Tupeni mrejesho mliowekeza kwenye mashamba ya miti

jembelamkono

JF-Expert Member
Nov 19, 2015
2,722
2,000
Habari za jioni wakuu,
Kumekuwa na threads nyingi sana hapa JF kuhusu uwekezaji kwenye mashamba ya miti kwa ajili ya mbao.

Naamini wako wengi waliovutiwa na uwekezaji huu wa muda mrefu ambao umekuwa ukinadiwa kuwa na tija sana kwa miaka ya hivi karibuni.

Basi leo nikaona sio vibaya kufungua thread hapa ili kuweza kupata uzoefu na mrejesho kupitia members wengine ambao walishawishika kufikia hatua kwenda kuwekeza kwenye uwekezaji huu.

Naamini wengi tungependa kujua hatua mlizopitia mpaka kufanikisha/kutokufanikisha katika uwekezaji huu.
Karibuni sana kuchangia wadau.
 

Zinja67

Member
May 5, 2019
53
125
unauza bei gan mche wa paina na milongoti
Naam,
Fedha inatokana na shughuli yenyewe. Huwa naanda vitalu vya miche, nauza miche mingi, faida nanunulia mashamba na kuendeleza, kwa hiyo ni uwekezaji unaojiendesha wenyewe. mwanzo nilikuwa nanunua vimisitu vidogo nafuga, akija mteja napiga bei, kwa hiyo vikaniinua sana. Huku nina miche na kule kamsitu kamepata mteja, basi siku zinasonga.

Niko njombe pia napiga parachichi. Nimeangukia pua mara mbili kwenye parachichi, yaaani miche ilikufa sana. Nikagundua miche ya bei rahisi ni hasara. Sasa hivi natumia miche ya bei mbaya, haifi.

Kule Lutukira niliangukia pua kwenye Tangawizi, ile namalizia camping, bei ikashuka vibaya nikaondoka fasta.
 

Swet-R

JF-Expert Member
Jul 20, 2018
3,272
2,000
Muhimu sana ukatie bima. Mimi nilikuwa nimepanda heka 100. Miti ilikuwa na miaka 6. Na nilipanda miti ya malawi ya miaka 10 unavuna. Lakini mwaka jana mwezi wa 8 hapo shamba lote liliungua moto. Kuna wajinga walikuwa wanagombania shamba la urithi,mmojawao akaamua kulichoma hilo shamba,ambalo lilikuwa umbali kama wa mita 500 kutoka shambani kwangu. Mashamba mengi sana yaliungua. Wakati linaungua shamba langu nilikuwa kwenye proces ya kukatia bima. Lakini mwaka huu nafanya mpango nipande parachichi. Mwisho miti inalipa saaaaana. Lakini nakushauri kama ndio unataka kuanza kuwekeza huko kwenye miti. Panda parachichi mkuu. Miaka mi3 unaanza kuvuna. Na soko lipo kubwa sana,kuna kiwanda kimefunguliwa na rais juzi kati kiko Rungwe mbeya. Kuna kiwanda kinajengwa njombe. Kuna soko liko Italy. Panda parachichi mkuu
 

Blackman

JF-Expert Member
Mar 11, 2012
752
250
Naam,
Fedha inatokana na shughuli yenyewe. Huwa naanda vitalu vya miche, nauza miche mingi, faida nanunulia mashamba na kuendeleza, kwa hiyo ni uwekezaji unaojiendesha wenyewe. mwanzo nilikuwa nanunua vimisitu vidogo nafuga, akija mteja napiga bei, kwa hiyo vikaniinua sana. Huku nina miche na kule kamsitu kamepata mteja, basi siku zinasonga.

Niko njombe pia napiga parachichi. Nimeangukia pua mara mbili kwenye parachichi, yaaani miche ilikufa sana. Nikagundua miche ya bei rahisi ni hasara. Sasa hivi natumia miche ya bei mbaya, haifi.

Kule Lutukira niliangukia pua kwenye Tangawizi, ile namalizia camping, bei ikashuka vibaya nikaondoka fasta.
vp mkuu heka ya miti yenye miaka 2-3 huwa unauzaje/wanauzaje na mm mwaka huu nataka niingie huko
 

Malila

JF-Expert Member
Dec 22, 2007
4,605
2,000
vp mkuu heka ya miti yenye miaka 2-3 huwa unauzaje/wanauzaje na mm mwaka huu nataka niingie huko
Mimi sio muuzaji wa miti chini ya miaka 15. Halafu bei sio uniform na wakati mwingine bei huwa inaathiriwa na shida za muuzaji hasa kwa miti midogo. Mapanda sasa hivi wanauza Tsh 1.5M mpaka 2.5M kwa eka kwa miti ya umri huo.
 

Malila

JF-Expert Member
Dec 22, 2007
4,605
2,000
Mkuu Malila karibu sana, Hizi nondo zako hasa kwenye ujasiria mali ni rotuba tosha kichwani mwangu Sijui ndugu yako kanyagio alipoteaga wapi?
Mlachake bado uko Iringa mkuu?

Kanyagio bado tuko wote sana. Tulipofanya yetu Mufindi tukahamia Njombe pamoja. Bado tunakimbiza miti ya mbao. Baadae tukaenda wote Mkuranga kule. Sio muda mrefu atavuna kitu cha ukweli pande za Mufindi.
 

Mlachake

JF-Expert Member
Oct 13, 2009
4,135
2,000
Mlachake bado uko Iringa mkuu?

Kanyagio bado tuko wote sana. Tulipofanya yetu Mufindi tukahamia Njombe pamoja. Bado tunakimbiza miti ya mbao. Baadae tukaenda wote Mkuranga kule. Sio muda mrefu atavuna kitu cha ukweli pande za Mufindi.
Safi sana man. Iringa nilihama tango 2012 nipo huku kwa wazaramo
 

Zinja67

Member
May 5, 2019
53
125
Muhimu sana ukatie bima. Mimi nilikuwa nimepanda heka 100. Miti ilikuwa na miaka 6. Na nilipanda miti ya malawi ya miaka 10 unavuna. Lakini mwaka jana mwezi wa 8 hapo shamba lote liliungua moto. Kuna wajinga walikuwa wanagombania shamba la urithi,mmojawao akaamua kulichoma hilo shamba,ambalo lilikuwa umbali kama wa mita 500 kutoka shambani kwangu. Mashamba mengi sana yaliungua. Wakati linaungua shamba langu nilikuwa kwenye proces ya kukatia bima. Lakini mwaka huu nafanya mpango nipande parachichi. Mwisho miti inalipa saaaaana. Lakini nakushauri kama ndio unataka kuanza kuwekeza huko kwenye miti. Panda parachichi mkuu. Miaka mi3 unaanza kuvuna. Na soko lipo kubwa sana,kuna kiwanda kimefunguliwa na rais juzi kati kiko Rungwe mbeya. Kuna kiwanda kinajengwa njombe. Kuna soko liko Italy. Panda parachichi mkuu
Pines huwa nauza Tsh 80/ na mlingoti Tsh 100/
Uko njombe sehem gan
 

KITEKSORO

JF-Expert Member
Sep 25, 2012
291
500
Changamoto ya kwanza ni ardhi salama kwa kilimo hiki.
Changamoto ya pili ni manpower kwa ujumla wake
Changamoto ya tatu ni sera za nchi yetu
Changamoto ya nne ni miundombinu isiyo rafiki sehemu zenye ardhi nzuri na salama.
Changamoto ya tano ni hujuma inayotokana na sbb nyingi
Changamoto ya mwisho kipato kuyumba kwa wawekezaji.
Kwa nini unalazimika kurudia neno changamoto mara nyingi hivyo mkuu ? Ungeandika tu 'zipo changamoto zifuatazo' halafu ukazitaja tu moja moja.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom