanoyet

Sanoyet

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2013
1,326 55 145
Chama cha upinzani tz ni CDM pekee.Hawa akina TLP,UDP,CUF,etc. ni matawi ya CCM.
 
babalao 2

babalao 2

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
4,659
Likes
1,615
Points
280
babalao 2

babalao 2

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
4,659 1,615 280
Nakumbuka walianzisha kambi yao isiyorasmi pembeni spika akaipiga chini.
 
F

Farudume

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2013
Messages
3,916
Likes
2,947
Points
280
Age
32
F

Farudume

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2013
3,916 2,947 280
CUF sio chama cha Upinzani cha UKweli.Lengo lao ni kutaka kuvuruga Wapigakura tu.Mwone Maalim Seif,yeye anahubiri Ubaguzi dhidi ya Watanganyika lakini kila Siku Kiguu na njia kuja Tanganyika.Ni Makamu wa kwanza wa Rais Zanzibar lakini analalamika sawa na Tambwe Hiza.Hana uwajibikaji wa pamoja na Viongozi wenzake Serikalini wala kutoa Maelekezo kwa wananchi kama Kiongozi.Mwone Prof.Lipumba,Kucha kutwa kiguu na njia Misikitini kuhubiri UDINI.Watu wenye malengo ya aina hii hawawezi katu kuungana na chama chochote Makini.
 
mahogany

mahogany

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2013
Messages
252
Likes
0
Points
0
mahogany

mahogany

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2013
252 0 0
peoplessssssssssssssssssss
 
C

Chintu

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2011
Messages
4,215
Likes
1,539
Points
280
C

Chintu

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2011
4,215 1,539 280
....Kwa mara ya mwisho kumsikia Nape au Kinana anataja CUF, au NCCR au TLP au UDP ni lini? hata Mh Rais nadhani ameitaja NCCR kwa mara ya mwisho alipomteua Mbatia kuwa mbunge viti maalum. Kuna sekunde hata moja inaweza kupita bila Nape na Kinana kuifikiria au kuitaja CHADEMA?
CHADEMA ni mpango wa Mungu! kujiunga na akina CUF, NCCR, TLP, UDP nk ni kuuchakachua mpango wa Mungu, na Mungu hakutaka mpango wake uchakachuliwe. Ndio maana hata akina Mbowe walipojitahidi Mwenyezi Mungu alipishilia mbali.
 
Ozzie

Ozzie

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2007
Messages
3,233
Likes
51
Points
145
Ozzie

Ozzie

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2007
3,233 51 145
Hata mimi nilisahau...
 
masanjasb

masanjasb

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2011
Messages
2,364
Likes
21
Points
135
masanjasb

masanjasb

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2011
2,364 21 135
ya kale dhahabu....mwanadamu katika akili yake aliwekewa kipengele kiitwacho"sahau"na mpaka wazee wetu wakaja na kamsemo,"tusahau yaliyopita tugange yajayo"na wakati mwingine unakuta yaliyopita yalikuwa muhimu zaidi kuliko yajayo,all in all cuf wapesi wakusahau na kupanic wanapoambiwa ukweli
 
MD25

MD25

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2012
Messages
3,078
Likes
15
Points
135
MD25

MD25

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2012
3,078 15 135
Kumbe CUF ni chama cha upinzani? nilikuwa sijui....
 

Forum statistics

Threads 1,275,229
Members 490,947
Posts 30,536,252