Tundu Lissu: Legacy ya hayati Magufuli imeanza kusambaratika,uchunguzi usiishie TPA na ATCL

feyzal

JF-Expert Member
Apr 20, 2016
5,364
2,000
Mkuu lakini kipindi chake mlisema amemaliza ufisadi na shirika linaingiza faida
Lissu anadhani Magufuli alikuwa malaika? hebu atuambie ni Rais yupi ambaye wakati wake akiongoza hapakuwa na kasoro kwenye utendaji wake.

Naona ameshasahau Katiba Mpya, wenzie wamkumbushe, Magufuli is no more.

Madudu yalikuwepo toka enzi za Mkapa, akaja Kikwete, na Magufuli akafanya kwa kiasi chake mpaka pale alipoishia, vyema atafute ajenda nyingine kabla 2025 haijakaribia.
 

Nyankurungu2020

JF-Expert Member
Oct 2, 2020
1,891
2,000
Mimi nilisimamia ukweli bila kupotezwa na propaganda mfu za awamu ya Magu. Na kama huyu mama ataamua kweli kusimamia ukweli bila kuchengesha, utajua misimamo yetu dhabiti dhidi ya utawala katili uliopita, tulikuwa sahihi kwenye mambo mengi. Tunaposema Mungu ameamua kufanya mabadiliko ya kweli bila kumwaga damu hatukosei.
Mh..!
 

Uledi

JF-Expert Member
Mar 16, 2011
588
1,000
Mimi nilisimamia ukweli bila kupotezwa na propaganda mfu za awamu ya Magu. Na kama huyu mama ataamua kweli kusimamia ukweli bila kuchengesha, utajua misimamo yetu dhabiti dhidi ya utawala katili uliopita, tulikuwa sahihi kwenye mambo mengi. Tunaposema Mungu ameamua kufanya mabadiliko ya kweli bila kumwaga damu hatukosei.
Hawa MATAGA walidhani kila aliyekuwa akimkosoa Magua alikuwa ana issue naye binafsi. Magu alikuwa kiongozi mkandamizaji sana na mbaguzi hilo lipo wazi
 

tindo

JF-Expert Member
Sep 28, 2011
40,159
2,000
Bibie kaa utulie dawa ya Mama Samia ikuingie.

Bitch.

Kwa namna mama Samia alivyoanza kazi, naona anatoa mwanga wa kile ninachoamini, natoa siku 100 nitajua ukweli kuhusu yeye. Sasa sijui ni dawa gani unasema iniingie, labda kama unalazimishia mantiki. Na ww si unajua kwa ubasha wangu, huwa sipati tabu kwa wavulana walegevu wa aina yako?
 

Kalamu1

JF-Expert Member
Jul 7, 2018
9,438
2,000
Mbowe anaendelea kuwa mwenyekiti wa cdm. Tunza hii post yangu kwa ajili ya uchakataji huko mbeleni, na ni nani alipeleka wanawake wa covid19 huko bungeni kinyemela.
Phew, sasa kama ni hivyo, huko CHADEMA atakuwa amebaki nani hasa, kama hata Mbowe atakuwa ni pandikizi la CCM?

Halima na Ester Matiko, sikuamini wawe kama walivyogeuka kuwa..., yaani hadi sasa sielewi mchezo huu ulikwenda vipi!

Lakini itashangaza sana kama Mbowe atakuwa ni sehemu ya mchezo huo..., kwa manufaa yapi kwa chama?; au kwake binafsi?
 

mtumishiwaleo

JF-Expert Member
May 4, 2020
247
500
Magufuli alisema amemaliza ufisadi, na hiyo ilikuwa ni sehemu ya yeye kunajisi uchaguzi maana kamaliza wizi. Sasa ukisema wanajua tatizo ni Magufuli unamaanisha nini?
Wapi alisema amemaliza ufisadi au rushwa,nenda YouTube usikilize maneno yake 2020 alipokuwa akizindua bunge, alisema tutaendelea kupiga vita vitendo vya ufisadi/rushwa kwa nguvu zetu zote,wewe kauli hiyo ya kumaliza rushwa na ufisadi aliisema lini?acha porojo hii ni serikali ya ccm,na Samia alisema ataendeleza yote yalioachwa na Magufuri 😁😁😄
 

Mayor Quimby

Member
Mar 13, 2021
69
150
Muda umefika wa Lissu kupambana na ‘post traumatic stress disorder’.

Asichukulie poa akiacha hiyo condition ita develop into other serious forms of stress and mental disorders.
 

Tua Ngoma

JF-Expert Member
Apr 14, 2015
2,608
2,000
Mara umesahau? Vipi ukubwa wa ubongo wako! Lissu aligombea kuwa rais miezi minne iliyopita! Utasemaje hajawahi kuwa na ndoto za kuwa rais? Sasa wewe utaaminika tena mbele za watu? Au ulikuwa umezirai kipindi hicho?
Tumia akili yako vizuri.

Kwa mwaka jana hakuna mtu CHADEMA ambaye angeweza kuwa na mvuto na kupambana kwenye urais kama Tundu Lissu.

Ilibidi, kubidi haimaanishi ana ndoto hiyo.

Mimi ndoto yangu ilikuwa kuwa rubani lakini ikabidi niwe mwalimu.
 

kalikalanje

Senior Member
Jul 2, 2014
119
225
Kupitia ukurasa wake wa Twita ndugu Tundu Lissu amedai kuwa sasa kuwa kile watanzanianwengi walidhani watarithi mambo mazuri yaliyoachwa na JPM ni kama hakuna. Maana mengi yana uozo na yameanza kusambaratika. Kama uchunguzi ukifanyika mengi sana yataibuka.

JF mngekuwa Watanzania mngemfungia huyu mppuzi ambaye kazi yake ni kuwakoroga watanzania kwa maslahi ya ma-gays wake,, tunataka mani na maendeleo maraisi wote waliopita Tanzania hawakufanikiwa kupata pesa za kuifanya miradi hiyo ambayo ni kinyume na matakwa ya gays,,, Gays hawataki sisi waafrika tuwe na umeme mpaka vijijini wala tuwe na miundombinu ya kisasa kama reli mabarabara na mifumo ya maji safi na salama ili waendelee kutunyonya na Lissu akiwa wakili wao akipata 10% Gays wanataka kutuchimbia visima vijijini akidai wanatusaidia kumbe kutuchelewesha,,Umeme, Maji, Elimu na miundombinu ya usafir na usafirishaji Gays hawataki tuwe navyo bora na kwa kuwepo kwa kina Lissu na Zitto Gays watafanikiwa hivyo tuwakataeni vikali sana watu hawa wawili,,, Lissu anataka kutuambia ati Magu kanufaika kwenye hii miradi ya kimkakati MUONGO mkubwa
 

ndandambuli

JF-Expert Member
Jul 2, 2017
688
500
Lissu anadhani Magufuli alikuwa malaika? hebu atuambie ni Rais yupi ambaye wakati wake akiongoza hapakuwa na kasoro kwenye utendaji wake.

Naona ameshasahau Katiba Mpya, wenzie wamkumbushe, Magufuli is no more.

Madudu yalikuwepo toka enzi za Mkapa, akaja Kikwete, na Magufuli akafanya kwa kiasi chake mpaka pale alipoishia, vyema atafute ajenda nyingine kabla 2025 haijakaribia.
Hivi hii hasara ya mabilioni ya uendeshaji wa shirika la ndege,Hayati Magufuli angekuwepo ingesemwa hadharani hata wewe na mimi tukajua?
 

mtumishiwaleo

JF-Expert Member
May 4, 2020
247
500
Dreamliner moja iliyopaki ni sawa na matreka elf 10 mapya na vifaa vyake tena kwa cash, Kama ni kwa mkopo unapata trekta elf 50 za horse power 75.Trekta moja ulima heka 25 kwa siku kwa speed ya kivivu. Trekta moja utoa ajira kwa vijana 100.
So badala ya dreamliner moja iliyopaki kutoa ajira kwa watu 30 zingekuwa ni trekta zingetoa ajira milioni 5 za moja kwa moja achilia wategemezi wao.Ajira zote zilizonunulia ndege zingenunua trekta laki moja ambazo zingetoa ajira milioni 12 nchi nzima.Ndege ugusa wachache,kilimo ugusa wote.Kama Malaysia waliwekeza kwenye michikichi tu ndo wanailisha dunia mafuta ya kula na bado awajalijaza soko. Soko la mazao ya kilimo duniani ni kubwa hata KILA mtu alime tza hatutoweza kulijaza.Hela zilizotupwa kwenye ndege tilioni moja tungepata matreka laki 2 yangeajiri vijana milioni 12 zingemaliza tatizo la ajira nchini kwa kuwekeza kwenye kilimo mkakati na zingesharudi ndani ya miaka 3 tungepata pesa tosha za kigeni kukamilisha miradi yote bila kutegemea kukopa.Kupitia kilimo tu tungekuwa uchumi wa kati.Kama wakoloni wao waliweza maliza tatizo la ajira nchini why tunashindwa?Tangu Uhuru bado atujapata kiongozi sahihi mwenye uchungu anaeguswa na ugumu wa maisha ya watz,zaidi ya kuyafanya maisha yazidi kuwa magumu.Kwann watumishi wasipewe misamaha ya Kodi Ili wajinunulie magari binafsi kuliko kuwa na utitiri wa magari ya serikali ambayo hayazalishi,hayana faida ni hasara kwa mlipa Kodi V8 moja tu ni sawa na matrekta 10 mapya na jembe zake hapo ni sawa na ajira elf 1.
Tuendelee tu kuwalaumu mabeberu juu ya kushindwa kwetu aliyetupa Mali alitunyima akili. Chagua ccm chagua maendeleo chagua mitano tena ikiisha mitano tena jiandae kwa kumi tena.
Wewe acha ujinga nenda vijijini huko trecta azina soko baada ya msimu wa kilimo kuisha,matrecta yanabaki kusomba maji tu, wakati msimu wa kilimo eka moja wanalima kwa elfu 20,000)tu sasa hayo yote yakipelekwa huko vijijini yatafanya kazi gani? wakati yaliopo hayana kazi ya kufanya, ndio maana Magufuri alikuwa anakazania tujenge viwanda kwanza ili tuweze kusindika mazao yetu.Kilimo akina tija kama una masoko mkuu
 

kalonji

JF-Expert Member
Feb 17, 2021
2,053
2,000
Wewe acha ujinga nenda vijijini huko trecta azina soko baada ya msimu wa kilimo kuisha,matrecta yanabaki kusomba maji tu, wakati msimu wa kilimo eka moja wanalima kwa elfu 20,000)tu sasa hayo yote yakipelekwa huko vijijini yatafanya kazi gani? wakati yaliopo hayana kazi ya kufanya, ndio maana Magufuri alikuwa anakazania tujenge viwanda kwanza ili tuweze kusindika mazao yetu.Kilimo akina tija kama una masoko mkuu
Ulitaka lifanye Kazi ipi zaidi ya kilimo.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom