Tundu Lissu kwa sasa anaishi katika fikra za watanzania wengi kuliko mtanzania mwingine yoyote yule


S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
32,532
Likes
68,864
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
32,532 68,864 280
Kupitia hapa JamiiForums, niliwahi taja sifa kuu 7 za Tundu Lissu kulingana na mtazamo wangu na moja ya sifa hizo ilkuwa ni uwezo wa Lissu kuona mbali(foresight).

Nilimpa sifa zile sio kwa lengo la kumsifia tu au kumjenga kisiasa,bali niliona mapema sifa alizonazo pamoja na uwezo huo alioanao.

Hata hivyo,kama kawaida ya binadamu,wako walionibeza,wako walio dharau lakini wako pia walioniunga mkono.

Sasa maswali:

Ni kipi kinachotokea leo hii ambacho Lissu hakukisema hadharani?

Ni sifa au tabia gani inayoonyeshwa na bwana mkubwa leo hii ambayo Lissu hakuisema?

Lissu aliposema hakuna aliesalama akinamanisha watu hawa hawana urafiki wa kudumu na mtu alikosea?

Aliemwambia Lissu anayofanya ni "uzwazwa" leo hii nini kina mpata?

Nyani Ngabu aliekuwa anamponda Lissu,leo hii haongelei ukabila aliouongelea Lissu hapa kabla?

Aliyoyaongea Nyalandu,kuna ambalo Lissu hakulisema kabla?

Nakumbuka kwenye ule uzi niliandika kuwa wengi tumesoma historia kama hadithi tu ila mwenzetu(Lissu) mbali ma kuisoma historia, lakini pia anaitumia historia kama kioo cha maisha yake.

Ukimsikiliza vizuri Lissu,kama ilivyokuwa mara nyingi kwa mwalimu Nyerere katika hotuba zake, utagundua anatumia sana historia kama kioo(reference) kuelezea mambo mengi ikiwemo tabia na aina ya watawala wa sasa na nini wanaweza kukifanya hapo baadae kwa kuangalia matendo ya watawala waliiopita na wanaofafana kitabia na watawala wa sasa.

Kwa kifupi ni kuwa,hakuna kiongozi leo hii aneonyesha aina mpya ya uongozi ambayo haikuwa kuonyeshea na watawala tunaowasoma katika historia ya miaka nenda miaka rudi.

Viongozi wazuri na tabia zao hawajaanza kuishi leo hii; halikadhalika, viongozi wabovu wakiwemo madikteta na tabia zao, hawajaanza kuishi leo hii hivyo inakuwa rahisi kujua kiongozi fulani kwa sifa na tabia alizonazo ataongoza au atatawala kwa mtindo gani na anaweza fanya nini katika uongozi/utawala wake.

Kwa kifupi,kwa haya niliyoyasema na haya yanayotokea leo hii,kila siku tutajikuta tunakumbuka maneno ya Tundu Lissu penda tusipende na hivyo fikra zake zitabaki vichwani mwetu kwa muda mrefu unless mambo yanabadilika.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
81,997
Likes
49,151
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
81,997 49,151 280
K

Nyani Ngabu aliekuwa anamponda Lissu,leo hii haongelei ukabila aliouongelea Lissu hapa kabla?
We nyumbu mzushi uliwahi kusema mimi namtetea Makonda. Nilipokubana ukashindwa kuonyesha hata sentensi moja ambapo nimewahi kumtetea Makonda.

Na msimamo wangu kuhusu ukabila uko palepale.

Huyo Tundu Yesu [courtesy of Al-Watan] naye ni mropokaji tu na kwenye hilo nampinga na nitaendelea kumpinga.
 
MSAGA SUMU

MSAGA SUMU

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2015
Messages
4,849
Likes
12,115
Points
280
MSAGA SUMU

MSAGA SUMU

JF-Expert Member
Joined May 25, 2015
4,849 12,115 280
mzani mzuri 2020 tumpe fomu agombee,akiweza kumbwaga JPM,basi jamaa atakuwa kaka wa taifa
 
mitale na midimu

mitale na midimu

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2015
Messages
8,629
Likes
13,994
Points
280
mitale na midimu

mitale na midimu

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2015
8,629 13,994 280
unampa sifa nyingi ambazo hana.
mfano hana uwezo wa kuona mbali.
wakati yeye anaona tanzania mqhakamani kuhusu madini huku yanaonekana makubaliano.
wakati yeye anaona nchi isiyo na mafisadi chini ya chadema sisi tunamuona mtuhumiwa wake namba moja kiti cha mbele.

punguza mapenzi kwa lisu mkuu ili uwe huru. anaweza kuwa na vitu lkn sio ktk viwango vya thread yako na anakidhi viwango vya kupingwa sana tu anapopungua.
 
Madam Mwajuma

Madam Mwajuma

Verified Member
Joined
Sep 13, 2014
Messages
6,873
Likes
5,180
Points
280
Madam Mwajuma

Madam Mwajuma

Verified Member
Joined Sep 13, 2014
6,873 5,180 280
Tofauti na kumfuatilia Rais kwa maneno mbele ya camera naomba mtu anipatie mambo angalau 5 aliyoyafanya kwa taifa na jimbo lake 5 ya tofauti.
 
cocochanel

cocochanel

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2007
Messages
21,727
Likes
63,520
Points
280
cocochanel

cocochanel

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2007
21,727 63,520 280
Umejuaje hayo!!!
Acha kutunga kwa sababu yeye hana analolisaidia Taifa letu kuwezwa kufikiriwa na unaodai.
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
32,532
Likes
68,864
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
32,532 68,864 280
unampa sifa nyingi ambazo hana.
mfano hana uwezo wa kuona mbali.
wakati yeye anaona tanzania mqhakamani kuhusu madini huku yanaonekana makubaliano.
wakati yeye anaona nchi isiyo na mafisadi chini ya chadema sisi tunamuona mtuhumiwa wake namba moja kiti cha mbele.

punguza mapenzi kwa lisu mkuu ili uwe huru. anaweza kuwa na vitu lkn sio ktk viwango vya thread yako na anakidhi viwango vya kupingwa sana tu anapopungua.
Wengine hupenda kusema angali mtu yu hai tofauti na wengi.
 
Numbisa

Numbisa

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2016
Messages
114,576
Likes
497,462
Points
280
Numbisa

Numbisa

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2016
114,576 497,462 280
Tunaishi na kudumu kwa fikra za JULIUS KAMBARAGE NYERERE
 
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2017
Messages
29,867
Likes
77,133
Points
280
Age
18
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2017
29,867 77,133 280
Get well soon Lisu
 
M

Makokomakoko27

Member
Joined
Aug 5, 2017
Messages
80
Likes
38
Points
25
M

Makokomakoko27

Member
Joined Aug 5, 2017
80 38 25
Wengine hupenda kusema angali mtu yu hai tofauti na wengi.
Anapedwa na mafisadi na wezi si kwa mtu muungwana
Hakuna alicho saidia hii nchi chenye mashiko.sasa nani atamfikiria ?
Mi naonaga yeye lisu ni kama mtu asie na heshima wala staha.
Nikiona domo lake natamaani niuzibe kwa supa glue kwani linatoa kinyesi
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
32,532
Likes
68,864
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
32,532 68,864 280
Anapedwa na mafisadi na wezi si kwa mtu muungwana
Hakuna alicho saidia hii nchi chenye mashiko.sasa nani atamfikiria ?
Mi naonaga yeye lisu ni kama mtu asie na heshima wala staha.
Nikiona domo lake natamaani niuzibe kwa supa glue kwani linatoa kinyesi
Mtamchukia sana na bado.
 
Saju b

Saju b

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2011
Messages
2,813
Likes
2,468
Points
280
Saju b

Saju b

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2011
2,813 2,468 280
Kwa lowasa rais wa mioyo yenu amepinduliwa na tundu lissu? Amekwel nyie ni nyumbu
 
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
21,200
Likes
15,596
Points
280
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
21,200 15,596 280
Anapedwa na mafisadi na wezi si kwa mtu muungwana
Hakuna alicho saidia hii nchi chenye mashiko.sasa nani atamfikiria ?
Mi naonaga yeye lisu ni kama mtu asie na heshima wala staha.
Nikiona domo lake natamaani niuzibe kwa supa glue kwani linatoa kinyesi
Umetaja sifa zoooote za magufuli.
Umekwepesha usijulikane na kainana!
 

Forum statistics

Threads 1,251,171
Members 481,585
Posts 29,760,816