Tupende, tusipende: Tanzania inanyemelewa na udini!

Status
Not open for further replies.

KIMAROO

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2012
Messages
453
Points
250

KIMAROO

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2012
453 250
nafikiri tumuache huyu mzee apumzike kwa amani.. coz naamini enzi zake mambo yanayoendela sasa hayakuwa na nafasi.. hatukuwah ona watu wanaenda vamia central enzi hizo
 

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
16,284
Points
2,000

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
16,284 2,000
Kama Nyerere alianzisha udini, nani anayeuendeleza? Chuki za kidini zinamsaidia nani? Mwisho wa yote atakayepata maswahiba ya kufanya hizi fujo ni nani?
 

sosoliso

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2009
Messages
8,425
Points
2,000

sosoliso

JF-Expert Member
Joined May 6, 2009
8,425 2,000
Haya mambo ya udini Nyerere aliyazungumza sana mwishoni mwa maisha yake.. Nakumbuka kwenye moja ya hotuba yake aliasa suala la udini liendelee kupigwa vita.. Maana kuna alisema kuna watu wana udini sana.. Wanataka kuweka mbele udini wao.. Na alihimiza kwa dini zote.. Yale aliyoyasema ndo hayo ambao yanatokea sasa.. Vinatafutwa vicingizio ili watu wahalalishe udini wao.. Binafci nasononeka sana maana miongoni mwa ndugu zangu ni wa dini tofauti na mie.. Rafiki zangu wengi ni wa dini tofauti.. Kwa hiyo ninapoona post kama hii ambayo imekaa kiuchochezi zaidi kuliko kuelimisha inanifanya nirudi kwenye maono ya Mwalimu pale Kilimanjaro Hotel mwaka 1995.. Hakuna atakaesalia salama..
 

Hayajamani

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2012
Messages
884
Points
195

Hayajamani

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2012
884 195
Kuna dini inayosema eti yenyewe ni ya amani kama jina lao lilivyo, ni ipi? Ona Tz vurugu zilizopo ambazo watu wazima wanakasirishwa na mambo ya kitoto, elshabaab, bokoharam, alkhaida, vurugu za kiwendawazima huku na huko. Sasa dini hiyo ni ipi?
 

Tetra

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
1,520
Points
1,195

Tetra

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
1,520 1,195
Mwl Nyerere aliwahi kusema,awamu yake imefanya mema na ya kijinga.Akaonya ya kijinga yaachwe na mema yafuatwe.
"Tatizo lenu mnaacha mema mnafuata ya kijinga"
R.I.P Nyerere uliyotabiri yametokea
 

INGENJA

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2012
Messages
5,009
Points
2,000

INGENJA

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2012
5,009 2,000
ulicho kisema ni kwel kabisa,mie kinacho nishangaza ni hawa ndugu uamsho wanawaita western people makafir ila ndo wamejazana na kuwabana hao makafiri kwenye nchi zao,mfano wewaulize ndo yao kuu kama siokufika London
Ni makanisa mangapi yaliteketezwa wakati wa nyerere, ukilinganisha na serikali ya Kikwete?

Ni misikiti mingapi iliteketezwa wakati wa nyerere, ukilinganisha na serikali ya Kikwete

Ni katika mazingira gani vilitokea vikundi kama uamsho kuchinja watu kwa kisingizia cha kudai haki kwa mgongo wa dini?

Ni Polisi wangapi waliuliwa wakati wa nyereye kwa misingi ya vikundi vya watu kwa kisingizio cha kutetea dini?


Na bado, Tanganyika ikijitenga tu Unguja na Pemba zitageuka somalia, waliochapana kule mogadishu waislamu

watupu, wala mwalimu Nyerere hakuwepo kule. Najuwa mtakanusha lakini nisuala la muda tu mtakuwa wakimbizi

marekani kwa makafil
 

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,477
Points
2,000

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,477 2,000
Pia tafuta mda ili upate idadi ya shule za kikristu zilizotaifishwa ili zitoe elimu kwa wote badala ya wakristu then nitaanza kutiririka kuanzia apo
 

Shadycharlie

Member
Joined
Jul 8, 2012
Messages
44
Points
95

Shadycharlie

Member
Joined Jul 8, 2012
44 95
sawa tokea alivyouanzisha huo udini ina maana sasa hivi Mmekuja kuuondoa kwa kuchoma makanisa. Mbona nyie mna miskiti mizuri na hakuna mtu aliyewahi kuichoma especially Tanzania hii, tena naamini itabaki milele hakuna atakayejishughulisha kulipiza mabaya.Zaidi tunawaombea tu na kila mtakapoyachoma yatajengwa tena

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
 

Paschalis

Member
Joined
Apr 14, 2012
Messages
41
Points
0

Paschalis

Member
Joined Apr 14, 2012
41 0
Tuwe macho na wazushi. Maneno hayo hayahalalishi vitendo vya kinyama vinavyofanywa na watu wasiokuwa na maadili. Hatukuwahi kuona makanisa wala misikiti ikichomwa, wala watu kuuana eti kwa sababu ya udini. Tumeona wakristu wakioana na waislamu na tumekuwa tukiishi kwa amani na upendo! Hii mbegu mbaya imepan
 

Luse msomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
228
Points
250

Luse msomba

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
228 250
ila pia kuna waislam wa staarabu, tusisahau hilo. lakini pia naona kama elements za alkaida zimeingia vile? vyovyote vile ukristo haupo kwa ajiri ya vita na waislamu. ndio maana uharibifu wanaoufanya wenzetu waislamu wanaishia mikononi mwa wajeda.
 

paul vicent

Member
Joined
Jul 13, 2012
Messages
44
Points
95

paul vicent

Member
Joined Jul 13, 2012
44 95
Sura ya udini nchini kwetu unaonesha kuwa na sura ya siasi kwani linalopiganiwa haliendani na matukio yanayoendelea,kutotii mamlaka ya nchi na kufata sheria kikatiba kunayumbisha taifa kiuchumi na amani yake,wana siasa kutumia neno la udini ni mimba ambayo mtoto wake ndio huyu!tuwe makini na nchi yetu kwani imeyumba kiuchumi tunapoleta na hizi bajeti nyingine tutaumia sisi wenyewe,
 

Alwayz on top

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2012
Messages
627
Points
250

Alwayz on top

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2012
627 250
Na Rwanda pia waislam waliua? MOU pia wameiweka waislam ili wakristo wagawane misaada na serikali..Kufelisha wa2 wa dini moja pia bahat mbaya? Tangu uhuru katibu wa necta haijawah kua muislam,.mawazir wakuu 8 waislam wawili,..mawazir na manaibu kila wizaqa tangu uhuru had leo pigen hesabu je waislam wamesababisha?
 

Mponjori

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2011
Messages
2,208
Points
0

Mponjori

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2011
2,208 0
Na Rwanda pia waislam waliua? MOU pia wameiweka waislam ili wakristo wagawane misaada na serikali..Kufelisha wa2 wa dini moja pia bahat mbaya? Tangu uhuru katibu wa necta haijawah kua muislam,.mawazir wakuu 8 waislam wawili,..mawazir na manaibu kila wizaqa tangu uhuru had leo pigen hesabu je waislam wamesababisha?
kwa mawazo kama haya hii kweli hii vita itatokea tu
 
Status
Not open for further replies.

Forum statistics

Threads 1,392,178
Members 528,565
Posts 34,100,730
Top