Tundu Lissu Katugeuza kuwa Wapinzani


FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
62,417
Likes
31,434
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
62,417 31,434 280
Ukweli mchungu.

Tukio la Tundu Lissu kushambuliwa kwa risasi kwa waliotaka kumuua ni tukio ambalo sikutarajia maishani mwangu kama nitalishuhudia kwenye siasa za Tanzania.

Sikuamini hapo kabla na mpaka leo hii siamini kama kuna mwana siasa au kiongozi yeyote wa Tanzania anaweza kufikia hatua ya kupanga na kuamuru mauaji ya kutisha (terror) kama yale.

Siamini kama kuna mwendawazimu ndani ya CCM anaweza kubadili neno "siasa" kuwa mauaji.

Nilikuwa sipatani na siasa za Mwalimu Nyerere kwa sababu nyingi tofauti, moja wapo ilikuwa ni hiyo ya kufunga upinzani na kubaki na chama kimoja bila upinzani ambao ungeweza kukosoa na kufungua macho ya Wananchi anapokosea.

Uliporudishwa tena upinzani nilifurahi sana na nikawa nnauhakika 100% sasa Tanzania itaendelea.

Mazingira niliyokulia Dar yalikuwa ya ushindani kuanzia majumbani, shule ya msingi niliyosoma mpaka sekondari, tulikuwa tunashindana kweli kuanzia darasani mpaka kwenye viwanja vya michezo. Nilipobahatika kwenda nje ya Tanzania nako nikakuta ushindani kuanzia darasani, viwanjani na mpaka kazini na kwenye biashara. Niliamini na nnaamini mpaka leo hii, kuwa na ushindani mwema kunaleta maendeleo. Ni bahati mbaya kwenye siasa za Tanzania ushindani umeitwa "upinzani".

Nani leo hii Tanzania aliyekuwepo kabla ya upinzani (tulipokuwa na chama kimoja) na baada ya kuruhusiwa "upinzani" (vyama vingi) ambae atakataa kuwa tumepiga hatua kubwa na ndefu zaidi baada ya kuruhusiwa upinzani.

Nakubaliana na Tundu Lissu anaposema kuna "nguvu kubwa" nyuma ya shambulio lake. Najiuliza, nguvu hizo ni za kisiasa? Kiserikali? Kibiashara? Kidini? Siamini mpaka sasa kama nguvu hizo ni kiserikali ndiyo maana nilifungua uzi huu: Tundu Lissu ni fursa kwa Serikali kuonesha ubora wake - JamiiForums.

Yeyote aliyemshambulia Tundu Lissu ametufanya CCM kuwa kama upinzani.

Naomba Serikali na wote wanaoitakia mema Tanzania wafanye kila njia kuwapata wabaya wetu, maana wametuumiza sana.

Tanzania bila upinzani tutarudi miaka ya foleni za chakula.
 
kimswilia

kimswilia

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2016
Messages
357
Likes
326
Points
80
kimswilia

kimswilia

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2016
357 326 80
Rais wa South Korea aliyeondolewa mamlakani Park Geun-hye ameshtakiwa rasmi kuhusiana na kashfa ya rushwa iliyopelekea kung'atuliwa kwake uongozini. Ukanda wa Afica Maraisi wote niwatakatifu?
 
USSR

USSR

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2015
Messages
1,865
Likes
1,958
Points
280
Age
28
USSR

USSR

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2015
1,865 1,958 280
Kiswahili Lugha yako ya ngapi??? Amesema muda ukifika atawataja...Unafikiri Lissu kilaza..anaandaa kesi kuna watu watajutia siku walizozaliwa...
kenge ww muda hivi huji lisu ni mgonjwa wa akili
 
M

Mkirindi

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2011
Messages
4,532
Likes
2,038
Points
280
M

Mkirindi

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2011
4,532 2,038 280
Tuanzie hapa
Nyerere hukumpenda si kwa sababu ya hayo usemayo, ila nyerere hukumpenda kwasababu ni mkatoliki ambaye hakuvumilia ujinga wa dini nyingine hata yake ikiwamo, bahati mbaya mkatumia uelewa usio wa weledi mkidhani amewakomoa waislamu tu, kumbe woote hata wa Luther na wa anglikana tulipata msuko suko,

Pili, Suala la Lissu kushambuliwa ni suala linalochonganya sana, kuna mda nataka kuamini mbowe anahusika lakin nikajiuliza maswali nikaona wenda namtuhumu tu,

Kuna muda nahisi watu wa nyumba nyeupe lakin nikiangalia mazingira ya utakelezaji wa ishu hiyo imefanyika kishamba bila weledi nao pia nawatuhumu baadae nawaacha

Lakin keep in Mind kwamba katika siasa
TRUST NO BODY SUSPECT ANYONE,

Britannica
Umekosea sana, Mkapa alikuwa mkatoliki, kura nyingi alizopata ni za waislamu, kwani walimuona ni mtu fair na hodari. Waliomchukia sana Nyerere ni wansiasa na wajasiri mali ama wafanyi biashara amabo qengi wao walikuwa waislamu.

Baada ya siasa ya ujamaa waislamu wengi wakajikuta hawana ajira na mali zao kupotea. Na mengi zaidi aliyoyafanya.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
M

Mkirindi

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2011
Messages
4,532
Likes
2,038
Points
280
M

Mkirindi

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2011
4,532 2,038 280
Duh.......

Hata wewe mama FaizaFoxy una ujasiri wa kuandika post hii??

Isije kuwa hii account yako imekuwa hacked??

Hata hivyo tunashukuru kwa jinsi "wachezaji" wa timu pinzani mnavyozidi kuikimbia hiyo timu yenu, kutokana na udhalimu wa hali ya juu unaofanywa na viongozi wa serikali hii!

Nina hakika hatimaye huko CCM atabaki Jiwe na wapambe wachache wakolomije wenzake, waliobaki wote watakuja upinzani!
Huijui CCM ama wanaCCM, utaona muda si muda atawekwa kikao na wazee wa chama na atapewa ukweli na atajirekebisha

Sent using Jamii Forums mobile app
 
kimswilia

kimswilia

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2016
Messages
357
Likes
326
Points
80
kimswilia

kimswilia

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2016
357 326 80
Magufuli kaleta siasa za ajabu sana Tanzania, siasa ambazo kwa tulivyo wastaarabu hatustahili kabisa!!

Mungu atusaidie amalize muda wake kama ni hiyo miaka mitano au kumi aende zake!! Naamini hawa vifata upepo wanaomuunga mkono sasa ili kesho yao iwe murua akili zitawarudi na WATATUBU!!

Wanaoumia ni wengi mno si upinzani wala hao Ccm!! Yaani wale wenye CCM yao kweli, wanaumia mno ila hawana la kufanya kwani nao kwa sasa wamepigwa na butwaa, wanaogopa! Hawakutegemea yanayotokea!!

Mungu saidia huyu shetani aondoke na ustaarabu urudi nchini, tutasameheana tu!!

Sent using Jamii Forums mobile app
Gambia's Justice Minister, Abubacarr Tambadou, has revealed that the country's ex-president Yaya Jameh stole $50 million dollars before leaving office.

He says Jameh stole the money via the country's telecoms company.

Jameh fled for exile in Equatorial Guinea in January after 22 years in power.

The court has frozen all Jameh's assets that are still left in the Gambia.
 
J

Jurrasic

Member
Joined
Oct 19, 2018
Messages
23
Likes
13
Points
5
J

Jurrasic

Member
Joined Oct 19, 2018
23 13 5
Tuanzie hapa
Nyerere hukumpenda si kwa sababu ya hayo usemayo, ila nyerere hukumpenda kwasababu ni mkatoliki ambaye hakuvumilia ujinga wa dini nyingine hata yake ikiwamo, bahati mbaya mkatumia uelewa usio wa weledi mkidhani amewakomoa waislamu tu, kumbe woote hata wa Luther na wa anglikana tulipata msuko suko,

Pili, Suala la Lissu kushambuliwa ni suala linalochonganya sana, kuna mda nataka kuamini mbowe anahusika lakin nikajiuliza maswali nikaona wenda namtuhumu tu,

Kuna muda nahisi watu wa nyumba nyeupe lakin nikiangalia mazingira ya utakelezaji wa ishu hiyo imefanyika kishamba bila weledi nao pia nawatuhumu baadae nawaacha

Lakin keep in Mind kwamba katika siasa
TRUST NO BODY SUSPECT ANYONE,

Britannica
Una akili nyingi Kaka umesema vizuri
 
R

Rolando

New Member
Joined
Jan 8, 2019
Messages
3
Likes
3
Points
5
R

Rolando

New Member
Joined Jan 8, 2019
3 3 5
Umezungumza vizuri sana. Umeonyesha umekemea na kusikitishwa na tukio la shambulizi dhidi ya Lissu, umetamani serikali itegue kitendawili hichi juu ya wahusika lakini ukaingia kwenye mtego m baya wa kuwa very biased.

Wakati Serikali ni moja ya pande inayoshutumiwa kuhusika, wewe unasema huamini kuna mtu ndani ya Ccm/Serikali anaweza kufanya hivyo and so basically pamoja na kiu yako kubwa ya kutaka kujua ukweli kuhusu wahusika wa tukio hili, unayo majibu yako tayari kwamba wahusika sio Serikali. Nachelea kusema kiu yako ni ya kinafki

Sent using Jamii Forums mobile app
 
eliesikia

eliesikia

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2010
Messages
534
Likes
310
Points
80
eliesikia

eliesikia

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2010
534 310 80
Ukweli mchungu.

Tukio la Tundu Lissu kushambuliwa kwa risasi kwa waliotaka kumuua ni tukio ambalo sikutarajia maishani mwangu kama nitalishuhudia kwenye siasa za Tanzania.

Sikuamini hapo kabla na mpaka leo hii siamini kama kuna mwana siasa au kiongozi yeyote wa Tanzania anaweza kufikia hatua ya kupanga na kuamuru mauaji ya kutisha (terror) kama yale.

Siamini kama kuna mwendawazimu ndani ya CCM anaweza kubadili neno "siasa" kuwa mauaji.

Nilikuwa sipatani na siasa za Mwalimu Nyerere kwa sababu nyingi tofauti, moja wapo ilikuwa ni hiyo ya kufunga upinzani na kubaki na chama kimoja bila upinzani ambao ungeweza kukosoa na kufungua macho ya Wananchi anapokosea.

Uliporudishwa tena upinzani nilifurahi sana na nikawa nnauhakika 100% sasa Tanzania itaendelea.

Mazingira niliyokulia Dar yalikuwa ya ushindani kuanzia majumbani, shule ya msingi niliyosoma mpaka sekondari, tulikuwa tunashindana kweli kuanzia darasani mpaka kwenye viwanja vya michezo. Nilipobahatika kwenda nje ya Tanzania nako nikakuta ushindani kuanzia darasani, viwanjani na mpaka kazini na kwenye biashara. Niliamini na nnaamini mpaka leo hii, kuwa na ushindani mwema kunaleta maendeleo. Ni bahati mbaya kwenye siasa za Tanzania ushindani umeitwa "upinzani".

Nani leo hii Tanzania aliyekuwepo kabla ya upinzani (tulipokuwa na chama kimoja) na baada ya kuruhusiwa "upinzani" (vyama vingi) ambae atakataa kuwa tumepiga hatua kubwa na ndefu zaidi baada ya kuruhusiwa upinzani.

Nakubaliana na Tundu Lissu anaposema kuna "nguvu kubwa" nyuma ya shambulio lake. Najiuliza, nguvu hizo ni za kisiasa? Kiserikali? Kibiashara? Kidini? Siamini mpaka sasa kama nguvu hizo ni kiserikali ndiyo maana nilifungua uzi huu: Tundu Lissu ni fursa kwa Serikali kuonesha ubora wake - JamiiForums.

Yeyote aliyemshambulia Tundu Lissu ametufanya CCM kuwa kama upinzani.

Naomba Serikali na wote wanaoitakia mema Tanzania wafanye kila njia kuwapata wabaya wetu, maana wametuumiza sana.

Tanzania bila upinzani tutarudi miaka ya foleni za chakula.
Mie nishawahi kukaa na kuwaza sana na kusoma threads mbalimbali JF na Twitter. Nimejikuta tuu naamini yule Jamaa ndo alipanga kumuua Mhe Lissu. Nilisikitika sana maana nilishiriki kumpigia kura yule Ndugu. Inaumiza sana moyoni kujiona kama umeleta janga nyumbani kwako.
 
Heron

Heron

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2013
Messages
1,005
Likes
634
Points
280
Heron

Heron

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2013
1,005 634 280
Jameni.
Ni kweli kuna maneno kama haya hapa kwenye kitabu hicho! Ni kweli?
Yapo mkuu kwa wale waliochupa mipaka juu ya MOLA WAO, kwa kumsingizia kuwa kuwa

لَقَدْ كَفَرَ الَّذِينَ قَالُوا إِنَّ اللَّهَ هُوَ الْمَسِيحُ ابْنُ مَرْيَمَ ۚ قُلْ فَمَنْ يَمْلِكُ مِنَ اللَّهِ شَيْئًا إِنْ أَرَادَ أَنْ يُهْلِكَ الْمَسِيحَ ابْنَ مَرْيَمَ وَأُمَّهُ وَمَنْ فِي الْأَرْضِ جَمِيعًا ۗ وَلِلَّهِ مُلْكُ السَّمَاوَاتِ وَالْأَرْضِ وَمَا بَيْنَهُمَا ۚ يَخْلُقُ مَا يَشَاءُ ۚ وَاللَّهُ عَلَىٰ كُلِّ شَيْءٍ قَدِيرٌ

Hakika wamekufuru walio sema: Mola Mlezi ni Masihi mwana wa Maryamu. Sema: Ni nani mwenye kumiliki cho chote mbele ya Mola mlezi ikiwa Yeye angetaka kumuangamiza Masihi mwana wa Maryamu, na mama yake, na wote waliomo katika ardhi? Na mamlaka ya mbingu na ardhi na vilivyomo ndani yake ni vya Mola Mlezi. Huumba apendavyo. Na Mola MleziMlezi anao uweza juu ya kila kitu.
Qur'an 4:17

Kwa hilo hapo juu ndipo walipoinunua shari.

Na pia
وَمَنْ يَبْتَغِ غَيْرَ الْإِسْلَامِ دِينًا فَلَنْ يُقْبَلَ مِنْهُ وَهُوَ فِي الْآخِرَةِ مِنَ الْخَاسِرِينَ


Na anaye tafuta dini isiyo kuwa Uislamu haitakubaliwa kwake. Naye Akhera atakuwa katika wenye kukhasiri.

-Sura ya 3: 85
 
kimswilia

kimswilia

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2016
Messages
357
Likes
326
Points
80
kimswilia

kimswilia

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2016
357 326 80
DR Faiza acha Porojo kama unaimanisha unachokiongea Itisha kura ya kutakua na imani na Jiwe.
 
kt the irreplaceable

kt the irreplaceable

Senior Member
Joined
Oct 12, 2017
Messages
159
Likes
143
Points
60
kt the irreplaceable

kt the irreplaceable

Senior Member
Joined Oct 12, 2017
159 143 60
"Tulipo trace simu yake tulikuta anawasiliana na akina mwanyika, tena anatuma msg nipe document hii, nipe document ile. Tunamuangalia tu, that's a government. Vita ya kiuchumi ni ngumu kuliko vita hizi nyingine. Wanajeshi wanajua dawa ya mtu msaliti ni nin. Huwez ukawa msaliti then uka survive tu."
Mpaka sasa tundu lissu amshukuru mungu kwa ku survive, halikua lengo hilo.
JPM is the exceptional president, nadhani watu bado hawajamuelewa. Ila soon watamuelewa

Sent using Jamii Forums mobile app
 
GUSSIE

GUSSIE

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2014
Messages
2,240
Likes
4,444
Points
280
GUSSIE

GUSSIE

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2014
2,240 4,444 280
Wewe ni mpumbavu
Bado hujawahi zika mtu wako wa karibu,
Ungekuwa umewahi zika mkeo, Mtoto wako au Mama yako tena sio kwa kuumwa usingeongea upumbavu huo
"Tulipo trace simu yake tulikuta anawasiliana na akina mwanyika, tena anatuma msg nipe document hii, nipe document ile. Tunamuangalia tu, that's a government. Vita ya kiuchumi ni ngumu kuliko vita hizi nyingine. Wanajeshi wanajua dawa ya mtu msaliti ni nin. Huwez ukawa msaliti then uka survive tu."
Mpaka sasa tundu lissu amshukuru mungu kwa ku survive, halikua lengo hilo.
JPM is the exceptional president, nadhani watu bado hawajamuelewa. Ila soon watamuelewa

Sent using Jamii Forums mobile app
 
kt the irreplaceable

kt the irreplaceable

Senior Member
Joined
Oct 12, 2017
Messages
159
Likes
143
Points
60
kt the irreplaceable

kt the irreplaceable

Senior Member
Joined Oct 12, 2017
159 143 60
Wewe ni mpumbavu
Bado hujawahi zika mtu wako wa karibu,
Ungekuwa umewahi zika mkeo, Mtoto wako au Mama yako tena sio kwa kuumwa usingeongea upumbavu huo
Ahsante, lakini msaliti dawa yake ni..... hivi jamaa ana bahati sana

Sent using Jamii Forums mobile app
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
62,417
Likes
31,434
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
62,417 31,434 280
Kama ni kweli Mbowe and his team ndio waliopanga haya "mauaji" basi huyu jamaa ndio anae ongoza Tanzania, maanake amekua na mamlaka hadi ya kuzuia uchunguzi wa kimataifa, amekua na mamlaka hadi ya kuziondoa camera ambazo tunadhani zili record kila kitu, Mbowe amekua na mamlaka hadi ya kuamuru walinzi ambao hulinda nyumba zile za mawaziri 24/7, Mbowe pia aliweza kuzuia hadi wapenda maombi na wasoma Albadiri nao wasifanye hivyo, yes, ni Mbowe pia alipingana na kauri ya katibu mkuu wake alitutaka Watanzania kwenda kujitolea damu kwenye mahospitali karibu yote nchi nzima, Mbowe huyu huyu alizuia hata tusivai t-shirt zenye maneno, "pray for Lissu". Halafu huyu huyu Mbowe akafanya hadi fitina, Lissu asipewe hata pesa tu kutoka kwa mwajiri wake za matibabu; hakika Mbowe ndio "kiongozi" wa yote Bongo. Nakumbuka hata Chacha Wangwe, Chadema chini ya Mbowe na Dr. Slaa waliomba vyombo vya kiuchunguzi kutoka nje vije vitafiti mauaji yale but Mbowe akapitia mlango wa nyuma kuzuia wale kina Scondland Yard wasije. Mbowe ni kiboko aise.
Mbowe ni kibaraka anaetumika kwa thamani ndogo tu.
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
62,417
Likes
31,434
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
62,417 31,434 280
GUSSIE

GUSSIE

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2014
Messages
2,240
Likes
4,444
Points
280
GUSSIE

GUSSIE

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2014
2,240 4,444 280
Ahsante, lakini msaliti dawa yake ni..... hivi jamaa ana bahati sana

Sent using Jamii Forums mobile app
Msaliti namba moja ni aliyekuzaa mtu tahira mwenye uwezo mdogo wa kufikiri

Hivi aliyekuzaa wewe tahira nani anahangaika nae

Moja ya watu mnaorudisha maendeleo nyumba ni watu wenye uelewa mdogo kama wewe

Ilitupasa kama Taifa watoto mliozaliwa kwa bahati mbaya muwe na shule zenu maalum
 
M

Mfiaukweli

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2018
Messages
1,569
Likes
2,322
Points
280
M

Mfiaukweli

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2018
1,569 2,322 280
andjul

andjul

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2013
Messages
14,190
Likes
92,834
Points
280
andjul

andjul

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2013
14,190 92,834 280
"Tulipo trace simu yake tulikuta anawasiliana na akina mwanyika, tena anatuma msg nipe document hii, nipe document ile. Tunamuangalia tu, that's a government. Vita ya kiuchumi ni ngumu kuliko vita hizi nyingine. Wanajeshi wanajua dawa ya mtu msaliti ni nin. Huwez ukawa msaliti then uka survive tu."
Mpaka sasa tundu lissu amshukuru mungu kwa ku survive, halikua lengo hilo.
JPM is the exceptional president, nadhani watu bado hawajamuelewa. Ila soon watamuelewa

Sent using Jamii Forums mobile app
..."Huwezi ukawa msaliti then uka survive tu"...
Unataka tuamini kuwa hilo tukio lilikuwa na baraka kutoka mamlaka ya juu? Ni huyu Mwanyika aliye ndani kwa tuhuma?
 

Forum statistics

Threads 1,262,453
Members 485,588
Posts 30,122,838