Tundu Lissu: Leo wanashangilia watu wamebanwa ila kesho hao hao hawana ajira wanataka watetewe

Return Of Undertaker

JF-Expert Member
Jun 12, 2012
4,460
2,000
1. Wapo wanaoshangilia pesa imepungua kwa waume na wanarudi mapema nyumbani , ikimaanisha wanafika nyumbani mapema.

## ila Baadaya muda mfupi tu hao hao wanalalamika mzunguko wa pesa mdogo hakuna pesa ya kusomesha watoto wanaoingia kidato cha tano, madawa bei ghali wamama wanakufa hospitalini.

2 .Haijakaa sawa unasikia mwingine anashangilia makampuni yadaiwa kodi kuliko faida yanayopata, kwa sababu ya uzuri au mwonekano wa ofisi zao, na yakishindwa kulipa kodi Makampuni hayo, wanajaribu kupunguza wafanyakazi kujaribu kuboresha huduma na kubana matumizi,

## Yule aliyekuwa anashangilia anapunguzwa kazi na hapo analalamika ajira ngumu, kila akizunguka kampuni zingine hivyo hivyo zinapunguza wafanyakazi huku zingine zikifungwa.

3 . pia mtu mwingine anashangilia wapinzani wamebanwa bungeni ndani na nje akisubiriwa kwa hamu akamatwe na vyombo vya Dola, ikiwepo vyombo vya habari kutishiwa kufungiwa wakitoa taarifa za mikutano yao,

## baadaye kidogo mtu ananyimwa mafao anakimbilia kwa wapinzani akiomba atetewe bungeni na hapo hapo akidai uhuru wa habari na kuwe na demokrasia kwa wapinzani.

**** Hizo ni baadhi ya changamoto za sasa katika Afrika. Ila tukumbuke upepo wa mageuzi hauzuiwi kwa vitisho.***
 

Barbarosa

JF-Expert Member
Apr 16, 2015
21,264
2,000
1. Wapo wanaoshangilia pesa imepungua kwa waume na wanarudi mapema nyumbani , ikimaanisha wanafika nyumbani mapema.

## ila Baadaya muda mfupi tu hao hao wanalalamika mzunguko wa pesa mdogo hakuna pesa ya kusomesha watoto wanaoingia kidato cha tano, madawa bei ghali wamama wanakufa hospitalini.

2 .Haijakaa sawa unasikia mwingine anashangilia makampuni yadaiwa kodi kuliko faida yanayopata, kwa sababu ya uzuri au mwonekano wa ofisi zao, na yakishindwa kulipa kodi Makampuni hayo, wanajaribu kupunguza wafanyakazi kujaribu kuboresha huduma na kubana matumizi,

## Yule aliyekuwa anashangilia anapunguzwa kazi na hapo analalamika ajira ngumu, kila akizunguka kampuni zingine hivyo hivyo zinapunguza wafanyakazi huku zingine zikifungwa.

3 . pia mtu mwingine anashangilia wapinzani wamebanwa bungeni ndani na nje akisubiriwa kwa hamu akamatwe na vyombo vya Dola, ikiwepo vyombo vya habari kutishiwa kufungiwa wakitoa taarifa za mikutano yao,

## baadaye kidogo mtu ananyimwa mafao anakimbilia kwa wapinzani akiomba atetewe bungeni na hapo hapo akidai uhuru wa habari na kuwe na demokrasia kwa wapinzani.

**** Hizo ni baadhi ya changamoto za sasa katika Afrika. Ila tukumbuke upepo wa mageuzi hauzuiwi kwa vitisho.***

Mageuzi hayaletwi na mtu kama Tundu Lisu, ili ufanye Mageuzi ni lzm watu wakufwate, sasa atakayemfwata Tundu Lisu?
 

GANG MO

JF-Expert Member
Dec 6, 2016
1,687
2,000
Mambo yote ni true lakn Uvccm wanajipanga kuja na mapovu yao. Hv hawa ni reptilia, amphibia au mamalia? Huwa siwaelew kabisa.
 

R Mbuna

JF-Expert Member
Dec 30, 2015
2,159
2,000
Wewe si ndo ulikuwa unapiganua watu wabanwe, cju hizi unataka wasibanwe tena?
Unaweza ukaleta ushahidi wa hiyo kauli yako kuwa alikuwa anataka watu wabanwe?

Sana sana alikuwa anataka watu au wafanyabiashara wafuate sheria na walipe kodi kwa utaratibu wa sheria za nchi.

Usikurupuke jombaa
 

Waberoya

Platinum Member
Aug 3, 2008
14,543
2,000
1. Wapo wanaoshangilia pesa imepungua kwa waume na wanarudi mapema nyumbani , ikimaanisha wanafika nyumbani mapema.

## ila Baadaya muda mfupi tu hao hao wanalalamika mzunguko wa pesa mdogo hakuna pesa ya kusomesha watoto wanaoingia kidato cha tano, madawa bei ghali wamama wanakufa hospitalini.

2 .Haijakaa sawa unasikia mwingine anashangilia makampuni yadaiwa kodi kuliko faida yanayopata, kwa sababu ya uzuri au mwonekano wa ofisi zao, na yakishindwa kulipa kodi Makampuni hayo, wanajaribu kupunguza wafanyakazi kujaribu kuboresha huduma na kubana matumizi,

## Yule aliyekuwa anashangilia anapunguzwa kazi na hapo analalamika ajira ngumu, kila akizunguka kampuni zingine hivyo hivyo zinapunguza wafanyakazi huku zingine zikifungwa.

3 . pia mtu mwingine anashangilia wapinzani wamebanwa bungeni ndani na nje akisubiriwa kwa hamu akamatwe na vyombo vya Dola, ikiwepo vyombo vya habari kutishiwa kufungiwa wakitoa taarifa za mikutano yao,

## baadaye kidogo mtu ananyimwa mafao anakimbilia kwa wapinzani akiomba atetewe bungeni na hapo hapo akidai uhuru wa habari na kuwe na demokrasia kwa wapinzani.

**** Hizo ni baadhi ya changamoto za sasa katika Afrika. Ila tukumbuke upepo wa mageuzi hauzuiwi kwa vitisho.***
Lissu hana kitu cha kugeuza, kama alitaka kukuweka Lowassa ikulu, hana kipya
 

MEXICANA

JF-Expert Member
Nov 16, 2014
1,184
2,000
yani cdm kosa ambalo hamtalisahau katika ulingo wa siasa ni kumkaribisha LOWASSA
 

pepsin

JF-Expert Member
Apr 23, 2015
3,308
2,000
Binadamu ni wanafiki na wabinafsi kwa asili.Sio ajabu japo inakera sana
 

Mayonene

JF-Expert Member
Mar 16, 2016
1,520
2,000
yani cdm kosa ambalo hamtalisahau katika ulingo wa siasa ni kumkaribisha LOWASSA
fanya sensa ya mafisadi kwenye vyama ndio urudi hapa useme umewakuta wangapi kwenye kila chama. Mwenyekiti wako mwenyewe kasema kwenu kuna majizi. Halafu mwenye jukumu la kukamata mafisadi ni nani? mboona hamakamati huyo Lowasa basim kwa kuwa nai fisadi. Mkamataji ndi analalamika kama sisi huku. Huu ni ujinga usiovumilika.
 

Mvaa Tai

JF-Expert Member
Aug 11, 2009
6,171
2,000
Mageuzi hayaletwi na kilaza kama Tundu Lisu, ili ufanye Mageuzi ni lzm watu wakufwate, sasa atakayemfwata Tundu Lisu?
Watake radhi waliomchagua Tundu Lisu na kuwakataa wagombea wote jimboni kwake, alishinda pamoja na kwamba kura zake zilihesabiwa na tume ya uchaguzi ya Taifa hiihii iliyomtangaza magufuli kwamba ndiyo mshindi wa kura za Urais.
 

Kaputeni

Senior Member
Apr 26, 2017
129
225
Na wapo wanaolalamika nchi inaibiwa kweli kweli, mwizi akishikwa wanasema mwachieni, baba yake ndio anayetufadhiri. Vile vile sisi wenyewe tumelala mlango wazi, mwizi ana kosa gani?
 

namfua masakia

Senior Member
Sep 27, 2015
180
250
1. Wapo wanaoshangilia pesa imepungua kwa waume na wanarudi mapema nyumbani , ikimaanisha wanafika nyumbani mapema.

## ila Baadaya muda mfupi tu hao hao wanalalamika mzunguko wa pesa mdogo hakuna pesa ya kusomesha watoto wanaoingia kidato cha tano, madawa bei ghali wamama wanakufa hospitalini.

2 .Haijakaa sawa unasikia mwingine anashangilia makampuni yadaiwa kodi kuliko faida yanayopata, kwa sababu ya uzuri au mwonekano wa ofisi zao, na yakishindwa kulipa kodi Makampuni hayo, wanajaribu kupunguza wafanyakazi kujaribu kuboresha huduma na kubana matumizi,

## Yule aliyekuwa anashangilia anapunguzwa kazi na hapo analalamika ajira ngumu, kila akizunguka kampuni zingine hivyo hivyo zinapunguza wafanyakazi huku zingine zikifungwa.

3 . pia mtu mwingine anashangilia wapinzani wamebanwa bungeni ndani na nje akisubiriwa kwa hamu akamatwe na vyombo vya Dola, ikiwepo vyombo vya habari kutishiwa kufungiwa wakitoa taarifa za mikutano yao,

## baadaye kidogo mtu ananyimwa mafao anakimbilia kwa wapinzani akiomba atetewe bungeni na hapo hapo akidai uhuru wa habari na kuwe na demokrasia kwa wapinzani.

**** Hizo ni baadhi ya changamoto za sasa katika Afrika. Ila tukumbuke upepo wa mageuzi hauzuiwi kwa vitisho.***
Time will tell
 

Francis12

JF-Expert Member
Sep 30, 2016
7,366
2,000
Yule aliyekuwa anashangilia anapunguzwa kazi na hapo analalamika ajira ngumu, kila akizunguka kampuni zingine hivyo hivyo zinapunguza wafanyakazi huku zingine zikifungwa.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom