Tundu Lissu: Edward Lowassa ndiye mgombea urais wa CHADEMA na UKAWA | Page 11 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tundu Lissu: Edward Lowassa ndiye mgombea urais wa CHADEMA na UKAWA

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by DxR, Jul 27, 2015.

  1. D

    DxR Member

    #1
    Jul 27, 2015
    Joined: Jun 5, 2015
    Messages: 71
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Edward Lowassa anajiunga na CHADEMA na atakuwa mgombea urais wa CHADEMA na wa UKAWA. Lowassa is perhaps the most controversial and divisive political figure in the country right now. Na amekuwa hivyo kwa muda mrefu.

    Sisi CHADEMA tulimweka kwenye Orodha ya Mafisadi kutokana na kuhusika kwake na Kashfa ya Richmond mwaka 2007. Kwa hiyo swali halali kabisa ambalo lazima tulijibu kwa ufasaha ni hili: kwa nini tumekubali, sio tu kumpokea kama mwanachama, bali kumpa heshima ya kuwa mgombea wetu wa urais. Na kwa nini washirika wetu wa UKAWA nao wamemkubali kuwa mgombea wao wa urais?

    Jibu ni kwamba tupo katika kipindi na mazingira ya kipekee ya kisiasa katika nchi yetu. Kwa mara ya kwanza katika historia yetu kama taifa, tunaona mfumo tawala ukipasuka vipande vipande. Kwa mara ya kwanza tunaona CCM ikipasuka katikati. Na mtu aliyeipasua CCM na mfumo tawala ni Edward Lowassa. Sisi CHADEMA tumefanya kazi kubwa ya kujenga chama tangu 2010. Tuna wagombea wengi na bora katika majimbo mengi ya uchaguzi na ngazi ya madiwani kuliko ambavyo tumewahi kuwa nao kwa miaka yote ya nyuma.

    Hata hivyo, ni ukweli pia kwamba kuna maeneo mengi ya nchi ambako tuko dhaifu sana. Kwa kuingia kwake CHADEMA na UKAWA, Lowassa anayaingiza maeneo hayo kwenye ulingo wa kisiasa and very much within our reach. Na Lowassa ataiporomosha CCM kwa sababu ana nguvu kubwa ndani ya chama hicho kuliko mwanasiasa mwingine yeyote.

    Katika mazingira ya sasa ya kipekee, tunahitaji kuamua nani ni adui mkubwa zaidi wa nchi yetu na ustawi wake: Edward Lowassa mtuhumiwa wa ufisadi au CCM na mfumo tawala ambao unajenga mazingira yanayostawisha na kulinda ufisadi.

    Sisi Chadema na UKAWA tumeamua kuwa adui yetu mkubwa wa sasa na siku zote ni CCM na mfumo tawala.

    Tumemkaribisha Edward Lowassa kwa sababu kuwepo kwake kutaharakisha kuiangamiza CCM na mfumo tawala.

    Tunaomba wananchi mtuelewe na kutuunga mkono.
     
  2. Magonjwa Mtambuka

    Magonjwa Mtambuka JF-Expert Member

    #201
    Jan 10, 2018
    Joined: Aug 2, 2016
    Messages: 12,181
    Likes Received: 6,864
    Trophy Points: 280
    Watu wengine wengi tu sasa itabidi wabadilishe tena IDs zao.
     
  3. NAHUJA

    NAHUJA JF-Expert Member

    #202
    Jan 10, 2018
    Joined: Aug 1, 2007
    Messages: 18,697
    Likes Received: 21,072
    Trophy Points: 280
    hahaha, unajua jana EDO kastua wengi
     
  4. Tajirimsomi

    Tajirimsomi JF-Expert Member

    #203
    Jan 10, 2018
    Joined: Jan 12, 2017
    Messages: 4,646
    Likes Received: 4,724
    Trophy Points: 280
    Hi ndo Bongo
     
  5. NAHUJA

    NAHUJA JF-Expert Member

    #204
    Jan 10, 2018
    Joined: Aug 1, 2007
    Messages: 18,697
    Likes Received: 21,072
    Trophy Points: 280
    Ndio maana mie sijijui nashabikia chama gani, sipendagi siasa kabisa
     
  6. Tajirimsomi

    Tajirimsomi JF-Expert Member

    #205
    Jan 10, 2018
    Joined: Jan 12, 2017
    Messages: 4,646
    Likes Received: 4,724
    Trophy Points: 280
    Mi siasa nazipenda Sana ila ukitaka ufaidi siasa za Bongo kuwa neutral usiwe moto au baridi
     
  7. NAHUJA

    NAHUJA JF-Expert Member

    #206
    Jan 10, 2018
    Joined: Aug 1, 2007
    Messages: 18,697
    Likes Received: 21,072
    Trophy Points: 280
    Precisely
     
  8. P

    Pohamba JF-Expert Member

    #207
    Jan 10, 2018
    Joined: Jun 2, 2015
    Messages: 16,541
    Likes Received: 25,676
    Trophy Points: 280
    Naipenda sana Siasa hasa ya Tanzania especially nikiona Watu wanavyojiingiza mzima mzima bila ya kuweka Akiba ya Maneno
     
  9. P

    Pohamba JF-Expert Member

    #208
    Jan 10, 2018
    Joined: Jun 2, 2015
    Messages: 16,541
    Likes Received: 25,676
    Trophy Points: 280
    Tundu Lissu alijipa Kazi ya Utabiri Masikini ya Mungu

    Leo Hii yupo Kitandani Ulaya anauguza Vidonda wenzie huku wapo kwenye Chereko za kukaribisha Mwaka Mpya 2018
     
  10. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #209
    Jan 10, 2018
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 23,639
    Likes Received: 14,680
    Trophy Points: 280
    Hatari sana...
     
  11. J

    Jozi 1 JF-Expert Member

    #210
    Jan 10, 2018
    Joined: Aug 16, 2015
    Messages: 5,053
    Likes Received: 2,294
    Trophy Points: 280
    IMG-20180110-WA0008.jpg
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...