Tundu Lissu Katugeuza kuwa Wapinzani


FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
62,418
Likes
31,434
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
62,418 31,434 280
Ukweli mchungu.

Tukio la Tundu Lissu kushambuliwa kwa risasi kwa waliotaka kumuua ni tukio ambalo sikutarajia maishani mwangu kama nitalishuhudia kwenye siasa za Tanzania.

Sikuamini hapo kabla na mpaka leo hii siamini kama kuna mwana siasa au kiongozi yeyote wa Tanzania anaweza kufikia hatua ya kupanga na kuamuru mauaji ya kutisha (terror) kama yale.

Siamini kama kuna mwendawazimu ndani ya CCM anaweza kubadili neno "siasa" kuwa mauaji.

Nilikuwa sipatani na siasa za Mwalimu Nyerere kwa sababu nyingi tofauti, moja wapo ilikuwa ni hiyo ya kufunga upinzani na kubaki na chama kimoja bila upinzani ambao ungeweza kukosoa na kufungua macho ya Wananchi anapokosea.

Uliporudishwa tena upinzani nilifurahi sana na nikawa nnauhakika 100% sasa Tanzania itaendelea.

Mazingira niliyokulia Dar yalikuwa ya ushindani kuanzia majumbani, shule ya msingi niliyosoma mpaka sekondari, tulikuwa tunashindana kweli kuanzia darasani mpaka kwenye viwanja vya michezo. Nilipobahatika kwenda nje ya Tanzania nako nikakuta ushindani kuanzia darasani, viwanjani na mpaka kazini na kwenye biashara. Niliamini na nnaamini mpaka leo hii, kuwa na ushindani mwema kunaleta maendeleo. Ni bahati mbaya kwenye siasa za Tanzania ushindani umeitwa "upinzani".

Nani leo hii Tanzania aliyekuwepo kabla ya upinzani (tulipokuwa na chama kimoja) na baada ya kuruhusiwa "upinzani" (vyama vingi) ambae atakataa kuwa tumepiga hatua kubwa na ndefu zaidi baada ya kuruhusiwa upinzani.

Nakubaliana na Tundu Lissu anaposema kuna "nguvu kubwa" nyuma ya shambulio lake. Najiuliza, nguvu hizo ni za kisiasa? Kiserikali? Kibiashara? Kidini? Siamini mpaka sasa kama nguvu hizo ni kiserikali ndiyo maana nilifungua uzi huu: Tundu Lissu ni fursa kwa Serikali kuonesha ubora wake - JamiiForums.

Yeyote aliyemshambulia Tundu Lissu ametufanya CCM kuwa kama upinzani.

Naomba Serikali na wote wanaoitakia mema Tanzania wafanye kila njia kuwapata wabaya wetu, maana wametuumiza sana.

Tanzania bila upinzani tutarudi miaka ya foleni za chakula.
 
S

Sijijui

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2018
Messages
974
Likes
775
Points
180
S

Sijijui

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2018
974 775 180
Ukweli mchungu.

Tukio la Tundu Lissu kushambuliwa kwa risasi kwa waliotaka kumuua ni tukio ambalo sikutarajia maishani mwangu kama nitalishuhudia kwenye siasa za Tanzania.

Sikuamini hapo kabla na mpaka leo hii siamini kama kuna mwana siasa au kiongozi yeyote wa Tanzania anaweza kufikia hatua ya kupanga na kuamuru mauaji ya kutisha (terror) kama yale.

Siamini kama kuna mwendawazimu ndani ya CCM anaweza kubadili neno "siasa" kuwa mauaji.

Nilikuwa sipatani na siasa za Mwalimu Nyerere kwa sababu nyingi tofauti, moja wapo ilikuwa ni hiyo ya kufunga upinzani na kubaki na chama kimoja bila upinzani ambao ungeweza kukosoa na kufungua macho ya Wananchi anapokosea.

Uliporudishwa tena upinzani nilifurahi sana na nikawa nnauhakika 100% sasa Tanzania itaendelea.

Mazingira niliyokulia Dar yalikuwa ya ushindani kuanzia majumbani, shule ya msingi niliyosoma mpaka sekondari, tulikuwa tunashindana kweli kuanzia darasani mpaka kwenye viwanja vya michezo. Nilipobahatika kwenda nje ya Tanzania nako nikakuta ushindani kuanzia darasani, viwanjani na mpaka kazini na kwenye biashara. Niliamini na nnaamini mpaka leo hii, kuwa na ushindani mwema kunaleta maendeleo. Ni bahati mbaya kwenye siasa za Tanzania ushindani umeitwa "upinzani".

Nani leo hii Tanzania aliyekuwepo kabla ya upinzani (tulipokuwa na chama kimoja) na baada ya kuruhusiwa "upinzani" (vyama vingi) ambae atakataa kuwa tumepiga hatua kubwa na ndefu zaidi baada ya kuruhusiwa upinzani.

Nakubaliana na Tundu Lissu anaposema kuna "nguvu kubwa" nyuma ya shambulio lake. Najiuliza, nguvu hizo ni za kisiasa? Kiserikali? Kibiashara? Kidini? Siamini mpaka sasa kama nguvu hizo ni kiserikali ndiyo maana nilifungua uzi huu: Tundu Lissu ni fursa kwa Serikali kuonesha ubora wake - JamiiForums.

Yeyote aliyemshambulia Tundu Lissu ametufanya CCM kuwa kama upinzani.

Naomba Serikali na wote wanaoitakia mema Tanzania wafanye kila njia kuwapata wabaya wetu, maana wametuumiza sana.

Tanzania bila upinzani tutarudi miaka ya foleni za chakulahahah
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
14,922
Likes
10,113
Points
280
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
14,922 10,113 280
FaizaFoxy ,

..unasema ulikuwa huungi mkono mfumo wa chama kimoja.

..sasa ilikuaje ukawa mwanachama au mshabiki wa ccm?

..mimi nilitegemea mtu asiyependa chama kimoja, angeelekeza nguvu, mapenzi, na ushabiki, kwa vyama vya upinzani.

..hiyo ingesaidia kuvikuza na kuviimarisha vyama vya upinzani, na hivyo kuwezesha kuwa na mfumo imara wa siasa za ushindani nchini.

..Ila naomba nikubaliane na wewe, kwamba sikutegemea hata siku yaliyomtokea TL yatokee ktk siasa za Tz.

..Hata kama serekali na ccm hawakumtenda, naamini walitengeneza mazingira yaliyowezesha TL kutendewa unyama ule.

..CCM walianza kumuita msaliti na majina mengine mabaya. Bungeni tulishuhudia wabunge wa CCM wakiwa wameandaliwa kumshambulia na kumkejeli TL.

..Kwana mtizamo wangu hicho ndicho chanzo, au utangulizi uliosababisha TL kuwa target ya shambulizi la kigaidi.
 
S

Sijijui

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2018
Messages
974
Likes
775
Points
180
S

Sijijui

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2018
974 775 180
Ukweli mchungu.

Tukio la Tundu Lissu kushambuliwa kwa risasi kwa waliotaka kumuua ni tukio ambalo sikutarajia maishani mwangu kama nitalishuhudia kwenye siasa za Tanzania.

Sikuamini hapo kabla na mpaka leo hii siamini kama kuna mwana siasa au kiongozi yeyote wa Tanzania anaweza kufikia hatua ya kupanga na kuamuru mauaji ya kutisha (terror) kama yale.

Siamini kama kuna mwendawazimu ndani ya CCM anaweza kubadili neno "siasa" kuwa mauaji.

Nilikuwa sipatani na siasa za Mwalimu Nyerere kwa sababu nyingi tofauti, moja wapo ilikuwa ni hiyo ya kufunga upinzani na kubaki na chama kimoja bila upinzani ambao ungeweza kukosoa na kufungua macho ya Wananchi anapokosea.

Uliporudishwa tena upinzani nilifurahi sana na nikawa nnauhakika 100% sasa Tanzania itaendelea.

Mazingira niliyokulia Dar yalikuwa ya ushindani kuanzia majumbani, shule ya msingi niliyosoma mpaka sekondari, tulikuwa tunashindana kweli kuanzia darasani mpaka kwenye viwanja vya michezo. Nilipobahatika kwenda nje ya Tanzania nako nikakuta ushindani kuanzia darasani, viwanjani na mpaka kazini na kwenye biashara. Niliamini na nnaamini mpaka leo hii, kuwa na ushindani mwema kunaleta maendeleo. Ni bahati mbaya kwenye siasa za Tanzania ushindani umeitwa "upinzani".

Nani leo hii Tanzania aliyekuwepo kabla ya upinzani (tulipokuwa na chama kimoja) na baada ya kuruhusiwa "upinzani" (vyama vingi) ambae atakataa kuwa tumepiga hatua kubwa na ndefu zaidi baada ya kuruhusiwa upinzani.

Nakubaliana na Tundu Lissu anaposema kuna "nguvu kubwa" nyuma ya shambulio lake. Najiuliza, nguvu hizo ni za kisiasa? Kiserikali? Kibiashara? Kidini? Siamini mpaka sasa kama nguvu hizo ni kiserikali ndiyo maana nilifungua uzi huu: Tundu Lissu ni fursa kwa Serikali kuonesha ubora wake - JamiiForums.

Yeyote aliyemshambulia Tundu Lissu ametufanya CCM kuwa kama upinzani.

Naomba Serikali na wote wanaoitakia mema Tanzania wafanye kila njia kuwapata wabaya wetu, maana wametuumiza sana.

Tanzania bila upinzani tutarudi miaka ya foleni za chakula.
Watu incompetent wakishapewa madaraka,watafanya lolote liwe zuri au baya kujustify uwepo wao.hivyo ccm mnavyosajiri watu wengi walioshindwa maisha_ yaani watu wasio na option nyingine zaidi ya huruma ya ccm.ndivyo chama kinavyogeuka toka kuwa chama cha siasa na kuwa kikundi cha kigaidi.Hapa mlipo ni mwanzo tu.Huko mbele hamtakuwa tofauti na Hamas au alshababy
 
M

Manjox

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2018
Messages
286
Likes
159
Points
60
M

Manjox

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2018
286 159 60
Kifupi ni kwamba, siasa zetu hivi sasa ni upumbavu uliovuka mipaka,na yeyote anayeshabikia siasa hizi ni mpumbavu vile vile,awe upande wa chama tawala au upinzani,hakuna mwenye faida.na sumu kubwa katika hii nchi ni hawa wafuasi/washabiki wa vyama vya siasa.naamini kabisa,aina za siasa zinazofanywa katika nchi zetu hizi za dunia ya tatu sio sahihi kwa wakati huu!!
Mkuu ukitaka kupoteza maana ya post zako ni hapo unapo generalize badala ya kuwa specific. Huo ni woga. Humsaidii yeyote.
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,770
Likes
39,469
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,770 39,469 280
Dawa ni kuwaleta wachunguzi wa nje.
Swali najiuliza, kwanini CCM hawataki waje wachunguzi wa nje kufanya uchunguzi huru na wa haki?
Tuanzie hapa
Nyerere hukumpenda si kwa sababu ya hayo usemayo, ila nyerere hukumpenda kwasababu ni mkatoliki ambaye hakuvumilia ujinga wa dini nyingine hata yake ikiwamo, bahati mbaya mkatumia uelewa usio wa weledi mkidhani amewakomoa waislamu tu, kumbe woote hata wa Luther na wa anglikana tulipata msuko suko,

Pili, Suala la Lissu kushambuliwa ni suala linalochonganya sana, kuna mda nataka kuamini mbowe anahusika lakin nikajiuliza maswali nikaona wenda namtuhumu tu,

Kuna muda nahisi watu wa nyumba nyeupe lakin nikiangalia mazingira ya utakelezaji wa ishu hiyo imefanyika kishamba bila weledi nao pia nawatuhumu baadae nawaacha

Lakin keep in Mind kwamba katika siasa
TRUST NO BODY SUSPECT ANYONE,

Britannica
 
Anthony Lawrence

Anthony Lawrence

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2011
Messages
1,548
Likes
329
Points
180
Anthony Lawrence

Anthony Lawrence

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2011
1,548 329 180
Ukweli mchungu.

Tukio la Tundu Lissu kushambuliwa kwa risasi kwa waliotaka kumuua ni tukio ambalo sikutarajia maishani mwangu kama nitalishuhudia kwenye siasa za Tanzania.

Sikuamini hapo kabla na mpaka leo hii siamini kama kuna mwana siasa au kiongozi yeyote wa Tanzania anaweza kufikia hatua ya kupanga na kuamuru mauaji ya kutisha (terror) kama yale.

Siamini kama kuna mwendawazimu ndani ya CCM anaweza kubadili neno "siasa" kuwa mauaji.

Nilikuwa sipatani na siasa za Mwalimu Nyerere kwa sababu nyingi tofauti, moja wapo ilikuwa ni hiyo ya kufunga upinzani na kubaki na chama kimoja bila upinzani ambao ungeweza kukosoa na kufungua macho ya Wananchi anapokosea.

Uliporudishwa tena upinzani nilifurahi sana na nikawa nnauhakika 100% sasa Tanzania itaendelea.

Mazingira niliyokulia Dar yalikuwa ya ushindani kuanzia majumbani, shule ya msingi niliyosoma mpaka sekondari, tulikuwa tunashindana kweli kuanzia darasani mpaka kwenye viwanja vya michezo. Nilipobahatika kwenda nje ya Tanzania nako nikakuta ushindani kuanzia darasani, viwanjani na mpaka kazini na kwenye biashara. Niliamini na nnaamini mpaka leo hii, kuwa na ushindani mwema kunaleta maendeleo. Ni bahati mbaya kwenye siasa za Tanzania ushindani umeitwa "upinzani".

Nani leo hii Tanzania aliyekuwepo kabla ya upinzani (tulipokuwa na chama kimoja) na baada ya kuruhusiwa "upinzani" (vyama vingi) ambae atakataa kuwa tumepiga hatua kubwa na ndefu zaidi baada ya kuruhusiwa upinzani.

Nakubaliana na Tundu Lissu anaposema kuna "nguvu kubwa" nyuma ya shambulio lake. Najiuliza, nguvu hizo ni za kisiasa? Kiserikali? Kibiashara? Kidini? Siamini mpaka sasa kama nguvu hizo ni kiserikali ndiyo maana nilifungua uzi huu: Tundu Lissu ni fursa kwa Serikali kuonesha ubora wake - JamiiForums.

Yeyote aliyemshambulia Tundu Lissu ametufanya CCM kuwa kama upinzani.

Naomba Serikali na wote wanaoitakia mema Tanzania wafanye kila njia kuwapata wabaya wetu, maana wametuumiza sana.

Tanzania bila upinzani tutarudi miaka ya foleni za chakula.
Huu mwandiko ni wa kwako kweli? Au akaunti yako imedukuliwa mama?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
M

Mbase1970

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2015
Messages
4,681
Likes
3,169
Points
280
M

Mbase1970

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2015
4,681 3,169 280
Jibu kama nilivyokuuliza we mdini na opportunist.





Sent using Jamii Forums mobile app
Saana tu. huyu alimtetea sana Kikwete wakati kina ulimboka wakiteswa na Mvungi kuuawa. Anajulikana ni mdini. Hapa anataka kuzoa wafuasi wa chadema ambao kiaina ni sawa wakaitwa Nyumbu maana hua hawajui kuutambua mtego ukiwasifia tu wanakukaribisha katika jumuiya yao ya NYUMBU.
 
mwengeso

mwengeso

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2014
Messages
5,735
Likes
3,131
Points
280
mwengeso

mwengeso

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2014
5,735 3,131 280
Ukweli mchungu.

Tukio la Tundu Lissu kushambuliwa kwa risasi kwa waliotaka kumuua ni tukio ambalo sikutarajia maishani mwangu kama nitalishuhudia kwenye siasa za Tanzania.

Sikuamini hapo kabla na mpaka leo hii siamini kama kuna mwana siasa au kiongozi yeyote wa Tanzania anaweza kufikia hatua ya kupanga na kuamuru mauaji ya kutisha (terror) kama yale.

Siamini kama kuna mwendawazimu ndani ya CCM anaweza kubadili neno "siasa" kuwa mauaji.

Nilikuwa sipatani na siasa za Mwalimu Nyerere kwa sababu nyingi tofauti, moja wapo ilikuwa ni hiyo ya kufunga upinzani na kubaki na chama kimoja bila upinzani ambao ungeweza kukosoa na kufungua macho ya Wananchi anapokosea.

Uliporudishwa tena upinzani nilifurahi sana na nikawa nnauhakika 100% sasa Tanzania itaendelea.

Mazingira niliyokulia Dar yalikuwa ya ushindani kuanzia majumbani, shule ya msingi niliyosoma mpaka sekondari, tulikuwa tunashindana kweli kuanzia darasani mpaka kwenye viwanja vya michezo. Nilipobahatika kwenda nje ya Tanzania nako nikakuta ushindani kuanzia darasani, viwanjani na mpaka kazini na kwenye biashara. Niliamini na nnaamini mpaka leo hii, kuwa na ushindani mwema kunaleta maendeleo. Ni bahati mbaya kwenye siasa za Tanzania ushindani umeitwa "upinzani".

Nani leo hii Tanzania aliyekuwepo kabla ya upinzani (tulipokuwa na chama kimoja) na baada ya kuruhusiwa "upinzani" (vyama vingi) ambae atakataa kuwa tumepiga hatua kubwa na ndefu zaidi baada ya kuruhusiwa upinzani.

Nakubaliana na Tundu Lissu anaposema kuna "nguvu kubwa" nyuma ya shambulio lake. Najiuliza, nguvu hizo ni za kisiasa? Kiserikali? Kibiashara? Kidini? Siamini mpaka sasa kama nguvu hizo ni kiserikali ndiyo maana nilifungua uzi huu: Tundu Lissu ni fursa kwa Serikali kuonesha ubora wake - JamiiForums.

Yeyote aliyemshambulia Tundu Lissu ametufanya CCM kuwa kama upinzani.

Naomba Serikali na wote wanaoitakia mema Tanzania wafanye kila njia kuwapata wabaya wetu, maana wametuumiza sana.

Tanzania bila upinzani tutarudi miaka ya foleni za chakula.
Je, ukweli utakapojulikana nani mhusika na shambulio hilo, na kwa vyovyote ukweli utatoka, je, tutakuwa na mjadala gani?

Naliuliza hilo swali ili kuendeleza hoja zako shangazi kwa kuwa tumekubali kula matango pori kuwa Serikali inahusika na shambulio hilo. Kwamba Lissu amepigwa risasi kwa sababu za kisiasa.

Lakini mazingira ya shambulio hilo na nguvu za Serikali, akili ya kawaida haiwezi kukubali kuwa Lissu alitaka kuuawa na Serikali.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ngonepi

Ngonepi

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2013
Messages
1,550
Likes
407
Points
180
Ngonepi

Ngonepi

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2013
1,550 407 180
Magufuli kaleta siasa za ajabu sana Tanzania, siasa ambazo kwa tulivyo wastaarabu hatustahili kabisa!!

Mungu atusaidie amalize muda wake kama ni hiyo miaka mitano au kumi aende zake!! Naamini hawa vifata upepo wanaomuunga mkono sasa ili kesho yao iwe murua akili zitawarudi na WATATUBU!!

Wanaoumia ni wengi mno si upinzani wala hao Ccm!! Yaani wale wenye CCM yao kweli, wanaumia mno ila hawana la kufanya kwani nao kwa sasa wamepigwa na butwaa, wanaogopa! Hawakutegemea yanayotokea!!

Mungu saidia huyu shetani aondoke na ustaarabu urudi nchini, tutasameheana tu!!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
misasa

misasa

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2014
Messages
8,034
Likes
4,224
Points
280
misasa

misasa

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2014
8,034 4,224 280
Saana tu. huyu alimtetea sana Kikwete wakati kina ulimboka wakiteswa na Mvungi kuuawa. Anajulikana ni mdini. Hapa anataka kuzoa wafuasi wa chadema ambao kiaina ni sawa wakaitwa Nyumbu maana hua hawajui kuutambua mtego ukiwasifia tu wanakukaribisha katika jumuiya yao ya NYUMBU.
Facts mkuu.

Mdini na kigeu geu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Qwy

Qwy

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2018
Messages
495
Likes
488
Points
80
Qwy

Qwy

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2018
495 488 80
Unahisi ni nani aliamuru polisi wasiwe lindoni siku ya shambulio? Pako guarded 24/7, sasa ile ilikuwa ni coincidence au mpango ulioratibiwa kwaajili ya kuwaondoa ambao wangekuwa eyewitnesses? Je nani alikuwa na jeuri ya kung'oa CCTV cameras after that deadly attack?
Vipi kuhusu kutumia vyombo vya upelelezi vya kimataifa(credible & reliable) vyenye uzoefu kwani kama ni kweli utawala hauusiki kwa namna yoyote basi itakuwa ni njia simple sana ya kujisafisha kwani kadri muda unavyozidi kusonga wanaoamini ya kuwa ulikuwa ni mpango wa serikali wanazidi kuongezeka.

Wenzio ni kina nani??

Mbowe Nina mashaka nae sana, ni mchagga anaeweza kuuza hata utu wake kwa pesa.

Kwani tumesahau mnayoyaongea ya Wangwe, Zitto, Slaa?

Tunafahamu kuwa hata Lowassa ni mpango wake.

Tundu Lissu baada ya kuulizwa kama atagombea urais alipojibu do you think "I took 16 bullets for nothing?" Ina maana pana sana.
 
Ukana Shilungo

Ukana Shilungo

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2012
Messages
1,427
Likes
639
Points
280
Age
42
Ukana Shilungo

Ukana Shilungo

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2012
1,427 639 280
Ukweli mchungu.

Tukio la Tundu Lissu kushambuliwa kwa risasi kwa waliotaka kumuua ni tukio ambalo sikutarajia maishani mwangu kama nitalishuhudia kwenye siasa za Tanzania.

Sikuamini hapo kabla na mpaka leo hii siamini kama kuna mwana siasa au kiongozi yeyote wa Tanzania anaweza kufikia hatua ya kupanga na kuamuru mauaji ya kutisha (terror) kama yale.

Siamini kama kuna mwendawazimu ndani ya CCM anaweza kubadili neno "siasa" kuwa mauaji.

Nilikuwa sipatani na siasa za Mwalimu Nyerere kwa sababu nyingi tofauti, moja wapo ilikuwa ni hiyo ya kufunga upinzani na kubaki na chama kimoja bila upinzani ambao ungeweza kukosoa na kufungua macho ya Wananchi anapokosea.

Uliporudishwa tena upinzani nilifurahi sana na nikawa nnauhakika 100% sasa Tanzania itaendelea.

Mazingira niliyokulia Dar yalikuwa ya ushindani kuanzia majumbani, shule ya msingi niliyosoma mpaka sekondari, tulikuwa tunashindana kweli kuanzia darasani mpaka kwenye viwanja vya michezo. Nilipobahatika kwenda nje ya Tanzania nako nikakuta ushindani kuanzia darasani, viwanjani na mpaka kazini na kwenye biashara. Niliamini na nnaamini mpaka leo hii, kuwa na ushindani mwema kunaleta maendeleo. Ni bahati mbaya kwenye siasa za Tanzania ushindani umeitwa "upinzani".

Nani leo hii Tanzania aliyekuwepo kabla ya upinzani (tulipokuwa na chama kimoja) na baada ya kuruhusiwa "upinzani" (vyama vingi) ambae atakataa kuwa tumepiga hatua kubwa na ndefu zaidi baada ya kuruhusiwa upinzani.

Nakubaliana na Tundu Lissu anaposema kuna "nguvu kubwa" nyuma ya shambulio lake. Najiuliza, nguvu hizo ni za kisiasa? Kiserikali? Kibiashara? Kidini? Siamini mpaka sasa kama nguvu hizo ni kiserikali ndiyo maana nilifungua uzi huu: Tundu Lissu ni fursa kwa Serikali kuonesha ubora wake - JamiiForums.

Yeyote aliyemshambulia Tundu Lissu ametufanya CCM kuwa kama upinzani.

Naomba Serikali na wote wanaoitakia mema Tanzania wafanye kila njia kuwapata wabaya wetu, maana wametuumiza sana.

Tanzania bila upinzani tutarudi miaka ya foleni za chakula.
KULA LIKE ! KWA MARA YA KWANZA, UMEKUJA THREAD AMBAYO IKO VERY SUBJECTIVE
 
7spirits

7spirits

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2015
Messages
546
Likes
413
Points
80
7spirits

7spirits

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2015
546 413 80
Tuanzie hapa
Nyerere hukumpenda si kwa sababu ya hayo usemayo, ila nyerere hukumpenda kwasababu ni mkatoliki ambaye hakuvumilia ujinga wa dini nyingine hata yake ikiwamo, bahati mbaya mkatumia uelewa usio wa weledi mkidhani amewakomoa waislamu tu, kumbe woote hata wa Luther na wa anglikana tulipata msuko suko,

Pili, Suala la Lissu kushambuliwa ni suala linalochonganya sana, kuna mda nataka kuamini mbowe anahusika lakin nikajiuliza maswali nikaona wenda namtuhumu tu,

Kuna muda nahisi watu wa nyumba nyeupe lakin nikiangalia mazingira ya utakelezaji wa ishu hiyo imefanyika kishamba bila weledi nao pia nawatuhumu baadae nawaacha

Lakin keep in Mind kwamba katika siasa
TRUST NO BODY SUSPECT ANYONE,

Britannica
Ila mkuu kiusalama, kiupelelezi, 95% inaangukia kwa nyumba nyeupe kuhusika.
Wanasema shahidi wa muhimu amekimbia kesi, ILA;
1. OCD wa Dodoma yupo na hatujasikia akihojiwa kwa nini hakupanga walinzi lindoni siku ya shambulizi au kwa nini aliondoa walinzi eneo la lindo MUHIMU, vipi iwapo angepigwa Naibu Spika siku hiyo na ikagundulika hakukuwa na walinzi kama inavyotakiwa he RPC, OC-CID, OCD na hata RSO na DSO wasingekuwa watuhumiwa wa kwanza kwa uzembe?
2. Mbowe ana nguvu ya kung'oa kamera za usalama eneo la serikali linalolindwa muda wote na serikali isihoji zilikopotelea kamera zake?

AMANI NI TUNDA LA HAKI, naamini huyu Mkristo mwenzetu hapo uongozini anajutia kuwapo, uongozi wake umekuwa na dosari za wazi mno hasa chuki na kiburi.
 
Heron

Heron

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2013
Messages
1,005
Likes
634
Points
280
Heron

Heron

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2013
1,005 634 280
Sahihi UISLAM UMEKAMILIKA ILA WAISLAAM WANA MADHAIFU MAKUBWA MNO.na ndio maana baadhi yao wanatumika katika uovu kama kuua n.k mfano AL SHABAAB, na mfano wake.
Hawajui kuwa kuua nafsi moja isiyo katika hukumu ya kuuawa ni sawa na umeua walimwengu wote.
Tatizo ni ujinga, na UJINGA NDIO CHANZO CHA KILA UOVU.
 
J

Jiwe la Ma

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2018
Messages
284
Likes
173
Points
60
J

Jiwe la Ma

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2018
284 173 60
Wenzio ni kina nani??

Mbowe Nina mashaka nae sana, ni mchagga anaeweza kuuza hata utu wake kwa pesa.

Kwani tumesahau mnayoyaongea ya Wangwe, Zitto, Slaa?

Tunafahamu kuwa hata Lowassa ni mpango wake.

Tundu Lissu baada ya kuulizwa kama atagombea urais alipojibu do you think "I took 16 bullets for nothing?" Ina maana pana sana.
Hapa ndipo umeharibu Uzi wako....,this is a zero Brain

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,262,459
Members 485,588
Posts 30,122,935