Tuwaite Vibaka au Vikaba?

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
May 9, 2007
3,735
2,000
Mara nyingi nimekuwa nikijiuliza maana halisi ya neno "Vibaka" Tunawaita vibaka kwa sababu ya kazi yao ya kupora watu huko mitaani, kazi halisi wanayofanya ni kukaba na kupora vitu mbali mbali kama vile saa, simu, fedha na hata mavazi ya huyo anayeporwa. Swali langu liko hivi. Tuwaite "Vibaka kwa kuwa wanabaka" ama tuwaite "Vikaba kwa kuwa wanakaba?"
Je mwanaume akiporwa na hao vijana atakuwa amebakwa?
 

Mr. Miela

JF-Expert Member
Aug 2, 2007
593
500
Mara nyingi nimekuwa nikijiuliza maana halisi ya neno "Vibaka" Tunawaita vibaka kwa sababu ya kazi yao ya kupora watu huko mitaani, kazi halisi wanayofanya ni kukaba na kupora vitu mbali mbali kama vile saa, simu, fedha na hata mavazi ya huyo anayeporwa. Swali langu liko hivi. Tuwaite "Vibaka kwa kuwa wanabaka" ama tuwaite "Vikaba kwa kuwa wanakaba?"
Je mwanaume akiporwa na hao vijana atakuwa amebakwa?
:confused: Hapo pagumu malkia!
 

Freetown

JF-Expert Member
Apr 6, 2008
886
195
Mara nyingi nimekuwa nikijiuliza maana halisi ya neno "Vibaka" Tunawaita vibaka kwa sababu ya kazi yao ya kupora watu huko mitaani, kazi halisi wanayofanya ni kukaba na kupora vitu mbali mbali kama vile saa, simu, fedha na hata mavazi ya huyo anayeporwa. Swali langu liko hivi. Tuwaite "Vibaka kwa kuwa wanabaka" ama tuwaite "Vikaba kwa kuwa wanakaba?"
Je mwanaume akiporwa na hao vijana atakuwa amebakwa?
kudos.
nafikiri kuna haja ya kupitia upya hii misemo
 

Jamco_Za

JF-Expert Member
Jul 14, 2007
1,331
1,225
Kama jina linatokana na kitendo chenyewe then there is the need to change this kuwa vikaba badala ya vibaka kwani wao wanakaba na hawabaki.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom