Tuwaite Vibaka au Vikaba?


Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
3,435
Likes
58
Points
145
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
3,435 58 145
Mara nyingi nimekuwa nikijiuliza maana halisi ya neno "Vibaka" Tunawaita vibaka kwa sababu ya kazi yao ya kupora watu huko mitaani, kazi halisi wanayofanya ni kukaba na kupora vitu mbali mbali kama vile saa, simu, fedha na hata mavazi ya huyo anayeporwa. Swali langu liko hivi. Tuwaite "Vibaka kwa kuwa wanabaka" ama tuwaite "Vikaba kwa kuwa wanakaba?"
Je mwanaume akiporwa na hao vijana atakuwa amebakwa?
 
Mr. Miela

Mr. Miela

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2007
Messages
256
Likes
23
Points
35
Mr. Miela

Mr. Miela

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2007
256 23 35
Mara nyingi nimekuwa nikijiuliza maana halisi ya neno "Vibaka" Tunawaita vibaka kwa sababu ya kazi yao ya kupora watu huko mitaani, kazi halisi wanayofanya ni kukaba na kupora vitu mbali mbali kama vile saa, simu, fedha na hata mavazi ya huyo anayeporwa. Swali langu liko hivi. Tuwaite "Vibaka kwa kuwa wanabaka" ama tuwaite "Vikaba kwa kuwa wanakaba?"
Je mwanaume akiporwa na hao vijana atakuwa amebakwa?
:confused: Hapo pagumu malkia!
 
Freetown

Freetown

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2008
Messages
887
Likes
17
Points
35
Freetown

Freetown

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2008
887 17 35
Mara nyingi nimekuwa nikijiuliza maana halisi ya neno "Vibaka" Tunawaita vibaka kwa sababu ya kazi yao ya kupora watu huko mitaani, kazi halisi wanayofanya ni kukaba na kupora vitu mbali mbali kama vile saa, simu, fedha na hata mavazi ya huyo anayeporwa. Swali langu liko hivi. Tuwaite "Vibaka kwa kuwa wanabaka" ama tuwaite "Vikaba kwa kuwa wanakaba?"
Je mwanaume akiporwa na hao vijana atakuwa amebakwa?
kudos.
nafikiri kuna haja ya kupitia upya hii misemo
 
J

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2007
Messages
1,321
Likes
35
Points
145
J

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2007
1,321 35 145
Kama jina linatokana na kitendo chenyewe then there is the need to change this kuwa vikaba badala ya vibaka kwani wao wanakaba na hawabaki.
 

Forum statistics

Threads 1,237,276
Members 475,501
Posts 29,283,355