Tuwe wakweli, tatizo la nchi hii ni Mawaziri au Rais wa nchi?


S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
32,573
Likes
69,256
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
32,573 69,256 280
Kila taarifa ya CAG na ile ya kamati za bunge kuhusu mahesabu ya serikali zinapowasilishwa bungeni ndio mwanzo wa kusema mawaziri akiwemo waziri mkuu ni mizigo na wanapaswa kufukuzwa.

Hata hivyo,mabadiliko yoyote ya serikali hii ya awamu ya nne ni mpaka bunge lishinikize licha ya uozo na uzembe wa watendaji hawa ukiwa ni jambo la wazi kabisa.

Sasa watanzania wenzangu,tukiwa wakweli na tusiwe na hata chembe ya unafiki,hapa tatizo ni mawaziri au Raisi anaewateua?

Labda swalil la msingi ni kuwa ikiwa anaewateua atakuwa muwajibikaji itawezekana mawaziri wawe wazembe?

Jambo lingine la kutafakari na kujiuliza ni kuwa kwa hii katiba inayompa Raisi madaraka makubwa ya kuweza kuwa hata "dikteta" lakini bado Raisi anaonekana kuwa dhaifu kiutendaji,je, huu sio ushahidi mwingine kuwa Raisi kazi imemshinda?

Naomba maoni yako.
 
mzalendokweli

mzalendokweli

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2012
Messages
580
Likes
0
Points
33
mzalendokweli

mzalendokweli

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2012
580 0 33
Kila taarifa ya CAG na ile ya kamati za bunge kuhusu mahesabu ya serikali zinapowasilishwa bungeni ndio mwanzo wa kusema nchii mawaziri akiwemo waziri mkuu ni mizigo na wanapaswa kufukuzwa.

Hata hivyo,mabadiliko yoyote ya serikali hii ya awamu ya nne ni mpaka bunge lishinikize licha ya uozo na uzembe wa watendaji hawa ukiwa ni jambo la wazi kabisa.

Sasa watanzania wenzangu,tukiwa wakweli na tusiwe na hata chembe ya unafiki,hapa tatizo ni mawaziri au Raisi anaewateua?

Labda swalil la msingi ni kuwa ikiwa anaewateua atakuwa muwajibikaji itawezekana mawaziri wawe wazembe?

Naomba maoni yako.
Q
Ameshabadili mawazir mara kadhaa lakin hali bado ni ile ile which concludea that Rais Dhaifu kama alivyosema mh Mnyika
 
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,514
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,514 280
Rais ni mbovu na hivyo siku zote kuchagua mawaziri wabovu,,,kwa ujumla wote ni wabovu.Unless unataka tatufa cause..then Rais atabaki kuwa Mbovu wa kwanza anayezaa wabovu wengine.
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
32,573
Likes
69,256
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
32,573 69,256 280
Rais ni mbovu na hivyo siku zote kuchagua mawaziri wabovu,,,kwa ujumla wote ni wabovu.Unless unataka tatufa cause..then Rais atabaki kuwa Mbovu wa kwanza anayezaa wabovu wengine.
Huu ndio ukweli ambao hausemwi bungeni.Mimi naamini wabunge wengi hawataki kusema ukwelu huu kuepuka kumuudhi Raisi na hivyo kujiweka katika mazingira magumu ya kukosa uwaziri endapo baraza la mawaziri litavunjwa.

Kwa mfano,kutotekelezwa kwa maazimio mbalimbali ya bunge,mfano azimio kuhusu Richmond,Jairo na mengine mengi ni tatizo la waziri mkuu pekee bila Raisi kuwakingia kifua watu hawa?

Wabunge acheni unafiki,mnapaswa kupiga kura ya kutokuwa na imani na raisi na sio hao mawaziri mizigo.
 
Fadhili Paulo

Fadhili Paulo

Verified Member
Joined
Sep 1, 2011
Messages
3,237
Likes
87
Points
135
Fadhili Paulo

Fadhili Paulo

Verified Member
Joined Sep 1, 2011
3,237 87 135
Nadhani si Rais wala Mawaziri wenye matatizo, nadhani system nzima ndiyo yenye matatizo, yaani system yenyewe ndiyo ipo hivyo. Tunachohitaji ni vyama 2 au 3 tu vya siasa.
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
32,573
Likes
69,256
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
32,573 69,256 280
Nadhani si Rais wala Mawaziri wenye matatizo, nadhani system nzima ndiyo yenye matatizo, yaani system yenyewe ndiyo ipo hivyo. Tunachohitaji ni vyama 2 au 3 tu vya siasa.
Mkuu hebu fafanua kidogo.

Kwa katiba hii, Raisi anashindwaje kutimiza wajibu wake?

Hata kama system ni tatizo but not to this extent!
 
Return Of Undertaker

Return Of Undertaker

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2012
Messages
3,369
Likes
14,823
Points
280
Return Of Undertaker

Return Of Undertaker

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2012
3,369 14,823 280
Nadhani si Rais wala Mawaziri wenye matatizo, nadhani system nzima ndiyo yenye matatizo, yaani system yenyewe ndiyo ipo hivyo. Tunachohitaji ni vyama 2 au 3 tu vya siasa.
Umezungumza jamo la msingi sana
 
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,514
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,514 280
Nadhani si Rais wala Mawaziri wenye matatizo, nadhani system nzima ndiyo yenye matatizo, yaani system yenyewe ndiyo ipo hivyo. Tunachohitaji ni vyama 2 au 3 tu vya siasa.
Hiyo idadi itafikiwa mara vyama vya siasa vitakavyokuwa vigumu kuvianzisha na kuviendesha ..haswa ianpokuwa ngumu kupata wanachama na kuja na kitu kipya cha kuwavutia...
 
Z

Zungu Pule

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2008
Messages
2,212
Likes
771
Points
280
Z

Zungu Pule

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2008
2,212 771 280
Nadhani si Rais wala Mawaziri wenye matatizo, nadhani system nzima ndiyo yenye matatizo, yaani system yenyewe ndiyo ipo hivyo. Tunachohitaji ni vyama 2 au 3 tu vya siasa.
System ni nini? Sheria za nchi? What is it exactly do you mean by system?
 
George Joseph

George Joseph

Member
Joined
Sep 25, 2011
Messages
55
Likes
1
Points
0
George Joseph

George Joseph

Member
Joined Sep 25, 2011
55 1 0
Kila taarifa ya CAG na ile ya kamati za bunge kuhusu mahesabu ya serikali zinapowasilishwa bungeni ndio mwanzo wa kusema nchii mawaziri akiwemo waziri mkuu ni mizigo na wanapaswa kufukuzwa.

Hata hivyo,mabadiliko yoyote ya serikali hii ya awamu ya nne ni mpaka bunge lishinikize licha ya uozo na uzembe wa watendaji hawa ukiwa ni jambo la wazi kabisa.

Sasa watanzania wenzangu,tukiwa wakweli na tusiwe na hata chembe ya unafiki,hapa tatizo ni mawaziri au Raisi anaewateua?

Labda swalil la msingi ni kuwa ikiwa anaewateua atakuwa muwajibikaji itawezekana mawaziri wawe wazembe?

Naomba maoni yako.
Tatizo ni kizazi kilichopo cha watawala na watawaliwa
 
salimkabora

salimkabora

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2012
Messages
2,449
Likes
84
Points
145
salimkabora

salimkabora

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2012
2,449 84 145
Nadhani si Rais wala Mawaziri wenye matatizo, nadhani system nzima ndiyo yenye matatizo, yaani system yenyewe ndiyo ipo hivyo. Tunachohitaji ni vyama 2 au 3 tu vya siasa.
Inaonekana unalijua tatizo ila unajifanya aghali sana mpaka ubembelezwe kufafanua tuuuuu
 
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
29,405
Likes
7,469
Points
280
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
29,405 7,469 280
Rais hana tatizo. Hao wanaosema kama huwezi kulipia umeme tumia kibatari ndio wanaomwangushag
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
Tatizo ni sisi wananchi!!!!
 
Ntuzu

Ntuzu

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2013
Messages
17,425
Likes
1,929
Points
280
Ntuzu

Ntuzu

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2013
17,425 1,929 280
Haya ni matokeo ya matatizo kuanzia juu mpaka Kwa mwananchi Wa kawaida!
Hakuna Cha wabunge, mawaziri, Na ata Huyo top wao!
Kote ni shida!
Na Kwa mfumo huu uliopo Wa vitu kwenda ilimladi, yani sisi Tz bado sana!
 

Forum statistics

Threads 1,251,973
Members 481,948
Posts 29,791,976