Tuseme wananchi walivunja sheria kujenga eneo la barabarani, iweje serikali/PPF nayo ikaweka jengo la Tanesco?


Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
5,939
Likes
5,875
Points
280
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
5,939 5,875 280
Hi Suala la Raisi Magufuli kushikilia msimamo kwamba wananchi waliobomolewa nyumba eneo la Ubungo walivunja sheria kwa kujenga eneo la barabarani halijawahi kuniingia akilini hata siku moja. Siku zote nimeona bomoa bomoa hii imefanywa kwenye misingi ya ubabe na uonevu na sio misingi ya sheria. Watu waliobomolewa wanastahili kulipwa fidia.

Kwanza fikiria, tukisema kwamba wananchi waliobomolewa walivunja sheria, ina maana kwamba nyumba zote zilizobomolewa hazikuwa na kibali cha kujengwa, kibali ambacho hutolewa na serikali. Je hili linawezekana, kibali kutolewa na tasisisi ya serikali ambayo inavunja sheria katika kutoa kibali? Ni sawa na kusema siku moja naweza kupigwa faini na trafiki kwa kuendesha gari nikitumia leseni niliyopewa na TRA! Ukitaka kujua haliwezekani, jaribu kujenga kibanda sehemu ambayo hustahili kujenga, na utaona kwamba watu wa jiji wanakuja kukubomolea kabla hata hujamaliza kujenga msingi!

Pili, tuje kwenye hili jengo la Tanesco, ambalo nasikia lilijengwa na PPF. Tanesco na PPF zote ni taasisi za serikali. Hivi inaweza kuingia akilini kwamba PPF au Tanesco walisimamisha hili jengo kwa kuvunja sheria kimakusudi, na ndio maana leo jengo hili la Tanesco linastahili kubomolewa? Je, jengo hili lilijengwa bila vibali na baraka za Jiji? Na vibali vitatolewaje katika mazingira kwamba utoaji wake unakuwa unakiuka sheria? Inaingia akilini hiyo? Kwa hiyo tumshitaki mkurugenzi wa PPF kwa kufuja fedha (bilioni 51 za hili jengo) kwa kujenga sehemu ambayo alijua ujenzi wake ulivunja sheria? Na vipi taasisi iliyotoa vibali vya ujenzi wa jengo hili?

Kwa hiyo suala ni kwamba, kama wananchi walikiuka sheria kujenga eneo la barabara, ilikuwaje serikali yenyewe (PPF, Tanesco) ikakiuka sheria kwa kujenga jengo ndani ya eneo la barabara?

Na tatu, kisheria, labda wanasheria mtusaidie hapa. Je ikiwa kuna sheria ambayo haisimamiwi (law that is generally not enforced), na imekiukwa kwa miaka mingi bila kuwa enforced, ni halali kuchukua hatua dhidi ya uvunjaji wa hiyo sheria miaka zaidi ya 10 baadaye? Kwa maneno mengine ninachouliza ni kwamba, ikiwa nasimamisha jengo mahali fulani kwa kuvunja sheria, je ni halali kusubiri nikamilishe hilo jengo, nilitumie hilo jengo kwa zaidi ya miaka 10, na ndio uje kuniambia kuwa unajua ulipojenga hili jengo miaka 15 iliyopita ulivunja sheria hivyo leo ndio nimekuja kukuchukulia hatua?

Nitarudia tena. Kwa maoni yangu ni kwamba suala la Raisi Magufuli kushikilia msimamo kwamba waliovunjiwa wasilipwe fidia ni la kiubabe na kiuonevu na siyo kisheria. Na ubabe na uonevu huu ulidhihirika pale ambapo tuliona hata zuio la mahakama la kuzuia zoezi la bomoa bomoa likidharauliwa. Waliobomolewa wanastahili kulipwa fidia, ikiwa ni pamoja na jengo la Tanesco ikiwa litabomolewa. Hata kama kwa namna moja au nyingine walivunja sheria, basi si wao waliovunja sheria bali taaisi za serikali ndizo zilivunja sheria, yaani serikali yenyewe. Na kama ni serikali ilivunja sheria kwa kuruhusu ujenzi wa nyumba za watu na jengo la Tanesco, basi serikali haipaswi kuadhibu watu kwa kosa lililofanywa na serikali yenyewe. Lazima fidia ilipwe, la sivyo itamkwe wazi kwamba kinachofanyika hapa ni ubabe na uonevu.
 
S A Ngolilo

S A Ngolilo

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2017
Messages
819
Likes
883
Points
180
S A Ngolilo

S A Ngolilo

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2017
819 883 180
Niko siti ya mbele kusubiri wajuvi wa mambo..
 
Poise

Poise

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2016
Messages
7,471
Likes
7,479
Points
280
Poise

Poise

JF-Expert Member
Joined May 31, 2016
7,471 7,479 280
Nami nafuata , nisubirie wajuvi washuke hoja.

Petro E. Mselewa , njoo na jopo lako la wanasheria.
 
chuma cha mjerumani

chuma cha mjerumani

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2013
Messages
6,364
Likes
10,243
Points
280
chuma cha mjerumani

chuma cha mjerumani

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2013
6,364 10,243 280
hawa viongozi wetu hasa hawa ma Dr na ma prof wanatakiwa wawe wanapimwa akili.


Dr. luis shika nae ni Dr. angekuwa kiongozi pia angepiga kazi tuu na angekuwa na maamuzi kama Haya.
 
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
5,939
Likes
5,875
Points
280
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
5,939 5,875 280
Niko siti ya mbele kusubiri wajuvi wa mambo..
Mkuu, sintajali wajuvi wa mambo kuja hapa kutoa walichonacho. Ninachochukia ni mashabiki kuja kumwaga utumbo wao wa kishabiki hapa.
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,779
Likes
25,180
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,779 25,180 280
Hapo Baba Bashite anataka kupiga hela ya ujenzi, hakosi 10B bila kodi mzee za kampeni 2020.
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
31,690
Likes
64,419
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
31,690 64,419 280
Siku inakuja ambayo mahakama itawapa ushindi wananchi hawa na CCM watatuambia Raisi alishauriwa vibaya.
 
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
5,939
Likes
5,875
Points
280
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
5,939 5,875 280
Siku inakuja ambayo mahakama itawapa ushindi wananchi hawa na CCM watatuambia Raisi alishauriwa vibaya.
Hivi hii kesi bado ipo, au mahakama ilishatishiwa!
 
stroke

stroke

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2012
Messages
16,106
Likes
9,176
Points
280
stroke

stroke

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2012
16,106 9,176 280
Kwa kweli wakulaumiwa ni PPF kwa kufanya bad investment. Huwezi chukua michango ya watu na kujenga kitega uchumi katika eneo la hifadhi ya barabara???
 
A

Asamwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2012
Messages
2,760
Likes
725
Points
280
A

Asamwa

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2012
2,760 725 280
Kwa kweli wakulaumiwa ni PPF kwa kufanya bad investment. Huwezi chukua michango ya watu na kujenga kitega uchumi katika eneo la hifadhi ya barabara???
Serikali na vyombo vyake vyote vinavyohusika walikuwa wapi toka jengo linaanza kujengwa hadi linamalika?!

Serikali haiwezi kukwepa lawama kwenye hili.
 
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
5,939
Likes
5,875
Points
280
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
5,939 5,875 280
Serikali na vyombo vyake vyote vinavyohusika walikuwa wapi toka jengo linaanza kujengwa hadi linamalika?!

Serikali haiwezi kukwepa lawama kwenye hili.
Kama serikali ilitoa vibali vya ujenzi, basi fidia inastahili, sawa tu na kwa wnanachi waliobomolewa. Ndio maana nikasema mtu yeyote aliyejenga mahali popote akiwa na kibali kinachotolewa na taasisi ya serikali, akibomolewa jengo anastahili kulipwa fidia.
 
A

Asamwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2012
Messages
2,760
Likes
725
Points
280
A

Asamwa

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2012
2,760 725 280
Kama serikali ilitoa vibali vya ujenzi, basi fidia inastahili, sawa tu na kwa wnanachi waliobomolewa. Ndio maana nikasema mtu yeyote aliyejenga mahali popote akiwa na kibali kinachotolewa na taasisi ya serikali, akibomolewa jengo anastahili kulipwa fidia.
Mkuu hoja yako nakubaliana nayo kabisa.

Jibu langu nimem-quote mtu ambaye alielekeza lawama kwa PPF pekee.
 

Forum statistics

Threads 1,235,274
Members 474,471
Posts 29,216,463