Tundu Lissu una nini? Mbona wanakuogopa?


kyene kyaka

kyene kyaka

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2016
Messages
318
Likes
311
Points
80
Age
31
kyene kyaka

kyene kyaka

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2016
318 311 80
Nimekaa nimefikiria kwa muda mrefu huyu wakili mkongwe anasumbua sana kama hamna mawakili wengine wenye kushindana naye, maana huwa naamin kuwa serikal inaajiri wanasheria au mawakili wenye IQ kubwa sana lakini wakikutana na huyu jamaa wote weupe tu.

Mpaka nimekuja kuandika hii thread hapa ni kutokana kusoma kesi ya jana ya Tundu Lissu pale mahakama ya hakimu mkazi na kupata mawazo ambayo yalinifikirisha yule jamaa anaogopwa.

Mfano 1; Pale Hakimu mkazi mkuu wa Kisutu bwana Thomas Simba kumwambia wakili wa serikali bwana Patrick Mwita kuwa unamuogopa Lissu, hiyo kauli ilitoka baada ya hakimu Thomas Simba kumuhoji sababu za kushindwa kutekeleza amri ya kumkamata Lissu wakati hati ya kumkamata ilitolewa Novemba 3, 2016 na wakili huyo kuisaini.

Kauli ya hakimu mkazi akimuambia wakili Mwita "kwanini hamkumkamata " si mlikuwa na wajibu wa kumkamata? Mnamuogopa?"

Mfano 2; Pale ambapo naye Hakimu mkazi akatoa povu kwa Lissu na kuonekana anajihami kwa wakili mkongwe huyo pindi Lissu alipohojiwa kwanini hakutoa taarifa wakati amesafiri na kwenda kwenye kesi Bunda na kushindwa kuudhuria kesi mara mbili mahakaman na Lisu kutoa kauli kuwa alituma barua ya udhuru kuwa hatokuwepo kupitia kwa wasaidizi wake.

Kujihami kwa hakimu mkazi baada ya kauli ya Lissu "Hakuna barua iliyotufikia. Usituingize katika migogoro kutokana na nafasi yako katika jamii ya mwanasheria. Hatukuogopi labda upande wa mashtaka ndio wamekuogopa.Tunataka kufuata mfumo hatutakuonea, Hapa naona upande wa mashtaka wanapiga blaa blaa, tuelewane tunaichukua hati yako yako ya kusafiria ili ukitaka kusafiri tujue"

.......Kupitia mifano miwili hapo juu nimebaki najiuliza wanachomuogopea Tundu Lissu haswa ni nini?

Kyenekyaka mkighanile une
 
jaffari yogo

jaffari yogo

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2014
Messages
687
Likes
98
Points
45
jaffari yogo

jaffari yogo

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2014
687 98 45
Uliyeyaona hayo tupe jibu
 
logframe

logframe

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2014
Messages
2,426
Likes
2,469
Points
280
logframe

logframe

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2014
2,426 2,469 280
Aogopwe ye nani? Inategemea na hao anaopambana nao ...Pale ni sheria tu inaweza kula upande wowote mda wowote,, Tatizo ni hofu tu za baadhi ya watu kuaminishwa kuwa flan anaogopeka.. Akikutana na wajuaji wenzake pale sio Maneno tu bali kifungu kwa kifungu
 
kmbwembwe

kmbwembwe

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2012
Messages
6,726
Likes
1,588
Points
280
kmbwembwe

kmbwembwe

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2012
6,726 1,588 280
Nimekaa nimefikilia kwa muda mrefu huyu wakili mkongwe anasumbua sana kama hamna mawakili wengine wenye kushindana nae, maana huwa naamin kuwa serikal inaajir wanasheria au mawakili wenye IQ kubwa sana lakin wakikutana na huyu jamaa wote weupe tu.

Mpaka nimekuja kuandika hii thread hapa ni kutokana kusoma kesi ya jana ya Tundu Lissu pale mahakama ya hakimu mkazi na kupata mawazo ambayo yalinifikilisha yule jamaa anaogopwa.

Mfano 1; pale Hakimu mkazi mkuu wa kisutu bwana Thomas simba kumwambia wakili wa serikali bwana patrick mwita kuwa unamuogopa lissu, hiyo kauli ilitoka baada ya hakimu Thomas simba kumuhoji sababu za kushindwa kutekeleza amri ya kumkamata lissu wakati hati ya kumkamata ilitolewa Novemba 3, 2016 na wakili huyo kuisaini.

Kauli ya hakimu mkazi akimuambia wakili mwita "kwanini hamkumkamata " si mlikuwa na wajibu wa kumkamata? Mnamuogopa?"

Mfano 2; pale ambapo nae Hakimu mkazi akatoa povu kwa lissu na kuonekana anajihami kwa wakili mkongwe huyo pindi Lissu alipohojiwa kwanini hakutoa taarifa wakati amesafiri na kwenda kwenye kesi bunda na kushindwa kuudhulia kesi mara mbili mahakaman na lisu kutoa kauli kuwa alituma barua ya udhuru kuwa hatokuwepo kupitia kwa wasaidizi wake.

Kujihami kwa hakimu mkazi baada ya kauli ya lissu "Hakuna barua iliyotufikia.Usituingize katika migogoro kutokana na nafasi yako katika jamii ya mwanasheria. Hatukuogopi labda upande wa mashtaka ndio wamekuogopa.Tunataka kufuata mfumo hatutakuonea, Hapa naona upande wa mashtaka wanapiga blaa blaa, tuelewane tunaichukua hati yako yako ya kusafiria ili ukitaka kusafiri tujue"

.......Kupitia mifano miwili hapo juu nimebaki najiuliza wanachomuogopea tundu lissu hasw ni nini.....
.
.
.
Kyenekyaka mkighanile une
kuna biashara gani kati ya lissu na wanasheria wa serikali hadi wamuogope.
 
kyene kyaka

kyene kyaka

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2016
Messages
318
Likes
311
Points
80
Age
31
kyene kyaka

kyene kyaka

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2016
318 311 80
kuna biashara gani kati ya lissu na wanasheria wa serikali hadi wamuogope.
Mkuu ndo swali najiuliza hapa nadhan hata kesi ya arusha angekuwepo Lema angekuwa anakula mbuzi jion hii kwamromboo lakin asaiv kashalala muda mrefu
.
.
.
Kyenekyaka mkighanile une
 
bridalmask

bridalmask

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2015
Messages
2,172
Likes
1,095
Points
280
bridalmask

bridalmask

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2015
2,172 1,095 280
Kwa ufupi tu hata waliokuwepo upande ule wa giza hata Mungu kawalaani
 
Bramo

Bramo

JF Bronze Member
Joined
Oct 21, 2009
Messages
10,172
Likes
3,423
Points
280
Bramo

Bramo

JF Bronze Member
Joined Oct 21, 2009
10,172 3,423 280
Tundu Lissu ana akili kukizidi kile Chama cha Kijani wote kabisa kwa ujumla wao
 
Hansss

Hansss

JF-Expert Member
Joined
Jul 17, 2015
Messages
2,345
Likes
2,547
Points
280
Hansss

Hansss

JF-Expert Member
Joined Jul 17, 2015
2,345 2,547 280
Mkuu nawa uso afu ndo uje usome thread acha kuandika bila kujua kilichopo kwenye mjadala hapa hakuna chama cha kijan wala cheusi kilichotajwa kwanin unaandika tu bora liende.
 
Mzee wa hat-trick

Mzee wa hat-trick

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2016
Messages
1,750
Likes
2,328
Points
280
Age
37
Mzee wa hat-trick

Mzee wa hat-trick

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2016
1,750 2,328 280
Anajua vzur sheria.
Anajiamini.
Thats all. Nadhani hakuna kingine
 
M

MENGELENI KWETU

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2013
Messages
8,074
Likes
18,438
Points
280
M

MENGELENI KWETU

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2013
8,074 18,438 280
Kuna mahali nimewahi kusikia JK alipata kusema: ni hatari kwa Tundu Lissu kuwa Mbunge kuliko Dr Slaa kuwa Rais.

Sasa unaweza kupata picha unapomzungumzia Lissu... Halafu fanya comparison na mtu kama Kibajaji, Goodluck yule wa Sanamu ya diamond, nk nk.
 
kyene kyaka

kyene kyaka

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2016
Messages
318
Likes
311
Points
80
Age
31
kyene kyaka

kyene kyaka

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2016
318 311 80
Kuna mahali nimewahi kusikia JK alipata kusema: ni hatari kwa Tundu Lissu kuwa Mbunge kuliko Dr Slaa kuwa Rais.

Sasa unaweza kupata picha unapomzungumzia Lissu... Halafu fanya comparison na mtu kama Kibajaji, Goodluck yule wa Sanamu ya diamond, nk nk.
Mkuu lumumba nasi tuna vichwa vingi tu sema mfumo unatufanya tuwe viziw na kutetea hata kibaya ambacho tunakiona kina athari badae
.
.
.
Kyenekyaka mkighanile une
 
PingIdea

PingIdea

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2015
Messages
365
Likes
154
Points
60
PingIdea

PingIdea

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2015
365 154 60
Kuna mahali nimewahi kusikia JK alipata kusema: ni hatari kwa Tundu Lissu kuwa Mbunge kuliko Dr Slaa kuwa Rais.

Sasa unaweza kupata picha unapomzungumzia Lissu... Halafu fanya comparison na mtu kama Kibajaji, Goodluck yule wa Sanamu ya diamond, nk nk.
 

Forum statistics

Threads 1,273,057
Members 490,259
Posts 30,469,138